- ## - อาหารการกิน~ ทริปที่สุดในโลกกกกกกกก - ## -

Nu_Paiy · 53778

Offline Nu_Paiy

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
...เรื่องกินเรื่องใหญ่...

นู๋เลยขอตั้งกาทู้ใหม่ ให้เป็นเรื่องของกินโดยเฉพาะ สำหรับทริป ที่สุดในโลกของเรานะคะ

กระทู้เก่าขอเอาไว้ C/F ในส่วนของเรื่องที่พัก, ล่องแก่ง , ATV นะคะ

ใครอยากกินอะไร ใครแพ้อาหารอะไร  ใครจะเอาอะไรไป

โพสกันได้ตามบายค่ะ

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-

เครื่องดื่ม :  ตอนนี้กอล์ฟ บอกว่า จะเตรียมน้ำเปล่า กับน้ำแข็งใส่ กระติกยักษ์ไปให้
(งานนี้เรามี Vigo เป็นรถ Service ค่ะ....อิอิ..)

นู๋เลยคิดว่า ไหนๆ ก้อไหนๆ แล้ว เรามาอุดหนุนคนกันเองดีก่า
บ้านนายกอล์ฟเค้าขายพวกเครื่องดื่มอยู่ด้วย
เราให้กอฟ เตรียม แมวลาย เสือ สิงห์ + น้ำอัดลม มาให้เลยดีมั้ยค่ะ
ใครอยากดื่ม อยากฆ่าอะไร แจ้งกอฟไปเลย........ดีป่าวววค่ะ

แต่เหล้า วอดก้า อาจจะต้องเตรียมไปเองนะคะ  เหมือนบ้านกอฟจะไม่มี

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-

อาหาร การกิน--- ใครค้าใครขายอะไรบอกนะคะ เราได้จะอุดหนุนกันได้

ชุมชนชาวระยอง : พี่ๆ จะเตรียมอาหารทะเลมาให้  ขอกุ้ง กับหมึกเยอะๆ นะคะ
ค่าใช้จ่ายคิดลงกองกลางนะคะ  (ยกเว้นหมึกกล้วยของคุณต้น ที่เราทุกคนจะไปแย่งกิน 5555+)

request อื่นๆ ---> ส่วนนี้เราแวะซื้อตามโลตัส แมคโคร กลางทางกันได้ค่ะ
- เนื้อหมัก, หมูหมัก
- เห็ดเข็มทอง
- พริกหยวก สีเหลืองเท่านั้นนน ---> นู๋ชอบ เอามาย่าง อาหย่อยยย :เผื่อทำบาร์บีคิวด้วยยย ^^*

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-

อุปกรณ์ทำครัว

- ขอเช็คกับทางรีสอร์ทก่อนนะคะ ว่าเค้าจะมีอะไรให้เราใช้ได้มั่งอ่ะคะ
- แก้ว กับ จาน : แวะซื้อแก้วพลาสติก จานกระดาษ เอาละกันนะคะ
- นู๋มี เตาทอด Deep Fried อันเล็กๆ อ่ะ เอาไว้ทอดพวกเฟรนฟราย เด๋วเอาติดรถไปละกันเน๊อะ

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
พี่ทานได้ทุกอย่างเลยจ้ะนู๋เป้ยย กุ้ง หมู ปลาหมึก ..

แต่ขอเพิ่มไส้กรอก ลูกชิ้น (ตามใจโทนี่หน่อยยย) มัันสุกเร็วดี .... จิงๆ ก้อแอบอยากกินเองนะ 55

เอิ่มม เหมือนเดิม มีใครทานวอดก้ามั้ยคะ .. แต่ช่วงนี้มะนาวแพง กินบาคาดี้เหมือนเดิมดีก่าา แง้ว~

Offline VINCENT

• หนึ่งในใต้หล้า
  • 248
พี่ทานได้ทุกอย่างเลยจ้ะนู๋เป้ยย กุ้ง หมู ปลาหมึก ..

แต่ขอเพิ่มไส้กรอก ลูกชิ้น (ตามใจโทนี่หน่อยยย) มัันสุกเร็วดี .... จิงๆ ก้อแอบอยากกินเองนะ 55

เอิ่มม เหมือนเดิม มีใครทานวอดก้ามั้ยคะ .. แต่ช่วงนี้มะนาวแพง กินบาคาดี้เหมือนเดิมดีก่าา แง้ว~

....ไม่ค่อยเลย..สาวสาว...  :ไม่: :ไม่: :ไม่: คุยเรื่องแอลกอฮอล์ก่อน หนุ่มๆ..อ่ะ หนู จอย มาคนแรกเลย.. :red: :red: :red:

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
อยากกิน  บาบีคิว .....อ่า

:)

เด๋วเอาเตาแก๊ส  แคมป์ปิ้งไปด้วย  เผื่อได้ใช้งานนะคะ

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

อยากกินว้อดก้า แต่ขี้เกียจมานั่งบีบมะนาว หั่นมะนาวว

กินเบียร์ก้ออ้วนนนนน

แต่ถึงเวลานั้นแล้ว....อะไรก้อได้

55555+

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
อะไรก็ได้เหมือนกัน

บอมบ์กับจี๊ดมีเตาแก๊สครับ เดี๋ยวคงเอากล่องราชนิกลูไปด้วยทั้งสองใบ อุปกรณ์ทำครัวมีครบ  :)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

• เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz

บอมบ์กับจี๊ดมีเตาแก๊สครับ เดี๋ยวคงเอากล่องราชนิกลูไปด้วยทั้งสองใบ อุปกรณ์ทำครัวมีครบ  :)

สงสัยต้องเอาหม้อ กะทะ ไปเพิ่ม  ของบอมบ์ไม่พอกิน 30 กว่าชีวิตแน่ๆๆ  หุหุ

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ต้น request กุ้งเยอะๆครับ 5 5 5 5 5

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

สงสัยต้องเอาหม้อ กะทะ ไปเพิ่ม  ของบอมบ์ไม่พอกิน 30 กว่าชีวิตแน่ๆๆ  หุหุ

ต้องหามาเพิ่มแหละ แต่เดี๋ยวนะ อันนี้เราทำกินนี่คือมือดึกใช่ป่ะ เพราะมื้อเย็นเราแวะกินกันไปแล้วม่ะใช่เหรอ

ถ้าใช่ก็ไม่ต้องมากก็ได้มั้ง  :มั้ง:

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!

ต้องหามาเพิ่มแหละ แต่เดี๋ยวนะ อันนี้เราทำกินนี่คือมือดึกใช่ป่ะ เพราะมื้อเย็นเราแวะกินกันไปแล้วม่ะใช่เหรอ

ถ้าใช่ก็ไม่ต้องมากก็ได้มั้ง  :มั้ง:

ไม่ต้องมากจริงหร๋อ  ดูเหมือนมื้อค่ำ  ก็หนักอยู่นะ (มีกระทู้แยกมาด้วย  จริงจังแน่เลย  เหอะๆๆ)

:ตาปิ้ง:

++++++++

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
เด๋วใกล้ๆวันขอนัดประชุมทีมงานอีกครั้งครับ  เรื่องอาหารการกิน และการเดินทาง รวมถึงงบประมาณ

เนื่องจากจำนวนรถและคนเยอะมาก ก ก ก ก   เยอะสุดเท่าที่เคยไป meet มาป่าวไม่รู้

และมีคนใหม่ๆ มาเพียบ  อาจจะต้องมีการวางแผนที่ดีพอสมควรครับ  ไม่รู้ผมคิดมากไปมั้ย  แต่ค่อนข้างเป็นห่วงเรื่องการบริหารจัดการน่ะ

ผมอยากให้มันสวยหรูอ่ะครับ หึๆ ๆ ๆ  และ hi so

วางแผนในที่นี้ หมายถึงเรื่องการประสานงาน และสิ่งควรกระทำครับ  คงไม่ต้อง fix ตายตัวว่าใครทำอะไร  แค่ให้ส่วนรวมรู้ว่า จะต้องทำอะไรบ้างครับ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline chanat

• Tel 0896762564
เห็ด หอมสด ย่างทาเนย โรยเกลือ  อร่อย สุดยอด แล้ว ก็อย่า ลืมพวก ขบเคี้ยว ครับกับแกล้ม ไรงี้ 8) 8) ;D

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

เด๋วใกล้ๆวันขอนัดประชุมทีมงานอีกครั้งครับ  เรื่องอาหารการกิน และการเดินทาง รวมถึงงบประมาณ

เนื่องจากจำนวนรถและคนเยอะมาก ก ก ก ก   เยอะสุดเท่าที่เคยไป meet มาป่าวไม่รู้

และมีคนใหม่ๆ มาเพียบ  อาจจะต้องมีการวางแผนที่ดีพอสมควรครับ  ไม่รู้ผมคิดมากไปมั้ย  แต่ค่อนข้างเป็นห่วงเรื่องการบริหารจัดการน่ะ

ผมอยากให้มันสวยหรูอ่ะครับ หึๆ ๆ ๆ  และ hi so

วางแผนในที่นี้ หมายถึงเรื่องการประสานงาน และสิ่งควรกระทำครับ  คงไม่ต้อง fix ตายตัวว่าใครทำอะไร  แค่ให้ส่วนรวมรู้ว่า จะต้องทำอะไรบ้างครับ

เหนด้วยค่ะ...

อยากให้ทริปนี้ ราบรื่นที่สุด

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
คราวที่แล้ว ถ่านไฟเหลือเยอะเลย.. คราวนี้เอามันแกวไปเผา เปนอาหารเสริมดีก่า..
เอ... ...คัยมีเบ็ด น่าจะเอาไปตกปลานะ ทุ่นค่าใช้จ่ายได้เยะเลย**
แล้วคราวนี้ คงไม่ได้เดินปีนเขาอีกแน่ๆ คงได้ปีนเขื่อนกันเปนหลัก 55..

**เหนเขาตกกันที่เวปนี้อ่ะคร้าบ
http://www.siamfishing.com/board/view.php?tid=28318&begin=25

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

นัดเมื่อไหร่ว่ามาครับ คุย-ประชุมกันหน่อยก็ดี  :)

ปล. McDonald สาขา ถ.เกษตร-นวมินทร์ (นวมินทร์ซิตี้ อเวนิว) เปิดแล้ว กว้างขวาง ที่จอดเพียบ อิอิ  ;D

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
นัดเมื่อไหร่ว่ามาครับ คุย-ประชุมกันหน่อยก็ดี  :)

ปล. McDonald สาขา ถ.เกษตร-นวมินทร์ (นวมินทร์ซิตี้ อเวนิว) เปิดแล้ว กว้างขวาง ที่จอดเพียบ อิอิ  ;D

ไปๆๆๆ เห่อของใหม่ๆ ๆ ๆ

Offline chanat

• Tel 0896762564
จัดกันมา

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline godog

• godbaaa@hotmail.com
มีอะไรให้ช่วยก็บอกได้นะครับ :) :)

ไปๆๆๆ เห่อของใหม่ๆ ๆ ๆ

เสาร์นี้ อาจจะไม่ว่างอีกนะคะ

เหมือนจะมีนัดกับลุงจอห์นนี่อีกรอบค่ะ

^^*

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เอานมจืดด้วย เอาไว้กินตอนเช้า

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

ช่อบุญ

• Guest
สนจาย ชิ้นปิ้งย่าง แมะ พอดี แถวบ้าน มีแม่ค้ารถเข็นมาทุกวัน น้ำจิ้มอร่อยสุดยอด จาได้สั่ง ลูกชิ้น หมูเอ็นเนื้อ แบบว่า เอาไปปิ้งกันเอง สนใหม อันนี้ไม่เกี่ยวกะกองกลางลุงชัยจัดให้จ้าจาได้เตรียมการเนิ่นๆ  ชิ้นอื่นๆ เสนอมา แต่ที่อร่อยมากๆ ก็ที่ทับคล้อ แต่ใครจะผ่านไปขนบ้างอะป่าว :น้ำร้อน:
นู๋เป้ยพี่มีอุปกรณ์ปิงย่างพี่ส่งรูปมาให้ดูเป้ยคิดว่าต้องใช้อ่ะจ๊ะถ้าใช้พี่จะได้เอาติดรถไปด้วยจ้า ก็มีเตาย่าง กะทะสำหรับย่างด้วยจ้า

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• อร่อยจัง (^^  )
เดี๋ยวจะติดอาหารเหนืออร่อยๆไปแจมนะคะ . . อยากได้อะไรเพิ่มเติมรีเควสมาได้  :)

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ส่วนกระผมจะเตรียมท้องไปอย่างเดียว  8) 8) 8) :หึหึ:

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline gucoach

• ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
  • เครื่องยนต์: C20NE
เดี๋ยวจะติดอาหารเหนืออร่อยๆไปแจมนะคะ . . อยากได้อะไรเพิ่มเติมรีเควสมาได้  :)

ตับย่างร้านดำรงค์ ตลาดวโรรส

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

Offline bat

• bat
พี่ช่อครับ  เซ็ตนั้นเลยครับ จัดมาเลย  ;D ;D ;D
ใครมีกระทะแบบนั้นอีกก็น่าจะติดมาด้วยนะ มันอาหร่อยๆๆๆๆ   ;D ;D ;D

สนจาย ชิ้นปิ้งย่าง แมะ พอดี แถวบ้าน มีแม่ค้ารถเข็นมาทุกวัน น้ำจิ้มอร่อยสุดยอด จาได้สั่ง ลูกชิ้น หมูเอ็นเนื้อ แบบว่า เอาไปปิ้งกันเอง สนใหม อันนี้ไม่เกี่ยวกะกองกลางลุงชัยจัดให้จ้าจาได้เตรียมการเนิ่นๆ  ชิ้นอื่นๆ เสนอมา แต่ที่อร่อยมากๆ ก็ที่ทับคล้อ แต่ใครจะผ่านไปขนบ้างอะป่าว :น้ำร้อน:
นู๋เป้ยพี่มีอุปกรณ์ปิงย่างพี่ส่งรูปมาให้ดูเป้ยคิดว่าต้องใช้อ่ะจ๊ะถ้าใช้พี่จะได้เอาติดรถไปด้วยจ้า ก็มีเตาย่าง กะทะสำหรับย่างด้วยจ้า

อย่าลืม ถ่านนะคร้า

:)

++++++++

Offline bat

• bat
อย่าลืม ถ่านนะคร้า

พี่มีนะไผ่ เดี๋ยวพี่เอาไปเผื่อน้องกล็อฟด้วย  ;D ;D ;D ;D 8) 8) 8) 8)

ช่อบุญ

• Guest
พี่ช่อครับ  เซ็ตนั้นเลยครับ จัดมาเลย  ;D ;D ;D
ใครมีกระทะแบบนั้นอีกก็น่าจะติดมาด้วยนะ มันอาหร่อยๆๆๆๆ   ;D ;D ;D

ได้เลยจ้าจัดให้ :)
ถ่านนะมีอยู่แล้วจ้าพร้อมจ้า 8)

Offline bat

• bat
งั้นดีเลยคับพี่ช่อ ตามนั้น  แค่จะบอกว่าผมเอาถ่านเท่านั้นละครับ 8) 8) 8)

ช่อบุญ

• Guest
งั้นดีเลยคับพี่ช่อ ตามนั้น  แค่จะบอกว่าผมเอาถ่านเท่านั้นละครับ 8) 8) 8)

อ้อเข้าใจแล้ว :-[ แหมคิดตามม่ะทันเลยอายจัง :-[ :-[

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง