ต้องการคำแนะนำ "การเลือกซื้อเต๊น"จ้า.....

Guest · 27725

ช่อบุญ

• Guest
อยากรู้จัง ถ้าอยากมีเต๊น กะเค๊ามั่ง จะซื้อ ทีไหน ยี่ห่ออะไรดี ราคาซักเท่าไร เอาแบบนอน ได้ 3 คน แบบกางไม่ยาก กันน้ำ  กันหนาว จาได้ติดรถไว้ เผื่อหาที่นอนไม่ได้ .....เคยไปเที่ยว เชียงใหม่ ไม่ได้จองที่พักไว้ก่อน ต้องตีรถไปนอน ลำปูน แน่ะ หมดอารมณ์ เลย หรือเปิดอีกสักคอลัมภ์เป็นเรื่องแนะนำอุปกรณ์แคมป์ปิง ซื้อ ขายแลกเปลี่ยน ก็ดีนะ  นู๋ไผ่ :ตาปิ้ง:

Offline ZeaBiscuit

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
Kanara ครับ เต็นโดมแบบสาม-สี่คนราคาราวๆ พันปลายๆถึงสองพันต้นๆครับ  :)

http://www.karanatravelgear.com/

อ๋อ...หรือถ้าสะดวกไปดู Decatlon ก็ได้ครับ อยู่บางนาทาวเวอร์ ชั้น 1 ติดกับเซเว่น มีทั้งเต้นและถุงนอน ราคาประหยัด (ถุงนอนสำหรับ 5 องศา ราคาแค่ 1550)  :)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
ผมซื้อKarana4คนครับ(ที่เดอะมอบางกะปิ)...แต่นอนได้ถึง6..2พันปลายๆ...กันฝนดีเยี่ยม...เคยแช่น้ำมาและ...ไม่เข้า

www.opel.in.th

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เอาง่ายๆก่อนนะครับ เตนท์ดีๆถูกๆมีครับ karana โอเคเลยครับเมื่อเที่ยบ ราคากับความคุ้มค่า.... :D

อย่า คิดประหยัดด้วยการซื้อเตนท์ราคาถูกๆ เพราะคิดว่ามันก็นอนได้เหมือนกันครับ เจ้าเต้ เคยโดนมาแล้ว เตนท์ ราคาถูกๆ เจอหมอกลงไปกลายเป็นผู้ประสพภัยทันที มันเอาไม่อยุ่ครับ นอนไม่ได้ หนาว ไม่กันฝน ไม่กันน้ำค้าง  :please: :please: :please: น้ำนองในเตนท์ครับ

ฉะนั้น ราคาระดับ 2000 เป็นตัวเลือกที่กำลังพอเหมาะครับ

แนะนำต่อว่า เลือกเตนท์ ที่เหมาะกับ กิจกรรม เราไปคนเดียวหรือเปล่า ไปทั้งครอบครัว เลอืกที่มันกางง่ายๆ เก็บง่ายๆครับ ไอ้เตนท์เทพ บ่ะเริ่ม แล้วเก็บได้ม่เหมือนเดิม... เจอมาเยอะฮะ กางคนเดียวไม่ได้ นี่ลำบากมาก แต่ถ้ามีครอบครัวแล้วนี่ไม่น่ากลัวเท่าไร... ;D ;D ;D ;D แนะนำเตนท์โดมครับ ใช้งานง่าย ราคาไม่แพง

ขนาดก็สำคัญนะครับ เลือกให้พอดีๆ ผมเคยเจอมากับตัว เมื่อก่อนตอนเด็กๆซักช่วงม.5 ไปเที่ยวดอยอินทนนท์ กับ พวกเจ้าบอมบ์เนี้ยแหละ ยังไม่มีประสพการณ์มากนัก พี่เขาก็มีเตนท์เมพ... :หึหึ: เป็นของ GI แท้ๆครัย ซื้อมาจากในกองทัพที่ เกาหลีใต้ ขนาดก็ ประมาณว่าจอด corsa 5 door ได้ 1 คันถ้วน...แล้วมีที่นอนข้างๆรถได้ข้างละ 1 คน ข้างเตนท์มีเขียนว่าขนาด 5-6 คน เรียกชื่อเล่นมันว่าเตนท์เลือกตั้งฮะ... ;D ;D เอาไปนอนที่สวนสน ก็กางๆๆ ด้วยความงงๆ แล้วก็นั้งกินมู๋ทะหน้าเตนท์ตัวเอง  ดึกๆก็ออกไปดูหนังกลางแปลง(ของคริตจักรเอามาฉายครับ เรื่องการทำรางรถไฟในแอฟริกาใต้ แล้วโดนสิงโตหมั่ม  :P ประมาณเนี้ย.... ตกดึกๆๆ ก็เดินกลับมาเจอ เตนท์ 3 เหลี่ยม น้อย สาวมากับแฟนครับ นอนเบียดๆกัน 2 คน :อุ่น: :อุ่น: แต่ของเรานอน 3 คน นอนกันแบบ กางแขนกางขาไม่โดนกันครับ หย่ายโคดๆ (ตอนหัวค่ำก็ย่างมู่ทะยั่วน้ำลายเขาไปรอบนึง :-[ ) ปรากฏว่า เช้ามากลายเป็นไอติมแท่งครับ 3 แท่ง....  :dead: :dead: :dead: เตนท์มันดีจริงครับแต่ว่า มันใหญ่เกินไปสำหรับคน 3 คน มาเอะใจว่า ไอ้ 5-6 คนนั้นน่ะมัน ทหาร เมกาตัวล่ำๆ มันนอนกัน....นิหว่า ไม่น่าพลาดเลย... :'( :'( :'(  หลังจากนั้นมา... เลยเป็นนกน้อยทำรังแต่พอตัวครับ ไม่ห้าว...อีกแล้ว... :please:

เมื่อก่อนเตนท์ มันจะมีหลายแบบครับ เตนท์หน้าหนาว(รูระบายอากาศข้างบนขนาดเล้ก เก็บสะสมความร้อนได้ดี) เต้นท์หน้าฝน(ฟายชีทหนาๆ) เตนทืหน้าร้อน (รูอากาศข้างบนขนาดใหญ่ อากาศระบายดีหน่อย) แต่รู้สึกเดียวนี้มันจะพัฒนาไปเยอะครับ ทั้งวัสดุและคุณภาพที่ดีขึ้น และราคาถูกลง

ไหนๆก็ คุยเรื่องเตนท์แล้ว ต่อด้วยถุงนอนฮะ

ถุงนอนจะมีหลายแบบหลายราคามากๆๆๆๆ แบบบางๆไว้นอนหน้าร้อน แบบหนาๆไว้นอนหน้าหนาว มันจะมีค่าของไยสังเคราะห์ บอกข้างๆครับ แล้วก้มีบอกว่า เหมาะกับการใช้งานที่ อุณหภูมิต่ำสุดกี่องศา มันมี ถุงนอน deuter แบบเล็กๆ ลดราคาอยู่เรื่อยครับ อันเท่าหมอนอิงเวลาเก็บ แต่มันก็จะมีถุงนอนเมพ.... :ปลิว: ใช้ได้ที่ -5 อะไรแบบนั้นด้วย ถ้าเรา เอา แบบติดลบมานอนใกล้ๆ กทม ก็อาจจะมี หิมะตกในถุงนอนได้ครับ ร้อนเหงื่อแตก แล้วถ้าเอาแบบบางๆ ไปนอนบนดอยสูงๆก็นอนได้ครับ แต่ กลายเป็นไอ้ติมแท่ง เช่นกัน :dead: เลือกให้เหมาะกับทริปที่เราจะไปครับ  เพื่อความสบาย....ที่เงินจ่ายเท่ากัน ออ เวลาไปไหนมาไหน แล้วมีรถยนต์มันสะดวกครับ เอาหมอน หมอนข้าง เอาผ้านวมไปด้วยได้ สบาย โคตรๆๆ :-* :-* :-* แต่เคยลองแล้วครับ ผ้านวมหนาๆ บางทีสู้ถุงนอนเมพๆไม่ได้ครับ เพราะปรกติเวลาเรรานอนในบ้าน มันหนาวมันไม่มีความชื้นมาช่วย(ห้องแอร์มันหนาวแบบแห้งๆครับ ในบ้านพักตากอากาศก้ยังไม่มีน้ำค้างครับ) แต่ไปนอนเตนท์ มันจะเจอเรื่องความชื้นจาก ป่า จากต้นไม้ ผ้านวมจะเปียกชื้นๆครับ แล้วมันจะไม่อุ่น ถุงนอนมันใช้หลักการ เก้บสะสมอุณหภูมิของตัวเราไม่ไห้มันออกไปนอกถุงครับ เลยอุ่นสบาย.... ;) ;) ;) แต่ผ้านวม มัน ชื้นแล้ว เหมือนห่มผ้าเปียกครับ ถ้าไปนอน ใกล้ๆ กทมไม่มีปัญหา แต่เจอ กลางดอย นี่ เอาไม่อยู่ครับ ต้องมีการรวมร่าง...  8) 8) 8) 8) เอาผ้านวมยัดใต้ถุงนอน...  8) 8) 8) 8)

ยาวเลย..อิอิ ลองดูฮะ ของแบบนี้ ห้ามขี้เหนียว ห้ามเผื่อมาก เอาพอดีๆ ครับ :) :) :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
http://www.karanatravelgear.com/ProductDetail.aspx?ProductId=60084

อันนี้ครับ...ผมซื้อที่เดอะมอบางกะปิ2,800บาท...วันนั้นไปภูทับเบิก...ผม+ทหารเรือ+เปิ้ล...นอนกันสบายๆ(จิงๆได้อีกคน)

ปล.ปีนี้มาอีกนะ(ทหารเรือกะเปิ้ล)...เด๋วไปภูสอยดาวกัน

:D :D :D :D :D

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline chanat

• Tel 0896762564
คร้าบ พี่ จุ๊ป จะชวนนัทไป สอยดาวหรอครับ อิอิอิ :D :D :D :D :D :D :D 8) 8)

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
เรื่องการซื้อเต๊นท์  จากประสบการณ์ที่เคยได้ซื้อ (ลดราคา) มานะคะ

ซื้อช่วงหน้าฝนเนี่ยแระคะ  เป็นช่วงโปรโมชั่นเยอะ  หรือ sale นั่นเอง (อาจจะเป็นเพราะขายไม่ค่อยออก)

จี๊ดซื้อมา 2 หลัง  ช่วงหน้าฝน ลดราคาหลายอยู่นะคะ  แนะนำลองไปดู the mall คะ แผนกกีฬา ได้ sale มาทั้ง 2 หลังเลย

แต่หลังสุดท้ายที่เสียเงินไปนี่  เป็นหลังที่ 3  ก็จากงานท่องเที่ยวนั่นเอง  เป็นเต๊นท์ราชนิกูล  (บอมบ์ก็มี  อันนี้สนอง need ล้วน ๆ ค่ะ)

เห็นว่าช่วงต้นเดือนนี้ (มิ.ย.) จะมีงานท่องเที่ยวอีกแล้วนะคะ  (เด๋วหาข้อมูลมาบอกอีกทีคะ)

ส่วนขนาดการใช้งาน  ก็เลือกตามต้องการเลยคะ  อย่างพี่ช่อ ไปกับลุงชัย  น้องเฟลอ  ไม่ต้องใหญ่มาก  ขนาด 3-4 คน  กำลังกางง่าย  เก็บง่าย

เรื่องวัสดุ  ถามคนขายเรื่องความสามารถในการกันความชื้นและน้ำด้วยก็ดีนะคะ 

จะถามคนขาย  หรือดูข้าง ๆ เต๊นท์  ว่ามีตัวเลขกำกับไว้เท่าไหร่  เรียกเป็น มิลลิเมตร (mm) ประมาณซัก 1500 mm ขึ้นไป  ก็ดีคะ 

ดูช่องระบายอากาศ  หน้าต่าง  ทางเข้า  ประตู  เลือกตามต้องการได้เลยคะ่ (แอบดูตะเข็บเก็งานเรียบร้อยไหม๊  เด๋วได้ของมีตำหนิมานะคะ)

ที่สำคัญอีกอย่างคะ   ฟายชีส (ผ้าที่คลุมเต๊นท์อีกที) ต้องใหญ่นะคะ  อย่าเอาแบบขนาดผ้าเช็ดหน้ามา  มันกันอะไรไม่ได้เลย

และจี๊ดฝากย้ำมาว่า  "อย่าเห็นแก่ของถูกคะ"  หน้าหนาว  หน้าฝน  จะประสพอุทกภัยได้ (ถ้าหน้าหนาว  น้ำค้างจะซึมเข้า  หน้าฝน  ก็น้ำฝนนี่แระคะ )

เปียกแน่นอน  เข้าขั้นนอนไม่ได้กันเลยล่ะคะ

เอารูปเต๊นท์ขนาดต่าง ๆ มาฝากนะคะ  เผื่อไว้ดูแบบ..

:)

ส่วนอยากรู้เรื่องอุปกรณ์  ท่องเที่ยว  เดินป่า  ก็มาโพสที่ off topic นี่ไปก่อนก็ได้คะ

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

• เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
อันนี้เต๊นท์หลังที่ 2 ที่ได้มาครอบครองคะ

พิเศษตรงที่  กัน UV ได้ด้วย  กางง่ายมาก ๆ  และหลังคาสูง  โปร่ง อากศถ่ายเทดี  มีประตูเข้า 2 ทาง

ขนาด 3-4 คน  ซื้อตอน sale  1,3xx บาทคะ

(อันอื่น  ขอเวลาหา่ก่อนนะคะ)
« Last Edit: 31 May 2009, 23:34 by ยัยแมวอ้วน »

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

หาเจอแล้ว  อายจัง...อย่างรกเลย

:-[

อันนี้เต๊นท์ No.1 ซื้อมาอันแรกสุด

(ทางขวา  สีม่วงนะคะ)

ราคา 1,xxx บาท  ขนาด 2 คน พอดีคะ

ปล..ทางซ้ายเป็นอันแรกของแม่  เป็นตัวอย่างไม่ดีนะคะ  กันน้ำไม่ได้เลย  ฟายชีสขนาดเท่าผ้าเช็ดหน้าอย่างที่บอก

ผล...น้ำท่วมเต๊นท์คะ   หุหุ

++++++++

อันสุดท้าย  ราชนิกูลสุด ๆ

เต๊นท์หนอน  ขนาด 4-5 คน  กางง่าย  เก็บยากมาก  ต้องศึกษาจาก VCD  แถมต้องมีพละกำลังมากมายในการเก็บ

แต่เนื้อที่กว้างขวาง  ที่ห้องรับแขก 1 นอนใหญ่ 1  (เป็นเต๊นท์โยน)

หารูปไม่เจอ  ไปเอามาจากเน็ตให้ดูแล้วกันนะคะ

ซื้อในงานท่องเที่ยว  แบบตัดใจซื้อ  สนอง need

ราคา 2,9xx บาท ค่ะ

++++++++

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ไอ้แบบ ที่ 2 ของคุณแม่ไผ่อ่ะครับ.... ที่ผมบอกว่าเป็นคล้ายเตนท์หน้าร้อน.... แต่ท่ามันจะราคาประหยัดไปนะ.... จริงๆมันต้องดีกว่านี้อ่ะ... :จุก: :จุก: :จุก:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ไอ้แบบ ที่ 2 ของคุณแม่ไผ่อ่ะครับ.... ที่ผมบอกว่าเป็นคล้ายเตนท์หน้าร้อน.... แต่ท่ามันจะราคาประหยัดไปนะ.... จริงๆมันต้องดีกว่านี้อ่ะ... :จุก: :จุก: :จุก:

บอกแล้วไง  อันนั้นตัวอย่างไม่ดี  ราคาถูกโคตร  900 มั้ง  เหอะๆๆ  น้ำท่วม ๆ  ๆ ๆ

ปล..ของแม่จี๊ดเจ้าคะ  คนชอบเที่ยวบ่อย ๆ อ่ะ  แม่คุณจี๊ดเค้า

++++++++

บอกแล้วไง  อันนั้นตัวอย่างไม่ดี  ราคาถูกโคตร  900 มั้ง  เหอะๆๆ  น้ำท่วม ๆ  ๆ ๆ

ปล..ของแม่จี๊ดเจ้าคะ  คนชอบเที่ยวบ่อย ๆ อ่ะ  แม่คุณจี๊ดเค้า

อ่าว...เหรอ... เห็นไปไหนมาไหนตลอดเลย.... 55555 8) 8) 8) 8)

lap Time

อ่าว...เหรอ... เห็นไปไหนมาไหนตลอดเลย.... 55555 8) 8) 8) 8)

เอ่อ..อันที่ 2 อ่ะ  ของจี๊ดทาง ขวานะ  สีม่วง ๆ พันกว่าบาทนะคะ  ไม่ใช่อันน้ำเงิน (ทางซ้าย)

กันน้ำ  กันฝน  กันชื้น  จำผิดแล้วคุณท่าน  อันนี้ใช้ได้ดีนะจะบอกให้

++++++++

อันนี้รูปตัวอย่างจากเต้น "ราชนิกูล 2"  :)

1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ ใช้เวลาไม่เกิน 10 วินาที (แต่เก็บนานกว่านั้นมาก บางทีถ้าดวงไม่ดี เก็บไม่ได้ ต้องเรียกเพื่อนมาช่วย)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
หลังห่วยนั่น lotus ขายราคา 300 ก่าบาทครับ   สมราคามันจริงๆ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline cherryjaa

• หนึ่งในใต้หล้า
[quote ]
อันนี้รูปตัวอย่างจากเต้น "ราชนิกูล 2"  :)

1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ ใช้เวลาไม่เกิน 10 วินาที (แต่เก็บนานกว่านั้นมาก บางทีถ้าดวงไม่ดี เก็บไม่ได้ ต้องเรียกเพื่อนมาช่วย)
[/quote]

กว้างดีจังอ่าบอมบ์ ของอาไรอะ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
หลังจากไป 7 คต รู้สึกว่าเต้นท์ที่เอาไปมันไม่เวิร์ค (เต้นท์ลูกเสือ)
ก่เลยไปสอยมาใหม่จากร้าน สนามเดินป่า (sales 50%)
แบบนอนได้ 4 คน มีหน้าต่าง 2 ด้าน ประตู 2 ด้าน ชีล+ขอบพื้นกันฝน-กันน้ำกว้างพอสมควร
ข้างใน ขนาดตัวผมสูง 177cm ยืนอยู่ข้างในได้สบาย..

ราคา 1400 บาท..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ช่อบุญ

• Guest
น้องนุ่น เอารูปมาดูหน่อยเด๊ะ  ราคาลดแบบนี้น่าสน คุณภาพเป็นไง ซื้อที่ไหน ยังลดราคา อยู่ป่าว หรือ มีรุ่นเปรียบเทียบกัน ยี่ห้ออื่นๆ เป็นไง :-*

สถานที่ซื้อนะครับ ไปเลือกได้เลยที่ Sport World ใกล้ที่ไหนไปที่นั่น เท่าที่บอมบ์รู้จะมีที่ แฟชั่นไอซ์แลนด์ , Big C ลาดพร้าว แล้วก็ เสรีเซนเตอร์ครับ จริงๆมีที่ Fortune Town อีกที่ แต่มันเล็กไปหน่อย ถ้าจะให้ดี ไปที่ Big C ลาดพร้าวครับ เต้นกองเป็นทุ่ง ไปเดินเลือกได้เลย  :) :)

ช่อบุญ

• Guest

สาวเกาหลีที่อยู่ในเต้นน่ารักดีเนอะบอมว่าจจิงม่ะ 8) 8)

Offline godog

• godbaaa@hotmail.com
ขอแนะนำนะครับ

ให้ซื้อเต๊นท์ให้เล็กกว่าที่จำเป็นครับ

แล้วชีวิตจะอบอุ่นขึ้นอีกเยอะ :อุ่น: :อุ่น: :อุ่น:

Offline bat

• bat
พี่ช่อครับ ไปหาเต็นท์ขนาด 3-4 คนนอน ของอะไรก็ได้ครับ ที่สำคัญที่ต้องเลือกคือ กางง่าย เก็บง่าย แต่เราต้องหาซื้อฟายชีท มาเพิ่มซักสองผืน เอาอยู่ทุกสภาวะอากาศแน่นอนครับ.. :D :D :D

Offline LukTarn

น้องนุ่น เอารูปมาดูหน่อยเด๊ะ  ราคาลดแบบนี้น่าสน คุณภาพเป็นไง ซื้อที่ไหน ยังลดราคา อยู่ป่าว หรือ มีรุ่นเปรียบเทียบกัน ยี่ห้ออื่นๆ เป็นไง :-*

ตอบแทนพี่นุ่นนะค่ะ พี่ช่อ
เพราะไปซื้อด้วยกัน ตอนนี้ห้างเค้าปิดแล้วอ่ะค่ะ
ที่ แอดอี้ด @eate ที่เสรีเซ็นเตอร์ค่ะ
ไม่ทราบว่าเขียนถูกหรือเปล่า
เสียดายไม่รู้ว่าพี่ช่ออยากได้เค้าพึ่ง ลดราคาสุดๆ ก่อนห้างปิด (ปิดกิจการอ่ะค่ะ)
เมื่อ 31 พฤษภาคม นี้เอง ก่อนหน้านั้นก็ไปเดินดูอยู่ค่ะ
แต่ว่าซื้อไปก่อนหน้านี้นานแล้ว ก็คงจะลดราคาลงมาอีกหลังจากที่ตาลไปซื้ออ่ะค่ะ
เค้ามีหลายยี่ห้อค่ะ แต่ตาลว่าซื้อก่อนหน้านี้แต่นานแล้วนะค่ะ ตาลยังว่าถูกเลย
คนขายยังเชียร์เลย แล้วนี่ห้างใกล้ปิดกิจการเค้าก็ต้องลดลงอีกแน่ๆ 
ถ้ารู้ว่าพี่ช่ออยากได้นะ ตาลจะได้รีบไปถอยมาให้เลยนะเนี่ย เสียดายค่ะ
เพราะว่าเสรีเซ็นเตอร์อยู่ใกล้บ้านค่ะเลี้ยวออกจากซอยไปนิดเด๋วก็ถึงแล้วค่ะ
:ไม่: :ไม่:

ปล.พี่ช่อค่ะตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคยกางเลยค่ะ กะจะไปกางงานนี้งานแรกค่ะ ลองของใหม่ค่ะ..กิกิ  ;D ;D

ซื้อมา  มีบริการช่วยกางนะคะ  พี่ช่อ  พี่ตาล

++++++++

Offline LukTarn

ซื้อมา  มีบริการช่วยกางนะคะ  พี่ช่อ  พี่ตาล

ดีเลยค่ะน้องไผ่ ถ้างั้นงานนี้พี่รบกวนน้องไผ่ช่วยพี่นุ่นกางด้วยละกานนนน นะ
พี่จะคอยให้กะลังใจ อิอิ.. (ว้า..ดูๆ เหมือนเอาเปรียบไงก็ไม่รู้ อิอิ..)
;D ;D ;D
« Last Edit: 01 Jun 2009, 16:19 by LukTarn »

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ผมเสนอหลักการขอยืมเต้นดีกว่า ฮ่าๆ ฟรีๆๆ :ไถ:

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

ช่อบุญ

• Guest
ครายจะให้ยืม เต๊น นะ ซักก็ยาก ไม่กลัวเหม็น หรืองาย แต่ที่แน่ๆ ที่บอก มาทั้งหมดไม่รู้จักไปไม่ถูก ซักห้าง แบบว่า เพิ่งมาอยู่ ก.ท.ม ไม่ถึง 10 ปีเลย อยูแถว ฝั่งธนฯ ถนนยังไม่ค่อยรู้จักเลย ไปไหน ต้องมี เนฯตลอด ส่วนมาก กลับ พ.จ.ก็ ตียาว วงแหวน -สพรรณ -ท่าน้ำอ้อย -คอนหวัน-ทุ่งพาด-เลยดงเสือเหลืองไปนิด เข้าบ้านเลย เอไม่ได้กลับ มาเกือบ 2 ปีแล้ว สงสัยจะกลับไปถูหรือเปล่าเนี่ยะ :ตาปิ้ง:

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ครายจะให้ยืม เต๊น นะ ซักก็ยาก ไม่กลัวเหม็น หรืองาย แต่ที่แน่ๆ ที่บอก มาทั้งหมดไม่รู้จักไปไม่ถูก ซักห้าง แบบว่า เพิ่งมาอยู่ ก.ท.ม ไม่ถึง 10 ปีเลย อยูแถว ฝั่งธนฯ ถนนยังไม่ค่อยรู้จักเลย ไปไหน ต้องมี เนฯตลอด ส่วนมาก กลับ พ.จ.ก็ ตียาว วงแหวน -สพรรณ -ท่าน้ำอ้อย -คอนหวัน-ทุ่งพาด-เลยดงเสือเหลืองไปนิด เข้าบ้านเลย เอไม่ได้กลับ มาเกือบ 2 ปีแล้ว สงสัยจะกลับไปถูหรือเปล่าเนี่ยะ :ตาปิ้ง:

หลงยังไงก็ขอให้มาโผล่ที่ระยองน๊ะจ๊ะ จะพาให้หลงฟราม์แมวเลย  ;D ;D ;D

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

ถ้าจะยืม  ก็พอหาให้ได้อ่ะคะ  แต่..ซื้อไว้เป็นของตัวเอง

ติดรถไว้เวลาไปเที่ยว  ไม่ต้องกลัวไม่มีที่นอนคะ

อุทยานแห่งชาติ  หรือ ตามรีสอร์ทบางที่  กางเต๊นท์ได้สบายเลยล่ะคะ

++++++++

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง