ขอรวบรวมสมาชิก (ภาคตะวันออก) ด้วยครับ

zince · 124997

Offline chai3392

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
ที่สั่นคงจะแก้ไม่อยากครับไม่ต้องรองบไปร้านแม็กซ์ บอกใส่แหวนกันแก้ล้อสั่นไห้หน่อยไม่กี่ร้อยเองครับหายสั่นแน่นอนครับ (ทำมาแล้ว)

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

Offline สุรินทร์

• นักรบพเนจร
  • **
  • No.: 237
  • รุ่นรถ: คอร์ซ่า
  • สีรถ : เขียว
  • เครื่องยนต์: 1400
ขอบคุณครับสำหรับคำชี้แนะ เด่วว่างๆจะลองไปทำ ว่าแต่จะถอดคอลโซล เช๊คหลอดไปซะหน่อย ดูแล้วหมดปัญญาเลย มีท่านใดเคยถอดบ้าง รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำตอบครับ

Offline hongdang.j

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • รุ่นรถ: opel corsa 1.4
  • สีรถ : red
  • เครื่องยนต์: 1.4
รวบรวมสมาชิกภาคตะวันออกครับ

เอาไว้สอบถามเรื่องต่างๆ ทั้ง เรื่องรถ นัดกินข้าว อะไหล่ และฉุกเฉิน ต่างๆครับ

ขอลงชื่อ

รุ่นรถที่ใช้

จังหวัดและอำเภอ (ถ้าค้าขายอะไรก็แจ้งได้นะครับ จะได้ช่วยกันอุดหนุน)

เบอร์โทร(ถ้าให้ได้)

mail & msn (ถ้าให้ได้)

ประมาณนี้ก็ได้ครับ  ;) ;) ;)
ไม่รู้ลำดับที่เท่าไรแล้วนี่  ต้องขอโทษด้วยนะคะ

Offline OD

• *
  • รุ่นรถ: Opel Kadett
  • สีรถ : เขียว
เข้าก๊วนด้วยคนครับ
ชื่อ:อ๊อด
ยูซเซอร์ : OD
อยู่แถวๆ นาป่า ชลบุรีครับ
รถ: Kadett 2Doors.
email:d_serv@hotmail.com

Offline ครูเหน่ง

• *
  • No.: -
  • รุ่นรถ: swing
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1400
ครูเหน่ง  อ.กบินทร์บุรี ปราจีนบุรี

Offline mit

• ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
ครูเหน่ง  อ.กบินทร์บุรี ปราจีนบุรี

ยินต้อนรับครับ ผม ก็ อยู่ ปราจีนบุรีครับ แต่ ทำงานอยู่ กทม.ครับมีอะรัยโทรหาได้ครับ มิตรครับ :'(

ทั้งขายอะหลั่ยและซ่อมครับ กลับ ปราจีนถุกสิ้นเดือนครับ :D

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline Green_3D corsa

• *
  • รุ่นรถ: Corsa 3D
  • สีรถ : Green
  • เครื่องยนต์: C14NZ ( เกียร์ออโต้ )
ขอเข้าด้วยอีกคนครับ
ชื่อ:โอ๋
อยู่ อ.เมือง จันทบุรี
รถ: Corsa 3D สีเขียว
เครื่อง : C14NZ เกียร์ออโต้  :D

Offline krish

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ยินดีต้อนรับ ขอให้รถหายป่วยไวๆ :อุ่น: :อุ่น:

Offline nui

ขอเข้าด้วยอีกคนครับ
ชื่อ:โอ๋
อยู่ อ.เมือง จันทบุรี
รถ: Corsa 3D สีเขียว
เครื่อง : C14NZ เกียร์ออโต้  :D
ยินดีที่ได้รู้จักคับ หนุ่ยคับ  สีเขียวเหมือนกันเลย คอซ่า5ประตู อยู่ตะเคียนคู่คับ

www.opel.in.th
www.toffeeclub.com
www.nokia gang.com
รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

• *
  • เครื่องยนต์: C14NZ ( เกียร์ออโต้ )
ที่จันทบุรีผมสังเกตุ เห็น Corsa 3D , 5D วิ่งกันเยอะพอสมควรเลยนะครับ ขับ Corsa แถวนี้ไม่เหงาดี เพื่อนๆ แก๊งแมวเยอะ ชอบๆ ;D

Offline ออมสินcbt

• *
  • รุ่นรถ: corsa3d
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: 1.4
 :ปลิว:
สวัสดีครับ ชื่อ ออมสินครับ อยู่ แยกนเรศวร ปราจีน
ใช้ คอร์ซ่า 3ประตู สีเทา แถวเซ็นทรัลบางนา รามสองครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เพิ่งได้มาครับ ยังใช้ไม่ค่อยเป็นครับ

• *
สวัสดีครับ ชื่อ ออมสินครับ อยู่ แยกนเรศวร ปราจีน
ใช้ คอร์ซ่า 3ประตู สีเทา แถวเซ็นทรัลบางนา รามสองครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เพิ่งได้มาครับ ยังใช้ไม่ค่อยเป็นครับ

ยินดีต้อนรับครับ ผมสมาชิกใหม่เช่นกัน  กลางเดือนตุลาคมเป็นต้นไป ช่วงวันทำงานผมก็คงอยู่แถว บางนา-ตราด เช่นกันครับ อาจมีโอกาสได้เจอกันบ้าง
เสาร์ อาทิตย์ วิ่ง กลับจันทบุรีคับ ( ชอบกลับบ้าน ติดบรรยากาศบ้านนอก เบื่อเมืองหลวงและ... สงสัยเริ่มแก่ )

Offline mit

• ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ

คนบ้านเดียวกัน
ผม มิตร ครับ อยู่ ถนนต่ำ ครับ....กลับบ้านทุกสิ้นเดือนครับ รับซ่อม และขายอะหลั่ยครับ.......ว่างมานั้งคุยกันครับ แล้วก็ ยินดีที่ได้รู้จักครับผม  :giveme

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline m_pong

• mmmm
หวาดดี อีกครั่งนะครับ วันนั้นใด้เจอกันล่ะ

เวปบอร์ดมีไว้คลายเคลียดอย่าไปซีเรียสเดี๋ยว"บ้า''

Offline OVA

• **
สวัสดีครับ
ผมมารุต ใช้ Vectra A สีนำ้เงินม่วง
ย้ายกลับมาอยู่ปราจีนแล้วครับ อำเภอเมือง กลับมาอยู่กับน้องเมีย เอ๊ยบ้านเมีย
ทำงานที่ทัณฑสถานเปิดบ้านเนินสูง

Offline Kem_rayong

• VIP's Member

ยินดีต้อนรับ ครับ Vectra A สีเขียว ๆ  ครับ ไปปราจีนบ่อย ๆ

มีเพื่อนดี มีหนึ่งถึงจะน้อย
 ดีกว่าร้อยเพื่อนคิด ริษยา
 เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
 ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

kemrayong@hotmail.com                                           
TEL  081-9352246

Offline park69

• *
  • รุ่นรถ: -
  • สีรถ : -
  • เครื่องยนต์: -
สวัสดีคับถือว่าเป็นน้องใหม่คับพึ่งเป็นเจ้าของ Astra van 1.6 คับ
ชื่อ หนุ่ม คับ ทำงานอยู่ ม. บูรพา คับ ต้องขอคำแนะจำจากพี่ ๆ สมาชิกภาคตะวันออกนะคับ
เบอร์โทร 087-6162547 คับ

Offline park69

• *
  • รุ่นรถ: -
  • สีรถ : -
  • เครื่องยนต์: -
กำลังตามหาอู่ทำครัชแถวชลบุรีอยู่เลยคับนี่ ใครพอรู้จักอู่แนะนำกันด้วยนะคับ

Offline R_Raiwah

• **
  • สีรถ : ขาว
  • เครื่องยนต์: C14nz
 ;)ดีคับบบบ.  เบิร์ดคับบ

Corsa 3d สีขาวมุก

เครื่อง c14nz ฝาดำ

อยู่ เมืองชลบุรี. บางปลาสร้อย. คับบ

:ไม่: :หนาว:

Offline pbun

• *
  • รุ่นรถ: Astra caravan V8
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน
  • เครื่องยนต์: เดิมๆ
ท่าจะเงียบเหงามานานเหมือนกันนะ ผมขอมารายงานตัวครับ
ผม...นัน อยู่หลายที่ใน จ.ระยอง(พักตามไซด์งาน ก่อสร้าง) หลักๆก็ มาบตาพุด,ตะพง,ประแสร์...
เพิ่งได้ ASTRA CARAVAN V8 สีบรอนซ์ เครื่องน่าจะเดิมแต่เปลี่ยนเกียร์มาแล้ว เกือบเหมือนคันข้างบน(ไม่รู้รุ่นเดียวกันป่าว) ปีน่าจะประมาณ 96 ครับ
อยากได้ช่างที่รู้ใจของ น้องเปิ้ลรุ่นนี้จังเลย อยากรู้ว่าขาดตกบกพร่องอะไรบ้างหน่ะครับ แล้วมีแผนจะต้องไปติดแก้สด้วยครับ เมื่อเช้าเติม 95 เต็มถังปาไป 2,000 กว่าบาท ท่าทางจะแย่ครับ........ยังไงก็ขอฝากตัวทั้งหัวใจใหญ่ๆไว้ด้วยนะครับ พี่ๆทั้งหลาย เนื่องจากที่สนใจซื้อไว้จากพรรคพวกก็เพราะความรู้ที่แอบๆเข้ามาอ่านในนี้หละครับ....
อ้อ....โทร.ผม 0895448825 เป็นที่ปรึกษา-ออกแบบอาคารและโครงการต่างๆ ตอนนี้เป็นฟรีแล้นครับ ยินดีรับใช้....

Offline earrupz

• *
  • รุ่นรถ: Opel corsa 5D
  • สีรถ : ขาว
ชื่อเอ้อครับ
corsa 5D สีขาวครับ
เดิมสนิทครับ หลังจากนอนอู่ไป2ปี
ตอนนี้วิ่งได้ละครับ อยู่ชลบุรีครับผม

Tel. 081-2097544
E-mail :earr_upz@hotmail.com
Facebook : https://www.facebook.com/Earrupz

Offline sinnawa

• *
  • รุ่นรถ: opel corsa 3dr
  • สีรถ : แดง
ชื่อ          : ตี๋   user sinnawa
รถยนต์     : OPEL corsa สีแดง   
ที่อยู่        : อ.บางปะกง จ.ฉะเชิงเทรา
เบอร์ติดต่อ : 0912020260.....^^

:D :D

Offline phubed

• *
  • รุ่นรถ: Opel Omega B
  • สีรถ : แดงเลือดนก
  • เครื่องยนต์: 2jz vvti
ชื่อต้อมครับ
Omega B แดงครับ
ตอนนี้ลง 2jz vvti
อยู่ชลบุรีครับผม

Tel. 089-5428513
E-mail :j.phubed@gmail.com
line:pb.jandee
 :D

Offline panzerschreck54

• *
  • รุ่นรถ: Corsa B
  • สีรถ : Aquamarine Blue
  • เครื่องยนต์: C14NZ
สวัสดีครับ
ผมชื่อ จ่อย ครับ
ขับ Corsa C14NZ รุ่น 5 ประตูครับ
เมื่อก่อนอยู่แคราย นนทบุรีครับ ตอนนี้ย้ายมาอยู่ที่ อ. วังจันทร์ จฬ ระยองครับ
รถเริ่มงอแงแล้วครับ
ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ

ปล. ผมเป็นผู้ครอบครองรายที่ 6 อยู่ด้วยกันมาร่วมสิบปีแล้วครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง