มารายงานตัวครับ....คนใต้...

Joofy · 72579

Offline 2000ips

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขอพลังจงสถิตกับท่าน
ดันหน่อย

เงียบจัง

ชื่อ ศักดิ์ ครับ

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA
BMx อีก 3 แค่เติมลมยาง

I Love Opel

Offline chai3392

• No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
สวัสดีครับผมชื่อเอครับ อยู่ตรังครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับมีใครอยู่ตรังบ้างครับ
หายไปเลยนะครับทั้งในเวปและในเฟส

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

Offline สุรินทร์

• นักรบพเนจร
  • **
  • No.: 237
  • รุ่นรถ: คอร์ซ่า
  • สีรถ : เขียว
  • เครื่องยนต์: 1400
              เพิ่งรู้นะว่าคุณชัยเป็นคนใต้ ผมคนสุราษฎร์ แต่ทำงานที่บ้านฉางระยอง อายุ ห้าสิบต้นๆ ขี่คอร์ซ่า 3 ประตู เพิ่งได้มา (ไม่รู้แก่ไปเปล่า)  เมื่อก่อนใช้ แอสตร้า 4 ประตู มันใหญ่ไปก็เลยหารถเล็กๆใช้  มีปัญหานิดหน่อยคือว่า ช่วงล่างของตอร์ซ่าคันของผม ช่วงหน้ามันนื่มมากๆ เวลาตกหลุมจะดังตึงๆ เหมือนโช๊คกระแทกด้านบนเลย อยากให้แข็งกว่านี้ และสูงกว่านี้อีกซักนิ้วนึง ส่วนช่วงล่างด้านหลังก็แข็งมากๆ กดไม่ลงเลย ไม่ทราบว่าของเพื่อนๆ เป้นเหมือนกันหรือเปล่า อ้อ รถผมเหมือนของคุณชัยเลย

Offline chai3392

• No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
              เพิ่งรู้นะว่าคุณชัยเป็นคนใต้ ผมคนสุราษฎร์ แต่ทำงานที่บ้านฉางระยอง อายุ ห้าสิบต้นๆ ขี่คอร์ซ่า 3 ประตู เพิ่งได้มา (ไม่รู้แก่ไปเปล่า)  เมื่อก่อนใช้ แอสตร้า 4 ประตู มันใหญ่ไปก็เลยหารถเล็กๆใช้  มีปัญหานิดหน่อยคือว่า ช่วงล่างของตอร์ซ่าคันของผม ช่วงหน้ามันนื่มมากๆ เวลาตกหลุมจะดังตึงๆ เหมือนโช๊คกระแทกด้านบนเลย อยากให้แข็งกว่านี้ และสูงกว่านี้อีกซักนิ้วนึง ส่วนช่วงล่างด้านหลังก็แข็งมากๆ กดไม่ลงเลย ไม่ทราบว่าของเพื่อนๆ เป้นเหมือนกันหรือเปล่า อ้อ รถผมเหมือนของคุณชัยเลย
หาสปริงของคอร์ซ่าตัวนอก vita ใส่ เคยทำให้น้องที่ซื้อไปใช้ที่มุกดาหาร ตกหลุมล้อไม่ครูด  และสูงขึ้น ด้วยน่าจะได้ดั่ง ใจต้องการ :) :)

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

Offline สุรินทร์

• **
  • No.: 237
  • รุ่นรถ: คอร์ซ่า
  • สีรถ : เขียว
  • เครื่องยนต์: 1400
           ขอบคุณครับ ที่แนะนำ ไว้ทำได้เมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบนะ

Offline sawfee

• ผู้เยี่ยมยุทธ
สมาชิกนครศรีธรรมราช มีไหวพริบ
วันที่31 ต้องเดินทางไปนคร ครับ

ขอบคุณครับ

Opel Cosa 5D 1.4  8V  AT
ซอพี (ยล.)
มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
133 ถ.เทศบาล3 ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา 95000
Phone : 0862952855
อยู่เว็บนี้  ได้อะไรมากกว่าที่คิด

Offline rmphuket

:drink:     เอ้า...ทางใต้หายไปนาน...ต้องออกมาขับขานกันซีบ้าง...ปุจฉา...ถ้าจะเอา Corsa ใช้ E85 E20 E อะไรก็ แหล้ว แต้....1) ติดกล่องคอนโทรล การจุดระเบิด(......)ระเบิด..อาไร เอ่ย ติดตั้งตามร้านรับติดตั้ง   น่าจะถูกน๊ะ เพราะเรามีหัวจ่ายเดียว   2) เปลี่ยนสายน้ำมัน ทั้งหมด ให้ทนกับ...E ทั้งหลายแหล่ คำถามมีอยู่ว่าเครื่องเราจะทนทานพอไหมที่จะรับน้ำมันประเภทนี้มั้ย....และจะมีวิธีไหนบ้าง อยากประหยัด แต่ไม่อยากติดแก๊ส ในวงเงินที่เรา ชาว Corsa รับได้.....เอ้าใครรู้ช่วยตอบทีจ้า..... :หึหึ:

Offline bancha

• **
  • 091-0374858
  • No.: 267
  • รุ่นรถ: opel corsa 3D 1.4i
  • สีรถ : ขาว
  • เครื่องยนต์: เครื่องเดิม เกียร์ auto
สวัสดีครับผมชื่อเอครับ อยู่ตรังครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับมีใครอยู่ตรังบ้างครับ
หายไปเลยนะครับทั้งในเวปและในเฟส

ยังอยู่ครับพี่ชัย

091-0374858

:มั้ง:ไปเช็คกับผู้ติดตั้งมาแย้ว...แฮ แฮ...ติดไม่ได้ ไม่มีหัวต่อของสายต่อของหัวจ่ายเดียว มีแต่ของมอไซด์ กลัวแรงดันน้ำมันมะพอ.....และกล่องคอนโทรล เป็นแค่ตัวปรับจ่ายน้ำมันให้มากขึ้นตามแต่ชนิดของน้ำมัน เพื่อให้รถมีแรงพอ ไม่งันเหยียบแล้ว วอด...แต่ที่แน่ๆต้องเปลี่ยนสายน้ำมันทุกชิ้นที่น้ำมันผ่านจนมาถึงหัวฉืดทั้งหมดจ้า...... :หึหึ:

Offline Sayz Bin-yoh

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
    • Sayz Store
  • รุ่นรถ: OBC
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน
  • เครื่องยนต์: X20XEV
คนปัตตานีครับ ใช้ Corsa 5 ประตูครับ :D :D :D

นานมากแล้วนะ ที่เราไม่ได้เข้าweb โอเปิ้ล แต่ไม่เป็นไร พวกเราอยู่เป็นอมตะนิรันดร์การอยู่แล้ว rmphuket ก็คือ RM(Resident Man/Resident Manager) ภูเก็ตอยู่ดี มีอะไรให้ช่วยก็บอกสอบถามได้น๊ะครับ ตอนนี้เป็น Branch Manager ของบริษัทรถเช่า Sixt Rent A Car ที่สนามบินภูเก็ต เบอร์โทรติดต่อครับ 089 5919 842 / 087 513 5222 เมื่อเร็วๆนี้ ต้น กมลวัฒน์ แนะนำเบอร์ผมให้้กับผู้ใช้ Cosa ที่สุราษฎร์ ได้แนะนำให้เรียบร้อยแล้วครับ
ปล. :หนาว:คิดว่ายังติดหัวเชื้อน้ำยาล้างห้องเครื่องต้นอยู่ 1 ขวด :สำนึก: 5555 ;D มาเอาที่ภูเก็ตเองนะ มะส่ง (คิดถึงทุกคนนะ)  :bye:

Offline Manaschai

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • No.: ขอด้วยครับ
  • รุ่นรถ: Opel vectra b 2.0 M/T
  • สีรถ : Gold
  • เครื่องยนต์: X20XEV
สวัสดี สมาชิกทุกท่านครับ อยู่ ยะลา
VECTRA B  M/T  GLOD

ชื่อ นาย มนัสชัย สุภสิริรัชต์ ชื่อเล่น ฉาย อ.เมือง จ.ยะลา 95000  080-7127426

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง