[ D.I.Y ] ไฟส่องถุงขนม( เอาชื่อนี้แล้วกันเนาะ )

sawassdee · 10175

Offline sawassdee

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • นักรบพ่อลูกอ่อน
วันนี้อยู่ว่างๆ  ไม่มีไรทำ  และก็พอดีมีไฟเพดานของ  ISUZU  TFR     อยู่ 1  อัน   เคยคิดหาวิธีว่าจะเอามันมาใช้ประโยชน์อะไรได้ใน  เจ้าตร้า :มั้ง:   คิดออกแล้ว        ;) เคยมั้ยครับ  เวลาเดินทางกลางคืนแล้วคนนั่งข้างๆ  ต้องก้มลงไปควาน  หาถุงขนม หรือของกินที่วางอยู่ทีพื้นใต้เก๊ะหน้ารถ  เพราะมันมองไม่เห็นและไม่มีไฟงัย    ส่วนไฟเพดานนั้นบางทีก็ส่องสว่างไปไม่ถึง แถมยังแยงตาคนขับอีก    มาเริ่มกันเลย           1. รูปแรกหลอดไฟ เพดานของ  ISUZU  ที่ติดตั้งเสร็จเรียบร้อยแล้ว
                2. สวิทย์   ปิด - เปิด    ที่ข้าง พวงมาลัยคนขับ  / หรือ  คนนั่งข้าง จะ  เปิด - ปิด  โดยตรงที่ตัวกล่องไฟเลยก็ได้
                3. ภาพตอนเปิดไฟ  ( ปล.กลางวันไม่มีผล ใช้ตอนกลางคืนเท่านั้น นะจ๊ะ )

« Last Edit: 06 Sep 2009, 21:37 by kamolwat_t »

Opel  Astra F  1994  C16SE  Sedan

Toyota  Corolla  GLXI  1.3   4E - FE   1995

:ปลิว:  ไม่มีภาพประกอบตอนลงมือทำเน้อ   เอาไว้เป็นแนวทางและไอเดีย ก่ แล้วกัน   พอติดตั้งแล้วมันก็เนียนดีครับ  ไม่เกะกะแต่อย่างใด  ;D  ;D

:มั้ง:  D.I.Y.   คราวหน้าที่คิดไว้ก็คือ   บุ พรม ตรงฝากระโปรงหลัง   เวลาเปิดมามันจะได้ดู ไฮโซ  หน่อย  เห็นใน  AE  CLUB  เขา บุ กัน เดี๋ยวจะลองทำตามดูมั่ง  อิ  อิ

จบตอน  DIY   BY   โซ๊ด ดะ

Opel  Astra F  1994  C16SE  Sedan

Toyota  Corolla  GLXI  1.3   4E - FE   1995

Offline teeracha

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
 :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ: ผมกำลังสนใจทำไฟเพดานกลางรถ astra van ของผมอยู่พอดีครับ

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• หนึ่งในใต้หล้า
    • อร่อยจัง (^^  )
หูยย ไฮโซมากค่ะ มีไฟสำหรับส่องหาถุงขนมด้วยงะ  :D  :D  :D
เก่งจัง . .

น่าจะปรับให้มันเป็นไฟสีๆ แล้วก็กระพริบๆ ได้ด้วยนะคะ
แบบ วันไหนคึกๆเปิดเพลงดังๆ ทำเหมือนที่อโคจรน่ะ . . ลองดูคะ อิอิ

หูยย ไฮโซมากค่ะ มีไฟสำหรับส่องหาถุงขนมด้วยงะ  :D  :D  :D
เก่งจัง . .

น่าจะปรับให้มันเป็นไฟสีๆ แล้วก็กระพริบๆ ได้ด้วยนะคะ
แบบ วันไหนคึกๆเปิดเพลงดังๆ ทำเหมือนที่อโคจรน่ะ . . ลองดูคะ อิอิ

:อุ่น:  ถ้าเป็นไฟสี ก่ จะออกเป็นแนวไฟส่องเท้า ของ JAPAN  แน่นอน    ส่วนเครื่องเสียงติดรถตอนนี้  ก่แค่พอฟังเพลงได้อ่ะ  :หนาว:  แถมเวลาแผ่นลายมันยังไม่ยอมอ่านอีก  :dead:      อิ  อิ

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
อันที่วงกลมสีแดงอ่ะคับ มันคืออะไรคับ

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
อุปการณ์ แก็สที่แสบตามากๆครับ
ทำๆกันโปรดระวังไฟมันร่วนด้วยครับเป็นห่วง  :สำนึก:

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

8)  ในวงกลมแดงมันคือ  กล่อง  ATX-4  สำหรับรถที่ติดแก๊สแบบ ออโต สวิทย์น่ะครับ  คิดว่าหลายๆท่านก็คงใช้กันอยู่    ของผมพอเหยียบรอบเกิน 2.000  รอบ  มันก็จะเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก๊สเอง    :อุ่น:

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
8)  ในวงกลมแดงมันคือ  กล่อง  ATX-4  สำหรับรถที่ติดแก๊สแบบ ออโต สวิทย์น่ะครับ  คิดว่าหลายๆท่านก็คงใช้กันอยู่    ของผมพอเหยียบรอบเกิน 2.000  รอบ  มันก็จะเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก๊สเอง    :อุ่น:

รุ่นนี้ใช้ดี โครตทน :-* :-* :-*

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~

เหอๆ ผมนึกว่า เครื่องโมบาย FM TRANSCEIVER  :-[

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

เหอๆ ผมนึกว่า เครื่องโมบาย FM TRANSCEIVER  :-[

อาจารย์โอ้ค เข้าไปลงทะเบียนภาคอีสานด่วนครับ
http://www.opel.in.th/index.php/topic,2003.0.html

Offline packaging13

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
    • ถุงแก้ว

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง