เหตุเกิดเมื่อวันที่ 15 แถวๆ แปลงยาว ฉะเชิงเทรา

zince · 7254

Offline zince

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ปรึกษาหน่อยครับว่าจะเรียกร้องค่าเสียหายอย่างไรดี ประกันคงซ่อมให้ แต่เสียความรู้สึกอะ รถพังยับ
....เรื่องมีอยู่ว่า 10ล้อ อยู่ซ้ายสุด เราวิ่งขวามา ตรงจุดเกิดเหตุ  10ล้อกลับรถปราดหน้ากระทันหัน
ผมมุ่งหน้ากลับระยอง ...10ล้อกลับรถโดยไม่เปิดสัญญาณไฟ ในบันทึกให้การ 10ล้อรับผิดทุกกรณี
เลยชนเข้าอย่างจัง ตัวผมไม่เป็นไร เพื่อนข้อมือซ้น รถผมมีประกันชั้น 1  / 10 ล้อ มีประกันชั้น 3
ถ้าเราจะเรียกรถใหม่จากทางประกันคิดว่าทำได้ไหม มีใครเป็นทนายขอปรึกษาหน่อยครับ
แล้วจุดที่กลับรถ จริงๆ ไม่น่ามีเป็นจุดนี้ ไม่แน่ใจว่าปั๊มทุบเองหรือเปล่า เลยอยากถามว่า
1. เอาผิดกับทางปั๊มด้วยได้ไหม
2. เอาผิดกับทางหลวงได้ไหม
3. เอาผิดกับเจ้าของรถ 10 ล้อ ได้ไหม
4. เรียกกับประกันรถ 10 ล้อ (อันนี้ได้) แต่เรียกเต็มวงเงิน 1,450,000.- ได้ไหมครับ
... ถ้าเขารับผิดชอบไม่ดีเราฟ้องศาลได้ไหม เอาให้สุดๆ ไปเลยนะครับ
***ใครเป็นทนาย ขอปรึกษาหน่อยครับเพราะไม่คิดซ่อม แต่จะเรียกร้องเอาค่าเสียหาย โทร.0877409740 สุชาติ (ซิ้น)

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :dead: สภาพนี้นะพี่ ซ่อมห้างชั้น 1 ราวๆ 2เดือน จากนั้นขายคืนห้าง ออกรถใหม่คงทำได้เท่านี้ นอกจากพี่ยอมเสียเวลา นั้นนั้นฟ้องแม่งให้หมดตายกันไปข้างนึง ซึ่งถเามันเส่นใหญ่รับรอง รองานหนวดยาววววววววว เศร้าครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ก่อนอื่นต้องเสียใจด้วยครับ ลักษณะนี้ประกันไม่น่ายอมเปลี่ยนรถใหม่ให้

Offline godog

• หนึ่งในใต้หล้า
  • godbaaa@hotmail.com
ไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วคับพี่ รถพังขนาดนั้น :)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
คนสบายดีก็โอเคแล้วนะ
ส่วนเรื่องเคลมคันใหม่ ก็ต้องให้ประกันเขาคุยกันกับประกัน 10 ล้อ+ปั๊ม(มีสิทธิ์รัยมาทำเสียระยะของทางหลวง) +ทางหลวง(ปล่อยให้ปั๊มเจาะทำทางทำไม?)
เพราะถ้าประกันชั้น 3 ของ 10 ล้ออย่างเดียว มันก็ได้แค่ 2 แสนสูงสุด ที่เหลือ 10 ล้อมันยอมเข้าคุกแน่นอน
เพราะเงินป็นล้าน ผมว่ามันคงไม่สามารถหามาให้ได้อ่ะนะ

เดาๆ เหตุการณ์คร่าวๆ เราก็ต้องไล่ที่ประกันของเราให้จัดการให้ได้ตามที่เราต้องการคร้าบ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline chanat

• Tel 0896762564
ส่วน ตัว จากประสบการณ์ นะครับ ที่เคยคุยๆ กับ ประกันมา  คงยากมาก ที่จะ ให้ประกันเปลี่ยนรถให้ ครับ  เคส แบบนี้ คิดว่า เค้าคงซ่อม ให้ กลับ สภาพเดิม มากกว่าครับ ว่าแต่ พี่ ทำประกัน บริษัท อะไร ครับ  ทุนประกันเท่าไหร่ เด๋วนัท ช่วย ถาม ให้ ครับ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
สรุปค่าซ่อมมันเกินทุนไหมล๊ะครับ ถ้าค่าซ่อมเกินทุน ก็ได้เงินเต็มวงเงินทุนประกันครับ ถึงแม้จะเป็นรถป้ายแดงแต่ทุนประกันยังไงก็ต้องมีควักเองบ้างครับ คุยกับประกันชั้น 1 ของเราอย่างเดียวครับ ไม่ต้องสนเรื่อง 10 ล้อ เขาจะประกันชั้นไหนเรื่องของเขาครับ เดี๋ยวประกันไปบี้กันเอง ยังไงรถใหม่ปีประกันแรกซ่อมแหล่เบิกห้างหมดครับ ลองคำนวณดูครับ แต่ผมดูสภาพแล้วเรียกร้องคืนทุนได้ครับ ขาดทุนหน่อยแต่ขับรถที่ไม่เคยผ่านการเคาะก็โอเคครับ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
 :มั้ง:

เพื่อนที่นั่งมา..ผู้หญิงหรือชายฮะ...  :มั้ง: ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

เหตุเกิดขึ้นแล้วและก็รุนแรงขนาดนี้ ตัวเราไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ
  นึกว่าฟาดเคราะห์ก็แล้วกันครับ เรื่องรถเดี๋ยวประกันก็จัดการเองครับ

:bye: :bye: :bye:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

เพื่อนที่นั่งมา..ผู้หญิงหรือชายฮะ...  :มั้ง: ;D

เพื่อนชายอะครับ  :) :)

.. ขอบคุณทุกๆ คนนะครับที่เป็นห่วง เรื่องประกันรอให้ศูนย์โตโยต้าคุยกับประกันก่อนครับ
แต่ผมก็ไม่อยากซ่อมมาให้ ยังไงจะคุยกับประกันเขาอีกที่ครับ

*** อ้อ เพื่อนชายที่มาด้วย คือไปทำงานเปิดวิหารที่โคราชนะครับ มิใช่อย่างที่คิด  ;D ;D ;D

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

เพื่อนชายอะครับ  :) :)

.. ขอบคุณทุกๆ คนนะครับที่เป็นห่วง เรื่องประกันรอให้ศูนย์โตโยต้าคุยกับประกันก่อนครับ
แต่ผมก็ไม่อยากซ่อมมาให้ ยังไงจะคุยกับประกันเขาอีกที่ครับ

*** อ้อ เพื่อนชายที่มาด้วย คือไปทำงานเปิดวิหารที่โคราชนะครับ มิใช่อย่างที่คิด  ;D ;D ;D

ออ... เดี๋ยวนี้.. ใช้ศัพท์ใหม่ว่า เปิดวิหารเหรอครับ... ;D ;D ;D  8) 8) 8) 8)

(ยังไม่รอดอ่ะพี่..)  8) 8) 8)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
เสียใจด้วยนะครับพี่แต่คนไม่เปนไรก็ดีแล้วครับ......ดูสภาพแล้วมาหนักเลยนะเนี่ย

ขอบคุณครับ ตอนนี้รอประกันอยู่ครับ บอกว่าต้องรอหลังปีใหม่เลยอะครับ

• รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ตอนนี้รถจอดอยู่ไหนอ๊ะพี่ ระวังของในรถหาย + ถูกงัดน๊ะ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

ตอนนี้รถจอดอยู่ไหนอ๊ะพี่ ระวังของในรถหาย + ถูกงัดน๊ะ

โตโยต้าพาวิลเลี่ยม ระยองครับ ช่างมันลื้อบ้างแล้วครับไปดูมาแล้วอะ จอดไว้ข้างหลังโรงซ่อมอะครับ

โตโยต้าพาวิลเลี่ยม ระยองครับ ช่างมันลื้อบ้างแล้วครับไปดูมาแล้วอะ จอดไว้ข้างหลังโรงซ่อมอะครับ

รถประกันชั้น 1 ไม่ต้องจ่ายค่าอะไรต่าง  ๆ นานา น๊ะครับ เช่นค่ารถยก ค่าฝากรถ (ที่โรงพัก) แต่ค่าใช้จ่ายในการติดตามกับประกันน๊ะเหนื่อหน่อยพี่ อยากได้ของดีต้องทน และรอคุยกับพนักงานเสนอราคาอีกทีนึงอ๊ะพี่ แต่ผมว่า น่าจะมีสิทธิ์คืนทุนสูงครับ ขาดทุนก็ต้องยอมเนอะ

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
โห เพิ่งเข้ามาดู แรงงงงงงงงงงงงงงงอะ

เป็นกำลังใจให้นะคะพี่ซิ้น เอาใจช่วยยยค่าาา เพิ่งเข้าสู่เบญจเพสครบ 25 ปี ก้อยังงี้แหละค่ะ เรื่องงงเยอะหน่อยย อิ อิ

โห เพิ่งเข้ามาดู แรงงงงงงงงงงงงงงงอะ

เป็นกำลังใจให้นะคะพี่ซิ้น เอาใจช่วยยยค่าาา เพิ่งเข้าสู่เบญจเพสครบ 25 ปี ก้อยังงี้แหละค่ะ เรื่องงงเยอะหน่อยย อิ อิ

ลดไปตั้ง 10 ขวดแนะดีจัง อิอิขอบคุณนะครับ
...วันนี้เข้าไปที่บริษัทมา เขาว่าไม่เป็นอะไรมาก  :มั้ง: ซ่อมไม่น่าเกิน 400K เลยงง อยู่เนี่ย ต้องดูสุดท้ายก่อนเขาจะว่าไง แล้วค่อยเอาเรื่องอีกทีครับ

Offline Peak-A2

• นักรบพเนจร
  • **
โชคดีแล้วครับที่ไม่เป็นไร  จิ่มเครืองคิดเลขได้เสียหายไปเท่าไร อย่าลืมค่าเสียเวลาทางธุระกิจ สัก 2-3 แสน เอาให้เต็มที่เลยครับ
ถ้ามันหรือประกันไม่ยอมจ่าย ก็ เข้าไปร้องเรียนที่ กองประกันภัย เลยครับ

Offline mod...kub

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Nine foul. . . Nine life
เสียใจด้วยนะครับพี่ซิ้น โชคดีครับที่คนไม่เป็นไรครับ ยังไงก็ขอให้คิดซะว่า " ฟาดเคราะห์สิ้นปี "(เหมือนผม :-X)ก็แล้วกันนะครับพี่

ปีหน้าโชคดีๆมากมายครับ :D

อัพลิงค์นิดนะครับ  :)

อัพเดทต่อที่ http://www.opel.in.th/index.php/topic,4182.0.html

นะครับ :)
« Last Edit: 14 Mar 2010, 10:16 by kamolwat_t »

lap Time

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง