งาน EURO Drag 2012 สนามเทพนคร วันที่ 1/9/55 ครับ

jeedz · 11103

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
งาน EURO Drag 2012 สนามเทพนคร วันที่ 1/9/55 ครับ

ข่าวประชาสัมพันธ์

เนื่องจากทางนิตยสาร RACE และ สนามเทพนคร จัดการแข่งขันรถยนต์ทางเรียบ ในระยะทาง 402 เมตร หรือที่เรียกว่า ควอเตอร์ไมล์ ขึ้นโดยได้เชิญตัวแทนจาก CAR CLUB ทางค่ายยุโรป มาพูดคุย โดยมีข้อสรุปดันนี้

จัดงานที่ สนามเทพนคร พระราม 2 ในวันที่ 1 กันยายน 2012

ประเภทงาน แข่งรถยนต์ทางเรียบ (Drag) 0-400m แบบชิงไฟออกตัว

ค่าเข้างาน 80 บาทต่อท่าน

ลงทะเบียนเข้าแข่ง 9-12 นาฬิกา ค่าเข้าแข่งรุ่นละ 300 บาท(หากฝนตกรับเงินค่าสมัครคืน)

เปิดสนามให้ซ้อมวิ่ง 9-12 นาฬิกา

12.00-13.00น ถ่ายภาพลงนิตยสารและออกรายการช่อง72 ทรูวิชั่น

เริ่มแข่งรุ่นแรก 13 นาฬิกาเป็นต้นไป

กติกา
สามารถใช้ยางได้ทุกประเภท
น้ำมันเชื้อเพลิงใ้ช้ได้ทุกชนิด
แก้สใช้ได้ทุกชนิด
Nos สามารถใ้้ช้ได้เฉพาะรถติดตั้งระบบอัดอากาศเท่านั้น

รุ่นที่เปิดแข่ง

Bracket
22, 20, 18 วินาที (แข่งจับเวลาเข้าเส้นชัยใกล้เคียงวินาทีที่สุด)

Lady
รุ่นเฉพาะของผู้หญิง

เครื่องยุโรป

2000 N/A (เครื่องยนต์ไม่มีระบบอัดอากาศและความจุน้อยกว่า 2000cc)
3200 N/A (เครื่องยนต์ไม่มีระบบอัดอากาศและความจุน้อยกว่า 3200cc)
Open N/A (ไม่จำกัดความจุ ขอแค่เป็นเครื่องไม่มีระบบอัดอากาศ)

2000 Turbo (เครื่องยนต์มีระบบอัดอากาศและความจุน้อยกว่า 2000cc)
Over 2000 Turbo (เครื่องมีความจุมากกว่า 2000 cc และมีระบบอัดอากาศ)

Euro Diesel

เครื่องญี่ปุ่น

4สูบ N/A (เครื่องยนต์ไม่มีระบบอัดอากาศ ไม่จำกัดความจุ)

4สูบ Turbo (เครื่องยนต์มีระบบอัดอากาศ ไม่จำกัดความจุ)

6สูบ Turbo (เครื่องยนต์มีระบบอัดอากาศ ไม่จำกัดความจุ)

และรุ่นรวม

Super Open

ข้อมูลจาก : http://www.vlovepeugeot.com

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
ที่ลงแน่ๆแล้ว มี

ผม
เพชร corsa
พี่อั้น
ดุ๊ก

มีใครจะลงด้วยอีกมั้ย?

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
ไปกันเยอะๆ นะครับ จะได้สนุกๆ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline jadenipat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: OPEL ASTRA 3 Door
  • สีรถ : สีเหลือง
  • เครื่องยนต์: X18XE ล้อ : STEINMETZ 16" offset 38 กว้าง 7.5" ยาง : 205/45/16
เสียดุ๊กไปด้วยหรอ เอาสีแดงไปซิครับ เอาไปวิ่งด้วยกัน

Offline VINCENT

• 248
ไปมี้ตติ้งกัน และไปเชียร์ด้วย corsa ไข่ดำ ไปเชียรด้วยครับ หุหุ ;) ;) ;)

Offline pakavat

พร้อมจะ Drag กันรึยังครับบบ มีใครไปมั้งครับบบ จะได้นัดเจอแล้วขับไปพร้อมกัน   :nono :nono :nono :nono :nono
แข่งเส็ดเผื่อจะนัดกัน ไป Drag ที่ไหนต่ออีก

Offline jacky

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
สรุปนัดเจอกันที่ไหนครับหรือเจอกันที่สนามเลย ขอเช็ครถเช็คสภาพอากาศอีกวันถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดจะไปวิ่งด้วยคนนะครับ :ตาปิ้ง:

คุณ Jacky บ้านอยู่ไหนครับ ก็นัดกันเบื้องต้นจะออกกันประมาณ แปดโมงนิดๆ อาจจะนัดเจอระหว่างทาง บ้านผมอยู่ หัวหมากครับ o89-6797774 ยังไงโทรมาได้ครับผม ดุ๊กครับ

Offline ◄◄★GT★►►

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ♂♥Cars★Culture★Lifestyle♥♀
  • No.: xXx
  • รุ่นรถ: CORSA B <GT> 3dr.
  • สีรถ : Caszablanca White
  • เครื่องยนต์: X16XE
 :D วันที่ 1 ผมออกจากบ้านลาดพร้าว 8 โมง ไปเจอกับเพชรที่จ่ายเงินทางด่วนดินแดงไม่เกิน 8โมง15 (ขับความเร็วประมาณ 90-110km./h. เพราะงบเติมน้ำมัน95มีจำกัด ส่วนพี่อั้น พี่วิน ดุ๊ก นัดเวลากันเองนะ ถ้าออกเวลาใกล้เคียงกันก็จะดีมากเลย จะได้เจอกันบนทางด่วน ขับตามๆกันไปกลุ่มใหญ่ๆ เท่ห์ดี :หึหึ:

Name : Mr.KITTISAK TUNTHASUWATH < ตั๋ง >

Tel. : 089-311-0610 (TOT 3G) ขายอะไหล่และของแต่งรถจากญี่ปุ่น สนใจติดต่อสอบถามได้ครับ

My Style : HIP-HOP R&B B-BOY

My Car : CORSA B <GT> WHITE ขาวตั้งแต่เกิด เพราะซื้อป้ายแดง

Engine : 1.4i <C14NZ> AUTO ปุ้งปั้งๆ ไฟออกท่อ เป็น
1.6 GSI <X16XE> F15 แรงกำลังดี+ประหยัดเจงๆเล้ยย

Car Style : JDM OPTION MIŊI ЯÅ€IŊG V.I.P Ðä GäиgstäZ ÐämŊ Shi† MäthefuckeЯ

Offline jacky

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
คุณ Jacky บ้านอยู่ไหนครับ ก็นัดกันเบื้องต้นจะออกกันประมาณ แปดโมงนิดๆ อาจจะนัดเจอระหว่างทาง บ้านผมอยู่ หัวหมากครับ o89-6797774 ยังไงโทรมาได้ครับผม ดุ๊กครับ

อยู่เชียงใหม่คับน่าจะไปถึงประมาณ7-8โมงครับยังไงโทรหาอีกทีครับ

ได้ครับผม เด่วยังไงผมว่านัดเจอกันช่วงพระราม 2 ก็ดีครับ หรือค่อยตกลงกันอีกทีพรุ่งนี้ก็ได้ครับ ตอนนี้ กทม ฝนตก รถติดมาก เด่วว่ากันพรุ่งนี้ครับผม

Offline GSI GODZILA

ผมนัดเจอเพื่อนที่ปั๊มเจ็ทเลยมหาชัยเมืองเก่าไปหน่อยนึงคับนัดไว้10โมงคับไป3คัน อิอิสุดทุกคัน

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง