[ การบำรุงรักษา ] ++SeaZaa++Log maintenance

QgomKing · 39203

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ทำสายไฟที่ไหนอ่ะ ใช่ร้านพี่แจ๋วป่ะ  ถ้าใช่  คนๆนี้พี่ยอมรับฝีมืออ่ะ  งานสายไฟแกเก่งจริงๆ ที่สำคัญราคาแกมิตรภาพมากๆ 

Offline QgomKing

• หนึ่งในใต้หล้า
ทำสายไฟที่ไหนอ่ะ ใช่ร้านพี่แจ๋วป่ะ  ถ้าใช่  คนๆนี้พี่ยอมรับฝีมืออ่ะ  งานสายไฟแกเก่งจริงๆ ที่สำคัญราคาแกมิตรภาพมากๆ 

ใช่ครับ ร้านพี่แจ๋ว กาจพลมอเตอร์  :D :D งานเนียบมากครับ  :D :D

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Offline bat

• bat
ร้านอยู่ที่ไหนครับ :)  สนใจ เร็วๆนี้จะต้องไปเก็บสายไฟใหม่ครับ

Offline Omega VIP

ร้านอยู่ที่ไหนครับ :)  สนใจ เร็วๆนี้จะต้องไปเก็บสายไฟใหม่ครับ

เมือง สองแคว พิษณุโลกครับ  อู่อยู่ตรงข้ามกับปั๊มป.ต.ท. ใหญ่  ก่อนถีงแยกไปอ.( จำชื่อไม่ได้อ่ะ เด๊๋ยวพรุ่งนี้ไปพิดโลกไปดูชื่อแล้วจะมาบอก )

ร้านนี้พี่จุ๊ฟแนะนำครับ  ฝีมือดี ราคาไม่แพงครับ  ว่าจะแวะเอาโมจิไปฝากแกเหมือนกันครับ  ชอบช่างที่คุยง่าย ราคากันเอง

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

พิโลก พี่  ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jzdotnet

• รุ่นรถ: Corsa B
  • เครื่องยนต์: C14NZ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
หม้อพักน้ำราคาประมาณเท่าไหร่คับ

ทั่วๆไปไม่เกินแสนครับ สวยๆก็ซัก 120,000ครับ มีของแถมด้วยครับ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline jzdotnet

• รุ่นรถ: Corsa B
  • เครื่องยนต์: C14NZ

30 เมษายน 2553

ตอนเที่ยงคืนวันที่30เมษา หลังจากไปดูหนังจบกำลังขับรถกลับหอ ถนนโล่งขับๆอยู่ก็มีเสียงดังปุ้ง~!! :o ตกใจนิดหน่อย คิดในใจรถตูงอลไงเนี่ย เอาเข้าจอดข้างทาง เปิดกระโปงหน้าดู มีกลิ่นเหม็นๆคล้ายๆพราสติกไหม้นิดหน่อย เนื่องจากว่ามันมืดด้วย เลยเช็คอะไรไม่ได้ ก้มมองใต้ท้องรถมีน้ำหยดลงมาเรื่อยๆจากแถวๆ คอมแอร์ ((เอาสิ ของแพงซะด้วย :เครียด:)) เข้ามาในรถ แอร์ก็ไม่เย็นไปแล้วมีแต่ลมครับ เลยเดาว่าน่าจะเป็นอะไรเกี่ยวกับแอร์เนี่ยแหละ ละก็ปิดแอร์ซะ ออกมาจากรถจะปิดกระโปงรถ อยู่ๆก็มีลมเย็นวูบบ พัดผ่าน :หนาว: ทำเอาสะท้านเลยครับ หันขวา...ไม่มีอะไร หันซ้าย... :shock:...วัดจุฬานี่หว่า แล้ววันนี้ไฟถนนไม่ติดซะด้วย มืดตึ้บ :วิญญาณ: ปิดกระโปงได้ เข้ารถ เหยียบไม่กลับไปมอง~ - -*

เหอะๆ หนังจบรถไม่จบครับ แต่ทำไมต้องมาจ๊ะเอาหน้าวัดตอนมืดๆด้วยก็ไม่รู้ :'(

ตอนนี้เอารถไปไว้ที่ร้านพี่จุ๊ฟแล้วครับ เป็นอย่างไรจะเอามาเล่าให้ฟังอีกที

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
หม้อพักน้ำราคาประมาณเท่าไหร่คับ

ทั่วๆไปไม่เกินแสนครับ สวยๆก็ซัก 120,000ครับ มีของแถมด้วยครับ

:drink:

ราคาที่ว่ามานี่มีรถคอซ่า 3 หรือ 5ประตูติดมากับหม้อพักน้ำด้วยนะครับ 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

:drink:

ราคาที่ว่ามานี่มีรถคอซ่า 3 หรือ 5ประตูติดมากับหม้อพักน้ำด้วยนะครับ 8) 8) 8)

ง่ะ ขอเป็น Van ได้เปล่าครับ :น้ำร้อน:

วันนี้มารายงานผลต่อจาก เมื่อวันที่ 30 เมษาครับ

สรุปแล้ว ที่ปุ้ง~!! คืนนั้น คือแก๊สไฟแบคครับ แล้วก็ แผงแอร์รั่ว พัดลมแอร์พัง พร้อมกันในคราเดียวครับ ตอนนี้พี่จุ๊ฟกำลังรักษา เจ้าซีซ่าอยูี่่ครับ

รายการที่ทำก็ีมี
1.เปลี่ยนแผงแอร์ใหม่
2.เปลี่ยนพัดลมใหม่
3.อัดน้ำยาแอร์ใหม่
4.เช็คระบบแก๊สต่างๆ
5. :drink:

อาการแก๊สตัดก็ยังไม่หายครับ งืมๆ งมๆต่อไป...
« Last Edit: 02 Jul 2010, 13:33 by QgomKing »

++วันที่ 25-27 มิถุนายน 2553++

จากที่ทนคอยเติมน้ำมาหลายเดือนจากปัญหาน้ำหาย ทนไม่ไหว :( กลัวมันจะเป็นหนักเลยจัดการไปเรียบร้อยครับ เท่าที่ทำไปนะครับ

- เปลี่ยน ปะเก็นชุดเล็ก ของ ยี่ห้ออะไรหว่าลืมครับเดี๊ยวมาแก้ไขให้อีกทีนะครับ
- เจียบ่า เจียวาล์ว ไสหน้าฝา
- ล้างไอเดิ้ล ล้างท่อไอดี  ((ใช่เปล่าหว่า :มั้ง: ที่เป็นชุดท่อต่อกับไอเดิ้ลน่ะครับ))
- Flushing
- ล้างวาล์ว
- เปลี่ยนท่องอ หลังเครื่อง ((ท่อรูปตัว L เล็กๆ หลังเครื่อง))
ตอนเปิดฝาบนมาเจอตัวการเลยครับไล่ตัวการที่เจอเป็นข้อๆละกันนะครับ

1. หัวเทียนสูบ 4 ขันไม่สุดครับมันปีนเกลียว ทีนี้รู้เลยว่าทำไมเครื่อง เดินสะดุดแก๊สตัดเองบ่อย กินแก๊สมาก ให้โรงกลึงแก้ให้เรียบร้อยครับ
2. ขอบในฝาโก่งเล็กน้อยเลยไสหน้าฝาเอาครับ((เก็บหน้าฝาเฉยๆ))
3. ปะเก็นฉีก ทำให้น้ำเข้า แก้ปัญหาน้ำหาย

หลักๆที่เป็นปัญหาก็มีแค่นี้ครับ

ค่าใช้จ่ายทั้งหมด
ปะเก็นชุดเล็ก                                                              1,500
ค่าไสฝา เจียบ่า เจียวาล์ว แก้เกลียวหัวเทียน ล้างประกอบสปริงวาล์ว      1,000
ค่าช่าง                                              ไม่เสีย   ช่วยทำกับพี่จุ๊ปครับ((ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ))
ค่าน้ำมันเบนซิน ล้างวาล์ว                            100
ค่าท่อยางตัว L หลังเครื่อง                           270
ค่าน้ำมัน Flushing                              เดี๊ยวมาแก้
ค่าน้ำมันเครื่อง ((เอามาใส่แค่วิ่ง2,000 โล))       400

หาบิลค่าของต่างๆตรงจากพี่จุ๊ฟไม่เจอครับ

เอาเป็นว่าเบ็ดเสร็จหมดไปประมาณ 3,300 ครับ

ทำกับอู่ช่างคงเสีย เกินครึ่งหมื่นแน่ๆเลยครับ

ยังมีอื่นๆ อีกนะครับ เดี๊ยวมาต่อให้ พอดีพิมพ์ที่ทำงานครับ
« Last Edit: 05 Jul 2010, 15:10 by QgomKing »

++วันที่ 25-27 มิถุนายน 2553++

จากที่ทนคอยเติมน้ำมาหลายเดือนจากปัญหาน้ำหาย ทนไม่ไหว :( กลัวมันจะเป็นหนักเลยจัดการไปเรียบร้อยครับ เท่าที่ทำไปนะครับ

- เปลี่ยน ปะเก็นชุดเล็ก ของ ยี่ห้ออะไรหว่าลืมครับเดี๊ยวมาแก้ไขให้อีกทีนะครับ
- เจียบ่า เจียวาล์ว ไสหน้าฝา
- ล้างไอเดิ้ล ล้างท่อไอดี  ((ใช่เปล่าหว่า :มั้ง: ที่เป็นชุดท่อต่อกับไอเดิ้ลน่ะครับ))
- Flushing
- ล้างวาล์ว
- เปลี่ยนท่องอ หลังเครื่อง ((ท่อรูปตัว L เล็กๆ หลังเครื่อง))
ตอนเปิดฝาบนมาเจอตัวการเลยครับไล่ตัวการที่เจอเป็นข้อๆละกันนะครับ

1. หัวเทียนสูบ 4 ขันไม่สุดครับมันปีนเกลียว ทีนี้รู้เลยว่าทำไมเครื่อง เดินสะดุดแก๊สตัดเองบ่อย กินแก๊สมาก ให้โรงกลึงแก้ให้เรียบร้อยครับ
2. ขอบในฝาโก่งเล็กน้อยเลยไสหน้าฝาเอาครับ((เก็บหน้าฝาเฉยๆ))
3. ปะเก็นฉีก ทำให้น้ำเข้า แก้ปัญหาน้ำหาย

หลักๆที่เป็นปัญหาก็มีแค่นี้ครับ

ค่าใช้จ่ายทั้งหมด
ปะเก็นชุดเล็ก                                      1,500
ค่าไสฝา เจียบ่า เจียวาล์ว แก้เกลียวหัวเทียน      1,000
ค่าช่าง       ไม่เสีย   ช่วยทำกับพี่จุ๊ปครับ((ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ))ค่าน้ำมันเบนซิน ล้างวาล์ว                            100
ค่าท่อยางตัว L หลังเครื่อง                           270
ค่าน้ำมัน Flushing                              เดี๊ยวมาแก้
ค่าน้ำมันเครื่อง ((เอามาใส่แค่วิ่ง2,000 โล))       400

ยังมีอื่นๆ อีกนะครับ เดี๊ยวมาต่อให้ พอดีพิมพ์ที่ทำงานครับ

โอโห......น้าจุ๊ฟเราเจ๋งอีกแล้ว :D :D :D

++วันที่ 1 ก.ค. 53 ++

ไฟเบรคแดงเตือนมาเป็นเดือนล่ะครับ แล้วก็เวลาเบรคมีเสียงดังเอี๊ยดๆ มาจากด้านล้อหลัง เลยเอาไปแก้ครับ

ที่คิดเอาไว้
-ผ้าเบรคหมด
-น้ำมันเบรคพร่อง

พอไปทำจริง ปรากฏว่า ผ้าเบรคยังเหลืออีกหนา แค่ลูกปืนเสียครับเอาบิลมาให้ดูจ้า

นอกจากนี้ ยังมีค่าตั้ง 0 ใหม่ อีก 400
เช็ค 0 พบว่า มุมแคมเบอล้อหน้าผิดมุมไป 2 องศา ต้องสไลด์โช๊คหน้า ทั้ง ซ้าย-ขวา อีก 400 งับ

จากที่แวซ้ายมาก มาแวขวา แทน :o ขับที่ 80 พวงมาลัยเริ่มสั่น ทางร้านบอกว่า ดอกยางยังไม่เข้าที่ และยางเริ่มเสื่อมแล้ว ให้ใช้ไปสักพักเดี๊ยวก็หายถ้าไม่หายเค้าให้ไปแก้ได้ครับ :สำนึก:

:จุก: กระเป๋าเบาไปอีก 3,030

วันนั้นซื้อผ้าเบรคหลังมาก่อน เลยยังไม่ได้ใส่ครับ ได้มา 460 ยี่ห้ออะไรก็ลืมดูครับ เงินน้อยเลยจะเอาของถูกมาใช้ไปก่อน

พี่ๆคนไหนต้องการก็ ติดต่อมาได้นะครับ ขายให้ตามที่ซื้อเลยครับ  :)

++ 3 ก.ค. 53 ++

เริ่มเครียด :วิญญาณ:

เจ้าซ่า งอแงอีกแล้ว ซะงั้น  :จุก: ตอนเช้าจะไปส่งแฟนไปทำงาน สตารท์ไม่ติดเมื่อคืนฝนตกคิดว่าขั้วต่างๆน่าจะชื้นนนก็เอาโซเนคไปฉีด กลับมาสตาร์ท อืดๆ-วืดๆ หมดแรงครับอาการสังเกตุได้เลยว่าหมดแรง กระจกกดก็ไม่ค่อยลงแล้วไฟเก๋งก็ไม่ค่อยสว่าง :o สงสัยแบตหมด เอาไป ;Dชาร์ต 3 ชม. เอามาใส่ ลองสตาร์ท ชึ่งเดียวติดเลยครับ ไปส่งแฟนเสร็จกลับมานอนต่อ 9 โมงจะไปทำงาน มาสตาร์ท อาการเดิมเหมือนตอนแรก  :shock: เอ๊ะ- - ยังไงๆ แระเลยขี่มอไซไปทำงานก่อน ตกตอนเย็นๆเอาไปชาร์ตใหม่ลองดู((ฝากร้านซ่อมมอไซชาร์ต)) มืดๆมาเอาใส่รถ สตาร์ทติด เอาไปขับร่อนนน 2 รอบ กลับมานอน เช้ามาสตาร์ใหม่ :please: แบตหมดแรงและตายไปแล้วงับ :'( ต้องให้คนแถวนั้นมาช่วยเข็นสตาร์ท ((ข้อดีอีกอย่างของเกียร์กระปุกครับ แบตหมดก็สตาร์ทได้))
เอาแบตไปเช็คทางร้านบอกว่า แบตเสียแล้ว ช่องขั้ว + น้ำขุ่นครัก เอาเทินได้ 350 เอาแบต GS มาใส่แทนงับ จาก 2,950 ได้มาราคา 2,600 กลับมาวิ่งฉิววววว :ปลิว:

เครียดครับ 2 อาทิตย์หมดไปกับรถ

ทำเครื่อง                               3,300
ทำล้อตั้ง0 ผ้าเบรคซื้อมาไม่ได้ใช้  3,030
เปลี่ยนแบต                             2,600

รวม 8,930 หมดจิงก็น่าจะ 9,000 กว่าๆ :หนาว: :omg:  

ทำไมไม่ได้ทำแรคซะทีน๊าาาาาาาาาาาาาาา อ้าคคคคคคคคคคคคค :omg:

ต้องขอโทษพี่ไผ่ที่ผมไม่ได้โอนตังค์ ค่าเสื้อเวป ขอโทษพี่ต้นที่ผมยังไม่ได้โอนตังค์ ค่าบังโคลนหลังให้ ขอโทษคุณเม้งที่ก่อนหน้านั้นผมสั่งคิ้วไฟหน้าแล้วไม่ได้โอนตังค์ให้ ต้องขอโทษจริงๆครับ
ตั้งแต่ต้นปีมา หมุนเงินจนจะชักหน้าไม่ถึงหลังแล้วครับ   :'( :'( :'(

Offline josn05

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
 :D

I  love  holden  !

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

โอม ...ค่าแรงทำล้อหน้าถูกดีจังครับ แล้วลูกปืนล้อหน้าราคา 250 บาท
  ก็ราคาดีครับ ดีแล้วครับที่มีอู่ดีๆไว้ให้เราใช้บริการ ดูแลรักษารถได้ดีมากครับ

:D :D :D

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

กลับมาต่อกับการบำรุงรักษาเพิ่มเติมนะครับท้าวอาการเดิมที่เคยเป็นอยู่นะครับ
         อาการแก๊สตัดเองเวลาขับแก๊สสับไปสับมาเป็นๆหา :ไม่: ก็ขับได้ครับทนใช้มาเรื่อยๆ ((ที่ทนใช้เพราะไม่รู้ว่าอะไรเสียแล้วก็ขาดงบประมาณและเวลาด้วยครับ)) :-[
หลังจากนั้นมาเมื่อ ประมาณเดือน มีนาคม หัวนกกระจอกก็แตก :shock:แบบหมอไม่รับเย็บตามรูปเลยครับ
-- อาการที่พบกับการขับรถนะครับ อาจเกิดอาการดับกลางอากาศได้ ถ้าขับใช้ไปทั้งแบบนั้น ยิ่งถ้าเป็นรถติดแก๊ส แบบผมก็เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ระบบรถรวนครับ ((เรื่องแก๊สตัด))
หลังจากเปลี่ยนแล้วอาการแก๊สตัดก็หายไปได้ 2 วันก็กลับมา :วิญญาณ:

เปรียบเทียบของเก่ากับของใหม่นะครับ สั่งซื้อจาก น้าพี่บัติในเวปครับ ราคาถูกตกใจ แล้วก็ใช้งานได้ดีครับ 8)

มาถึงต้นเดือนเมษา 54 อาการแก๊สตัดก็เป็นหนังขึ้นจนทนไม่ไหว เข้าไปหาพี่จุ๊ฟที่อู่คุยกันอยู่พักนึง ((ก่อนหน้านั้นก็งมแก้รื้อเปลียนกันมาหลายรอบแล้วก็ไม่หายครับ)) เลยตัดสินใจเปลี่ยนสวิตท์กดเปลี่ยนแก๊ส อีกสักที((หลังจากเปลี่ยนมา 2 รอบแล้ว))
ตัวใหม่ที่ได้มา จะแพงและดีกว่าตัวที่เคยเปลี่ยนๆมา เดี๊ยวเอายี่ห้อมาบอกอีกทีนะครับ หลังจากเปลี่ยน อาการแก๊สตัดก็ไม่มีให้เห็น จนปัจจุบัน กำลังติดตามดูอาการอยู่ครับ

แล้วก็มาถึฃอาการ ณ ปัจจุบัน เมื่อวันที่ 15 เม.ย. 54
 ขณะกำลังขับกลับรถจะไปเที่ยวสงกรานต์ รถก็เกิดอาการหลับกลางอากศไปดื้อๆแล้วก็ปลุกไม่ตื่อนด้วย((สตารท์ไม่ติด)) :ice ให้สาวๆที่มาบนรถด้วยเข็นเข้าข้างทาง เปิดกระโปรงสาว ;) เอ้ยกระโปรงรถครับ ฉีดๆ พ่นๆ ปลั๊ก((นึกว่าโดนน้ำสงกรานต์ ทำการสตารท์
ก็ยังไม่ติด เลย ลองแกะฝาจานจ่ายดู แว๊ก :o ปุ่มทองคำขาวตรงกลางหายไปเหลือแต่สปริง- -*  :-X เอาไงล่ะเนี่ย วันหยุดซะด้วย โทรหาใครก็ไม่ติดด้วย ต้องจำใจจอดทิ้งไว้ข้างทางแล้วให้พี่มารับกลับโดนพี่ด่าอีกตะหาก :sosad3
รูปเดี๊ยวถ่ายเอามาให้ดูหลังจากแกะจานจ่ายออกมาแล้วนะครับ พอคืนนั้นก็เอารถกะบะมาลางกลับไปจอดไว้บ้านครับ
รุ่งเช้าก็เช็คๆ ดู คิดว่าน่าจะฝาครอบจานจ่ายเสียอย่างเดียว สั่งจานจ่ายมาลอง รอของ 2 วันได้เอาไปเปลี่ยน  :)  เอ๊ะ- -*สตารท์ไม่ติด ดูใหม่ อ้าววววว ไม่จานจ่ายมานเบินจั๊งซี่- -* แถมหมุนได้รอบ ฟรีๆแปลกๆอีกตะหาก :alone

สรุปเลยดีกว่าครับ พิมพ์ซะยาวทำไมก็ไม่รู้ 555+
 จานจ่ายเสียรวมฝาครอบด้วย- -* อาการเสีย คือเครื่องดับกลางอากาศ สตารท์ไม่ติด ถ้าใครเจออาการนี้ก็ลองเช็คชุดจานจ่ายดูก่อนนะครับ เผื่อจะเป็นแบบผม รถเก่าที่สภาพจานจ่ายไม่ดีแล้วก็แนะนำให้หาซื้อติดไว้เลยจะสะดวกไม่ต้องรอสั่งนะครับ
เพราะรถเราๆก็อายุอานาม ก็ 15+ ปี กันแล้ว

ส่วนของผมตอนนี้ตอนนี้สั่งของไปกับน้าพี่บัติแล้วครับ รอได้ของแกะของเก่าออกมาจะถ่ายรูปมาให้ดูกันนะครับ

ค่าใช้จ่ายกับของที่เปลี่ยนมานะครับ

หัวนกกระจอก         490 บาท ลืมไปแล้วแต่ราคาประมาณนี้แหละ วิธีเปลี่ยนก็แค่ดึงออกแล้วใส่เข้าไปใหม่ดูมุมดูเขี้ยวนิดนึงครับ
สิวตท์ตัดแก๊สตัวใหม่  500 บาท
ฝาครอบจานจ่าย      490 บาท จำยี่ห้อไม่ได้ซื้อมาแก้ขัดก่อนกะเอามาใช้ๆไปก่อนเลยเอาของถูกมาครับ ซื้อจากพี่ๆในเวป
ชุดจานจ่ายมือสอง   2300 บาท พร้อมหัวนกกระจอก+ฝาครอบแลัวก็+สายหัวเทียนที่ติดมา ((ต้องของคุณน้าพี่บัติที่ช่วยเหลือด้านอะไหล่และราคาด้วยนะครับเป็นชิ้นสุดท้ายพอดีล็อตหน้าคงไม่น่าจะราคานี้ล่ะผมว่า))
 รวม  3,780 บาท ราคานี้ยังไม่รวมค่าขนส่งของแต่ละชิ้นนะครับ

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เหอๆๆ ผู้ประสพภัยซ้ำซ้อน... เหอๆๆๆ  ;) ;) ;)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

เหอๆๆ ผู้ประสพภัยซ้ำซ้อน... เหอๆๆๆ  ;) ;) ;)
:P :P ก็ได้ประสบการณ์กินข้าวลิงกันไปครับ  :haha :haha

กลับเอารูปมาให้ดูครับ ตอนนี้ถอดตัวที่เสียออกแล้ว เอาตัวใหม่ใส่เข้าไปแล้วครับ
แต่ก็ยังสตารท์ไม่ติด   :เครียด: เพราะว่าจอดมาหลายวันจัดแบตอ่อนจนขนาดเข็นสตาร์ทยังไม่ติดเลยครับ
:sosad3

เศษชิ้นส่วนที่เสียหายมีเศษค้างอยู่

มีการง้างอกของโลหะด้วยครับไม่รู้เกิดขึ้นจากอะไร

ปุ่มพราสติกแตกหักคารูเลยครับโชคดีที่เศษมันไม่หลุดเข้าไปข้างในเครื่องครับ

Offline bat

• bat
เป็นไงแล้วโอม ตอนนี้ติดยัง ไอ้แกนพลาสติกตัวที่หักไปเดี๋ยวพี่ไปหาก่อน ที่พี่มี ถ้าเจอะจะส่งไปให้นะ ลองถอดซ่อมเองแล้วเก็บไว้เป็นอะหลั่ยนะ :)

เป็นไงแล้วโอม ตอนนี้ติดยัง ไอ้แกนพลาสติกตัวที่หักไปเดี๋ยวพี่ไปหาก่อน ที่พี่มี ถ้าเจอะจะส่งไปให้นะ ลองถอดซ่อมเองแล้วเก็บไว้เป็นอะหลั่ยนะ :)

ติดแล้วครับ รถใช้ได้แล้ว ขอบคุณครับ  8)

ติดแล้วครับ รถใช้ได้แล้ว ขอบคุณครับ  8)

ยินดีด้วยจ้า 8)  8) 8) :P :P :P

Offline bat

• bat
ยินดี และดีใจด้วยนะโอม ได้ข่าวว่าเจ็บมาพอสมควร  ;D
วันนี้น้องของโอม ที่สระบุรี ได้มาเยี่ยมพี่ถึงบ้านเลย  ;)

ยินดี และดีใจด้วยนะโอม ได้ข่าวว่าเจ็บมาพอสมควร  ;D
วันนี้น้องของโอม ที่สระบุรี ได้มาเยี่ยมพี่ถึงบ้านเลย  ;)

ใช่คนที่เปิดร้านเน็ตเปล่าคับพี่  :)

18 พค. 54

อยู่ๆก็แอร์ไม่เย็น((ทั้งๆที่พึ่งเติมน้ำยาแอร์ไปไม่นานนี้เอง)) เอาไปเช็ค ปรากฏว่า คอมรั่วแกนสึกเลยตัดสินใจเปลี่ยนคอมแอร์ใหม่เลยครับเจ็บตัวไปตามระเบียบ

แต่แอร์เย็น :ice :ice :ice

เปลี่ยนเป็นคอม J... อะไรสัอย่างลืมไปแล้วครับ

ต้องขอบคุณพี่จุ๊ฟฟี่ มา ณ ที่นี้ด้วยครับที่ให้ติดตังค์ก่อนน้องก็พึ่งนึกได้((ตอนที่พิมพ์นี่เอง)) 5555+ เดี๊ยวจะเข้าไปจัดการให้เรียบร้อยครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง