รถ opel ใครสนใจอย่างมีไข่บ้างไหมครับ

teeracha · 17247

Offline teeracha

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ตอนนี้ ในกลุ่น Jeep กำลับฮิตห้อยไข่กัน
อยากมีไข่ แต่ยังไม่ได้มีเวลาซื้อเลยอะ
จะเอาไปห้อยรถ Opel van เรามั่ง
 :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:
« Last Edit: 05 Aug 2009, 11:42 by teeracha »

Offline bat

• bat
 :o :o :o 8) 8) 8) 8)  มันจะดีเหรอ ;) ;) ;)
ไปหาซื้อได้ที่ไหนครับ  คงมีรถแถวๆนครสวรรค์เค้าสนใจอ่ะ  ;D ;D ;D

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
:o :o :o 8) 8) 8) 8)  มันจะดีเหรอ ;) ;) ;)
ไปหาซื้อได้ที่ไหนครับ  คงมีรถแถวๆนครสวรรค์เค้าสนใจอ่ะ  ;D ;D ;D

;D ;D ;D
คงต้องส่งไปนครสวรรค์หลายอัน แต่คงต้องให้ห้อยสูงหน่อยเดี๋ยวลากพื้น
ไข่สกปรกหมด
 ;D ;D ;D

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
...เด๋วก้อมี เดือยโผล่ตามไข่ออกมาอีก... 8) 8) 8)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline aor

ส่วนตัวนะ ผมว่ามันทุเรศจัง ไม่ได้เกิดประโยชน์อะไรเลย เห็นแล้วนึกถึงหมาตัวผู้แก่ ๆ เดินไข่ห้อย
เดี๋ยวนี้ รู้สึกว่าผู้คนทำอะไรโดยไม่ได้ตั้งอยู่บนหลักของเหตุและผลต่อไป เอาความสนุก ความมันส์ ความฮา เป็นหลัก ทุเรศจัง ขอว่าอีกสักครั้ง

Offline bat

• bat
ส่วนตัวนะ ผมว่ามันทุเรศจัง ไม่ได้เกิดประโยชน์อะไรเลย เห็นแล้วนึกถึงหมาตัวผู้แก่ ๆ เดินไข่ห้อย
เดี๋ยวนี้ รู้สึกว่าผู้คนทำอะไรโดยไม่ได้ตั้งอยู่บนหลักของเหตุและผลต่อไป เอาความสนุก ความมันส์ ความฮา เป็นหลัก ทุเรศจัง ขอว่าอีกสักครั้ง

8) 8) 8) 8) 8) 8)  จริงอย่างคุณอ้อครับ เอาเข้าจริงๆก็คงไม่กล้าติดหรอกครับ ผมก็มองว่ามันดูทะลึ่งไปนิดครับ
มันขึ้นอยู่ที่มุมมองของคนที่ติดครับ  ;D ;D ;D

ขออภัยครับ ที่ทำให้การ post นี้ทำให้รู้สึกเช่นนี้
ขออภัยท่านเจ้าของรถที่ผม post รูปลงไปด้วย
ผมขออนุญาติลบรูปรถที่ได้ post เป็นตัวอย่างครับ

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
กะลังจะบอกว่า ใครนะกล้าทำ..!!
ส่วนตัวผม ก่ไม่กล้าเอาไข่มาโชว์ต่อสาธารณะชนเช่นกัน เพราะรถผมมีพระอยู่อ่ะนะ !!

ตอนนี้ ก่กำลังห่วงลำดับยศฐาบรรดาศักดิ์ของพระอยู่
พระพิฆเนศร์ น่าจะสูงสุด ตามมาก่พระพุทธ แล้วแม่กวนอิม แล้วค่อยเปนพระจากวัดต่างๆ..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline bat

• bat
ขออภัยครับ ที่ทำให้การ post นี้ทำให้รู้สึกเช่นนี้
ขออภัยท่านเจ้าของรถที่ผม post รูปลงไปด้วย
ผมขออนุญาติลบรูปรถที่ได้ post เป็นตัวอย่างครับ

ไม่เป็นไรครับ เรื่องแบบนี้เป้นมุมส่วนบุคคลครับ ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันกันครับ เอาไว้มีไรแปลกๆก็เอามาแบ่งปันกันอีกนะครับ :D :D :D

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
ไปหามาแต่ไหนน้อ.....เท่เจงๆเลยพี่

Offline LukTarn

• หนึ่งในใต้หล้า
เคยเห็นรถ JEEP เค้าติดกันค่ะ วิ่งไปแกว่งไป-มา  8) 8)

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
คุยกันสนุกๆฮะพี่....

คงเป็นความสนุกของกลุ่มมากกว่าครับ...

corsa มีหางบ้างดีกว่า.. อิิอิ ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

คงเป็นความสนุกของกลุ่มมากกว่าครับ...

corsa มีหางบ้างดีกว่า.. อิิอิ ;D ;D ;D

ที่แรกก็คิดแค่นี้ครับ จนลืมนึกถึงความเหมาะสม
รวมถึงกลุ่ม หรือ สังคมที่แตกต่างกัน
ขอโทษคุณ aor มากๆครับ และคนที่รู้สึกในทำนองเดียวกับ
คุณ aor ด้วย

;D ;D ;D
ถ้าให้อยากได้ ไปหาเอาเองแล้วกัน
ใน web  : jeepunityclub.com

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

ที่แรกก็คิดแค่นี้ครับ จนลืมนึกถึงความเหมาะสม
รวมถึงกลุ่ม หรือ สังคมที่แตกต่างกัน
ขอโทษคุณ aor มากๆครับ และคนที่รู้สึกในทำนองเดียวกับ
คุณ aor ด้วย

;D ;D ;D
ถ้าให้อยากได้ ไปหาเอาเองแล้วกัน
ใน web  : jeepunityclub.com

ม่ะเป็นยังครับพี่... เห็นอะไรแปลกๆก็มาคุยกันฮะ... อิิอิ ออนึกออกอีกอย่าง... อยากใส่กระพรวน

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1587.0.html

อิอิ น่าร๊าก....

จริงๆ แค่ corsa พวกเราขับกัน เป็นกลุ่ม 3 คันก็เตะตาโคตรๆแย้วฮะ... ;D ;D ;D

..... แต่อาจจะมีกระบะขนของ หมั่นใส้แบบพวกป๋มได้...  :เครียด:

ว่าแล้ว... วันนั้น โดนรถส่งของปาดตรงมอเตอร์เวย์.... บังอาจมาก น่าเกลียดจริงๆ เลยขับตามๆไปแย้วก็ แซงโค้งใน แล้วขับทำตัวพองๆซะเลย... อิอิ  ;D (ขนาดแอสต้าแวนนะครับ.. ถ้า corsa มันคงโดนเบียดกว่านี้...  :จุก:)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
เคยเห็นเหมือนกัน ผมขำขำครับ ไม่มีอะไร :)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline godog

• godbaaa@hotmail.com
รถผมมันเป็น ญ อะดิคับ

มีของ ญ ปะคับ อยากเห็น :-* :-*

จริงๆ แค่ corsa พวกเราขับกัน เป็นกลุ่ม 3 คันก็เตะตาโคตรๆแย้วฮะ... ;D ;D ;D

..... แต่อาจจะมีกระบะขนของ หมั่นใส้แบบพวกป๋มได้...  :เครียด:

ว่าแล้ว... วันนั้น โดนรถส่งของปาดตรงมอเตอร์เวย์.... บังอาจมาก น่าเกลียดจริงๆ เลยขับตามๆไปแย้วก็ แซงโค้งใน แล้วขับทำตัวพองๆซะเลย... อิอิ  ;D (ขนาดแอสต้าแวนนะครับ.. ถ้า corsa มันคงโดนเบียดกว่านี้...  :จุก:)

....แซงโค้งนอกฮะ...สะใจ... 8) 8)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”

มีของ ญ ปะคับ อยากเห็น :-* :-*
เอาหูกวางมาห้อยแทนครับ....เอิ๊กๆๆๆๆๆ 8) 8) 8)

Offline LukTarn

น้องต้น ถ้าวันไหนไป JJ MALL อย่าลืมถ่ายรูปปีกมาให้พี่ดูด้วยนะ
เผื่ออยากได้อ่ะ แต่มันไม่เห็นภาพไงเลยคิไม่ออกว่าเป็นไง นะนะ อย่าลืมหล่ะ

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• อร่อยจัง (^^  )
 :o เพิ่งเคยเห็นค่ะ  . .  คือเค้าห้อยตรงไหนละ . . ใช่ตรงท้ายรถที่เคยฮิตห้อยตุ๊กตากันรึป่าวคะ

Offline Omega VIP

เอาหูกวางมาห้อยแทนครับ....เอิ๊กๆๆๆๆๆ 8) 8) 8)

ถ้าเอามาห้อย สงสัยจะมีพวกจ้องจะมุดท้ายรถอ่ะครับ   8) 8) 8)

แต่ถ้ามีจริงๆนะ  กอล์ฟว่า Yaris City สีเขียวอ่อน ของพี่เมืองทอง  คงชอบอ่ะครับ  หื่นกามดีแท้หน่อพี่เรา

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
  :'( :'( :'(

ผมกลับมองไม่อีกมุมหนึ่ง  8) ผมว่าคนที่ออกแบบงานชิ้นนี้มาเขามีอิสระในความคิดของเขา
 เขาสามารถออกแบบให้คนหลายกลุ่มมองชิ้นงานของเขาไปได้หลายมุมมอง บางคนมองใน
 เป็นศิลปะ มันก็เป็นศิลป์ มองในแง่ลบก็ดูไม่ดีงาม แต่ส่วนตัวผมก็ยังยอมรับได้กับงานชิ้นนี้ครับ

:-[ :-[ :-[

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

ผมกลับมองไม่อีกมุมหนึ่ง  8) ผมว่าคนที่ออกแบบงานชิ้นนี้มาเขามีอิสระในความคิดของเขา
 เขาสามารถออกแบบให้คนหลายกลุ่มมองชิ้นงานของเขาไปได้หลายมุมมอง บางคนมองใน
 เป็นศิลปะ มันก็เป็นศิลป์ มองในแง่ลบก็ดูไม่ดีงาม แต่ส่วนตัวผมก็ยังยอมรับได้กับงานชิ้นนี้ครับ

ไม่ได้แก้ตัวนะครับ ผมสำนึกผิดแล้ว :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:
แต่จริงจริงนะครับผมไม่ได้ตั้งใจให้นึกถึงขนาดนั้นเลย
เป็นจริงตามที่คุณ NONGG2500 ว่ามาทุกประการครับ

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
^
^
^

ไม่ต้องซีเรียสคะพี่

ฮา ๆ กันไป  ไม่ได้คิดมากอาไร

อิอิ

;D ;D

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!

ไม่เป็นไรครับอาจารย์ ไม่ต้องคิดมากครับ ทุกคนรู้ว่าเจตนาจริงๆของ อาจารย์ Post ให้ดูขำๆ แปลกๆ  :มั้ง: ;D 8)
 ส่วนใครจะมองในมุมไหน ก็เเล้วแต่วิจารณญาณของแต่ละคนครับอาจารย์

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
 ???

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

Offline sawassdee

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • นักรบพ่อลูกอ่อน
 :)  ผมเห็นทีแรกนึกว่า กระดูกปลอมที่เอาไว้ให้หมาแทะเล่น  หึ  หึ   ;D  แต่พูดถึงจี๊ปคลับ แล้ว  อยากให้โอเปิลเรามีเป็นแบบกระบะขับ 4 มั่งจัง ( ไม่เอา CAMPO เน้อ  ไอ้นั่นมัน คุณซูสุ )   :ปลิว:

Opel  Astra F  1994  C16SE  Sedan

Toyota  Corolla  GLXI  1.3   4E - FE   1995

8) 8) 8)

อย่าคิดมากฮะ อ. แฮะๆๆมองต่างมุมบางก็ดีฮะ... ถ้าผมไม่ใช่พวกคิดพิเรนๆ ก็คงอีกเรื่องนึงฮะ... บางทีงานออกแบบมันทำออกมาสนอง need ของคนเฉพาะกลุ่มครับ... จำได้ว่าไอ้ไข่ห้อยเนี้ย.. มันมาจากเมกา... มันเลยมีพื้นฐานความคิดไม่เหมือนเราครับ... เวลาเอามาใส่เลยต้อง ดูว่ามันเหมาะหรือม่ะเหมาะฮะ... เพราะ รถยนต์มันแสดงถึงตัวตนของผู้ใช้ครับ... :D

lap Time

:)  ผมเห็นทีแรกนึกว่า กระดูกปลอมที่เอาไว้ให้หมาแทะเล่น  หึ  หึ   ;D  แต่พูดถึงจี๊ปคลับ แล้ว  อยากให้โอเปิลเรามีเป็นแบบกระบะขับ 4 มั่งจัง ( ไม่เอา CAMPO เน้อ  ไอ้นั่นมัน คุณซูสุ )   :ปลิว:

รถ jeep เป็นยอดรถ offroad และเป็นความฝันของผมในวัยเด็กครับ และวันหนึ่งฝันของผมก็เป็นจริง
ถ้าพอมีอายุหน่อยคงจำโฆษณานี้ได้

http://www.youtube.com/watch?v=jUOQIs0n4v0&feature=related

opel ก็เป็นยอดรถเหมือนกัน ถ้าไม่ดีจริงก็ไม่สามารถทำตลาดสู้กับรถเยอรมันตัวอื่นๆ ได้ นี้คือเหตุผลที่ผมซื้อ opel ครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง