เที่ยวเขื่อนลำตะคอง เขายายเที่ยง กราบหลวงปู่โต และย่าโม

Guest · 17334

ช่อบุญ

• Guest
ได้ไปมาแย้วจ้าสมดังตั้งใจที่รอมาน้านนาน :)
และก็มีรูปวิวสวยๆมาฝากจ้าพร้อมบ้านพักที่แสนจะถูกมากๆ
เฉพาะค่าใช้จ่ายงานนี้หมดไปค่าแกส 700บาทไปกลับ630 โล แต่เอาน้องเรย์ R 9  ออโต้ เครื่อง 1.7 ฝึกเดินทางไกล
เพราะว่าให้น้องโอพักผ่อนสามวันหลังจากหนื่อยกะแขกบ้านแขกเมืองตั้งแต่ต้นเดือนและวันนี้ก็เป็นหน้าที่ของของโอจนกว่าแขกจะกลับ
บ้านกลับเมืองขอโชว์น้องเรย์นิดนุงนะเพราะยังไงก็รักน้องโออยู่แล้ว :)   :)
อันนี้วิวที่เขายายเที่ยงกะที่พักของเขื่อนลำตะคองของกรมชลประทาน
ห้องพักแสนจะถูกมากๆ

ช่อบุญ

• Guest
ต่อด้วยไปไหว้หลวงปู่โตและถ่ายรูปกะพระเอกตลอดการแย้วดูว่าใครหล่อกว่ากานจ๊ะ 8) 8)

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• หนึ่งในใต้หล้า
    • อร่อยจัง (^^  )
 :D
เิริ่มออกเดินทางท่องเที่ยวกันแล้ว

เอ่อ พี่ช่อค่ะ ที่นุ่งขาวนั่นใช่คุณสรพงษ์รึป่าวงะ :มั้ง:

ช่อบุญ

• Guest
จากนั้นก็เดินทางต่อไปไหว้ย่าโมและตอนกลับแวะตลาดข้างทางและแวะฟาร์มโชดชัย
แต่เสียดายนิดนุงลุงชัยถ่ายรูปตอนที่กะลังรีดนมวัวไม่ติด ;D ;D

Offline ยัยแมวอ้วน

• Moderator
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
    • Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
 :) :)

็แฮปปี้มั๊ก ๆ เลยค่า^^

แอบหนี้น้องเฟลอไปเที่ยวกัน 2 ต่อ 2 เลยน้า  อิอิ

:-[ :-[

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

ช่อบุญ

• Guest
:D
เิริ่มออกเดินทางท่องเที่ยวกันแล้ว

เอ่อ พี่ช่อค่ะ ที่นุ่งขาวนั่นใช่คุณสรพงษ์รึป่าวงะ :มั้ง:

ใช่จ้าถ้ามีโอกาศมะนาวมาเที่ยวดิสวยมากเลย :)

Offline bat

• bat
พริตตี้ที่ถ่ายกะรถ สวยนะ  8) 8) 8) 8)
วัดที่สรพงษ์สร้างสวยดีนะครับ  ไว้มีโอกาสเมื่อไหร่จะไปมั่งครับพี่  :D :D :D

ช่อบุญ

• Guest
 :-*อยากไปเมื่อไร บอกมาเลยเดี๋ยวให้ ลุงชัยประสานให้ อยากบอก ลาบปลา จากพ่อครัว ที่นี่ อาหย่อยมากจนลืม ทานอย่างอื่น เลยนะ มีห้องประชุม ค่าบำรุง ๕๐๐ เอง ส่วนกลางสนาม มีเวทีถาวรพร้อมบริการ ราคาน่าจะถูกหรือฟรี นี่แหละ ที่กางเต๊นมากมายแถมพาเที่ยว ชม การผลิตไฟฟ้าด้วยกังหันลม  ตามรูป ที่เห็น ตอนนี้ มีเพียง สองตัว ตามโครงการ ๑๒ ตัว :please:

ช่อบุญ

• Guest
ม่ายช่ายวัดนะเป็นคล้ายๆ กับ สถานที่สำคัญทางพระพุทธศาสนา ไม่มีพระไม่มีโบสถมีแต่สาธุชน  แถมเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวราดหน้า เฉาก๊วยน้ำแดง และข้าวเกรียบปากหม้อด้วยละทุกอย่างฟรีเว้นแต่ จะจ่าย ก้ เอาเงินใส่กล่องบริจาค ขอแบ่งบุญให้ทุกท่าน สมาชิก โอเปิล อิน ไทย ด้วยนะจ๊ะ ;)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ไปวัด ไปทำบุญนี่ต้องสาธุๆๆๆๆครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ลุงชัย อิ่มบุญมาาาาาากเลยแระงานนี้

ดูดิ แน่นท้องเปรี๊ยะ !!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Omega VIP

วิหารหลวงปู่โต  ไปเมื่อปีที่แล้วครับ  ตอนนั้นยังสร้างได้ไม่เท่าไรเลยครับ  ห้องน้ำสะอาด  อาหารทานในนั้นดีกว่าข้างนอกครับ  รสชาติไม่ได้เรื่อง

สุดท้ายเวลาไปอีสาน  ขากลับต้องแวะทานสเต๊กที่ฟาร์มโชคชัย  ทุกครั้งเลยอ่ะครับ อร่อยมาก ช่วงนี้ทานเจ  เลยบรรยายมากไม่ได้ครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ขอร่วมอนุโมทนาบุญกุศลที่ไปทำมาในครั้งนี้ด้วยนะครับ  สาธุ..สาธุ..สาธุ..อนุโมทามิ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline peppy

• No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ

Offline zince

วิหารหลวงปู่โต  ไปเมื่อปีที่แล้วครับ  ตอนนั้นยังสร้างได้ไม่เท่าไรเลยครับ  ห้องน้ำสะอาด  อาหารทานในนั้นดีกว่าข้างนอกครับ  รสชาติไม่ได้เรื่อง

สุดท้ายเวลาไปอีสาน  ขากลับต้องแวะทานสเต๊กที่ฟาร์มโชคชัย  ทุกครั้งเลยอ่ะครับ อร่อยมาก ช่วงนี้ทานเจ  เลยบรรยายมากไม่ได้ครับ

น้องชาย ทานเจอย่างเดียวหรือเปล่า หรือว่าถือศิลด้วยอะ  8) 8) รู้นะว่าห้ามอะไร  8) 8)

... ลุงชัยครับครับ พุงล้ำเส้นแล้วอะครับ เดี๋ยวไม่หล่อนะครับ อิอิ
ไปเที่ยวกัน 2 คน น่าอิจฉาจัง หาคู่เที่ยวด้วยไม่ได้เลย  :-* :-*

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline Omega VIP

น้องชาย ทานเจอย่างเดียวหรือเปล่า หรือว่าถือศิลด้วยอะ  8) 8) รู้นะว่าห้ามอะไร  8) 8)

... ลุงชัยครับครับ พุงล้ำเส้นแล้วอะครับ เดี๋ยวไม่หล่อนะครับ อิอิ
ไปเที่ยวกัน 2 คน น่าอิจฉาจัง หาคู่เที่ยวด้วยไม่ได้เลย  :-* :-*

พี่ชายอย่ามาบ่น  สาวโคราชอ่ะ  ไป Fun แล้วทิ้งรึเปล่าครับ

ป.ล. Fun = สนุกนะครับ   อย่าคิดมากมาย

Offline LukTarn

วิหารหลวงปู่โต  ไปเมื่อปีที่แล้วครับ  ตอนนั้นยังสร้างได้ไม่เท่าไรเลยครับ  ห้องน้ำสะอาด  อาหารทานในนั้นดีกว่าข้างนอกครับ  รสชาติไม่ได้เรื่อง

สุดท้ายเวลาไปอีสาน  ขากลับต้องแวะทานสเต๊กที่ฟาร์มโชคชัย  ทุกครั้งเลยอ่ะครับ อร่อยมาก ช่วงนี้ทานเจ  เลยบรรยายมากไม่ได้ครับ

น้องชาย ทานเจอย่างเดียวหรือเปล่า หรือว่าถือศิลด้วยอะ  8) 8) รู้นะว่าห้ามอะไร  8) 8)

ไปเที่ยวกัน 2 คน น่าอิจฉาจัง หาคู่เที่ยวด้วยไม่ได้เลย   :-* :-*

น้องซิ้น ก็นี่ไงไปเที่ยวจีนคราวนี้ก็ IMPORT เข้ามาเล้ย
ขาว สวย หมวย อึ๋ม.....

อิจฉา คู่หนุ่มสาว คู่นี้จริ๊ง..จริง..
วัยรุ่นอย่างเราเซ็งเลย ไม่ค่อยได้ไปเที่ยวไหนกะเค้าเล้ย...

;D ;D

Offline cherryjaa

พี่ช่อแอบหวานกะลุงชัยหรอค่ะเนี้ย... :) วิวสวยดีนะค่ะ แล้วทริปนี้ขาดน้องเฟลอได้ไงค่ะเนี้ย รึว่ากะว่าให้คุณปู่ไปสวีทกะคุณย่าค่ะ.. ;) ;) :-*

ช่อบุญ

• Guest
 :เครียด: ตอนนี้ พี่ น่ะเครียดเลยลุงท้องโต ขึ้นทุกวัน มีแต่ กิน กินกินและก็กิน อะไรซะอีกล่ะ ลูกสาวกะ ลูก เขย มาเยี่ยมจากเมืองผู้ดี ต้อง บริการ พาทัวร์ ทุกวัน ออกสาย กลับดึกกินอาหาร วันละ สี่มื้อ เกือบทุกวัน ลูกสาวลุง มา สามสัปดาห์ สงสัยพอ ส่งแขกเรียบร้อย ลุงคงคลอดพอดี แตพี่ก้ผอมเอา ๆ เพราะต้องดุแล บ้าน มากขึ้น ดีนะ ตอนนี้ลุง เลิกดื่มไปแล้วมิงั้นคงคลอดก่อนกำหนด แน่เลย :หนาว:

Offline cherryjaa

:เครียด: ตอนนี้ พี่ น่ะเครียดเลยลุงท้องโต ขึ้นทุกวัน มีแต่ กิน กินกินและก็กิน อะไรซะอีกล่ะ ลูกสาวกะ ลูก เขย มาเยี่ยมจากเมืองผู้ดี ต้อง บริการ พาทัวร์ ทุกวัน ออกสาย กลับดึกกินอาหาร วันละ สี่มื้อ เกือบทุกวัน ลูกสาวลุง มา สามสัปดาห์ สงสัยพอ ส่งแขกเรียบร้อย ลุงคงคลอดพอดี แตพี่ก้ผอมเอา ๆ เพราะต้องดุแล บ้าน มากขึ้น ดีนะ ตอนนี้ลุง เลิกดื่มไปแล้วมิงั้นคงคลอดก่อนกำหนด แน่เลย :หนาว:

8) 8) 8) ตอนแรกอ่านที่พี่ช่อว่าพี่ช่อผอมเอาๆ นึกว่าลุงชัยแย่งกินหมดซะอีกค่ะ  ถ้าไงพี่ช่อลองแนะนำให้ลุงชัยพาลูกๆไปเที่ยวที่อยุธยาที่ตลาดน้ำคลองสระบัวดูได้นะค่ะ เปงตลาดน้ำที่ดูดีไฮโซมากอ่าค่ะ คิดว่าเค้าน่าจะชอบกันนะค่ะ เดววันหลังจะเอารูปลงมาให้ดูกันนะค่ะ ;D ;D

Offline joyalice

• Moderator
  • JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
ฮ่าาาาา น่าสนุกๆๆๆ ^__^ วัดสวยดีค่าาา

เอาใจช่วยพี่ช่อสู้ๆ นะค๊าา ทานเยอะๆ ค่าา จะได้ตามกะลุงชัยทันค่าา ฮี่ๆๆๆ ^____^

Offline pluskit042

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
    • ทัวร์จีน
เหรอ อืมๆ... :pray

ทัวร์จีนสนุกต้องที่ เดอะ ฟีนิกซ์ 999

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
บนเขายายเที่ยงอากาศเย็นดีนะครับ เคยขึ้นไปเหมือนกันครับ 8) :-[

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง