ท่ออลูมิเนียมแถววาล์วแอร์หัก รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

thejack · 7201

Offline thejack

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
รบกวนสอบถามหน่อยครับ รถ Omega B แอร์ไม่เย็น เลยเอาไปให้ช่างแอร์ตรวจสอบ
ช่างบอกว่าน้ำยาแอร์ปกติ แต่วาล์วแอร์ตัน เลยรื้อออกมาจะเปลี่ยนวาล์ว แต่ตอนประกอบกลับ
ท่ออลูมิเนียมที่ต้องยึดเข้ากับวาล์ว ฝั่งท่อเล็ก(ตามรูป)มันผุ ทำให้ท่อหัก เลยยังทำให้ประกอบกลับเข้าไปไม่ได้ ของเดิมปลายท่อมันต้องเหมือนท่อใหญ่เพื่อยึดเข้ากับวาล์ว ช่างบอกว่าจะเอาไปให้ร้านอลูมิเนียมขึ้นท่อเส้นเล็กใหม่ทั้งเส้น

ผมยังคิด ๆ อยู่เลยว่ามันผุจนหักได้ง่ายขนาดนี้เลยเหรอ?

ขอคำแนะนำจากพี่ ๆ หน่อยครับ ถ้าเป็นแบบนี้เอาไปเชื่อมต่อความยาวได้ไหมครับ หรือจะขึ้นท่อใหม่ทั้งเส้นตามที่ช่างบอก หรือควรซื้อมาเปลี่ยนใหม่ทั้งชิ้นเลย

ถ้าเปลี่ยนใหม่ทั้งชิ้น พอทราบราคาไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Offline chai3392

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
เชื่อมต่อหัวใหม่ดีกว่าเดินใหม่ทั้งเส้น ในการเดินใหม่ต้องแกะยางที่เขาฉีดหุ้มไว้ออก เวลาประกอบกลับช่างจะเอายางเหนียว(เขาเรียกอะไรไม่แน่ใจ)อุดไว้แทน ขี้เหร่มากๆ

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

Offline finn-first

• สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
เชื่อมใหม่ถ้ามือไม่ดีจริง งานงอกนาครับ ตรงนั้นเป็นบ่าโอริงด้วย ถ้าหาใหม่ได้ซื้อใหม่ดีกว่าครับ กัดฟันหน่อยดีกว่ารื้อเข้า

รื้อออกบ่อยๆ ไม่หนุกนา

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Offline chai3392

• No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
ตามช่างใหญ่เลยครับ(ไหลไปตามน้ำ 555)ผมแค่เทียบกับการมาแกะยางออกเพื่อเชื่อมท่อไหม่กับหน้าแปลนอะครับ

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง