ขอวิธีต่อตรงระบบน้ำมันหรือแก๊สหน่อยครับ

yut · 8543

Offline yut

• นักรบพเนจร
  • **
งานเข้าแต่เช้า.......  สตาร์ทรถไม่ติด สังเกตุดูสวิทช์ออโต้ (pg3)ไม่มีไฟโชว์ อยากทราบวิธีต่อตรงระบบน้ำมัน หรือแก๊ส เพื่อให้สตาร์ทรถติดไปหาช่างนะครับ รบกวนหน่อยครับ..

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
งานเข้าแต่เช้า.......  สตาร์ทรถไม่ติด สังเกตุดูสวิทช์ออโต้ (pg3)ไม่มีไฟโชว์ อยากทราบวิธีต่อตรงระบบน้ำมัน หรือแก๊ส เพื่อให้สตาร์ทรถติดไปหาช่างนะครับ รบกวนหน่อยครับ..

ไม่มีไฟโชว์ แสดงว่า...ไม่มีไฟไปเลี้ยงสวิทย์ครับ  ฟิวส์อาจขาด หลุดหลวม หรือ สกปรก

ไล่ตามสายสีแดงไปครับ ต้องเจอฟิวส์  อย่าต่อตรงเลยครับ  อันตลาย
  :จุก:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline yut

• **
ขอบคุณมากครับ พี่นพ เดี๋ยวผมจะลองตามคำแนะนะครับ

Offline tuck

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ขอแนะนำอีกตัวครับ คือแคร๊งชาฟเซ็นเซอร์ครับ ผมเคยเป็นครับ ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ปั๊มติ๊ก
และหัวฉีดปรากฎว่าลองไล่หมดแล้ว ไม่หายครับ เลยลองเปลี่ยนเอาโซแนกไปฉีดที่ปลั๊กเซ็นเซอร์แครงชาฟ ไฟที่กล่องสวิทแก๊สขึ้นเลยครับ เพราะว่าถ้าเซ็นเซอร์ตัวนี้ไม่ทำงาน
ไฟก็จะไม่จ่ายไปเลี้ยงตัวอื่นด้วยครับ อยู่แถวรางหัวฉีดนะครับ :หึหึ:

Offline yut

• **
รายงานความคืบหน้า หลังจากแก้ป้ญหาตามเพื่อนๆแนะนำแล้วก็ยังไม่ติด สุดท้ายต้องถึงมือช่าง พบว่าระบบน้ำมันมีปัญหาแต่ยังไม่รู้ว่าเป็นตัวไหนแน่ เพราะช่างงานเยาะไม่มีเวลาเช็ค ตอนนี้เลยใช้แก๊สอย่างเดียวไปก่อน 

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง