PDA ตัวไหนมี GPS เจ๋งๆ มั้งครับ

thiratoon · 9360

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
แนะนำมาหน่อยเน้อ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline ZeaBiscuit

• DekGayRay's
  • ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ถ้าเอามาเล่นเป็น GPS ได้หมดครับสำหรับตระกูล Windows Mobile เพราะปัจจุบันทุกเครื่องใช้ SIRF Star III กันหมดแล้ว

ดีไม่ดีก็อยู่ที่โปรแกรมแล้วครับ เลือกใช้ได้หลายตัว Hardware ไม่ต่างกัน เลือกที่หน้าจอใหญ้-เล็ก ความเร็วสูง-กลาง-ต่ำ ได้ตามชอบเลย  :)

ปล. Asus ก็ถูกดีครับ น่าเล่น

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
การเอา PDA มาเป็น เน มันจะมีข้อจำกัดอยู่นิดหน่อยครับ

เรื่องการรับสัญญาน (ขับๆอยู่อาจหายได้ง่ายกว่า เน แท้ๆครับ) ถ้ามันจับสัญญานไม่ได้ตอนสำคุญๆ นี่หลงเลย... ลงทางด่วนผิดก็แย่แล้ว... :วิญญาณ:

เรื่อง แผนที่ก็อัพเดทได้เรื่อยๆครับ เลือกดีๆมาหลายตัวครับ  :)

การรวน ถ้ามันใช้งานนานๆหนักๆ อาจแฮ้งได้ แต่ก็แค่บางรุ่นครับ... ;D

Asus ราคาตกมากอย่างที่บอมบ์บอกครับ.. ระวังเรื่องแผนที่บางเวอร์ชั่น cpu รับไม่ไหว นี่มันจะดีเลย์ นะครับ.. พาหลงได้เหมือนกัน...  :วิญญาณ:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
1. ดู CPU ว่าเกิน 400mhz มั้ย เพราะถ้าต่ำกว่านี้ ไม่ทันใจแน่นอน
2. หน้าจอ เอากว้างแค่ 3 นิ้วก่เหลือเฟือ
3. คลื่นสัญญาณ บางตัวอยู่ใต้ทางด่วน ก่รับคลื่นไม่ได้แล้ว..

แต่ถ้าจะให้ดี Navigator Gps ราคาถูกๆ จากบอมบ์ไปเลย ลง Sirf Alas III จอ 3 นิ้ว ก่ชิวๆแล้วครับ
4-5 นิ้วมันใหญ่ไป กินไฟเยอะ..
ตอนนี้ราคาก่ถูกลงเยอะเลย

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
บอม  จะบอกว่า PDA ที่มี OS เป็น window mobile ทุกตัวลง GPS ได้ทุกตัวใช่ป่าว
พี่ใช้ HTC Viva  ก็ลงได้สิ   แนะนำโปรแกรมหน่อยจิ
อยากเปลี่ยนจาก Viva เป็นตัวอื่นๆ ที่ราคาใกล้เคียงกัน  จะเล่นตัวไหนดีน่อ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
บอม  จะบอกว่า PDA ที่มี OS เป็น window mobile ทุกตัวลง GPS ได้ทุกตัวใช่ป่าว
พี่ใช้ HTC Viva  ก็ลงได้สิ   แนะนำโปรแกรมหน่อยจิ
อยากเปลี่ยนจาก Viva เป็นตัวอื่นๆ ที่ราคาใกล้เคียงกัน  จะเล่นตัวไหนดีน่อ

ของเดิมก็ใช้ได้ครับ ไปหาตัวรับ GPS ที่เป็น Bluetooth มาทำงานด้วย เดี๋ยวนี้ตัวล่ะสองพันได้มั้งครับ แล้วลงโปรแกรมก็ใช้ได้

เรื่อง PDA ตอนนี้ร้างไปนานมากแล้วครับ เครื่องรุ่นใหม่ๆบอมบ์ไม่ได้จับเลย ลองหาเว็บอ่าน Review ดูดีกว่าครับพี่ แต่ถ้าจะให้แนะนำร้านให้ อันนี้ไม่มีปัญหาครับ ร้านที่ PDA ที่เปิดมานานกว่า 5 ปีที่ Fortune รู้จักผมหมด  :)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ผมใช้ Samsung Omnia I    เจือกเร็วกว่า Garmin 203 ที่ยึดอิต้นมาอีก หาสันญาณได้เร็วคือกัน
แต่มีข้อเสียคือ เวลามีคนโทรเข้ามันจะหยุดทำงานแป้บ จนกว่าจะวางสาย   ก็เลยต้องมี GPS แยกอีกตัว

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมใช้ Samsung Omnia I    เจือกเร็วกว่า Garmin 203 ที่ยึดอิต้นมาอีก หาสันญาณได้เร็วคือกัน
แต่มีข้อเสียคือ เวลามีคนโทรเข้ามันจะหยุดทำงานแป้บ จนกว่าจะวางสาย   ก็เลยต้องมี GPS แยกอีกตัว

ชิ อัพ แผนที่ใหม่ยัง... :มั้ง:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz

ชิ อัพ แผนที่ใหม่ยัง... :มั้ง:

เอามาถึงก็  อัพ  map  thai  ใหม่เลย

ไม่ไหว ๆ ตอนยังไม่อัพ  หลงกระจาย  เอิ๊กๆๆๆๆ

:)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

เอามาถึงก็  อัพ  map  thai  ใหม่เลย

ไม่ไหว ๆ ตอนยังไม่อัพ  หลงกระจาย  เอิ๊กๆๆๆๆ

:)

ก็เค้าขี้เกียจ อ่ะ...  :-[

lap Time

Offline benznavy

• นักรบพเนจร
  • **
ของผมใช้ o2atom กับ gps bluetoothนะครับรับสัญญาณโอเคครับ...อิอิ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง