2552_10_23-24 รายงานการเดินทางหลังจากเสร็จสิ้นภาระกิจ มิทติ๊งฯ ปลูกพืชอาหารช้าง

Guest · 50806

ช่อบุญ

• Guest
 :drink:กลับถึง บ้านเรียบร้อย เมื่อเวลา ๒๐๐๐ น.ดินทางสวัสดิภาพ ทั้งรถและ ผู้โดยสาร
       - เดินทาง ๔๔๗ ก.ม.
       - เติม แอล พี จี ๗๐๐ บาท ถึงบ้าน แกสเหลือ อีก ๓ จุด ประมาณ ๘๐ เปอรืเวนต์ ของถัง ๕๘ลิตร
      อยากบอกว่า สนุกสนาน มากมาย ทั้งๆ ที่ ไม่ได้ลงแพใหญ่  ปลื้มกับการได้มีโอกาส ช่วยเหลือ ช้าง วัยเกษียณ ที่ลำบากมามากมายก่อนมาอยู่ ณ. ศูนย์ฯแห่งนี้ ต้องกลับมาเยือนอีกครั้งแน่นอน ขอบตุณ น้อง บัติ ทีทำให้ มีโอกาศ ร่วมกิจกรรมดีๆ เช่นนี้ และขอบคุณคณะทำงาน ของ Opel In Th ทุกท่าน ขอบคุณ
ป.ล. ทราบ ว่า น้องบัติ ถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ

น้องจิ๊ด น้องไผ่ ถึงเชียงใหม่เรียบร้อย
                    น้องปีสาจแดงน้องตาล ถึงบ้านเรียบร้อย
                    น้องชนัต ถึงบ้านเรียบร้อย
                    ก๊วน ตะวันออก น้องเข็ม ถึงชลบุรี เรียบร้อย
                    หนานมา และน้องเอ็ม ใกล้ถึงบ้านเช่นกัน สัตหีบ กะระยอง
                    น้องเป๊บ น้องเจี๊ยบกะน้องจอยถึงบ้านเรียบร้อยเช่นกัน

จบรายงานข่าว ค่ะรูป คอยดู ละกัน วันนี้ชัก หมดแรง จ้า และสุดท้าย ขอขอบคุณ น้า ริน ที่ ส่งความห่วงใย ไปหาตอนอยู ที่สพานข้ามแม่น้ำแคว ขอบคุณค่ะ.....    
« Last Edit: 26 Oct 2009, 10:29 by jeedz »

Offline Aramiss

• ผู้เยี่ยมยุทธ
    • www.sartrayuth.org
ขอบคุณสำหรับรายงานครับพี่.... :) :) :)

แต่ผมอดกลางอากาศ... :-X :-X :-X

Hobby : Flyfishing & Traditional Archery

Work : Thai-Sword Fighting Master & Weapon Maker

Jop : Drive Opel Vectra B

Offline ksuchon

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • Pen-Gay Team
งานนี้ไม่มี ลูกเจ้าพ่อช้างร้อง หรอครับ อิอิ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
งานนี้ไม่มี ลูกเจ้าพ่อช้างร้อง หรอครับ อิอิ

เอ็งไม่ได้ไปดิ  5555

ลูกเจ้าช้างร้อง ดูมันคิด  5555

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

ช่อบุญ

• Guest
  :ปลิว: :ปลิว:รวมพลก่อนเดินทาง"ป.ต.ท.นครชัยศรี"

ช่อบุญ

• Guest
 :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:เยือนโรงถ่าย "พร้อมมิตรโรงถ่ายภาพยนต์พระนเรศวร"
 ปืนโตจริงๆ นะ จ๊ะ ไม่เชื่อลองดู จิ
« Last Edit: 25 Oct 2009, 10:03 by ช่อบุญ »

ช่อบุญ

• Guest
 ??? เยือน เมืองหงสาวดี

ช่อบุญ

• Guest
 :Dกลับมาเมืองโยเดีย(อยุธยา)

ช่อบุญ

• Guest
 :น้ำร้อน:คูณย่า...ใครหว่า

ช่อบุญ

• Guest
 :-[จาออกศึก....แย้ว

ช่อบุญ

• Guest
 :-*เขื่อน ศรีนครินทร์ ค่ะ

ช่อบุญ

• Guest
 :omg:ก่อนเดินทาง เข้าไปยัง"ศูนย์อนุรักษ์ช้างฯ "ได้รับทราบ จาก น้องบัติ ว่า คุณปู่ช้าง รอพวกเราไม่ไหว ขอลาตาย ไปก่อนหน้า๑ เชือก ก่อนพวกเราจะไปถึง ๑  ช.ม. โฮ ๆ ....เราไปช่วยไม่ทัน จิงๆ
« Last Edit: 25 Oct 2009, 10:12 by ช่อบุญ »

ช่อบุญ

• Guest
 :-*ราวตากผ้า รุ่นใหม่ ล่าสุด

ช่อบุญ

• Guest
 :red:ลงแปลงปลูกล้วยให้ช้างเอาช่วยกันหน่อย.....

ช่อบุญ

• Guest
 :ตาปิ้ง:รีแลกซ์ อาบน้ำช้าง

ช่อบุญ

• Guest

ช่อบุญ

• Guest
 :omg:ม่อาวเค๊ากลัว จิงๆ ขอทางลงหน่อย...ฮือๆ....

ช่อบุญ

• Guest
 :หนาว:สามวัยบนฝั่ง แต่หนึ่งในสามเป็น คนใกล้ฝั่งหรือใกล้ฝัง...ซะแล้ว...(ล้อเล่นหนาคุณลุง)ฮือๆ....
(สาวน้อยเสื้อแดง เป็น อาสาสมัครเลี้ยงช้าง จากโตเกียวที่หลงไหล ชีวิต ไทยๆ(ชนบท)เรียนภาษาไทย ที่ จุฬาฯ แถมยังโสดจ้าเธอ...บอก ยังหวังว่าจาได้อยู่เมืองไทย อย่างถาวร น้องกอฟ ช่วยหน่อย เดะ.....แต่เธอ เลยวัยสามสิบยังแจ๋ว ไปแค่ ห้าปี เอ๊ง....)

ช่อบุญ

• Guest
 :-*รูปนี้ เหมือน จิง เลยนะสงสัยแต่ชาติปางก่อน เหาจาขึ้นหัว ไม้ เนี่ยะ....

ช่อบุญ

• Guest
และนี่ก็คือจอมทัพปีศาจแดง โหด เหี้ยม ฮา ไม่เชื่อถามน้องตาลดูจ้า 8) 8)
  รูปนี้น้องเฟลอเป่งตากล้องจ้า

Offline m_pong

• mmmm
ทำรูปเล็กๆๆใม่เปงอ่า    สอนนู๋ หน่อยจิ อิอิอิ

เวปบอร์ดมีไว้คลายเคลียดอย่าไปซีเรียสเดี๋ยว"บ้า''

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ทำรูปเล็กๆๆใม่เปงอ่า    สอนนู๋ หน่อยจิ อิอิอิ
ง่ายสุดทำด้วย Paint แต่ต้องทำทีละรูปครับเสียเวลาหน่อย
-เปิดภาำพด้วยโปรแีกรม Paint
-พอภาพเปิดกด Crtl และ W พร้อมกัน
-ใ่ส่้้เปอร์เซ็นลดลงอาจะ 20% ทั้งแนวตั้งแนวนอน

ภาำพจะเล็กลงตามเปอร์เซ็นที่เราใส่
แล้วใช้ Save As ตั้งชื่อfileใหม่ ที่จะไม่ทับfileเก่า

• mmmm
มาต่อให้อีกนิด   หลังจากที่ทำภาพเป็น5555++

เวปบอร์ดมีไว้คลายเคลียดอย่าไปซีเรียสเดี๋ยว"บ้า''

• mmmm
ต่อไปท่าน พระยา....ลองชม

Offline ple

แง่ๆๆๆๆ  กลับมานอนป่วย อะคะ หมดสภาพ   :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

"...only a life lived for otherIs a life worthwhile..."

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
จากกล้องเถื่อน  รวมพลก่อนล้อหมุน ณ ปั้ม ปตท.ที่ว่า

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
more........

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
รูปร้อน ๆ มาล่ะจ้า ^^

กล้องไผ่ 80 รูป  เริ่มจากจุดนัดพบปั้ม ปตท. - ถ่ายรูปที่เขื่อนนะคะ

ลุยกันเลยดีกว่า  Let's Goooooooooooooooooo!!!

:) :)

จุดแรก  ปตท.  นครชัยศรีคะ

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง