ขออนุญาตประชาสัมพันธ์กิจกรรมคับ proclub:skill up driving

kong_kongy · 2687

Offline kong_kongy

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *

PROCLUB : SKILL UP DRIVING เป็นกิจกรรมการฝึกอบรมทักษะการขับขี่แบบ racing ให้กับผู้ใช้รถทั่วไป
เพื่อพัฒนาทักษะการควมคุมรถให้มีความปลอดภัยมากขึ้นโดยทีมอบรมดีกรีแชมป์ประเทศไทยจากทีม PLAYDRIVE
ที่สามารถคว้าแชมป์ GYMKHANA ในระดับประเทศอย่างต่อเนื่อง
และนักแข่งในทีม ปัจจุบันก็พัฒนาเป็นนักแข่งรถยนต์ในประเภทต่างๆ ในระดับชั้นนำของประเทศ
ทั้ง ดริฟท์ เซอร์กิต ที่ได้รับการยอมรับในวงการแข่งขันรถยนต์
พร้อมทั้งการสัมผัสประสบการณ์การแข่งขัน GYMKHANA เพื่อเพิ่มประสบการณ์ในการขับขี่รถยนต์
ที่คุณไม่เคยสัมผัสมาก่อน พร้อมรับรางวัลและใบรับรองจากทีมอบรม
รวมทั้งสิทธิพิเศษในการเข้าร่วมกิจกรรมอื่นๆ
โดยในการอบรมผู้เข้าอบรมจะได้รับทั้งความรู้พื้นฐานการปรับแต่งรถ การจัดท่าทางการขับรถที่ถูกต้อง
การเตรียมตัวเพื่อที่จะแข่งขันรถยนต์ การขับรถแบบพื้นฐานเพื่อเพิ่มความปลอดภัยและความมั่นใจในการควบคุมรถ

ตารางกิจกรรม
9.00-10.00 เรียนรุ้พื้นฐานการขับขี่และการขับขี่อย่างถูกต้อง
10.00-12.00 ลงทดสอบในสถานีฝึก 3 สถานี ประกอบด้วย
สถานีที่ 1 การฝึกควบคุมในรูปแบบต่างๆ
สถานีที่ 2 การฝึกการเข้าไลน์เลี้ยวในรูปแบบต่างๆ
สถานที่ 3 การฝึกการควบคุมเบรค
13.00-14.30 ลงทดสอบการขับขี่ในรูปแบบ gymkhana ในไลน์สนามจริงๆ
15.00-17.30 ร่วมการแข่งขัน GYMKHANA ในรูปแบบ HANDICAP
17.30-18.00 รับใบรับรอง และของรางวัลที่ระลึก พร้อมถ่ายรูปที่ระลึก
ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ได้รับสิทธิลงแข่งขันรายการแข่งขันในช่วงเดือนพ.ย. ฟรี

ค่ามัคร ท่านละ 500 บาท รับสมัครละไม่เกิน 40 คัน สามารถสมัครเหมาเป็นคลับได้(สอบถามรายละเอียด)

ตารางกิจกรรม
17 กันยายน 2554
22 ตุลาคม 2554

ที่สนาม BANGKOK DRAG AVENUE คลอง 5
พิเศษผู้เข้าร่วมกิจกรรม สามารถลงซ้อมในสนาม DRAG ได้ฟรี ในช่วงซ้อมของรายการนั้นๆ

สอบถามรายละเอียด 0894417073 0852456969

HONDA SOCIALTY.NET
THAI-GARAGE.COM
SPL-TNG DRAG 2011

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
คุณ ก้องติดต่อเข้ามาครับ อาจจะ โคกับกิจกรรมปลายปีนี้ได้ครับ....   :sorry

เดี๋ยว ผมค่อยมาอธิบายนะครับ

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
สำหรับผู้ที่จะทำการลงอบรมในงาน ของทางเวบนะครับ...

Trackday Opel in 3rd Anniversary : Beat the Curve @ สนาม Bonunza Khaoyai

http://www.opel.in.th/index.php/topic,10190.0.html

ผู้ที่ไม่ได้ลง คอรท์ ขับรถพื้นฐาน มาก่อนสามารถลงเพื่อ เรียนรู้พื้นฐาน ในงานที่คุณก๊องจัดได้ก่อนเลยครับ แล้วไปเรียนเรื่อง โค้ง กันในสนามโบนันซ่านะครับ

ผมเกรินๆกับคุณก้อง เอาไว้แล้วครับงานนี้.... :sorry

ต้องการรายละเอียด โทรมาถามได้ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

แฮะๆๆ สงสัยว่า ผมจะใช้คำผิด เลยเข้าใจผิดกันนะครับ...

ผู้ที่จะ เข้าในคอรท์สนาม โบนันซ่า เดือนตุลาคมของทางเวบ สามารถลง เรียน พื้นฐานการควบคุมรถ ได้จากในงานที่คุณก้อง จัดครับ...  :D

แปลว่า ไม่จำเป็นต้องผ่านการอบรมของ คุณก้อง ทุกคนนะครับ แต่ว่า ถ้าได้ ปูพื้นฐานการควบคุมรถ จากรายการนี้ก่อน จะดีมาก ครับ

การเบรค การควบคุมพวงมะลัย การใช้คันเร่ง มันเป็นสิ่งพื้นฐานในการควบคุมรถครับ ถ้าได้เรียนได้ฝึกก่อน แล้วไปต่อในงานของทางเวบ จะเก็บเกี่ยวอะไรได้เยอะกว่า ไม่มีพื้นฐานเลยครับ แต่ว่า ไม่ใช่ว่า ต้องบังคับให้ลงรายการนี้นะครับ เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกันฮะ  :sorry

lap Time

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :-[ ผมขอรวบไปเขาใหญ่ที่เดียวแล้วกันนะ ผมก็ไม่เคยอบรมนะ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline kong_kongy

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ขออนุญาต up คับ อีกสองอาทิตย์กว่าๆคับ สนใจลงทะเบียนได้เลยคับ

Offline อยากข้าม

• นักรบพเนจร
  • **
รถไม่มีพวงเพาเวอร์นี่ขับลำบากมากไหมครับ เพราะคาดว่าต้องใช้การหมุนพวงเยอะมากแน่ๆในการขับจิม

รถไม่มีพวงเพาเวอร์นี่ขับลำบากมากไหมครับ เพราะคาดว่าต้องใช้การหมุนพวงเยอะมากแน่ๆในการขับจิม

ก็ไม่นะฮะ รอบที่แล้ว บอมบ์ รถcorsaเดิมๆ เกียร์ธรรมดา ได้ที่ 2 ฮะ  :อุ่น:

lap Time

Offline อยากข้าม

• นักรบพเนจร
  • **
โทรไปคุยแล้ว กำลังรวบรวมเพื่อนๆที่สนใจอยู่น่ะครับ

ทางทีมงานบอกว่าหนึ่งในครูสอนเป็นท่านที่ใช้ corsa แข่งในจิมคาน่าด้วย ผมเลยสบายใจว่าเอารถคันนี้ลุยได้เพราะมีครูที่ให้คำแนะนำที่เหมาะกับรถ อิ อิ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง