[ Corsa ] Shi-roRo เย้ๆ

kamolwat_t · 76205

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
on: 10 Jul 2009, 01:00
หลังจากที่ได้ทำมากว่า 6 เดือน....

เอาไปรูปแรกก่อง...

พี่มัน(Shiro)เป้นกระต่าย..แต่ทำไมน้องเป็นแมวหว่า... ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
Reply #1 on: 10 Jul 2009, 01:08
จริงๆแล้วรถยังม่ะเสร็จครับ แต่เอาอกมาแรดก่อน เพื่อทดสอบระบบ ตอนนี้กลับไปนอนเกาพุงที่อู่พี่สินแล้ว...

รายละเอียดเดี่ยวเอามาลงให้อีกครั้งครับ  :)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #2 on: 10 Jul 2009, 01:24
ชอบเสียงท่อ..........ผมนึกว่า วีเทค
ขอรายละเอียดมั่งนะ อยากได้ชิพไลท์แบบในชีโร่นะ
ท่ารอบยังไง...ไฟสีไหน ไรแบบนั้นนะ
ผมอยากขับได้ถูกต้องจริงๆนะ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline โดโด้

• นักรบพเนจร
  • **
Reply #3 on: 10 Jul 2009, 06:38
รถเสร็จแล้วรีบขึ้นมานะต้น
บอกเจ้าเต้ด้วย 
อยากกินซูซูรัน

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• หนึ่งในใต้หล้า
    • อร่อยจัง (^^  )
Reply #4 on: 10 Jul 2009, 07:32
ติ๊กเกอร์น่ารัก แหม๋ๆ ทำเป็นมีปีก(นางฟ้า) น่าจะให้แมวเหมียวมีหางเดวิลด้วยนะเธอ เป็นลูกผสม
ว่าแต่ . . คันนี้ท่าทางจะเปรี้ยวน่าดู . . ถึงกับต้องล่ามขาหลังไว้เลยเหรอ . . . เสร็จไวๆเน้อ :)

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
Reply #5 on: 10 Jul 2009, 08:19
ติ๊กเกอร์น่ารักดีอ่ะ

:) :)

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #6 on: 10 Jul 2009, 08:46
2nd generation ติดปีก = เทพคับ   :ปลิว: คอซ่าขั้นเทพคับ  
« Last Edit: 10 Jul 2009, 10:05 by kamolwat_t »

Offline sinister

• **
Reply #7 on: 10 Jul 2009, 09:53
ติ้กเกอร์รูปแมวน่ารักดีค่ะ

Heal the world

นู่ ทราย จร้า

ติดต่อ 0832544223

e-mail : zozineties_emo@hotmail.com

KADETT 3d 2.0cc

[ ขับม่ายเปง เกียปุก หัดขับอยู่ ]

Reply #8 on: 10 Jul 2009, 10:03
ชอบเสียงท่อ..........ผมนึกว่า วีเทค
ขอรายละเอียดมั่งนะ อยากได้ชิพไลท์แบบในชีโร่นะ
ท่ารอบยังไง...ไฟสีไหน ไรแบบนั้นนะ
ผมอยากขับได้ถูกต้องจริงๆนะ

เสียงท่อ... โหดไปนิดนึงอ่ะ... แบบว่า...อ่า... ไว้ขู่แทกซี่ได้ฮะ..เพราะแตรผมไม่ด้ง... :dead: เลยเบิลท่อเอา ;D จริงๆต้องเงียบกว่านี้ฮะ เพราะว่ายังม่ะได้ใส่ท่อเก็บเสียงครับ  ;)

สเปคท่อ เดิน 2 นิ้วทั้งระบบ ใบกลาง เป็นไส้เกลียวรุ่นใหม่จากสปีดเฮดเดอร์ ใบปลายเป็น ครอปบร้า Ver 4 ครับ(ในรูปท่อมันจะขดๆที่ปลาย) ดูงานได้จาก..

http://speedheaderracing.com/forums/index.php#4   ครับ

ต้องบอกว่าลากรอบ เร็วกว่าเดิมมาก ปรกติช่วงรอบ 4-6000 มันจะไม่ไหลแบบนี้ อันนี้มันไหลหว่า 2-4000 อีกฮะ...จากที่ไปขึ้นไดโน่ในกระท่อ เรื่องท่ออีกรอบ ครับ ผมขับทดสอบรถจนเพลาเบี้ยวเลย... :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: ตีนหนักไปหน่อย

นิสัยเสียงถ้าช่วง 3-4000 กดคันเร่งเต็มจะดังมากครับ แต่ถ้าวิ่งไหลๆก็เงียบดีฮะ

ส่วนชิฟไลท์ ซื้อที่...

http://www.vin-cargoods.com/product.php?catalog_id=1&Group_Id=145&start=0&no=20&PHPSESSID=

รายละเอียด

http://www.vin-cargoods.com/product_detail.php?catalog_id=1&Group_Id=145&Item_Id=GST-007

ผมซื้อมาเพราะตั้งใจจะเอามา จูนแก๊สอย่างง่ายครับ เพราะว่ามี A/F และชิพไลท์แยกและเสียงร้อง แต่จริงๆ ซื้อตัว ART ก็ได้ครับถูกกว่าตั้ง 1000 นึง ตอนนั้นไปไม่มีของแกเลยขายลดราคาให้ฮะ ร้านอยู่ข้างโรงบาลกลางที่คลองถมครับ ชื่อหน้าร้านน่าจะ วีระ มั้งครับ อยู่ข้างๆ 4 แยกข้างในเลย มีร้านขายของเล่นข้างๆด้วย ;)

รายระเอียดการ เซ็ท คือเจ้าตัวเนี้ย มันจะเช็ค ได้ หลักๆคือ A/F และวัดรอบครับ ที่เหลืออีก 2 อันม่ะไ้ด้ใช้ :สำนึก:

A/F ผมจะไม่ตั้งให้มันเตือนใช้ดูแต่ตัวเลข(มันตั้งเตือน low-hi แยกกันได้ด้วยฉลาดมั่กๆ) เพราะว่า หลังๆ ผมจูนแก๊สจนมันวิ่งขึ้นลงเหมือนน้ำมันเลย..ไม่รู้ทำอีท่าไหน... :สำนึก: ผมขับขึ้นเชียงใหม่ พอนครสวรรค์จะต้อง จอดหมุน แก๊ส 1/4 รอบ ที่เชียงใหม่อีก 1/4 รอบ เพราะว่าแรงดันบรรยากาศไม่เท่ากันฮะ แก๊สจะบาง.. (ถ้าจูนแบบพอดีแบบผมนะ) :น้ำร้อน:

ส่วนชิฟไลท์ ผมแกะออกมาแล้วยัดไปตรงช่องไฟในหน้าปัดเลยครับ... เนียน.... ตั้งให้ทำงานที่5200 พอ ดัง2ครั้ง ก็เปลี่ยนเกียร์พอดี(กะๆเอาพอจะจำได้) รอบมันจะตกมาช่วงแรงบิด/แรงม้าทำงานพอดีครับ ;)

lap Time

Reply #9 on: 10 Jul 2009, 10:05
2nd generation ติดปีก = เทพคับ   :ปลิว: คอซ่าขั้นเทพคับ  

ง่ะ ม่ะช่ายเทพ.... แต่มานบินด้าย.... ชิมิ ลิงเด็ก.... ;D ;D ;D

lap Time

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
Reply #10 on: 10 Jul 2009, 10:12
วัดออกมาได้กี่ม้าอ่ะ แล้วเค้าคิดค่าวัดเท่าไหร่คับต้น แต่สงสัยขับยังไงว๊ะเพลาเบี้ยว  :วิญญาณ:

089-7015533

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
Reply #11 on: 10 Jul 2009, 10:13

ง่ะ ม่ะช่ายเทพ.... แต่มานบินด้าย.... ชิมิ ลิงเด็ก.... ;D ;D ;D

แค่เหินฟ้า โดยมิบอกกล่าว

และหมุนโดยมิทันตั้งตัว

แค่นั้นเองละค่ะ

:o :ตาย: :ตาย: :ตาย:

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Reply #12 on: 10 Jul 2009, 10:21
วัดออกมาได้กี่ม้าอ่ะ แล้วเค้าคิดค่าวัดเท่าไหร่คับต้น แต่สงสัยขับยังไงว๊ะเพลาเบี้ยว  :วิญญาณ:

เนี้ยฮะ... ค่าวัดไปก่อนเที่ยง 500 บาท ที่ไดโน่คิงครับ

เพราะว่าที่นี่แม่นยำที่สุดแล้วในไทย(แต่แรงม้าออกมาน้อยกว่าที่อื่นนะ ช่างมันต้นต้องการข้อมูลไม่ได้เอาไปอวดใคร) ราคาไม่แพง แถมยังสามารถควบคุมตัวแปลต่า่งๆได้หมดเลยฮะ

ส่วนเรื่องเพลาเบี้ยว... มันเกิดจากนิสัยการขับครับ...

ปรกติเวลา ขับช้าๆ 60 ต้นขับเกียร 5 ไปเรื่อยๆเพราะว่าท่อมันดัง... :เครียด: :เครียด: :เครียด: แต่พอเวลาจะแซง ก็ดับเบิ้ลครัช ลงมา 3 เลย รอบมันจะ กวาดหน่อย เวลาขับไหลๆที่มอเตอร์เวย์ ก็ ขับเกียร 5 ที่ 100 พอมีรถเบรค ก็ทิวแอนด์โทลลงมา 3 (ความเร้วมันลงมา 80 แล้วนะ ทำได้) แล้วก็เลี้ยงรอบรอแซง... ครับ... มันกระชากลงบ่อยๆ มันเลยบิด... ถ้าขับธรรมดาไม่เป็นหรอก... จะเป็นอะไรก็ให้มันเป็นซะที่ กทม จะได้ทำเตรียมไว้ฮะ ไปเชียงใหม่ทำลำบาก  :สำนึก: ขับโหดกว่าปรกตินิดนึง... :P :P :P
« Last Edit: 10 Jul 2009, 11:26 by kamolwat_t »

lap Time

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
Reply #13 on: 10 Jul 2009, 15:26
Torqueก่อน3000รอบเป็นยังไงบ้างไม่มีผมเทสเหรอครับ เพราะจริงๆถ้าผมใช้รอบคงไม่เกิน3500

สนใจจัง c20 Torqueกว้างดี............. :D

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline Tanu

• ผมว่า คนขับรถโอเปิ้ล เป็นคนฉลาด...ครับ
  • No.: ...
  • รุ่นรถ: Vauxhall Astra Cesaro 2.0i Hatchback
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C20NE
Reply #14 on: 10 Jul 2009, 15:28
คุณต้น .....ตัวนี้เครื่องอะไรอ่ะครับ ....ช่วงทอร์ค...มาตั้งแต่สามพัน ถึง ห้าพัน...แล้วค่อยห้อยลง....แถวๆ ...140 นตม. กับนำหนักคอร์ซ่า ....

น่าจะดึงอย่างมันเลยนี่......นึกภาพแล้วใจเต้น..แรงใช้ได้เรยนี่.......

ม้าเต็ม...ที่อยู่ที่ร้อยจุดสี่..ที่..ห้าพันสี่ร้อยกว่ารอบ..........

ที่เส้นหงิกๆ....คงเป็นเพราะ เพลาเบี้ยวใช่ป่ะครับ......

จุดตัดระหว่างแรงม้า และ แรงบิดอยู่แถวๆ ...5200.....( อันนี้ผมไม่รู้ว่าหมายความว่ายังไง )

ให้คุณต้อนอธิบาย ...การอ่านกราฟ....ไดโน่ ...จะเหมาะกว่า ....

ปูเสื่อรอนะครับ .....

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1053.0.html

1993 Vauxhall Astra 2.0 Cesaro Hatchback.

The Cesaro was a limited edition model of the third generation Astra, not entirely sure what the specific details of it were, but it does appear different from the regular models, note the rather nice alloy wheels. Funnily enough, this shape Astra has really survived quite well into this decade, they are slightly thinner on the ground, but still very frequent sights. I didn't used to like them, but they

Reply #15 on: 10 Jul 2009, 22:24
แฮะๆๆ.. มาตอบล่ะฮะ...

เครื่อง c20 ne 8v ครับผม เดี๋ยวผมจะเอารถโค้ชที่ เป็นรถเดิมๆๆๆๆๆ มาเสให้ดูครับว่ามันเป็นไงบ้างถ้ารถมาตราฐาน

เห็นว่าโค้ชจะเปลี่ยน ท่อเป็น 2 นิ้วเหมือนกันและใช่ท่อปลายที่เงียบกว่าผมฮะ(ของผมมันท่อสูตร) ไม่แน่ใจว่าอาการจะออกมายังไงนะครับ

อาการดึง.... ก็ ปรกติเครื่องตัวนี้ รอบมันจะดึงที่ 2200-4000 ครับ ตอนที่ใช้เจ้าชิโร่จำได้อยู่ว่ารอบปลายเหี่ยวๆ แต่เปลี่ยนาเป็นท่อตัวนี้ รอบช่วง 4-6500 ยังลากได้เร็วกว่า ช่วง ก่อน 4000 อีกครับ เนื่องจากท่อใบปลายตัวนี้ ออกแบบมาให้ใช้งานในรอบ กลาง-สูงเป้นหลักครับ(ที่ผมบอกว่ามันทำวีออสบ้านๆทะลุ200 ได้) ดึงจนน่ากลัวครับดึงยาวกว่าเดิมเร็วกว่าเดิม(ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่าเดี๋ยวต้องเอารถโค้ชมาเทสอีกคันนึง)

แรงม้าสูงสุดไม่ต่างจากเดิมครับ แต่แรงบิดมันทำงานได้ดีกว่าเดิม(ผมคิดเอาเองนะฮะขอเทสก่อน)

เส้นหยักๆ เป้นเพราะว่า... หัวฉีดรวนครับ... ม่ะช่ายเพลาเบี้ยวฮะแฮะๆๆ  รถผมมันถ้าสตาท์เครื่อง ต้องรอ 1 นาที เครื่องเดินไม่นิ่ง แล้ว พอจะขับได้รอบจะกวาดไปประมาณ 1200 แล้วตกลงมา เป็นอันออกตัวได้... ไม่งั้นดับครับ...ดังยังกะเครื่องแคมสูงๆ เหอๆๆๆ แล้วถ้าวิ่งกดคันเร่งสุดครั้งแรกจากออกตัว น้ำมันจะสำลักครับ ต้อง กดทิ้งไป 1 เกียร แล้วค่อยซัด....(เพลามันเลยบิดแน่ๆเลย)

เรื่องการตัดกันของแรงม้าและแรงบิดมันจะแปลว่าเครื่องตัวนั้นๆ จูนออกมาได้พอดีหรือไม่ โดยอ่านจากกราฟนะครับ(ผมอ่านไม่เก่งนะจำๆเขามา)

กราฟที่แรงบิดวางนอนยัน ช่วงใกล้เรดลาย (ตัวนี้มายัน 5000 ) มันจะทำให้เลากดคันเร่งแล้วสามารถควบคุมรถได้ง่าย มีช่วงการทำงานของเครื่องกว้างครับ ถ้ามันขึ้นชันๆ มันจะเหมือนโดนช้างถีบ... ขับยากต้องคุมพวงมะลัยดีๆ เวลาเข้าโค้งคุมคันเร่งยากกว่า เพราะว่ามันมีสิทธ์ ที่ล้อจะหมดแทรคชั่นง่าย(แปลว่าล้อฟรีก็ได้ครับเวลาแรงบิดลงล้อเยอะๆจนล้อรับไม่ไหว) ฉะนั้นเวลาเราได้ยินว่ารถคันนั้นๆ แรงม้าแรงบิดสูงสุดเท่าไร ไม่ได้ครับ ต้องดูทั้งกราฟ... บางคันมันอาจจะแรงม้า 150 แรงบิด 140 แต่านู่นเลย 6000 รอบ แล้วมาแบบเส้นชันๆ มันจะมีช่วงการทำงานสูงสุดของเครื่องแปบเดียวครับ จะซิ่งต้องลากๆๆๆๆๆๆ เท่านั้น คล้ายๆกับรถ แข่งในพีระเมื่อก่อน ต้องขับไม่ให้หลุดช่วงการทำงานของเครื่องครับ

ออ เขา(อ.ศิริบูรณ์)บอกว่า ถ้าแรงบิดสูงสุดเท่ากันแต่มาก่อน ถึงแม้ปรงม้าจะสูงกว่าแต่ไม่มาก เช่น รถ A แรงบิด 140 ที่ 2500 ม้า 130 ตัว ที่ 6000 มาเจอกับ รถ B แรงบิด 140 ที่ 5000 ม้า 140 ตัว ที่ 6000 คัน A จะนำตั้งแต่ออกตัว...ยันเข้าเส้น จะไปตามกันทันก็ตอนที่แช่ความเร็วสูงสุด นานๆครับ เพราะว่า คันที่แรงบิดมารอบสูง จะมีโอกาสที่ความเร็วปลายสูงกว่าไปด้วยครับ (เขาอื่นว่ามาฮะ)

การที่จุดตัดมาใกล้ๆ แรงม้าสูงสุด แปลว่า เวลาขัับรถ มันจะเร่งสม่ำเสมอตั้งแต่ ตอนที่นอนกราฟ มายัน แรงม้าสูงสุดครับ แปลว่าขับง่ายมาก.... ฮะ ไม่ต้องลากรอบ สูงๆตลอดเพื่อกันแรงบิดตก....ครับผม... :)

เดี๋ยวไปหากราฟแรงบิดของ c20ne เดิมๆมาให้ดูก่อง... :)

lap Time

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
Reply #16 on: 10 Jul 2009, 23:44
พี่ต้นครับ สำนักสง พร้อมจะ อุปสมบท ชิโรโร่ เป็นสีเหลืองอยู่นะพี่ อิอิ  ;D

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline pandache

• **
  • I'm MoppeT_T
Reply #17 on: 10 Jul 2009, 23:46
น่ารักหง่ะ.. ;) ;)

------------------------------------------------------

หนทางยังอีกยาวไกล.... (TT_TT).....ไอ้ต้าลูกรัก..

------------------------------------------------------

What can I do.. when I so tried... (_ _ " )

Reply #18 on: 11 Jul 2009, 00:16
พี่ต้นครับ สำนักสง พร้อมจะ อุปสมบท ชิโรโร่ เป็นสีเหลืองอยู่นะพี่ อิอิ  ;D

;D ;D ;D

lap Time

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #19 on: 11 Jul 2009, 00:25
เดี๋ยวเอาคุณลุงไปเทสกันเดิมแน่นอน.....ของผมน่ะแต่ของซักพักนะตอนนี้น่ากลัวเลี้ยงสัตว์ตรึมซ่อมๆเจอเพื่อนมาช่วยดูตลอดเลยเหละ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

Reply #20 on: 11 Jul 2009, 00:33
เดี๋ยวเอาคุณลุงไปเทสกันเดิมแน่นอน.....ของผมน่ะแต่ของซักพักนะตอนนี้น่ากลัวเลี้ยงสัตว์ตรึมซ่อมๆเจอเพื่อนมาช่วยดูตลอดเลยเหละ

ได้เลยคร้าบ.... ตอนนี้อยากทำฐานข้อมูลกลางอ่ะฮะ..

นี่ว่าจะเข้าไปแปt ใน migweb ถามว่ามันปรกติหรือเปล่า.. :)

lap Time

Reply #21 on: 11 Jul 2009, 01:28
เค้ามี wallpaper เป็นของตัวเองด้วย... อิอิ

แต่ของเค้าอันหย่ายกว่านี้นะ มันจอ 19  ;D

lap Time

Reply #22 on: 11 Jul 2009, 01:53
 8) พี่ KEN นี่แม่มแจ่มจริงๆ

Reply #23 on: 11 Jul 2009, 02:08
8) พี่ KEN นี่แม่มแจ่มจริงๆ

แน่นอน.... เห็นปั้บ ทำทันทีเลย.... ลอกมาเห็นๆครับผม แต่ว่า...กว่าจะวางเล..มันไม่ได้วางมั่วไได้อ่ะ...ต้องคิดเหมือนเดิม... ???

lap Time

Offline godog

• godbaaa@hotmail.com
Reply #24 on: 11 Jul 2009, 13:28
ล้อแมคคุ้นๆอ่ะนะ

ตกลงมันยี่ห้ออะไรอะคับ ;D

Reply #25 on: 12 Jul 2009, 01:41
ของผมมัน 6 ก้านอ่ะคับ ของคุณgod มัน 7 ก้าน...(เหมือนอันเก่าผมเลย) แฮะๆๆ

อันนี้ซื้อต่อพี่นุ่นมาฮะ...แต่ว่ายังม่ะได้จ่ายตังเลย... :เครียด: :เครียด: :ตาปิ้ง:

lap Time

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
Reply #26 on: 12 Jul 2009, 09:27
เค้ามี wallpaper เป็นของตัวเองด้วย... อิอิ

แต่ของเค้าอันหย่ายกว่านี้นะ มันจอ 19  ;D

อยากได้มั่ง ไฟล์ พีเอสดี ยังอยุมะพีี่ ขอม่างจิ ;D ;D ;D
« Last Edit: 12 Jul 2009, 09:46 by kamolwat_t »

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Reply #27 on: 12 Jul 2009, 09:46

แต่ของเค้าอันหย่ายกว่านี้นะ มันจอ 19  ;D

อยากได้มั่ง ไฟล์ พีเอสดี ยังอยุมะพีี่ ขอม่างจิ ;D ;D ;D

เป็น Ai อ่ะ จอเท่าไร เดี๋ยวขยับให้... ;D

lap Time

Offline godog

• godbaaa@hotmail.com
Reply #28 on: 12 Jul 2009, 12:16
แล้วอันเก่ายี่ห้อไรอะคับ  :มั้ง:

เรื่องของเรื่องคือ ผมไมีรู้ยี่ห้อแมกผมอะคับ :สำนึก:

Offline Omega VIP

Reply #29 on: 12 Jul 2009, 12:25
แล้วอันเก่ายี่ห้อไรอะคับ  :มั้ง:

เรื่องของเรื่องคือ ผมไมีรู้ยี่ห้อแมกผมอะคับ :สำนึก:

แม๊กลายแบบนี้มีของแท้ก็ W Work แล้วก็มีของทำเลียนแบบลาย คือ Lenso

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง