2552-07-25 ..Updated.."ทริป Opel in Mission ลัลล๊ายุดยา ช่วยชีวิตน้องโค"

Nu_Paiy · 91550

Offline Nu_Paiy

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~

จัดทริป....Opel Thai in mission "ช่วยน้องโค ณ ดินแดนเมืองโบราณ ยานยานยานนนนนนน  กับ OPTRA CLUB "

เราจะเดินทางไปไถ่ชีวิตน้องโค + กระบือ กันที่ จ.พระนครศรีอยุธยา ร่วมกับเพื่อนๆ คลับ OPTRA ค่ะ

ข้างล่างเป็นกำหนดการจาก พี่ๆๆ OPTRA CLUB ค่ะ

=======================================================

สืบเนื่องจากผมได้มีโอกาสได้ไปทำบุญไถ่ชีวิตโคกระบือกับครอบครั วมาและเห็นว่าบุญในการให้ชีวิตเป็นบุญใหญ่ จึงอยากจะเรียนเชิญพี่น้องชาว OCT ของเราและผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านมาร่วมงานบุญในครั้งนี้ครับ

สถานที่ๆเราจะไปนั้นเป็นโรงฆ่าสัตว์อยู่ในจังหวัดอยุธยา ซ ึ่งโรงฆ่าสัตว์แห่งนี้ได้เข้าร่วมโครงการธนาคารโค-กระบือ ตามพระราชดำริของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว กล่าวย่อๆคือ ธนาคารโค-กระบือ จะรวบรวมโค-กระบือไว้ให้ชาวนาที่ยากจน ขาดแคลน ยืม,เช่า,เช่าซื้อในราคาถูก เพื่อไปทำนา  ถ้าเราไม่ได้ไปไถ่ชีวิตเค้าออกมา พวกเค้าก็จะถูกฆ่าเพื่อนำไปเป็นอาหาร  รายละเอียดของโครงการธนาคารโค-กระบือตามนี้ครับ http://www.dld.go.th/rcb/rcb_samp.html

ราคาของการไถ่ชีวิต โคตัวละ 14,000 บาท กระบือตัวละ 15,000 บาท เมื่อเราไถ่ชีวิตเค้าแล้วทางโรงฆ่าสัตว์จะนำสัตว์ตัวนั้นไปฉีดว ัคซีนและทำเรื่องขอขนย้ายสัตว์ไปที่ธนาคารโค-กระบือ เพื่อใช้ประโยชน์ต่อไป

=============================================================

กำหนดไถ่ชีวิตโคกระบือ ณ โรงฆ่าสัตว์ที่จังหวัดอยุธยา
วันนี้ - 23 กค. 52  : รวบรวมเงินบริจาค

25 กค.52

จุดนัดพบที่ 1 : Crystal Park เลียบทางด่วนเอกมัยรามอินทรา (เลยโลตัสไปนิดหน่อย) ที่หน้าร้านอาหาร ZEN

จุดนัดพบที่ 2 : ปั๊มปตท ที่มี Mc Donald  - ปั๊มจะอยู่เลยนิคมฯไฮเทคไปนิดเดียวนะคะ จะอยู่ระหว่างปั๊มบางจากกับ ปั๊มปิโตรนาสค่ะ (ดูตามรูปด้านล่างได้เลยค่ะ)

กำหนดการเดินทาง

เวลา 08.30 น. : นัดรวมพลก่อนออกเดินทาง ที่ จุดนัดพบ Crystal Park (หน้าร้านอาหาร ZEN ที่เดิมค่ะ)

เวลา 09.00 น. : ออกเดินทาง

เวลา 10.00 น. : ถึงจุดนัดพบที่ 2 เพื่อพบกับ Optra Club ค่ะ และเดินทางต่อไปยังโรงฆ่าสัตว์

เวลา 11.00 น. : เริ่มดำเนินการไถ่ชีวิตโคกระบือ ทางโรงฆ่าสัตว์จัดนิมนต์พระมาสวดให้ศีลให้พรในบุญครั้งนี้

เวลา 12.00 น. : ไปรับประทานอาหารกลางวันร่วมกับ Optra ที่ ตลาดกลางกุ้ง

เวลา 14.00 น. :  ออกเดินทางไปไหว้พระ ที่วัดใหญ่ไชยมงคง

เวลา 15.00 น. :  เดินทางไปพระราชวังบางปะอินและวัดนิเวศธรรมประวัติค่ะ  
(พระราชวังปิดเวลา 17.00 น. นะคะ จากนั้น เราค่อยไปวัดนิเวศธรรมประวิติค่ะ)

เดินทางกลับกรุงเทพค่ะ
จบทริป นอนหลับฝันดี

:) :)

=============================================================

การบริจาคเงิน

สามารถบริจาค โดยโอนเข้าบัญชีเวปนะคะ

เลขที่บัญชี : 401-414435-3
ชื่อบัญชี : นายพงษ์ชยนต์ อักษรสวาสดิ์
ธนาคารไทยพาณิชย์
สาขา : เทสโก้ โลตัส ศรีนครินทร์

หรือถ้าจะเดินทางไปด้วย อาจจะมาให้ในวันเดินทางก้อได้ค่ะ

แต่รบกวนลงรายละเอียดไว้ในเวปก่อนนะคะ ว่าจะบริจาคเป็นจำนวนเงินเท่าไหร่

เพราะเป้ยจะต้องสรุปยอดเงินให้กับพี่ๆ คลับ OPTRA วันที่ 23.07.09
เพื่อจะดูว่า เราจะสามารถช่วยน้องโค + น้องกระบือได้กี่ตัวค่ะ

สรุปยอดเงินบริจาค

1. Nu_Paiy 500 (ประเดิมก่อน ได้ทำบุญวันเกิดพอดี ^^)
2. กอล์ฟ 500
3. เพชร + อาย  200
4. คุณเต้ + คุณก้อย 500 (โอนเข้าเวปแล้ว)
5. พี่นุ่น + พี่ลูกตาล 509
4. พี่ไผ่ + พี่จี๊ด 509
5. พี่กุ้ง + พี่เก๋ + น้องเก้า 999
6. ต้น 1,000 (เงินอยู่ที่เป้ยแล้ว)
7. พี่เอ (พี่ที่ทำงานพี่ไผ่) 500 (โอนเข้าเวปแล้ว)
8. K.Korza 999 (โอนเข้าเวปแล้ว)
9. คุณเจี๊ยบ + พี่จอย 555 (โอนเข้าเวปแล้ว)
10. โค้ช 222 (เงินอยู่ที่เป้ยแล้ว)
11. มะนาว 454 (โอนเข้าเวปแล้ว)
12. เปิ้ล + นัท 299
13. เพื่อน เปิ้ล ที่อบรม CPITA รุ่น 12 ร่วมเป็น  2,500 บาท (โอนเข้าเวปแล้ว)
        1. คุณโมกข์ญาณพัฒน์    500 บาท
        2. คุณสิงหล    500 บาท
        3. คุณวิวัฒน์    500 บาท
        4. คุณศิริชัย    300 บาท
          5.พี่เอ๋ หนุ่มไปรษณีย์ 300 บาท
          6. พี่ดอลลี่ 100 บาท
          7. พี่โรจน์ 100 บาท
          8. พี่ต่าย(สามารถ) 200 บาท    

14. พี่ช่อกะพี่ชัย     1000 บาท  
15. เพื่อนพี่ช่อและพี่ชัย  รวมเป็นเงิน 6000 บาท
        1. คุณทรงศักดิ์ รอกไฟฟ้า ๑๐๐๐ บาท
        2. คุณวิลสัน รอกไฟฟ้า       ๔๐๐ บาท  
        3. ศักดิ์สิทธิ์ ขนส่ง             ๒๐๐ บาท
        4. พี่อู๊ดพี่สนิท                   ๒๐๐ บาท
        5. คุณครูปุ๊ จ อุทัยธานี         ๑๐๐ บาท
        6. ศักดิ์สิทธิ์อินเตอร์เครน     ๑๐๐ บาท
        7. อรรชนา บ.ธนชาติ          ๕๐๐ บาท
        8. แม่กุหลาบ พี่ดาว น้องโดม ๑๐๐๐บาท
        9. คุณต้น แอม น้องเฟลอ   ๕๐๐ บาท
        10. ริชชี +ยลธิตา สมิธ          ๕๐๐บาท
        11. ฟิลล์+ พี่หมู เมอเรย์        ๕๐๐ บาท
        12.คุณนารี                       ๕๐๐ บาท
        13. ด.ต.วีระ+อรสา แก้ววิเชียร ๕๐๐ บาท

16. พี่ต่อง + พี่บอมบ์ 209 บาท (โอนเข้าเวปแล้ว)
17. พี่ๆ น้องๆ ที่ UPS (โดย K. Korza)   4,420 บาท (โอนเข้าเวปแล้ว)
         1.คุณ จันทรา             500
         2.คุณ นาถอนงค์ คร้ามประยูร 500
         3.คุณ ขวัญจิตต์ ด้วงงาม        200
         4.คุณ กาญจนา นาคสวัสดิ์      200
         5.คุณ สิริวิมล (แมว)          100
         6.คุณ กำไล สุชินราช            100
         7.คุณ สุภัทรา สุภิสิงห์            100
         8.คุณ ณรรฐวรรณ ศรีวรีย์        100
         9.คุณ สมบูรณ์ ลอยไสว          100
         10.คุณ แสงจันทร์                    100
         11.คุณ ชุติมา รัธินันทกิตต์         200
         12.คุณ ชานุภัทร ณรงคชวนะ      100
         13.คุณ เบญจมาศ มุ่งรวยกลาง     100
         14.คุณ อังคนา วัชรเสถียร           100
         15.คุณ กรรณิการ์ วะสุกัน            100
         16.คุณ นุจรีย์ อุ่นสมัย                 100
         17.คุณ ดารินทร์ บุญยเกียรติและครอบครัว  200
         18.คุณ วาสินี จงนำดี                   100
         19.คุณ จริยา เลาอนันตไชย          100
         20.คุณ สุธาริน วัฒนา                   100
         21.คุณ สุริยา ขวัญคง                     20
         22.คุณ สุวรรณ จินดาวุธิพันธ์              100
         23.คุณ วิยะดา ภัทรพงดิพันธ์               20
         24.คุณ ณพิศ ไวยรูปี และครอบครัว    100
         25.คุณ จินดาวรรณ จินตนาวสันต์ และครอบครัว    100
         26.คุณ ราตรี ถาศักดิ์ และครอบครัว    100
         27.คุณ ทัชนีภรณ์ ถาศักดิ์ และครอบครัว    100
         28.คุณ ศิรินทิพย์ สมนึก และครอบครัว    100
         29.คุณ กนกพร รอดทอง และครอบครัว    200
         30.คุณ ชุติมา กฤษณายุธ                   100
         31.คุณ สิทธิพร มาลัยเปีย                     80
         32.คุณ ยุราวรรณ นิติราโรจน์                 200

18. K. Oyoyoo + แฟน  2000 บาท
19. น้าริน + ครอบครัว  200 บาท (เงินอยู่ที่จี๊ดแล้ว)
20. K. ติว 555
21. พี่สันติ 555
22. บ. บีลิงค์ มีเดีย 2,000
23. บ. Centris 2,044
24. พี่เอ (อู่ประดิษฐ์มนตรี) 500 (เงินอยู่ที่พี่จี๊ด)
25. พี่โอ + พี่แคท 2,000 (โอนเข้าเวปแล้ว)
26. น้องดุ๊ก  300

รวมยอดบริจาค Opel  32,029 บาท

OPTRA Club 109,463.25 บาท

Grand Total  141,192.25 บาท

สนใจจะร่วมไปกับพวกเราในทริปนี้..
อย่าลืมลงชื่อไว้ด้วยนะคะ ^^*

ผู้ร่วมเดินทาง

จุดนัดพบที่ 1

1. เป้ย
2. พี่ไผ่
3. พี่จี๊ด
4. คุณแม่พี่ไผ่
5. พี่กุ๊ก
6. ต้น
7. เชอรี่ (ไม่รู้เอารถไปอ่ะป่าว ??)
8. พี่สันติ

จุดนัดพบที่ 2

9. พี่กุ้ง
10. พี่เก๋
11. น้องเก้า
12. เพชร
13. อาย (สมาชิกสมาคมแม่บ้าน รุ่นเยาว์)
14. พี่นุ่น
15. พี่ลูกตาล
16. นัท (ทหารเรือ)
17. ลุงชัย
18. พี่ช่อ
19. น้องเฟลอ
20. K. Oyoyoo

สรุปจำนวนรถ  11 คัน

edit by Jeedz : เอารูปที่พี่นุ่นทำขึ้นหัวกระทู้นะครับ

แผนที่สถานที่ที่จะไปไถ่ชีวิตโค-กระบือค่ะ

« Last Edit: 24 Jul 2009, 16:52 by Nu_Paiy »

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

อันนี้เปน Mission ที่คุณต้นวางไว้ค่ะ   :o

ต้องขับรถผ่าด่าน กลับให้ได้ ไปให้ถึง โดยเป็นการทดสอบ กับสมรรถนะของ รถยนต์ opel ที่เราใช้อยู่

ต่อจากนั้น ต้อง เข้าสู่ด่านทดสอบจิตใจ ชม น้องน่องลาย น้องเนื้อโหน่ก น้องสันใน แล่สดๆ ในดันเจียน โรง ฆ่าสัตว์  

และจะต้อง ช่วยน้องวัวให้ได้มากที่่สุด...ในงบจำกัด(อ่ะนะ)  :สำนึก: :) :)

เมื่อเคลียร์ ดันเจี้ยนแล้ว... จะเดินเข้าเมืองโบราณ เพื่อ พักผ่อนซื้อของ และเพื่อหาข้อมูลในการ ไปยังด่านถัดไป (ยังมีด่านลับถ่ายรูป 9 วัด เพื่อ ที่จะใช้เป็นคูปองเล่น minigame)     (หนังปลาแซลม่อนอาหย่อยมั่ก  ) :หึหึ:

แล้ว ต้องเดินทางไปยัง เมือง แพกุ้ง เพื่อ กำจัดจอมมาร มีก้าม หัวแหลม ตัวชมพู มีกระดอง ให้ได้มากที่สุด ในงบจำกัดเช่นเดิม     :D :D

เมื่อเคลียร์ได้ จะต้องผ่านด่านวัดใจด่านแรก... อีกครั้ง กลับให้ได้ ไปให้ถึง   ;) ;)

กลับมานอนตีพุงโดยสวัสดิภาพ และฝันร้าย ถึงการกินโพนยางคำ...  :ไม่: :ไม่:

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
มาลงชื่อค่ะ

- จี๊ด
- ไผ่
- แม่ไผ่

3 คน รถ 1 คัน

:)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

มาลงชื่อค่ะ

- จี๊ด
- ไผ่
- แม่ไผ่

3 คน รถ 1 คัน

:)

สาวเจ้ารายนี้ลงชื่อไวทุกรายการจิงเชียว

5555+

:) :)

Offline EY3lY

• นักรบพเนจร
  • **
  • Just the way I am*
ไหงกลายเป็น เกมส์ RPG ได้เนี่ยพี่เป้ย  ;D

สรุปได้สักที ว่าจะไปไหน 555+

แต่ขอดู นู๋เพชรก่อนละกัน ว่ามานจะไปมั้ยย

;)

"ไม่ต้องการสร้างภาพค่ะ"

^^ / /

love_kilayd@hotmail.com

0843211553 *-*

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
ไปด้วยคับ เต้กับก้อย รถ 1 คัน  :)  อยากทำบุญคับ แบบว่าทำแล้วมันเป็นอะไรที่ภาคภูมิมากๆ  8)

www.opel.in.th

089-7015533

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
ไหงกลายเป็น เกมส์ RPG ได้เนี่ยพี่เป้ย  ;D

แต่ขอดู นู๋เพชรก่อนละกัน ว่ามานจะไปมั้ยย

;)

ถ้าไม่ติดอะไรก็ไปแหละน้าาาา

ว่าแต่พี่ๆครับ รอบนี้มีเปียกป่ะพี่ กางเกงยืมพี่บอมมายังไม่ได้คืนเลยครับ เหอๆ  :)

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
ไหงกลายเป็น เกมส์ RPG ได้เนี่ยพี่เป้ย  ;D

;)

ถ้าไม่ติดอะไรก็ไปแหละน้าาาา

ก็เอามาใส่ต่อเรยไง  ยืมอีกรอบไป

ว่าแต่พี่ๆครับ รอบนี้มีเปียกป่ะพี่ กางเกงยืมพี่บอมมายังไม่ได้คืนเลยครับ เหอๆ  :)

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เปลี่ยนเป็น ช่วยน้องโค.... ได้ป่ะ...อิอิ  ;D ;D ;D น่ารักกว่า... 8) 8) 8)

ต้น อาจจะไปนะ ไม่ได้ไปนะ...รอดูเรื่องผ่าตัดก่อน :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Omega VIP

ไปด้วยคับ เต้กับก้อย รถ 1 คัน  :)  อยากทำบุญคับ แบบว่าทำแล้วมันเป็นอะไรที่ภาคภูมิมากๆ  8)

ในที่สุดแวนตัวแรงก็ปรากฏตัวแล้ว  ดาร์ลิ่งจ้า  ขอติดรถไปด้วยนะ  ว่าจะเอาเจ้า วิปปุ ไปเข้าสปาที่ Mr.G แถวบางกรวยอ่ะ   :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

ในที่สุดแวนตัวแรงก็ปรากฏตัวแล้ว  ดาร์ลิ่งจ้า  ขอติดรถไปด้วยนะ  ว่าจะเอาเจ้า วิปปุ ไปเข้าสปาที่ Mr.G แถวบางกรวยอ่ะ   :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

อ่ะ... :o

ฮันนี้ กับ ที่รักจะไปด้วยกัน... :(

อ.ก้อย...เป็น กขค นะคับ... จะดีเหรอ... :ใบเหลือง: :ใบเหลือง: :red:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ฮันนี้ กับ ที่รักจะไปด้วยกัน... :(

อ.ก้อย...เป็น กขค นะคับ... จะดีเหรอ... :ใบเหลือง: :ใบเหลือง: :red:

เอหรือจะไปคนเดียวดีหว่า มีกขคเต้กับกอล์ฟทำอะไรไม่ค่อยสนุกอ่ะดิ ;D ;D

089-7015533

เอหรือจะไปคนเดียวดีหว่า มีกขคเต้กับกอล์ฟทำอะไรไม่ค่อยสนุกอ่ะดิ ;D ;D

;D ;D ;D ขยันสร้างงานกันทั้งน้าน....  ;D ;D ;D

lap Time

;D ;D ;D ขยันสร้างงานกันทั้งน้าน....  ;D ;D ;D

ห้าๆพี่ๆ สุดเลิฟครับ ผมขอไปร่วมด้วยแบบ Happy Three Gays ได้มั้ยครับ อิอิ

ห้าๆพี่ๆ สุดเลิฟครับ ผมขอไปร่วมด้วยแบบ Happy Three Gays ได้มั้ยครับ อิอิ

อ่ะ จาปีนเกลียดเหรอ...น้อง...  8) 8) 8) 8)

ขอ
สดใหม่..มาให้ลองแล้ว เต้.. เอาก่องเลย... ต้นขอกินหนังปลาแซลมอลรอนะ  8) 8) 8)

lap Time

หยุดออกทะเลกันนิดนุงนะคะพี่น้องงงงงงง

ใครจาไปลงชื่อไว้ด้วยนะคะ

ส่วนเรื่องการบริจาค ----> กลับไปดูรายละเอียดหน้าแรกนะคะ (เป้ยเพิ่มเติมให้แล้วค่ะ ^^*)

Offline Omega VIP

ไปด้วย 2 คน 1 คัน ครับ  บริจาคประเดิม 500 บ.ถ้วนครับ  ( ตอนนี้จองไว้ 1 คันก่อน เอาเจ้า GT ไปกับพี่สาว )  แต่ถ้าเจ้าวิปปุเข้าสปาเสร็จเร็วก็จะเอาวิปปุไปนะจ๊ะ

ผมกับอายครับ 1 คัน 2 คน

เงินบริจาค 200 บาทครับผม

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
นู๋จอย กะ นู๋เจี๊ยบไปทำบุญด้วยค่ะ คอนเฟิมไว้ก่อน ถ้าเจี๊ยบติดงานด่วนจะบอกอีกทีใกล้ๆ นะคะ

เงินบริจาค ขอไปนับนิดนึงงงง .. เหรียญเยอะน่ะ 555

Offline bat

• bat
เงินบริจาค ขอไปนับนิดนึงงงง .. เหรียญเยอะน่ะ 555
  :D :D :D

ความคิดดี พี่ก็มีเยอะเหมือนกัน ไปรวบรวมก่อน  ;D ;D ;D ;D

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ก่คงเปน 2 คน 509 บาท..!!

ขอไปบริจาคหน้างานนะคร้าบ..!!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ไป Update ที่หน้าแรกให้แล้วนะคะ

^________________________^

Offline Dsky

• หนึ่งในใต้หล้า
เดี๋ยวจะฝากเงินบริจาคไปด้วยนะคะ เพราะว่าคงไปด้วยไม่ได้อ่ะค่ะทริปนี้  :)

ปล. ตอนแรกอ่านแล้วเข้าใจว่าจะไปกินโคขุน แอบตกใจนิดนึงว่าเพิ่งจะไปไถ่ชีวิตมา จะกินกันซะแล้ว  :-[

เดี๋ยวจะฝากเงินบริจาคไปด้วยนะคะ เพราะว่าคงไปด้วยไม่ได้อ่ะค่ะทริปนี้  :)

ปล. ตอนแรกอ่านแล้วเข้าใจว่าจะไปกินโคขุน แอบตกใจนิดนึงว่าเพิ่งจะไปไถ่ชีวิตมา จะกินกันซะแล้ว  :-[

ว๊า..... พี่ต่องม่ะอยู่

แล้วครายจามาถ่ายรูปให้นู๋อ่ะ

:ไม่: :ไม่: :ไม่:

• เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ไผ่ กะ จี๊ด  509 บาท

ปล..ถ้ามีเพิ่มเด๋วแจ้งอีกทีค่ะ

:ตาปิ้ง:

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

เป้ยคะ  ซักวันศุกร์ หรือ เสาร์  นัดคุยกันม่ะ

MC พัฒนาการเปิดแว้วว...

:มั้ง:

มีใครสะดวกบ้างอ่ะป่าวเอ่ย..

++++++++

เป้ยคะ  ซักวันศุกร์ หรือ เสาร์  นัดคุยกันม่ะ

MC พัฒนาการเปิดแว้วว...

:มั้ง:

มีใครสะดวกบ้างอ่ะป่าวเอ่ย..

อาทิตย์นี้ไม่ได้ค่ะ

ต้องทุ่มเวลาให้หม่อมแม่ ^^*

ขอเปนวันจันทร์ สะดวกกันป่าวเอ่ยยยย

ู^
^

ได้ ๆ วันไหนก็ได้  นัดมาล่ะกันคะ

++++++++

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
หัวทริปจ้าาา นู๋เป้ย!!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง