[ข้ามพันธ์] Zafira วางเครื่อง SR20DET

ZeaBiscuit · 34818

Offline ZeaBiscuit

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
Zafira กับเครื่อง SR20DET ฝาแดง เกียร์ AT
พอดีไปเห็นมาที่อู่ครับ เจ้าของบอกว่าไม่มีปัญหาอะไร นอกจากช่วงแรกๆที่ฮีทตอนซัด (ถ้าขับปกติไม่เป็นไร) แต่ตอนนี้แก้ได้แล้ว
ภายในเดิมมาก คันเกียร์เดิม ไมล์เดิม ใช้งานได้ปกติ ถ้าไม่เปิดฝา ก็คงไม่รู้ว่าวางเครื่องมา (ภายในผมไม่ได้ถ่ายรูปมานะ เพราะมันเดิมๆเลย)
เพลาตัด-ต่อ ยังไม่เคยขาด,รูดแต่อย่างใด
แผงแอร์ย้ายไปอยู่ด้านหลังใต้ที่นั่งตอนหลังสุด เห็นตอนยกรถขึ้นฮอย แต่ไม่ได้ถ่ายมา เพราะมัวแต่งงอยู่ ดูแปลกๆ แต่เจ้าของบอกว่าแอร์เย็นเหมือนเดิม พี่ที่อู่บอกว่าข้างหน้าไม่มีที่แล้ว เพราะอินเตอร์ไปแย่งที่อยู่ เลยต้องย้ายมาข้างหลัง

เป็นข้อมูลอ้างอิงเฉยๆครับ ไม่ได้ยุให้ใครวางแต่อย่างใด  8)
« Last Edit: 11 Feb 2009, 22:56 by ZeaBiscuit »

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline chok_cm

• หนึ่งในใต้หล้า
จะได้ลงใน astra van บ้างมั้ยเนี่ย   :please:

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
gq18 ครับพี่เนียนไม่ต้องตัด

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

มัน QG18DE ไม่ใช่เหรอฟ่ะ  :(

SR20 โล้ด  8)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!

Offline Omega VIP

ถ้าเบื่อเครื่อง Ecotec อาจจะไปเล่น SR ก็ได้

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
พี่ก่เบื่อเครื่อง อีโคเทคเหมือนกัน
แต่ขอลองเล่น 1600ดีเซลเทอร์โบ ให้คล่องก่อน ถึงจาเลิกคบ.. ;D

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

นู๋สำลี

• Guest
โค ตะ ระ ชอบเลย คันเนี๊ย พี่เค้าวางสวยด้วยแหละ มันเลยดูน่าขับ

เจ้าของเค้าขฃมีกระบะอีกคัน Strada 4WD เหมือนพี่เลย แต่เค้า J BO แรงสาดดดดดด

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
คันไหนเหรอพี่ เหอะๆๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
โค ตะ ระ ชอบเลย คันเนี๊ย พี่เค้าวางสวยด้วยแหละ มันเลยดูน่าขับ

เจ้าของเค้าขฃมีกระบะอีกคัน Strada 4WD เหมือนพี่เลย แต่เค้า J BO แรงสาดดดดดด

strada ที่บ้าน คันนึง 1J อีกคัน 2J
ตัวลง 2J ตอนนี้ยกลงเปลี่ยนเปน 2J ตัวใหม่แล้ว ทำมาได้ปีกว่าๆเอง เปนฟายรัยไม่รู้ ซดน้ำเก่งมาก..ไม่รู้ว่าเดินระบบแก๊สไม่ดีรึป่าว?

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
เจอแล้วครับ..แผงแอร์..เล่นจับผิดภาพ..อิอิ

www.opel.in.th

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

เจอแล้วครับ..แผงแอร์..เล่นจับผิดภาพ..อิอิ

ตอนหลังสุด ย้ายไปอยู่หลังรถครับ (ใต้ท้องรถด้านหลัง)  ???

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team

ตอนหลังสุด ย้ายไปอยู่หลังรถครับ (ใต้ท้องรถด้านหลัง)  ???

เค้าต้องย้ายเพราะ อินเตอ มาบังหรอพี่

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline hogo55

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
มีเบอร์โทรอู่หรือป่าวครับ ผมสนใจจะวางบ้างครับ

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
Inter cooler  อยู่ข้างป้ายทะเบียนไง

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

มีเบอร์โทรอู่หรือป่าวครับ ผมสนใจจะวางบ้างครับ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,843.msg15350.html#msg15350

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
http://www.to-motor.com/7A-Chevrolet-Zafira

7A วาง Zafira ........

จะวางบ้างเหรอน้าเบิร์ด 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง