คิดกันเล่นๆ ขำๆ

Kaset · 7157

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
สมมติว่าถ้าจะทำทีมแข่งรถ opel (แบบว่าเงินถุง เงินถังจัด แล้ว opel เข้าเส้นเลือด) แล้วแข่งในประเทศไทย เอาแบบนำเข้า opel opc มาทั้งคัน ให้ทางโน่นแต่งมาให้เต็มสูบ ส่งคนไปเทรนเรื่องทำเครื่อง บลา บลา จะลงแข่งกับเค้าไหวมั้ยครับ   ;D ;D ;D ;D ;D

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #1 on: 06 May 2012, 19:09
แบบว่าไม่ได้มีแต่เงินถุง เงินถังอย่างเดียวอะครับ ......  ;D ;D ;D

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #2 on: 07 May 2012, 22:17
ทำจริงๆผมว่าหลัก 10 อัพครับ ถ้าหานายทุนได้ ขายของได้ เท่าไหร่ก็สู้ เพราะมันกำไร
แต่ในความเป็นจริงๆแล้ว เจ๊งตั้งแต่ในมุ้งครับ เหอะๆ เพราะกีฬามอเตอร์สปอร์ในบ้านเรานั้น
คนสนใจไม่ถึง 10% ด้วยซ้ำเหอะๆ เอาตังไปลง ทีมบอลรุ่งกว่าครับ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
Reply #3 on: 08 May 2012, 00:23
ปีนี้งาน supercar thailand เกือบไม่ได้จัดนะครับนั่น. . . . .

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
Reply #4 on: 08 May 2012, 08:07
พอเดาได้ว่ามอเตอร์สปอตบ้านเรามันร่อแร่รึป่าวครับ เห็นดูการแข่งขันรถมันน้อยมากๆ แถมต้องไปแข่งพร้อมกับรุ่นอื่นอีก
supercar มีปัญหาอะไรกันหรอครับพี่จี๊ด

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #5 on: 13 May 2012, 08:06
พอเดาได้ว่ามอเตอร์สปอตบ้านเรามันร่อแร่รึป่าวครับ เห็นดูการแข่งขันรถมันน้อยมากๆ แถมต้องไปแข่งพร้อมกับรุ่นอื่นอีก
supercar มีปัญหาอะไรกันหรอครับพี่จี๊ด

จากน้ำท่วมปีที่แล้ว ครับ สภาพคล่องทางการเงินของผู้จัดมีปัญหาครับ

มอเตอร์สปอต์มันไม่ได้ร่อแร่ครับ คนแข่งกันเยอะ.... ถ้าดูจากรุ่นต่างๆ ที่มีการแข่งกัน แต่ว่า ถ้าจะเอาแบบจริงจัง... เงินมัน 8 หลัก ต่อปีที่จะลุ้นว่าได้ขึ้นโพเดียมหรือไม่ครับ เงินจากสปอนเซอร์ มันแค่แบ่งเบาภาระได้บ้างแต่ไม่ใช่ทั้งหมดครับ

ถ้าจะมีใครขำๆนะ เอา corsa C super 1600 เข้ามาทั้งคันฮากว่า....ลงสนามมันทั้งอย่างนั้นเลย....  วิเทคมีอาย.... แค่เสียง เครื่องจอดสตารท์ ก็หล่อแล้ว.... อิอิอิอิ

http://youtu.be/Pydgmo2tTv8

http://youtu.be/WFDPwpzcYVM

http://www.rally24.com/search-results/?category_url=rally-cars-for-sale&subcat_num=&p128=130&is_main_search=&ord=0&change_currency=USD

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline ClooneyGeorge

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • No.: หฟก
  • รุ่นรถ: กไฟ
  • สีรถ : กฟห
  • เครื่องยนต์: กฟห opel
Reply #6 on: 12 Jun 2018, 15:52
ไม่น่าเชื่อเลยเป็นแนวคิดที่ดีมากเลย

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง