[ D I Y ] วงแหวนติดช่องปรับแอร์

moimoi · 13643

Offline moimoi

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
        อุปกรณ์ 1.ที่ตัดเหล็ก 2.ที่เช็คลม3อัน  3.กาวช้าง
     วิธีทำ   ถอดฝาครอบที่เช็คลมออกใช้กรรไกรตัดให้บางลง ถอดตัวปรับแอร์ออก เอาวงแหวนที่ตัดแล้ววางด้านบน ติดกาวเสร็จประกอบเข้าเรียบร้อย
         พอดีเพิ่งติดครอบเกียร์ จะซื้อวงแหวนด้วยแต่มันรู้สึกเสียดายตังส์เลยลองทำดูครับ หลังจากนั้นเลยหาเรื่องพ่นสีพลาสติกที่คันเกียร์ด้วยแต่ก่อนพ่นใช้สติกเกอร์วงกลมแปะที่ตัวอักษรตัวหนังสือจะได้ไม่หายและเป็นวงสวยดีครับ      
« Last Edit: 13 Nov 2009, 00:17 by kamolwat_t »

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ที่ครอบเกียร์สวยมากครับ เสียดายของผมเป็นเกียร์กระปุก ไม่งั้นถามแน่ได้จากไหนมา แต่แหวนนี่เสาร์หน้าเจอกันแน่
ขอบคุณครับ  สำหรับไอเดียดีๆ :D  เครื่องเสียง2DINแจ่มมากเลยครับ รอน้องโบเดือนหน้่่าก่อน อิอิ

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
อ่ะ ติด 2din ไงหรือครับ
ให้ร้านที่ใดโมมาครับ
กำลังอยากจะติดพวกปรีแอมอยู่เลย
จะได้โมใส่บ้าง

ว่าแต่ว่าจะหาวงแหวนที่ไหนมาบิ้วเนี่ย

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline nui

• ผู้เยี่ยมยุทธ
 :มั้ง: คิดได้ไงครับ สุดยอด แต่ใส่ได้พอดีเลยนะครับ :D

www.opel.in.th
www.toffeeclub.com
www.nokia gang.com
รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ผลงานเยี่ยมยอดครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
 :D :D :D

ผมนับถือไดเดียพี่เลยครับ

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
เวลาเยอะจังเลยน๊ะครับ ผมรอดูไฟ led ที่กระจกมองข้างอยู่น๊ะครับ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline nongt

• นักรบพเนจร
  • **
 :Dสุดยอด กำลังรื้อรถแต่เครื่องเสียงพอดีเลย  งานนี้ต้องรื้อไปพร้อมๆกันเลยจะได้ไม่เสียเวลา ;D

แต่ว่าใช้ที่เช็คลมทั้ง3อันเลยจะได้ไหมครับ :มั้ง:

ขอบคุณที่ให้แนวทางครัับ ;D

2 din ทำร้านไหนก็ได้ครับแต่ต้องทำใจหน่อยเพราะต้องเสียตัวตัดอากาศเข้าออกในรถ   
Led กระจกมองข้างคงต้องรออีกพักนึงครับ  ยังคิดไม่ออกเลย
ใช้ที่วัดลม3อันผมซื้อที่ Big C อันละ99.-   ตอนนี้เลยมีที่วัดลมแยกใช้  เป็นที่วัดลมจักรยาน1อัน  น้องเปิ้ล1อัน ไอ้ต้าอีก1อันฮ่าๆๆๆ      8)       8)          8)

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
2 din ทำร้านไหนก็ได้ครับแต่ต้องทำใจหน่อยเพราะต้องเสียตัวตัดอากาศเข้าออกในรถ   

ไม่ต้องทำใจครับ...ไม่ได้ใช้อยู่แล้ว...เรามันตู้รถกระบะ
ไม่ใช่ตู้นอกครับ...

www.opel.in.th

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

ไม่ต้องทำใจครับ...ไม่ได้ใช้อยู่แล้ว...เรามันตู้รถกระบะ

SUN ROOF เสร็จแล้ว ดีใจด้วยน๊า

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

SUN ROOF เสร็จแล้ว ดีใจด้วยน๊า

สุดยอดครับคุณ tony  แกรู้ลึกรู้ดียิ่งกว่า tv pool ซะอีก   :D         :D          :D

สุดยอดครับคุณ tony  แกรู้ลึกรู้ดียิ่งกว่า tv pool ซะอีก   :D         :D          :D

อ๋อ..เมื่อวานไปสัมผัสรอยฉลุหลังคามาครับ...ป๋าเขาทำเนียนดีครับ ไว้ไปดูตัวจริงในงานวันเกิดฯครับ

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i

ครับ วันก่อนก็รื้ออยู่ ก็คิดอยู่ว่า มันติดหรอกๆไม่ได้ใช้นี่หว่า
เอาออกได้เลย  เหอๆ แล้วร้านไหนจะทำได้เนียนๆเนี่ย

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
 :D ความพยายามสูง

สุดโค่ย... :D

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 ;D ;D ;D แจ๋วแหวววมากมายครับ จินตนาการ ล้ำลึกมากๆ สวย สม เหมาะๆๆๆ ควรมากครับผม
 :D :D :D :D :D

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline Blackhole

• หนึ่งในใต้หล้า
เด่วผมทำมั่ง ขอบคุณมากนะครับ :D

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ซู๊ดดดดดดหยอดดดดดด :D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :ตาปิ้ง: ที่วัดลมพี่ใช้ไหมครับ เหลือ ขอซื้อต่อเหอะๆๆๆ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

Offline Omega VIP

:ตาปิ้ง: ที่วัดลมพี่ใช้ไหมครับ เหลือ ขอซื้อต่อเหอะๆๆๆ

เอาด้วยคนครับ  พี่จะได้เหลืออันเดียว  พอใช้แบบพอเพียง ครับ

มาครับถึงก่อนได้ก่อน     :please:

ใครอยู่ไกลๆ พี่โทนี่ไปเหมามาให้หน่อยครับบผม

รบกวนท่านใดรู้ขนาดเส้นรอบวงของ  เรือนไมล์บ้างครับ พอดีกะลังคันมืออยากสวยเพิ่มนะครับ  รู้สึกว่ามันยังไม่ครบ   :ไถ:        :ไถ:    :เครียด:

• รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
เมื่อคืนนั่งปล้ำขืนใจอยู่4ชั่วโมง แกะออกมาใส่ไม่สำเีร็จอะครับ แหวนมันใหญ่กว่าตัวบิด และยังใส่ลงร่องไม่ได้
ต้ิองตัดแหวนให้เล็กลงไหม ครับ หรือใช้คีมบีบปลายให้เล็กลง แนะนำหน่ิอยครับ ขอบคุณครับ
เครื่องเสียง2DIN ก็อปเรียบร้อยแล้วครับ

ไม่ต้องใส่ไปในช่องครับให้วางไว้บนตัวปรับที่ดึงออกมาครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เอารูปมาให้ดูครับ  (โหน่าสงสารน้องเปิ้ล)    :จุก:        :จุก:

รูปครับ

ขอบคุณมากๆครับ  :D :D :D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง