มะเชื่อ....ก้อต้องเชื่อ....มานเกิดขึ้นแล้ว

หนานมา · 4594

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
เมื่อวานครับ.....ไปดูรถเจ้า เอ็ม ที่ระยอง เปลี่ยนฝาแล้วช่างบอก สตาร์ทมะติด เจ้าเอ็มก้อเลยให้ผมไปช่วยดูให้
พอไปถึงก้อรอช่าง รอเจ้าเอ็ม แล้วถึงดูรถกัน  ตอนแรกผมก้อว่าช่างอ่ะต่อไม่ครบ...(เหลือ ตัววัดอากาศเข้าหนึ่งตัว)
แต่พอต่อแล้วมานก้อยังมะติด...ช่างบอกอีก ไฟที่คอล์ยมานมะยอมจ่าย ???  เออ...สงสัยคอล์ยเสีย

อ๊ะ...สังสัยใช่ไหม...ปายยยยย ปายถอดมาลองกันเลยเอาคอล์ยรถผมนี่แหละ พอเอาคอล์ยรถผมมาใส่...ชึ่งเดียวติดครับพี่น้อง...
อ้าาาา....เจ้าได้เสียตังค์แน่นอน...แต่เดียวก่อน :ใบเหลือง: ไหนๆก้อไหนๆแล้ว เอาคอล์ยเจ้าเอ็มลองดูกะรถผมดีก่า...
...ใส่แล้ว...ชึ่งเดียวติดครับพี่น้อง  เดินเรียบดีด้วย.... :o :o งง ครับ งง ทั้งผม เจ้าเอ็ม เจ้ากิ๊ฟ ช่างก้อด้วย....เออเอากะมันดิ

เอาใหม่ๆ...มันอาจถูกถอดไว้นานก้อได้เอากลับคืน....ใส่กลับ สตาร์ทยังงัยก้อไม่ติด...แบตฯไม่พออะป่าววว :มั้ง:(ลืมนึกไปว่ากับคอล์ยรถผมมันสตาร์ทได้) เอาแบตฯมาพ่วงอีกลูก ก้อยังมะติด...เอากะมันดิ....ลองสับกันดูอีกทีเหมือนเดิม....
...ที่รถผม คอล์ยเจ้าเอ็ม..ชึ่งเดียวติด ที่รถเจ้าเอ็มคอล์ยผม..ก้อชึ่งเดียวติด....งงครับงง....มะเป็นไร...เอากลับๆ แล้วเอาแบตฯรถหนานมา มาใส่....สตาร์ทเอา  เรียบโร้ยยยยย  ยังงัยก้อมะติด....(สงสัยรถเจ้าเอ็มมะชอบของแท้ :มั้ง:) เพราะคอล์ยผมมันคอล์ยเทียบ  

สรุปก้อคือ....ไม่รู้ทำงัยครับ  งง กันไปหมด  ตกลงก้อเลยให้ผมลองเอาคอร์ยเจ้าเอ็มมาลองใช้ดู แล้วหลังรถผมก้อมีคอล์ยของตัวเองไว้กันเหนียวอีกตัว

จากนั้นก้อไปเดินดูของตลาดนัดระยอง ฆ่าแมวลายเล่นๆ รอพี่เข็มออกกะ เพราะผมจะเอา ตาโอเม๊ มาล้าง
ก้อเลยได้ของจากพี่เข็ม ติดไม้ติดมือมานิดหน่อย
มี...หม้อน้ำพลาสติกที่แตก...เคยซ่อมแล้วแต่ใช้มะได้....ผมจะเอามาซ่อมตามวิธีของผม ที่สำคัญมันมีพัดลมด้วยอะดิ  อิอิอิ ;D ;D
แล้วก้อ...ของสำหรับเอาไว้สั่งสอนเจ้าแมวเหมียวแถวๆบ้านที่มันบังอาจมาฝากรอยเล็บห้ารอยบนฝากระโปงรถฉาน :(
ต่อไปนี้...เจ็บตัว...ขอบอก... :ตาย: :ตาย:

ขากลับลองวิ่งดู...อ๊ะ :o มักก้อได้นี่นา...ความเร็วมาตรฐานที่ ร้อยสามสิบ  โล่งๆ ก้อกดได้นะ ร้อยหกอ่ะ...แต่มะค่อยขึ้นเพราะจูนแก๊สแบบประหยัดไว้...มะเช้าก้อชึ่งเดวติดนะเอ็ม....เอิ๊ํกๆๆๆ 8) 8) 8)

ปล. พี่เข็มคร๊าบบบบ....กล้องอ่ะ กระสุนตกซ้ายล่างที่ ห้านาฬิกา ประมานนิ้วครึ่ง และ ถ้าได้ขากล้องที่สูงกว่านี้อีกสักครึ่งหรือหนึ่งนิ้วจะทำให้เลงง่ายครับ...มะต้องกดแก้ม
« Last Edit: 23 Jun 2009, 10:10 by หนานมา »

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
แง แง แง กิ๊ฟอุตสาห์เล็งพัดลมหม้อน้ำไว้แล้ว อ่า ไม่ทัน เอามาเลยน๊ะ เขาจองแล้วอ๊ะ เอาแมวไปแลกได้ป๊ะ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline ZeaBiscuit

• DekGayRay's
  • ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ผมขอแยกกระทู้ไปห้องใหม่นะครับ http://www.opel.in.th/index.php/topic,1271.0.html

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline m_pong

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • mmmm
แล้วพี่จามาวันไหนคับผมอยากใช้รถแล้ว.........หลังจากที่หลับไปนานอยากให้มันตื่นเร็วๆคับคิกถึงมันมาก

เวปบอร์ดมีไว้คลายเคลียดอย่าไปซีเรียสเดี๋ยว"บ้า''

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง