รถผมคอล์ยพังครับ

teeracha · 4093

Offline teeracha

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
 :)astra 16 16V อาการเริ่มต้นสตาร์ทตอนเช้าแล้วไฟเครื่องโชว์ประมาณ 2 นาทีแล้วดับเองมาหลายวันแล้วครับ เครื่องเดินสั่นนิดหน่อย จากนั้นอาการหนักขึ้นคือเครื่องเริ่มเดินไม่เต็มสูบอย่างชัดเจน และไม่มีกำลัง มักเกิดตอนเครื่องเย็น (อันนี้อาการเกิดตรงข้ามกับรถ jeep ผมเลยครับเพราะมันจะเป็นตอนเครื่องร้อนเลยงงเหมือนกัน) แต่จากอาการก็พอเดาได้ว่าเป็นที่ระบบไฟแน่ๆ พอดีที่บ้านช่างหน่องมี astra มาจอดซ่อมพอดีของคนรู้จักกัน ผมก็เลยได้ทดลองเอาคอล์ยรถคันนั้นมาเปลี่ยนใส่ดูชั่วคราว พบว่าเครื่องเดินนิ่งเป็นปกติ เอาคอล์ยของเราไปใส่รถคันนั้นปรากฎว่าสันเป็นเจ้าเข้าเลย ก็เลยฟันธงครับเป็นที่คอล์ยนั่นเอง ตอนนี้สั่งคอล์ยเบิกศูนย์ครับ จบรายงาน

Offline Nu_Paiy

• DekGayRay's
  • ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
นี่ไงค่ะ...

เพราะไม่ยอมมาลงชื่อไปงานวันเกิดเวปซะที..

รถเลยงอแงเลย....อิอิ

:) :)

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
 :)ขออภัยจ้า ที่ไม่มาลงชื่อก็เพราะมีงานมากไปไม่ได้จริงๆ นะ ขนาดกระทู้วันเกิดเวปยังไม่กล้าเข้าไปอ่านเลยครับอยากไปกลัวทำใจไม่ได้

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ไม่ไปรึ...สาธุ  ขอให้พังอีก

8) 8) 8) 8) 8) 8)

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
:)astra 16 16V อาการเริ่มต้นสตาร์ทตอนเช้าแล้วไฟเครื่องโชว์ประมาณ 2 นาทีแล้วดับเองมาหลายวันแล้วครับ เครื่องเดินสั่นนิดหน่อย จากนั้นอาการหนักขึ้นคือเครื่องเริ่มเดินไม่เต็มสูบอย่างชัดเจน และไม่มีกำลัง มักเกิดตอนเครื่องเย็น (อันนี้อาการเกิดตรงข้ามกับรถ jeep ผมเลยครับเพราะมันจะเป็นตอนเครื่องร้อนเลยงงเหมือนกัน) แต่จากอาการก็พอเดาได้ว่าเป็นที่ระบบไฟแน่ๆ พอดีที่บ้านช่างหน่องมี astra มาจอดซ่อมพอดีของคนรู้จักกัน ผมก็เลยได้ทดลองเอาคอล์ยรถคันนั้นมาเปลี่ยนใส่ดูชั่วคราว พบว่าเครื่องเดินนิ่งเป็นปกติ เอาคอล์ยของเราไปใส่รถคันนั้นปรากฎว่าสันเป็นเจ้าเข้าเลย ก็เลยฟันธงครับเป็นที่คอล์ยนั่นเอง ตอนนี้สั่งคอล์ยเบิกศูนย์ครับ จบรายงาน

:'( :'( :'(

อาจารย์ คอยล์เบิก 0 ราคาเท่าไหร่ครับ

:มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

;D 8พันกว่าครับ โครตแพงเลยน้าโหน่ง แต่คงมีส่วนลดอีกนิดหน่อยครับศูนย์โคราชกำลังสั่งให้ พอดีผมซื้อได้ในราคาส่วนลดพิเศษ

;D ;Dจะรอฟังรายงานครับ ว่าคันไหนไปแล้วงานเข้าบ้าง คงได้มีกิจกรรมพิเศษ หลักสูตรซ่อมบำรุงทำกันบ้างใช่มั้ย 8) 8)
 ;D ;Dรถสีแดงๆ ก็ระวังให้ดีแล้วกานน

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
:)ขออภัยจ้า ที่ไม่มาลงชื่อก็เพราะมีงานมากไปไม่ได้จริงๆ นะ ขนาดกระทู้วันเกิดเวปยังไม่กล้าเข้าไปอ่านเลยครับอยากไปกลัวทำใจไม่ได้

หัวอกเดียวกะผมเลย......ถ้าพี่หน่าไปผมก็จะไปอะนะ ;D

;D ;Dจะรอฟังรายงานครับ ว่าคันไหนไปแล้วงานเข้าบ้าง คงได้มีกิจกรรมพิเศษ หลักสูตรซ่อมบำรุงทำกันบ้างใช่มั้ย 8) 8)
 ;D ;Dรถสีแดงๆ ก็ระวังให้ดีแล้วกานน

จ๊ะอื๋ย....ไปเถอะเสี่ยว  เฮาอยากป๊ะ นานๆๆๆๆจะได้มีกิจกรรมดีดีดี

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

จ๊ะอื๋ย....ไปเถอะเสี่ยว  เฮาอยากป๊ะ นานๆๆๆๆจะได้มีกิจกรรมดีดีดี

ดีๆลุงโทนี่  หาทางให้ อ.หน่า ไปให้ได้ จะได้ดื่มน้ำร่วมสาโท ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
Reply #10 on: 28 Nov 2009, 08:12

กรี๊ดๆๆๆๆๆ

รถนู๋ก้อสีแดงนะคะ....

:สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Reply #11 on: 28 Nov 2009, 08:46

ดีๆลุงโทนี่  หาทางให้ อ.หน่า ไปให้ได้ จะได้ดื่มน้ำร่วมสาโท ;D ;D

น้ำร่วมสาโท....อ.หน่า เขามิคิดจะมาเกลือกกลั้ว ดอกน้า

ตกลง  อะไร พัง นะครับ....."ฟัง" ไม่ถนัด

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
Reply #12 on: 28 Nov 2009, 11:42
 :'( :'( :'(

อาจารย์ครับ Post ถามอาจารย์เรื่องราคาคอยล์ก็ได้งานเลยครับ
 พวกกันในกลุ่มเมื่อวานผมยังไปแนะนำให้ล้าง ซีเลคเตอร์อยู่เลย
 เมื่อเช้าโทรมาบอกว่า คอยล์เจ๊งไปแล้ว ผมยังพูดเล่นๆว่าสงสัยติด
 มาจากอาจารย์ ยังบอกราคาคอยล์ใหม่ที่อาจารย์สั่ง 0 ให้เขาฟัง
 พวกกันบอกว่าขอหามือสองดีกว่า ก็ไม่ได้เอาที่ไหนหรอกครับ
 ก็ขอแบ่งจากผมไปน่ะครับ

;D ;D ;D

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #13 on: 28 Nov 2009, 23:32

ของเข้าตัวไปแล้วฮะ... นอนอู่เรียบร้อย... 8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Reply #14 on: 28 Nov 2009, 23:38
ของเข้าตัวไปแล้วฮะ... นอนอู่เรียบร้อย... 8) 8) 8)

เค้า  ไปเปลี่ยนเบ้าตา(กุ๊ดจิ)  ทาteen(ขาว)   ใส่สายไมล์  ย้ายแตร่   เปลี่ยนท่อน้ำ(แตก)  ต่างหาก

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #15 on: 28 Nov 2009, 23:39

เค้า  ไปเปลี่ยนเบ้าตา(กุ๊ดจิ)  ทาteen(ขาว)   ใส่สายไมล์  ย้ายแตร่   เปลี่ยนท่อน้ำ(แตก)  ต่างหาก

สภาพตอนไปมันม่ะปรกตินิครับ...  8) 8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Reply #16 on: 28 Nov 2009, 23:57

สภาพตอนไปมันม่ะปรกตินิครับ...  8) 8) 8) 8)

น้ำแตกครับ.....แตกก่อนไปครับ   ดันแรงไปนิดเลยกระฉูดเลอะเทอะทั่วห้อง(เครื่อง)เลยครับ  ถึงขั้นหามส่งหมอเลยอ่ะ...ของแรงๆ(วีรwell อีกแล้ว)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #17 on: 29 Nov 2009, 00:01

ไม่ปกติครงไหนเหรอครับคุณต้น....พูดอย่างนี้ถือว่าหมิ่นประมาทนะครับ...แค่ลากเข้าไปเท่านั้นเองไม่เห็นแปลก 8) 8) 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Omega VIP

Reply #18 on: 29 Nov 2009, 10:12

ไม่ปกติครงไหนเหรอครับคุณต้น....พูดอย่างนี้ถือว่าหมิ่นประมาทนะครับ...แค่ลากเข้าไปเท่านั้นเองไม่เห็นแปลก 8) 8) 8) 8) 8)

คือ ว่าคันอื่นปกติเค้าวิ่งไปจอดครับ  ทำนู่น นี่ นั่น เสร็จก็วิ่งออกครับ  ส่วนสติดโดนยกล้อไปอ่ะครับ นมันแปลกตรงนี้แหละ น่าจะฟ้ารั่วไปเลยทีเดียวเนอะสติด

Reply #19 on: 29 Nov 2009, 10:47
คือ ว่าคันอื่นปกติเค้าวิ่งไปจอดครับ  ทำนู่น นี่ นั่น เสร็จก็วิ่งออกครับ  ส่วนสติดโดนยกล้อไปอ่ะครับ นมันแปลกตรงนี้แหละ น่าจะฟ้ารั่วไปเลยทีเดียวเนอะสติด
ระดับ Stitch ธรรมดาได้ซะที่หนาย.......หุหุหุ

เสียดายหาเพดานแก้วไม่ทัน  ไม่งั้นก็รั่ว ตาม ตามกันไป...

Offline Omega VIP

Reply #20 on: 29 Nov 2009, 11:28
ระดับ Stitch ธรรมดาได้ซะที่หนาย.......หุหุหุ

เสียดายหาเพดานแก้วไม่ทัน  ไม่งั้นก็รั่ว ตาม ตามกันไป...

ระดับ Stitch ไม่ธรรมดา  ก็เจาะสด  ไม่ต้องใส่เพดานแก้วเลยครับ 

ตอนนี้หน้าหนาว  ลุ้นแค่น้ำค้าง  ไม่ต้องกลัวน้องฝน ครับลุงโทนี่  ;D ;D ;D

Reply #21 on: 29 Nov 2009, 11:38

ระดับ Stitch ไม่ธรรมดา  ก็เจาะสด  ไม่ต้องใส่เพดานแก้วเลยครับ 

ตอนนี้หน้าหนาว  ลุ้นแค่น้ำค้าง  ไม่ต้องกลัวน้องฝน ครับลุงโทนี่  ;D ;D ;D
มะเอา เค้ากัวเป็นหวัด  น้องฝนมะกัว แต่กัว ไอหมอก ไอเหมย ลงกระหม่อน เป็งหวัดทำไรมะมันส์

Offline nene

• นักรบพเนจร
  • **
Reply #22 on: 01 Dec 2009, 12:09
แล้วตอนนี้ รถเรียบร้อยหรือยังคะอาจารย์

Reply #23 on: 01 Dec 2009, 19:01
แล้วตอนนี้ รถเรียบร้อยหรือยังคะอาจารย์
:-Xรออะไหล่อยู่ครับ พรุ่งนี้เสร็จ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง