--กระทู้สรุปค่าใช้จ่ายทริปนี้ที่สุดในโลก--

Nu_Paiy · 25612

Offline Kem_rayong

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ

หาดเตยงาม  เป็นของทหาร  ไม่เหมาะกับพวกเราครับ  เนื่องจากพวกเราเสียงดังมากๆๆๆๆ ครับ  เกรงว่าผู้ติดต่อจะเสียหน้าได้ง่ายครับ

ขอเป็นเอกชนดีกว่าครับ  รึ พี่ซิ้นจะเอาที่เดิมที่หาดแม่พิมพ์อ่ะครับ  ราคาก็ไม่แรง  แต่ที่จอดรถน้อย  ที่พักไม่พอแน่นอน
กอล์ฟ ดังได้แต่ต้องมีเวลาเข้ามาเกี่ยวข้อง  :shock: มีที่หาดนางรำ จะไม่มีข้อจำกัด ราคาถูก

มีเพื่อนดี มีหนึ่งถึงจะน้อย
 ดีกว่าร้อยเพื่อนคิด ริษยา
 เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
 ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

kemrayong@hotmail.com                                           
TEL  081-9352246

Offline ZeaBiscuit

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ผมเกรงว่าพวกเราจะหนวกหูกันเกือบ 24 ชม.ครับพี่  :สำนึก:

คือพวกเรานิสัยดี แต่เสียงดัง  :-X

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
ผมเกรงว่าพวกเราจะหนวกหูกันเกือบ 24 ชม.ครับพี่  :สำนึก:

คือพวกเรานิสัยดี แต่เสียงดัง  :-X

มาก!!!!

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline chanat

• Tel 0896762564
หาดนางรำก็ดีครับ นัท  ไว้ให้ชาวเก ปลดปล่อยได้เต็มที่หน่อย ;D ;D ;D

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline Omega VIP

หาดนางรำก็ดีครับ นัท  ไว้ให้ชาวเก ปลดปล่อยได้เต็มที่หน่อย ;D ;D ;D

มันมาบอกเป็นนัยๆว่า  ทหารเรือจะลงน้ำครับ

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz

มันมาบอกเป็นนัยๆว่า  ทหารเรือจะลงน้ำครับ

ว้า...ทริปนี้อดเห็นทหารเรือลงน้ำเลย  ....  ได้ยินหนาหูตามตำนาน

;D

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline chanat

• Tel 0896762564
 ;D ;D ;D ;D ;D ;Dเด๋วรู้

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
;D ;D ;D ;D ;D ;Dเด๋วรู้

:o จะโชว์ทหารทะเลเปลือย.... เหรอ... :-[ :น้ำร้อน:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline bat

• bat
ที่ไหนก็ได้ ขอที่นอนนุ่มๆ  ;D ;D ;D

Offline gucoach

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
  • เครื่องยนต์: C20NE
ที่ไหนก็ได้ ขอที่นอนนุ่มๆ  ;D ;D ;D

ยังไม่ทันไปเลยพี่ก็จะนอนละอะ จะไปวันไหนพี่นอนไปให้เต็มที่เลยนะ

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

ช่อบุญ

• Guest
โห ยอดเยื่ยมมากเลยเป้ยเก่งมาก :)
แต่..เห็นบอกว่างานนี้มีแต่พี่ๆน้องๆไม่มีลุงป้า น้าอาไง แต่งั้ยยังเรียกลุงชัยทามมายจ้า :(
พี่ชัยแอบบ่นอ่ะ  :)

โห ยอดเยื่ยมมากเลยเป้ยเก่งมาก :)
แต่..เห็นบอกว่างานนี้มีแต่พี่ๆน้องๆไม่มีลุงป้า น้าอาไง แต่งั้ยยังเรียกลุงชัยทามมายจ้า :(

เหว๋อๆๆๆๆ

เด๋วไปแก้ก่อนนะค่ะ

:ไม่:  :ไม่:  :'(

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......

ช่อบุญ

• Guest

เหว๋อๆๆๆๆ

แหม..น่ารักจังนู๋เป้ยง้านงานหน้าอยากกินไรบอกพี่ได้เลยน๊าจ้า :)

เหว๋อๆๆๆๆ

แหม..น่ารักจังนู๋เป้ยง้านงานหน้าอยากกินไรบอกพี่ได้เลยน๊าจ้า :)

พี่ช่อพลาดแระ

เด๋วจาเจอ list ยาวกว่าหางว่าว

อิอิ

;D  ;D  ;D  :D

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
หาดเตยงาม  เป็นของทหาร  ไม่เหมาะกับพวกเราครับ  เนื่องจากพวกเราเสียงดังมากๆๆๆๆ ครับ  เกรงว่าผู้ติดต่อจะเสียหน้าได้ง่ายครับ

ขอเป็นเอกชนดีกว่าครับ  รึ พี่ซิ้นจะเอาที่เดิมที่หาดแม่พิมพ์อ่ะครับ  ราคาก็ไม่แรง  แต่ที่จอดรถน้อย  ที่พักไม่พอแน่นอน

หาดของทหารก้อดีออก ผู้ชายยยเยอะดี มีคนกินเหล้าด้วย แถมมีผู้คุ้มครองงอีกกก 555 ^_______^

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ผมเกรงว่าพวกเราจะหนวกหูกันเกือบ 24 ชม.ครับพี่  :สำนึก:

คือพวกเรานิสัยดี แต่เสียงดัง  :-X

มันก่มีแต่กลุ่มสุภาพบุรุษแระ กลุ่มใจตุ๊ดเขาหลับกันหมดแร้ว.. ;D

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline bat

• bat
มันก่มีแต่กลุ่มสุภาพบุรุษแระ กลุ่มใจตุ๊ดเขาหลับกันหมดแร้ว..
    :o :o :o :o

อ่ะๆๆๆ..เลือกเอาละกัน ใจตุ๊ดวันนี้แต่กลับมาเป็นสุภาพบุรุษได้ในวันหน้า แต่ถ้าวันหน้า สุภาพบุรุษมาใจตุ๊ดเมื่อไหร่นะ  :จุก: :จุก: :จุก: :จุก:

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
มันก่มีแต่กลุ่มสุภาพบุรุษแระ กลุ่มใจตุ๊ดเขาหลับกันหมดแร้ว..

อ่ะๆๆๆ..เลือกเอาละกัน ใจตุ๊ดวันนี้แต่กลับมาเป็นสุภาพบุรุษได้ในวันหน้า แต่ถ้าวันหน้า สุภาพบุรุษมาใจตุ๊ดเมื่อไหร่นะ  :จุก: :จุก: :จุก: :จุก:

เราอ่ะกินด้ายยยย.. แต่ 3-4 ทุ่มก่ขอบายแระ ออมแรงไว้ขึ้นเขา..
ถามพ่อน้องเก้า หรือพี่ณัฏฐ์​ พี่ซิ้นดูดิ หอบแดกกกก.. พักตั้ง 3 รอบกว่าจะขึ้นถึงยอดได้ ..55+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

เราอ่ะกินด้ายยยย.. แต่ 3-4 ทุ่มก่ขอบายแระ ออมแรงไว้ขึ้นเขา..
ถามพ่อน้องเก้า หรือพี่ณัฏฐ์​ พี่ซิ้นดูดิ หอบแดกกกก.. พักตั้ง 3 รอบกว่าจะขึ้นถึงยอดได้ ..55+

กลุ่มที่ว่ามานี่.. มันกลุ่มสูงอายุ... ในสารระบบเลยนะฮะ... เรื่องปกติ...  8) 8) 8) 8)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ช่อบุญ

• Guest
ควร กำหนด เวลาที่แน่นอน และ สถานที่กว้างๆไว้ก่อน ว่าจะใช้ที่ใด ( สัตหีบ ระยอง จันทบุรี) ก็กำหนดล่วงหน้า และ ควรมี สถานที่พักสำรอง ในกรณีย์ สถานที่หลัก มีปัญหา ถ้าเป็นช่วงวันหยุดยาว อาจจะ หาที่พักไม่ง่ายนัก ยังไง เจ้าของพื้นที่ ต้องหาโอกาศสุมหัว กันหน่อยก็ดี ทำเป็นเมนู ไว้ สัก 2-3 เมนู นำเสนอ กลุ่มจัดการ เพื่อจะได้มีเวลาประสานงาน สถานที่พัก ล่วงหน้า ...เสนอแนะสถานที่
1.ศูนย์พัฒนา อ่าวไทยฝั่งตะวันออก บ้านเพ ระยอง ที่พักไม่แพง ในอดีต จ่ายเพียงค่าซักที่นอนและ ค่าบำรุงเล็กน้อยเสียง ดังได้แถม มีที่กางเต๊น ไม่ไกลทะเล ระเบียบน้อยกว่า ทหาร มีพื้นที่จัดสันทนาการ ในอาคาร เปิดโล่ง บริเวณเดียวกับที่พัก อาหาร ให้แม่บ้าน จ.น.ท.ศูนย์ จัดทำให้ได้ พร้อมอุปกรณ์เครื่องเสียง  ดนตรี 1-2ชิ้น  ห้องน้ำ รวม แยกหญิง -ชาย  ห้องนอนไม่มีเครื่องปรับอากาศ
2.พื้นที่ สัตหีบ มีหลายพื้นที่ เช่นที่พัก ในพื้นที่ รับผิดชอบอู่เรือ มหิดล สโมสร ฯ เรโนลท์ คลับ เคยไปใช้ มีทติ๊ง สนใจจะสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมให้ครับ
3.ที่พัก อื่นๆ ใน พื้นที่ ท.ร.เช่น บ้านพักสวัสดิการฐานทัพ  ควรได้รับการเสนอแนะ จาก ข้าราชการ ท.ร.ปัจจุบัน เพราะผม  จาก ทร.นานมาก แต่ พอมีเพื่อนพ้อง น้อง พี่ที่ยังพอมี พาวเวอร์ อยู่บ้าง เช่น  หลานชาย เป็นฝ่าย เสธฯ อยู่ หน่วยมนุษย์กบ( หน่วยบัญชาการสงครามพิเศษทางเรือ) / นาวิกโยธินฯลฯ
           ช่วยกันออกความเห็นนะครับ :-*

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ไปจันทร์กันเถอๆๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

กินหมึกๆๆ  ;)

มาช่วยกันรวบรวมข้อมูลนะฮะ....  ;)

lap Time

ช่อบุญ

• Guest

เหว๋อๆๆๆๆ

พี่ช่อพลาดแระ

เด๋วจาเจอ list ยาวกว่าหางว่าว

อิอิ

;D  ;D  ;D  :D

อ้าว..จริงเหรอ :-[   ไม่เป็นไรหรอกสำหรับน้องสาวที่น่ารักทั้งหลาย   ซ่อมไห้เฮ้ยไม่ช่ายย่อมได้อยู่แล้วจ้า :)

วันจันทร์ทำงานอ่ะดิ.. ม่ายช่าย

เมืองจันทน์ ช่วงนี้มีรัยเด็ดๆบ้างอ่ะ??
จิงๆแล้ว ตราดกะจันทน์ ก่ไม่ไกลนะ น่าจะไปกันได้ชิวๆ ออกไปทางฉะเชิงเทรายาวเลย..

Offline Omega VIP

วันจันทร์ทำงานอ่ะดิ.. ม่ายช่าย

เมืองจันทน์ ช่วงนี้มีรัยเด็ดๆบ้างอ่ะ??
จิงๆแล้ว ตราดกะจันทน์ ก่ไม่ไกลนะ น่าจะไปกันได้ชิวๆ ออกไปทางฉะเชิงเทรายาวเลย..

;) ;) ;) น่าสนครับ  อยากไปเกาะช้าง  เกาะกูด  บ้างอ่ะ  ทุกวันนี้เกาะแม่อย่างเดียวเลย  :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง