corsa 5dr ติดแก๊สถังโดนัท แจ้งขนส่งผ่านหรือป่าวครับ

youth · 11461

Offline youth

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Love me Love my dog
corsa 5dr ติดแก๊สถังโดนัท แจ้งขนส่งผ่านหรือป่าวครับ ขอข้อมูลด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ผ่านสบาย เหอะๆ ต้องดูว่าหลุมห่างจากกันชน ถึง 20 ซม ไหมนะครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

ถ้าไม่ถึง 20 cm ได้ 19 นิดๆ ละครับ  :มั้ง:

รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline jeff

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
เพิ่งติดมาครับอาทิตที่แล้ว ถังโดนัท 42 ลิตร ติดที่ Nos garage ก่อนติดคิดว่าผ่าน เพราะทางร้านก็ไม่ได้ทักท้วงอะไร เพราะตกลงราคาพร้อมใบวิศวะ  พอติดตั้งเสร็จรับรถ ทางอู่บอกไม่สามารถออกใบตรวจให้ได้ สรุปก็คือไม่ผ่านครับ หากท่านใดมีที่ตรวจผ่าน ช่วยแนะนำด้วยครับ

Offline terk_t

• *
  • รุ่นรถ: Opel Corsa
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1.4
แล้วถ้าไม่ผ่าน รถเราจะเป็นรถเถื่อนหรอครับ งงครับ (ไม่เข้าใจจริงๆครับ ไม่ได้กวนนะ)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
แล้วถ้าไม่ผ่าน รถเราจะเป็นรถเถื่อนหรอครับ งงครับ (ไม่เข้าใจจริงๆครับ ไม่ได้กวนนะ)

ไม่ได้เถื่อนหรอกครับเค้าพูดถึงจดบันทึกลงเล่มเปลี่ยนเป็นใช้เชื้อเพลิง 2ระบบ ไม่ได้หมายถึงการจดทะเบียนเสียภาษีครับคนละเรื่องกัน รถเถื่อนหมายถึงรถที่หลบหนีการจดทะเบียนเสียภาษีประจำปีเช่นนำเข้ามาทั้งคันจากนอกหรือเอาชิ้นส่วนมาประกอบขึ้นโดยไม่แจ้งให้กรมขนส่งทางบกทราบหรือไม่ได้เสียภาษีสรรพสามิต เรื่องนี้เป็นการติดตั้งแก๊สหากดูแล้วไม่ปลอดภัยตามหลักวิศวกรรมยานยนต์  วิศวกรเค้าก็จะไม่ออกใบรับรอกมาตรฐานความปลอดภัยให้ทำให้ไปแจ้งจดการเปลี่ยนการใช้เชื้อเพลิงให้ถูกต้องไม่ได้ แบบเดียวกับการเปลี่ยนสีรถจากเขียวเป็นขาวโดยไม่ได้แจ้งกรมขนส่งขับไปก็ไม่มีใครรู้หรอกถ้าเราไม่ได้ไปบอกเค้า  แต่หากโดนหมาต๋าตรวจสอบพบตอนเข้าด่านหรือกรณีอื่นก็จะโดนแทะโลมตลอดไปสู้ทำให้ถูกต้องก็จะสบายใจกว่าครับ  ไม่รู้จะเข้าใจหรือเปล่านะครับผมก็มั่วๆไปตามเรื่องตามราว  :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline jeff

• *
ขอบคุณน้าหมอ ที่ช่วยแจงข้อมูลให้ครับ

8) 8)

ไม่ได้เถื่อนหรอกครับเค้าพูดถึงจดบันทึกลงเล่มเปลี่ยนเป็นใช้เชื้อเพลิง 2ระบบ ไม่ได้หมายถึงการจดทะเบียนเสียภาษีครับคนละเรื่องกัน รถเถื่อนหมายถึงรถที่หลบหนีการจดทะเบียนเสียภาษีประจำปีเช่นนำเข้ามาทั้งคันจากนอกหรือเอาชิ้นส่วนมาประกอบขึ้นโดยไม่แจ้งให้กรมขนส่งทางบกทราบหรือไม่ได้เสียภาษีสรรพสามิต เรื่องนี้เป็นการติดตั้งแก๊สหากดูแล้วไม่ปลอดภัยตามหลักวิศวกรรมยานยนต์  วิศวกรเค้าก็จะไม่ออกใบรับรอกมาตรฐานความปลอดภัยให้ทำให้ไปแจ้งจดการเปลี่ยนการใช้เชื้อเพลิงให้ถูกต้องไม่ได้ แบบเดียวกับการเปลี่ยนสีรถจากเขียวเป็นขาวโดยไม่ได้แจ้งกรมขนส่งขับไปก็ไม่มีใครรู้หรอกถ้าเราไม่ได้ไปบอกเค้า  แต่หากโดนหมาต๋าตรวจสอบพบตอนเข้าด่านหรือกรณีอื่นก็จะโดนแทะโลมตลอดไปสู้ทำให้ถูกต้องก็จะสบายใจกว่าครับ  ไม่รู้จะเข้าใจหรือเปล่านะครับผมก็มั่วๆไปตามเรื่องตามราว  :P :P :P

Offline terk_t

• *
  • รุ่นรถ: Opel Corsa
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1.4
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

แบบนี้ ถ้าเราแต่งกันชนหลังให้หนาเพิ่มอีก ซัก 2.5 cm จะได้มะ  :P :P :P :มั้ง: :มั้ง:

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ยากไปครับ ผมอันเดอร์เทเบิ้ลไป20บาทผ่านสบายเหมือนแวะหาน้องๆแถวพระราม9เลย :D :D :D

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

ยากไปครับ ผมอันเดอร์เทเบิ้ลไป20บาทผ่านสบายเหมือนแวะหาน้องๆแถวพระราม9เลย :D :D :D
ต้อง under แถวไหนครับ แนะนำหน่อยครับ :ตาปิ้ง:

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ก็ร้านติดตั้งนั่นแหละ ถามเลย

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

ก็ร้านติดตั้งนั่นแหละ ถามเลย
เชๆ 8) 8)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง