หม้อต้มแก๊สมีเกร็ดน้ำแข็งเกาะเต็มทำไงดีครับ

soravis · 8145

Offline soravis

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
รถผมพอมันตัดเข้าระบบแก๊สได้สักพัก รถจะเริ่มกระดุกเมื่อเราเปลี่ยนเกียรก็มักจะดับครับ วิ่งได้อีกสักพักเครื่องดับเฉยเลย แล้วจากนั้นก็จะสตาร์ทไม่ติดอีกเลย  พอเปิดเช็คเครื่องดูพบว่าที่หม้อต้มแก็สมีเกร็ดน้ำแข็งเกาะสีขาวโผล่นไปหมด ต้องรออีกเกือบชั่วโมงรถถึงจะสตาร์ทได้ครับ  ไม่ทราบว่าใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างอะครับ

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
เช็คระบบน้ำ ระบายความร้อนเลยครับ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
โทรหาผมก็ได้ครับ 085-1315081

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline wat3899

• หนึ่งในใต้หล้า
  • CORSA in RED SuperBEEN
  • No.: 63
  • รุ่นรถ: corsa 5D auto
  • สีรถ : แดง แรงฤทธิ์
  • เครื่องยนต์: C16NZ เน่าๆ
ต้องแก้ไขทางเดินน้ำที่มาเลี้ยง หม้อต้มใหม่ครับ

คราวหลังแก้ปัญหาเฉพาะหน้า ด้วยการหาน้ำธรรมดา

มาราดที่หม้อต้มให้น้ำแข็งละลาย ก็ไปต่อได้ครับ(หากน้ำมันไม่พร้อมใช้งาน)

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

Offline soravis

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ขอบคุณทุกท่านมากๆ   แล้วจะนำแนวทางแก้ไขที่แนะนำมาไปปฏิบัติครับ :ตาปิ้ง:

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
ของผมลัดเอาท่อน้ำหลังเครื่องร้อนดีไม่มีปัญหาเลยครับ ลองดู

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง