[ D I Y ] มารื้อ Console Corsa B กันจร้า

thiratoon · 17613

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เมื่อเช้าเหรียญบาท หล่นเข้าไปในคอนโซลครับ ก็เลยหาทางรื้อซะ
« Last Edit: 16 Feb 2010, 23:08 by kamolwat_t »

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline Blackhole

• หนึ่งในใต้หล้า
ขอบคุณครับ แล้วไม่ทราบว่าพอมีวิธีรื้อช่องแอร์ด้านข้างไหมครับ

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ขอบคุณครับ แล้วไม่ทราบว่าพอมีวิธีรื้อช่องแอร์ด้านข้างไหมครับ

คุณ Joofy เคยทำไว้ที่บ้านโน้น Project ไฉไล ผมเคยก็อปไว้ต้องหาก่อนนะครับ
« Last Edit: 31 Aug 2009, 22:20 by Korza »

หนังสือ นักเลงรถ ฉบับที่ 313 เดือน เมษายน 2552  หน้า 143  เขียนเรื่อง D.I.Y ล้างแอร์ด้วยตัวเองไว้ครับ
เขาน้ำยากระป๋องละ 770บาท(ราคาใน Homeworkครับ) ของ Threebond  เจ๋งดีครับ แต่ยังไม่มีเวลาทำของตัวเองเลยครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline jook_corsa

• DekGayRay's
  • コンプリートエンジン
ผมรื้อมารอบนึงละ......แต่ตอนใส่ช่องที่ปล่อยลมแอร์ตรงกลางอะมันติดใส่ยากโคตรๆต้องง้างเอาเลยอะ

ใครมีวิธีใส่ที่ง่ายกว่านี้มั้ย

Offline pukaaak

• นักรบพเนจร
  • **
ดีจังเลยพอดีจะไปให้ช่างทำให้ไฟที่อยู่พอดี  แต่จะลองทำเองดูจะได้รู้ว่าหมู่หรือจ่า :shock: :shock:
ขอบคุณมาก ๆ เลยคะ

Offline benznavy

• นักรบพเนจร
  • **
วันนั้นรื้อไปรื้อมาไฟแผงควบคุมแอร์ดับหมดเลยครับ...สงสัยไปทำอะไรหลุดหรือปล่าวก็ไม่รู้ครับเนีย :แงๆ:เดี๋ยวต้นเดือนต.ค.ต้องกลับไปแกะอีกรอบแถมไฟที่เขี่ยบุหรีผมก็ไม่มีไฟเข้าอีก :please:แงแง

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
อยากร์้อเปลี่ยนไฟอยู่เหมือนกัน แต่ก็ไม่ค่อยกล้าเลยอ่ะ

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
 :ใบเหลือง: :ใบเหลือง: :ใบเหลือง: บาทเดียวต้องลื้อเลยจะคุ้มหรอครับ 20 บาทหล่นไปผมยังไม่ลื้อเลย

:ใบเหลือง: :ใบเหลือง: :ใบเหลือง: บาทเดียวต้องลื้อเลยจะคุ้มหรอครับ 20 บาทหล่นไปผมยังไม่ลื้อเลย

แหม.จาน แบ้งค์ ยี่สิบบาทของอาจารย์มันไม่กลิ้งไปมานี่ เหรียญบาทของผมเสียงดังคร๊าบบบ

อ๋อ ลืมบอกว่า ที่ว่าบาทน่ะ  "บาท ทอง" นะครับ คริคริ :-* :หึหึ:

Offline LukTarn

• หนึ่งในใต้หล้า
ดีจังเลยพอดีจะไปให้ช่างทำให้ไฟที่อยู่พอดี  แต่จะลองทำเองดูจะได้รู้ว่าหมู่หรือจ่า :shock: :shock:
ขอบคุณมาก ๆ เลยคะ

พี่ว่าอย่าเลย ให้ช่างทำนะแระดีแล้ว
คนที่บ้านเคยรื้อช่องแอร์ให้พี่แล้ว
(ช่องที่อยู่ในๆอ่ะเป็นสี่เหลี่ยมใหญ่ๆตรงกลางๆ)
เวลาใส่กลับมันใส่ยากมาก
นะแระ รื้อครั้งเด๋วก็เกินพอแล้วพี่แกบอก
:ใบเหลือง:

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
 :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline nn_jn

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • รุ่นรถ: corsa 5 D
  • สีรถ : เขียว
  • เครื่องยนต์: c14nz
ขอบคุณครับผมได้ข้อมูลจากกระทู้นั้แหละทำให้ผมเปลี่ยนหลอดไฟได้
แต่ตอนใล่กลับนะยากมากจริงๆครับ
แต่มีวิธีครับต้องถอดลิ้นชักที่คอนโซลหน้าออกแล้วเอามือล้วงไปประคองในตัวท่อแอร์กับกล่องแอร์ใส่เข้าไปนะครับแป๊บเดียวสวมได้เลยครับ

ความรู้ไม่เคยเก่าเกินไป :)

Offline monkygod

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ผมอยากแกะคอนโซลไปทำสีมั่ง...  มีพี่ท่านใดพอจะกรุณา สาธิตการแกะให้ผมได้บ้างครับ  :ตาปิ้ง:

คุยกับพี่ช่างสีพี่ทำสีรถให้ เค้าบอกว่าคิด 800 บาท  เลยสนใจอยากทำบ้าง ^^

No body can stop me.

GTA : [G]reat  [T]eacher  [A]tikarn

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ผมอยากแกะคอนโซลไปทำสีมั่ง...  มีพี่ท่านใดพอจะกรุณา สาธิตการแกะให้ผมได้บ้างครับ  :ตาปิ้ง:

คุยกับพี่ช่างสีพี่ทำสีรถให้ เค้าบอกว่าคิด 800 บาท  เลยสนใจอยากทำบ้าง ^^

ก็ให้ช่างสีเค้าแกะให้ดิครับ เพราะช่างสีแกะรถได้ทั้งคันอยู่แล้วแต่บอกให้เค้าระวังหน่อยนะครับมันละเอียดอ่อนเดี๋ยวจะ :omg: :omg: :omg:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline monkygod

• ผู้เยี่ยมยุทธ

ก็ให้ช่างสีเค้าแกะให้ดิครับ เพราะช่างสีแกะรถได้ทั้งคันอยู่แล้วแต่บอกให้เค้าระวังหน่อยนะครับมันละเอียดอ่อนเดี๋ยวจะ :omg: :omg: :omg:

เค้าบอกว่าแกะได้...แต่เค้าไม่ค่อยได้แกะ  และไม่เคยแกะ Corsa  ผมเลยหวั่นๆ 

No body can stop me.

GTA : [G]reat  [T]eacher  [A]tikarn

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
งั้นก็ขอให้โชคดีครับอาจารย์

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

เค้าบอกว่าแกะได้...แต่เค้าไม่ค่อยได้แกะ  และไม่เคยแกะ Corsa  ผมเลยหวั่นๆ 
สำหรับผม เรื่องแกะออกง่ายมากครับ
แกะได้สภาพสมบูรณ์ทุกชิ้น ใช้เวลาไม่ถึงครึ่ง ชม. ก็โล่งโบ๋แล้ว
แต่.. ตอนประกอบกลับนี่สิ มันยากครับ เกิน ชม. ยังไปไม่ถึงไหนเลย..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง