[ ข้อมูล ] ช่วยตัดสินใจ..จะติดแก๊สแบบไหนให้เข้ากับตัวคุณ...

Joofy · 29661

Offline teeracha

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768

คุณหนานมา เป็นคนอุทัยธานี หรือไปเที่ยวครับ

....เป็นว่าที่ เขยอุทัยฯ ครับผม... :-[ :-[

พ่อผมเป็นคนอุทัยครับ ผมไปอุทัยบ่อยเหมือนกัน
ยินดีครับ ที่ทราบว่าจะเป็นเขยคนอุทัย

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ

คุณหนานมา เป็นคนอุทัยธานี หรือไปเที่ยวครับ

....เป็นว่าที่ เขยอุทัยฯ ครับผม... :-[ :-[

อิ้ววววววววววววววววววววววว  ;D ;D ;D :-*

...เสียงรายอ่ะ... :-[ :-[ :-[ :-[ :-[

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
ถ้าอย่างนั้น.... แปลว่า.. เขาจูนกล่องหัวฉีดเองมั้งครับ...เพราะว่ามันเลินกันน่าจะไม่ได้... แล้วก็สั่งให้มันจ่ายเป็นสเตปเลย...

รอกลอฟ์กับพี่จุ๊ฟดีกว่า... อิอิ หัวฉีดของอะไรน่อ...  :มั้ง:

อ่านมานานแหละครับ  เป็นกดระทู้ที่ตอบกันไว้เยอะมาก

จากความรู้ของผมและเคยเห็น  คอซ่า C14NE ติดแก๊สหัวฉีดได้ครับ  Single Injection จะทำงานคล้ายกับหัวฉีด K-Jet ของเบนซ์ครับ

คือ Single Injection จะใช้หัวฉีดตัวเดียวรับสัญญาณจากกล่องแล้วทำการฉีดจ่ายเป็น MS ส่วน K-Jet จะทำการฉีดจ่ายแบบยกกลุ่ม คือ รับสัญญาณมาแล้วสั่งฉีดเลย

ในกล่องหัวฉีดแก๊สจะมีหน้าพิเศษ ซึ่งเราสามารถระบุได้ว่าจะให้ฉีดแบบเรียง คือ ซีเควน รึ ฉีดแบบกลุ่ม  ถ้าเป็นเครื่องคอซ่าเอากำหนดจากตรงนี้ครับ

ส่วนการตัวต่อสายหัวฉีดน้ำมัน กับ หัวฉีดแก๊ส จะใช้แค่สายไฟสูบเดียว ที่ต่อแบบอนุกรม คือ เวลากล่อง ECU GAS สั่งจ่ายมันจะเห็นเป็นหัวเดียว

แล้วกำหนดให้หัวฉีดยกได้นิดเดียว  เพื่อป้องกันการท่วมของแก๊ส 

ดังนั้น การเลือกหัวฉีดมาใช้ควรเลือกที่มีความต้านทานต่ำ เช่น 1 Ohm เพราะ มันจะยกตัวได้เร็วกว่าใช้ 3 Ohm รวมทั้งขนาดของ Nozzle ควรมีรูที่เล็กกว่าปกติ

Offline แบงก์

• หนึ่งในใต้หล้า
  • corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
วันนี้ผมไปคุยกับอาจารย์ภาควิชายานยนต์มาครับ  อาจารย์คนนี้ที่บ้านเค้ารับติดตั้งแก๊สด้วย

ผมเลยถามเรื่องติดแก๊สหัวฉีดเครื่อง C14NZ เขาบอกว่า จะลองให้เด็กนักทำเป็นโครงงานปริญญานิพนธ์

แกเลยอยากได้เครื่องไปตั้งแท่นทดสอบการติดตั้ง และทดสอบเพื่อเก็บข้อมูล
มีใครมีเครื่องพร้อมกล่องECU ขายถูกๆไหมครับ

Offline bat

• bat
 มาเอาไป 3 พัน มายกไปเองแบ็งค์ ไปหาเีกียร์ใส่เองละกัน  :)  ช่วยได้เท่านี้

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
มาเอาไป 3 พัน มายกไปเองแบ็งค์ ไปหาเีกียร์ใส่เองละกัน  :)  ช่วยได้เท่านี้

เอาไปขึ้นแท่นลองแก๊สเฉยๆไม่ได้ใช้เกียร์นี่ครับน้าบัติ  :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline bat

• bat
เออเน๊อะลืมไป  :สำนึก:  งั้นให้ยืมไปเรียนก็ได้ ตอนคืนติดแก๊สมาด้วยนะ  ;) ;) ;)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เออเน๊อะลืมไป  :สำนึก:  งั้นให้ยืมไปเรียนก็ได้ ตอนคืนติดแก๊สมาด้วยนะ  ;) ;) ;)

ดีมากเลยครับความคิดดีงั้นรีบมารับเลยครับ :haha :haha :haha  :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง