ขอถามผู้รู้ครับ เปิดแอร์ รอบตก ดึงรอบเครื่อง จนวิ่งไม่ออก บางที่ดับ ถ้าปิดแอร์ รอบปกติครับ

cellchat · 7495

Offline cellchat

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
 :'(ขอถามผู้รู้ครับ เปิดแอร์ รอบตก ดึงรอบเครื่อง จนวิ่งไม่ออก บางที่ดับ ถ้าปิดแอร์ รอบปกติครับ ใครมีวิธีแก้มั้ยครับ  astra 8v เกียร์ธรรมดาครับ

• *
:'(ขอถามผู้รู้ครับ opel astra 8v เกียร์ธรรมดา เปิดแอร์ รอบตก ดึงรอบเครื่อง จนวิ่งไม่ออก บางที่ดับ ถ้าปิดแอร์ รอบปกติครับ ใครมีวิธีแก้มั้ยครับ

Offline searow

• *
ลองเช็คคอมแอร์ดูครับ หากคอมแอร์เผามันจะทำให้การหมุนของคอมแอร์หนืดขึ้นครับ(เพราะคอมแอร์หมุดได้เพราะใช้แรงเครื่อง)หากหนึดมากๆพอสโลรถมันจะดึงแรงเครื่องจนดับครับ

• *
ถ้าจะเปลียนตัวใหม่ ต้องใช้รุ่นใหนครับ เอาแบบ เย็นๆ ไม่ฉุดแรงเครื่อง

Offline kemmachart

• นักรบพเนจร
  • **
  • No.: 1972
  • รุ่นรถ: corsa
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: 1.4
อาการแบบนี้คอมแอร์น่าจะมีปัญหาลูกปืนเริ่มจะไปแล้วครับเพราะถ้าปิดแอร์จะปกติ เพราะแอร์ไม่ทำงานมูเลย์จะหมุนฟรีไม่ได้ไปดึงแรงเครื่อง ถ้าจะให้ดีลองไปให้ร้านแอร์เช็คครับ :ice

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
คอมแอร์ของsunden 508 ครับ มีหลายเกรด  เคยทำเปลี่ยนคอมแบบเหมาเบ็ดเสร็จ 5500 

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง