[Astra van]No. 289 sr20 // street use

JOe1323 · 23981

Offline JOe1323

• หนึ่งในใต้หล้า
on: 09 Oct 2012, 10:49
ใช้คันนี้ตั้งแต่ป้ายแดง ใช้มาเรื่อยๆ ด้วยความที่อายุมันเยอะแล้ว เครื่องตัวเก่าอยากกลับเยอรมัน เลยต้องหาหัวใจใหม่ ที่ลงตัวคือ

SR-20 de ติชมได้เลยครับ :ตาปิ้ง:

ใช้มาหลายปี ไม่เคยงอแง เครื่องแตนๆ ช่วงล่าง16V ดิส4ล้อ โช๊คopel 4ต้น ลงตัวครับ

รูปปัจจุบัน รอทำสี   ;D

« Last Edit: 12 Mar 2015, 17:07 by JOe1323 »

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
อันนี้คืออยู่ในระหว่างผ่าตัดใช่มั๊ยครับ

แผลหายแล้วอย่าลืมมารายงานผลด้วยนะครับ

จะขอตามดูไว้เป็นตัวเลือก :น้ำร้อน:

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

กำลัง wirring สายไฟ เกือบจะเสร็จแล้วครับ อาทิตย์หน้าๆจะได้วิ่งแล้ว  :D

Offline Mr.T

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
อย่าลืมดูยางเบ้าโช้คด้วยนะครับ ดูในรูปเห็นมันปูดๆอยู่

www.opel.in.th

089-7015533

อย่าลืมดูยางเบ้าโช้คด้วยนะครับ ดูในรูปเห็นมันปูดๆอยู่
รถลงถนนได้ ยกเปลี่ย บูชช่วงล่างทำโช็ค เปลี่ยนล้อใหม่เลยครับ ขอบคุณครับ  :D

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
อยากรู้ว่ามีตัดเจาะ เฉือนอะไรมั่ง?

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

อยากรู้ว่ามีตัดเจาะ เฉือนอะไรมั่ง?
ห้องเครื่องไม่มีการตัดเลยครับ มีแต่เพิ่มแท่นเครื่อง แท่นเกียร์ แท่นหลัง  ;)

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ห้องเครื่องไม่มีการตัดเลยครับ มีแต่เพิ่มแท่นเครื่อง แท่นเกียร์ แท่นหลัง  ;)

แจ่ม . . . . . ถ้าผมมี astra อยู่ป่านนี้คงลง SR20DET ไม่ก็ H22A ไปแล้ว เหอะๆ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

โชคดีที่เจอช่างวางเครื่องรถแข่งเลย ลงตัวทุกจุด รอวิ่งเดียวจะมารายงานผลครับ  :D :D

Offline krish

• ผู้เยี่ยมยุทธ
น่าจะเป็นเครื่องที่ลงตัวที่สุดในการวางในแอสตร้า เพราะไม่ต้องเฉือนตัวรถ ส่วนสปริงกับโช๊คใช้ของเดิมหรือใช้ของ x20XE ล่ะ  เครื่องและเกียร์ท่าจะหนักเอาเรื่องอยู่ แต่แรงม้าน่าจะมาเป็นฝูงเลยแหละ :cry3 :cry3 :cry3

น่าจะเป็นเครื่องที่ลงตัวที่สุดในการวางในแอสตร้า เพราะไม่ต้องเฉือนตัวรถ ส่วนสปริงกับโช๊คใช้ของเดิมหรือใช้ของ x20XE ล่ะ  เครื่องและเกียร์ท่าจะหนักเอาเรื่องอยู่ แต่แรงม้าน่าจะมาเป็นฝูงเลยแหละ :cry3 :cry3 :cry3
แต่ต้องเป็นเกียร์ธรรมดา ถ้าออโต้หรือ6เกียร์ ต้องขยายซุ้มล้อซ้าย เลยเอาแค่วิ่งเล่นก่อน

ช่วงล่าง จะเบิกโช๊คหน้า ชุดใหม่กำลัง หาแบบที่ชอบอยู่ครับ  :D

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
หม้อน้ำ NV นี่เอาอยู่มั๊ยครับ ช่างแนะนำมาเลยเหรอครับ

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

หม้อน้ำ NV นี่เอาอยู่มั๊ยครับ ช่างแนะนำมาเลยเหรอครับ
ตัว2ช่องครับ ผมว่าจะลองใช้สักพักแล้วจะไปสั้งหม้อน้ำอลูมิเนียมมาใส่ แต่primera คันเก่าของผมหม้อน้ำก็ใบแค่นี้อะครับ  ;)

ลงเครื่อง ตู้ม...... กลายเป็น Silvia  :o :o :o

แซวเล่นครับ  ;D ;D ;D

รถเยอะ ไม่มีที่จอดแล้ว  :D

ใกล้ได้วิ่งแล้ว :D :D

สตาร์ตเครื่องแล้ว  :ตาปิ้ง:

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
นานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

รถเสร็จแล้วครับ กำลังเก็บรายละเอียดพรวกช่วงล่าง ล้อ ก่อน เดียวทำเสร็จจะอัพรูปให้ดูเลยครับ  :D

รอเก็บช่วงล่างเพิ่ม !!!

Offline watpong

• We love OPEL.
  • No.: 249
  • รุ่นรถ: Opel  Corsa  B    (3D)
  • สีรถ : ขาว
  • เครื่องยนต์: X16XE
อ่าเอาเทปกาวพันท่อกรองเลยเหรอครับ  :สำนึก:

ชื่ออั๋นครับ จ.ลำพูน-เชียงใหม่

โทร :  True Move :  093-9353698

ฝากน้องซ่าของผมด้วยนะคร้าบบ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,10675.0.html

FackBook : http://www.facebook.com/raizaraz

เฟสบุค กลุ่ม Opel โซนภาคเหนือครับ (แอดกันมาเยอะๆนะครับ) : http://www.facebook.com/groups/534561976589207/

หาท่อลดขนาดอยู่ครับ  ;)

Offline youth

• Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
 8) 8) 8)

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

ลองวิ่งดูจนเข้าที่แล้วครับ เครื่องSR20 แรงได้ใจจริงๆ ต้นมาเร็วมาก แต่วิ่งปกติก็ประมาณ 2500รอบกินน้ำมันประมาณ 9-10กิโล/ลิตรนะครับ กำลังจะเอาไปจะเอาไปจูนE85 นะครับ ได้ผลอย่างไรจะมารายงานครับ.... :bye:

ลองวิ่งใช้ E85แล้วครับ เฉลี่ยได้9-10กม.ครับ ก็ประหยัดค่าน้ำมันไปได้เยอะเหมือนกันครับ... :D

ไปซัดมาแล้วครับ ขึ้นดีใช้ได้ เกียร5 ความเร็วที่ 160กม. 4000รอบ เติมน้ำมันเมื่อเช้า 800บาท 36.39ลิตร น้ำมัน 21.98บาท วิ่งได้ 260 กม.ตก 7.14กม./ลิตร ก็พอรับได้ครับ... ;D

เติมน้ำมัน เต็มถังไม่ถึงพัน  8)

วิ่งไปหลายเดือน เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง 5000โล วื่งดี ช่วงล่างยุโรปก็แจ๋ม กว่ารถญี่ปุ่นที่มีทุกคันเลย  :D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง