ใครพอรู้เรื่องภาษีนำเข้ารถยนต์ใช้แล้วบ้างครับ

aor · 6080

Offline aor

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
พอดีว่า ชีพจรรองเท้าอีกแล้ว มีอันต้องระเห็ดไปอยู่และทำงานในต่างประเทศหลายปี โชคดีที่ที่จะไปอยู่รถพวงมาลัยขวาขับชิดซ้ายเหมือนไทย เลยคิดจะสั่งโอเปิ้ลมือสองจากญี่ปุ่นเข้าไปใช้ แล้วเมื่อย้ายกลับมาคงได้ขนกลับเมืองไทยแน่ แต่ก็กำลังคิดถึงภาษีอากรต่าง ๆ ที่จะต้องเสียเมื่อนำรถเข้า น่าจะอยู่ประมาณ 200% แต่ยังไม่มีความรู้เลยว่าเจ้าหน้าที่ศุลกากรเขาประเมินค่าตัว/ราคารถกันอย่างไร สนใจคอร์ซ่า ซี อยู่ สวยดี กระทัดรัด เจ้าแอสตร้า จี ก็ไม่เลว เครื่องพันแปด ตัว 5 ประตู รูปทรงสวยถูกใจ เลือกไม่ถูกเลย

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
พอดีว่า ชีพจรรองเท้าอีกแล้ว มีอันต้องระเห็ดไปอยู่และทำงานในต่างประเทศหลายปี โชคดีที่ที่จะไปอยู่รถพวงมาลัยขวาขับชิดซ้ายเหมือนไทย เลยคิดจะสั่งโอเปิ้ลมือสองจากญี่ปุ่นเข้าไปใช้ แล้วเมื่อย้ายกลับมาคงได้ขนกลับเมืองไทยแน่ แต่ก็กำลังคิดถึงภาษีอากรต่าง ๆ ที่จะต้องเสียเมื่อนำรถเข้า น่าจะอยู่ประมาณ 200% แต่ยังไม่มีความรู้เลยว่าเจ้าหน้าที่ศุลกากรเขาประเมินค่าตัว/ราคารถกันอย่างไร สนใจคอร์ซ่า ซี อยู่ สวยดี กระทัดรัด เจ้าแอสตร้า จี ก็ไม่เลว เครื่องพันแปด ตัว 5 ประตู รูปทรงสวยถูกใจ เลือกไม่ถูกเลย
จะกลับอีกหลายปี หรือใกล้กลับแล้วครับ *-*
ถ้าอีกนาน เห็นถามแต่เนิ่นๆเชียว
เรื่องภาษีไม่ทราบแฮะ 55+
ต้องลองถามพวกนำเข้ากระมัง

ไม่งั้นแยกชิ้นหิ้วมาครับ

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

ช่อบุญ

• Guest
 :-*ไมยากค่ะ  ลองเข้าไปในเวป ของกรมศุลกากรดูเค๊า บรรยายละเอียดมาก เลย  อ่านนานแล้วก่อนนี้เคยคิดเช่นกัน สุดท้าย ขอบาย  ประเทศเรากลัวรถ ล้นบ้าน ล้นเมือง เลยออกระเบียบ ซะต้องเปลี่ยนใจ พอจำได้ ว่า  รถที่นำเข้าจะต้อง ถูกประเมินราคา และคิดค่าเสื่อม ราคา ตามอายุใช้งาน ตามด้วยการคิดภาษี และยังต้อง เสียค่าระวางบรรทุกมากับเรืออีก ลองเข้าไปดู ซิคะแล้วก็ต้องถอดใจ :หนาว:

Offline aor

ถ้าราคาตั้งต้นก่อนประเมินภาษีต่าง ๆ ไม่สูงเกินไป ผมก็ยินดีจ่ายภาษี 200% ครับ เบ็ดเสร็จราคาอาจประมาณสี่-ห้าแสน ก็เอาครับ สำหรับโอเปิ้ล 1.4 - 2.2 ที่มีให้เลือกในขณะนี้ ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลและคำแนะนำครับผม

Offline peppy

• DekGayRay's
  • หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
ถ้าผมจำไม่ผิดถ้าเราครอบครองเกิน3หรือ5ปีเอากลับบ้านได้นี่ครับแต่เสียภาษีไรไม่แน่ใจอย่างเดียว

แต่ผมว่าอย่างของพี่อ้อไม่น่ามีปัญหาอะไรนะคับซิกแซกหน่อยไม่น่ายาก

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เท่าๆที่รู้ครอบครองเกิน 3 ปีมั้ง และศุลกากรก่จะเอามาเปรียบเทียบราคา+บวกค่าเสื่อมอย่างพี่ช่อว่า
แต่ยังงัยๆ ก่ไม่พ้นไอ้ตัว 300% อีกตัวครับ
สรุป.. ไม่ถูกเงินแน่นอน แต่ถูกใจครับ..!!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline bat

• bat
คุณอ้อจะไปอยู่ประเทศไหนครับ ไปหลายปีคงคิดถึงบ้านแย่เลย แต่ยังไงก็เข้าเวปเราได้อยู่นะ :) :)

Offline aor

ไม่ใกล้ไม่ไกล ไปเมืองแขกครับคุณ bat ข้างล่างนี้เป็นตัวที่สนใจอยู่ เป็น Hatchback 5 ประตู ไม่ก็ตัว Caravan ไปเลย

Offline aor

ไม่ก็คันนี้ไปเลย เครื่อง 2.2 จริง ๆ แล้วไม่ได้ชอบสีแดงเลย แต่คันนี้น่าจะ option สุด ๆ แล้ว

Offline aor

ภายในกันบ้าง

เครื่อง 2.2 รุ่นเดียวกับใน Zafira ซึ่งอู่พี่สินดูแลให้ได้

Offline aor

หรือจะเอาพี่ใหญ่ Omega รุ่นปี 2000 ไปซะเลย เครื่อง 2.5 เบาะหนัง ล้อ Steinmetz

Offline aor

แต่ให้เลือกก็คงไม่เอา แม้ว่าความสะดวกจะสบายจะดีสุด แต่ค่าบำรุงรักษาก็มากตามไปด้วย ส่วนตัวว่ารูปทรง หน้าตามันยังไม่โดนใจน่ะ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ไหนๆก็ไหนๆ เอา G ไปเลยครับพี่... :D :D :D :D

ส่วนคันที่บ้าน... ผมขอปีนไปขโมยเอาไปก๊อตจิ มาใส่เล่นนะครับ...  ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline aor

Tigra ก็สวย แต่เก่าไปนิด ล้อ Steinmetz แถมแม็คเดิมอีกชุด

Offline aor

ต้นครับ จริง ๆ แล้วพี่ก็อยากได้ตัวคอร์ซ่า ซี น่ารักมาก โดยเฉพาะตัวสีหวาน ๆ อย่างฟ้า ส้ม เหลือง มีตัว GSi ด้วย เครื่อง 1.8

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ต้นครับ จริง ๆ แล้วพี่ก็อยากได้ตัวคอร์ซ่า ซี น่ารักมาก โดยเฉพาะตัวสีหวาน ๆ อย่างฟ้า ส้ม เหลือง มีตัว GSi ด้วย เครื่อง 1.8

อิอิ เครื่อง ถ้ามันพังก็เอาซาฟิร่าลงได้เลยฮะพี่... สะบาย..  :D ;D ;)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เค้าชอบตัวนี้อ่ะ  งามๆๆ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline aor

สีหวาน ๆ อย่างนี้ มันน่า...

Offline aor

ส่วนเจ้านี้ พิเศษจริง น้อง ซี GSi เครื่อง 1.8

Offline aor

น้อง บี หลังคาผ้าใบ ไม่ค่อยได้เห็นกัน

Offline aor

คอร์ซ่า ซี แบบ 3 ประตู ที่ญี่ปุ่นดูเหมือนว่าไม่ค่อยจะมี จำได้ว่าประมาณปี 2006 โอเปิ้ลเลิกทำตลาดที่ญี่ปุ่น

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เค้า จะเอาคันนี้..ง๊ามงาม

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline Omega VIP

เค้า จะเอาคันนี้..ง๊ามงาม

อยากได้จัง  สวยอ่ะครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง