CORSA วางเครื่อง X16XEL อยากติดแก็สครับ

nookpe · 10424

Offline nookpe

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ขอสอบถามหน่อยครับ
1.เครื่อง X16XEL ติดหัวฉีดดีหรือระบบดูดดี,แบบไหนปัญหาน้อยกว่ากันครับ
2.เครื่องวางเต็มมากดูแล้วจะติดตั้งอุปกรณ์ยาก มีที่ไหนที่น้าๆไปติดกันแล้วน่าจะทำได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ(ในกรุงเทพก็ได้ครับผมอยู่แถวบางพลี)
รบกวนน้าๆช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
หัวฉีดโลด ครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• *
เครื่องตัวนี้ใครติดแก็สแล้วบ้างครับ,ติดแบบไหน,และติดที่ไหนครับขอคำชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณครับ

Offline Ball

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: 279
  • รุ่นรถ: astra caravan
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: 1.6 8V
ลองถาม ร้านพรศักดิ์ แก๊ส ซิครับ ถนนเทพารักษ์ นะ  ติดที่ใกล้บ้านไว้ก่อน แก้ไขง่าย

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
ติดใด้ครับ ปัญหาคือจะวางหม้อต้มลงที่ใหน  ???

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ติดใด้ครับ ปัญหาคือจะวางหม้อต้มลงที่ใหน  ???

ประเด็นหลักเลยครับ อิอิอิ  รื้อท่อไอดีมาเจะ Nozzel ก็เหนื่อยแล้วครับพี่

• *
 :sosad3 ท่าทางจะติดลำบาก แต่ยังไงก็คงติดครับจะได้ขับสนุกๆหน่อย มีที่ไหนลองแนะนำหน่อยนะครับ

Offline chai3392

• No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
นี่ไงแก๊สหัวฉีดในเครื่อง 16 v
http://www.facebook.com/photo.php?fbid=410848735604375&set=a.365534506802465.85400.100000377577732&type=1&theater

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
ตัดปั๊มอากาศออกใด้ครับ แล้วเอาลีเลย์มาหลอกสัญญาณ  แล้ววางหม้อต้มลงที่ปั๊มอากาศแทนครับ ที่เหลือก็วางตามระบบครับ

• *
ตัดปั๊มอากาศออกใด้ครับ แล้วเอาลีเลย์มาหลอกสัญญาณ  แล้ววางหม้อต้มลงที่ปั๊มอากาศแทนครับ ที่เหลือก็วางตามระบบครับ
ขอบคุณครับ....ช่วงนี้เอาอีกคันไปซ่อมอยู่ครับ คงอีกพักครับคงไปติดครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง