[ Astra ] opel 5 ศ 6140 No.14

Guest · 13065

ช่อบุญ

• Guest
on: 03 Mar 2009, 13:56
เกิด 30 มีนาคม พ.ศ.2538
                    ผู้ครอบครอง ช่อลดา
                                        วันที่ครองครอง 18 มกราคม พ.ศ.2549(มือที่2ค่ะ)
                    ราคา 140,000 บ.
                    ชื่อรถ โอเปิล แอสตร้า คาราแวน
                                        สีรถ บรอนซ์เทา (บางคนบอกสีทูโทน) ดูแต่ละข้างสีอาจจะแตกต่าง เป็นมาก่อนมาอยู่ด้วยแล้ว
                                        เครื่องยนต์ 1600 ซี ซี/อีโคเทค
                                        ชนิดเชื้อเพลิง น้ำมันเบนซิน95/ แอล พี จี
                                        ผู้ดูแล สินออโต แต่ต้องจ่ายเงินนะคะ
                                        ภาระกิจ ประจำ รับ-ส่ง หลานสาวไปโรงเรียน
                                        ภาระกิจ อื่นๆ เที่ยวเมื่อเสร็จภาระกิจประจำ
 :-* :อุ่น: :shock: :ปลิว: :ตาปิ้ง: :มั้ง: :-[ :-X 8) :(  :'( :) ;) :D :red: :ใบเหลือง: :ปลิว:

« Last Edit: 17 Jun 2010, 18:48 by ยัยแมวอ้วน »

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
Reply #1 on: 03 Mar 2009, 13:58
สวยครับ  ข้างหลังนี้โดนเด็กๆ แปะสติ๊กเกอร์ รึคนโตแปะกันเองครับ

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
Reply #2 on: 03 Mar 2009, 14:11

อิอิ  เกิดวันเดียวกะนู๋เลย

รถสวยค่ะ  ไว้ไป meet ด้วยกัน  เท่ห์ไปเลย

:ตาปิ้ง:

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline phoenix

• No.: 1566
  • รุ่นรถ: Vectra B รถบรรทุกของ แม่บ้านขับ
  • สีรถ : สีทอง......อยากทำสีเทาเข้ม แต่แม่บ้านไม่ว่างเอาไปทำ
  • เครื่องยนต์: 3S BEAM (red top) เปลี่ยนเครื่องใหม่ไฉไลกว่าเดิม ^^
Reply #3 on: 03 Mar 2009, 14:14
 ;) แหล่มมากครับ

<a href="http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1" target="_blank" class="new_win">http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1</a>

"เราจะรู้จักคุณค่าของชีวิตมากขึ้นหลังจากเฉียดผ่านความตาย"
www.opel.in.th
www.dekgayray

Offline Blackhole

• หนึ่งในใต้หล้า
Reply #4 on: 03 Mar 2009, 17:12
ดูปี พ.ศ. แล้ว ทำไมผม แก๊...แก่  :ปลิว:

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
Reply #5 on: 03 Mar 2009, 17:20
น้องเปิ้ลสีม่วงของนู๋ปี 2541 1.6 Eco Manual อยากติดแก๊สมั่ง เที่ยวกันกระจายเลยทีนี้ ...

ทำไมกระจกมีคาดสีขาวๆ ด้วยอะคะ อยากได้มั่ง ทำไงอะคะ จะได้ไม่มีครายมายุ่งกะหูกระจกของนู๋

เพราะนู๋จะไปยุ่งกะของคนอื่นเค้าแทนนนนนน ~___~

:ไม่:  :ไม่:   :ไม่:

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
Reply #6 on: 03 Mar 2009, 20:21
สวยดีนะคับ ผมชอบแวนจัง  :)

089-7015533

Offline chok_cm

Reply #7 on: 04 Mar 2009, 10:47
ชอบ แวน ๆๆ   :ตาปิ้ง:

ช่อบุญ

• Guest
Reply #8 on: 05 Mar 2009, 14:07
สวยครับ  ข้างหลังนี้โดนเด็กๆ แปะสติ๊กเกอร์ รึคนโตแปะกันเองครับ

อ้อข้างหลังแปะเองจ้าก็ไม่ยากให้เห็นริ้วรอยอ่ะ  8) แล้วไอ้ที่คาดสีขาวก็มาจากเจ้าของเดิมค่ะเป็นแผ่นสท้อนแสงค่ะ

• เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
Reply #9 on: 05 Mar 2009, 14:11
สมาชิก ASTRA VAN เอารูปมาลงเยอะ ๆ นะคะ

แห่ะ ๆ รุ่นอื่นด้วยนะ  (แอบเชียร์  Astra Van ด้วยกัน)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

ช่อบุญ

• Guest
Reply #10 on: 05 Mar 2009, 14:17

รถสวยค่ะ  ไว้ไป meet ด้วยกัน  เท่ห์ไปเลย

ได้เล้ยนู๋ไผ่แต่ว่าพี่จาวิ่งตามนู๋ไผ่ทันอ่ะป่าวก็ไม่รู้นะ เอ้อไผ่พี่กะลังหาซื้อเสาอากาศอยู่เพราะว่าของพี่มันเสียอ่ะ

Reply #11 on: 05 Mar 2009, 14:21

ได้เล้ยนู๋ไผ่แต่ว่าพี่จาวิ่งตามนู๋ไผ่ทันอ่ะป่าวก็ไม่รู้นะ เอ้อไผ่พี่กะลังหาซื้อเสาอากาศอยู่เพราะว่าของพี่มันเสียอ่ะ

ว้า...นู๋ไม่รู้เรื่องอะไหล่เลยอ่ะคะ

เพื่อน ๆ มาช่วยตอยหน่อย  หรือไปโพสห้อง General ก็ได้นะคะ

เด๋วก็มีมือดีมาช่วยตอบคะ

++++++++

ช่อบุญ

• Guest
Reply #12 on: 05 Mar 2009, 15:17
ขอบคุณจ้าไผ่ที่แนะนำแต่พี่เรียกไม่ถูกเสาอากาศหรือว่าเสาวิทยุก็ไม่รู้ว่าอันเดียวกันอ่ะป่าว

Reply #13 on: 05 Mar 2009, 15:21
ขอบคุณจ้าไผ่ที่แนะนำแต่พี่เรียกไม่ถูกเสาอากาศหรือว่าเสาวิทยุก็ไม่รู้ว่าอันเดียวกันอ่ะป่าว

แห่ะ ๆ น่าจะใช่นะคะ

++++++++

ช่อบุญ

• Guest
Reply #14 on: 05 Mar 2009, 15:31

แห่ะ ๆ น่าจะใช่นะคะ

คือว่าเสามันเก็บอยู่แต่ว่าถานมันผุอ่ะ ก็เลยคิดว่าจาซื้อตัวใหม่ ;D

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
Reply #15 on: 07 Mar 2009, 13:16
เมื่อไหร่รถเราจะโตและยาวเหมือนคันนี้น๊า พยายามเลี้ยงทุกวันก็เท่าเดิมน๊ะ เจ้า corsa

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #16 on: 07 Mar 2009, 15:43
เมื่อไหร่รถเราจะโตและยาวเหมือนคันนี้น๊า พยายามเลี้ยงทุกวันก็เท่าเดิมน๊ะ เจ้า corsa

คงต้อง วิตามิน M ฮะ... :ไถ: อิอิ เรื่องเสา เดี๋ยว ค่อยๆช่วย ดู ครับ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ช่อบุญ

• Guest
Reply #17 on: 07 Mar 2009, 20:43

คงต้อง วิตามิน M ฮะ... :ไถ: อิอิ เรื่องเสา เดี๋ยว ค่อยๆช่วย ดู ครับ  :)

จริงแล้วยากได้โต้โตกว่านี้แต่ไม่มีใครยากปล่อยเลยอ่ะแต่ตอนนี้รักเขาแล้วและไม่เปลื่อนใจแล้วจ้า  และก็ขอบใจนะจ๊ะต้นแหมน่ารักจังเลยคริๆๆ :)

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
Reply #18 on: 08 Mar 2009, 23:24
เอ่อ..พี่ช่อครับ...ช่วยถ่ายรูปเสาอากาศชัดๆให้ผมหน่อย...
เด๋วช่วยดูให้...สนใจเสาอากาศไฟฟ้ามะครับ...เชียงกงเพียบเรยผมไปเหนมาน่ะครับ....

:สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

ช่อบุญ

• Guest
Reply #19 on: 09 Mar 2009, 15:41
เอ่อ..พี่ช่อครับ...ช่วยถ่ายรูปเสาอากาศชัดๆให้ผมหน่อย...
เด๋วช่วยดูให้...สนใจเสาอากาศไฟฟ้ามะครับ...เชียงกงเพียบเรยผมไปเหนมาน่ะครับ....

:สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

รูปพี่ลงในกระทู้ซื้อขายให้แล้วจ้าขอบใจนะจ๊ะที่แวะมาช่วยกันแนะนำดีจังเลย  แล้วแบบไฟฟ้าเป็นยังไงอ่ะยากเห็นจัง

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
Reply #20 on: 11 Mar 2009, 20:21

เอามาเจาะใส่แอสตร้า ซีดานได้ปะคับ อิอิอยากใส่เสาอากาศแบบแอสตร้าแวนคับ :ตาปิ้ง:

« Last Edit: 12 Mar 2009, 11:08 by Oakbannoon »

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline bobo6666

• นักรบพเนจร
  • **
  • ----->>Opel [ บ้านนอก ]
Reply #21 on: 07 Jun 2009, 15:30
 :) :D

-----------------------เออจำไว้รถตู มันซ้อมบ่อยอย่ามานั่งและกัน----------------------------------------------------

www.metalthai.com

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
Reply #22 on: 15 Jan 2010, 16:45
ว้าวๆ คันนี้เองรถพี่ช่อ
งามๆ ค่ะ มากมาย
 :D :D :D
 :) :) :)

Offline ช่อลดา

• VIP's Member
  • โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999
Reply #23 on: 15 Jan 2010, 19:44

อ้อรูปนี้นานแล้วจ้าครูจาเดวจาเอารรูปใหม่มาลงบ้างอ่ะจ้าแต่ของครูจาก็ใช่เล่นน๊าสวยเหมือนเจ้าของเชียว :)

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #24 on: 15 Jan 2010, 20:21

อ้อรูปนี้นานแล้วจ้าครูจาเดวจาเอารรูปใหม่มาลงบ้างอ่ะจ้าแต่ของครูจาก็ใช่เล่นน๊าสวยเหมือนเจ้าของเชียว :)

ดู 2ป้าเค้ายอกันน่ารักเชียว ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #25 on: 15 Jan 2010, 20:51

ดู 2ป้าเค้ายอกันน่ารักเชียว ;D ;D ;D

พี่ฮะ สร้างศัตรูแบบนี้... โดนรุมผมไม่ช่วยนะ...อิอิ ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #26 on: 15 Jan 2010, 21:01
พี่ฮะ สร้างศัตรูแบบนี้... โดนรุมผมไม่ช่วยนะ...อิอิ ;D ;D

+ 1  8) 8) 8)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #27 on: 15 Jan 2010, 21:06

+ 1  8) 8) 8)

อ้าว....ไหงทิ้งกันอย่างนั้นล่ะน้าเบิร์ด นี่ผมเชื่อตามน้าบอกนะเนี่ยถึงโพสลงไป โอ้.....พระเจ้า :dead: :dead: :dead:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #28 on: 15 Jan 2010, 21:13
อ้าว....ไหงทิ้งกันอย่างนั้นล่ะน้าเบิร์ด นี่ผมเชื่อตามน้าบอกนะเนี่ยถึงโพสลงไป โอ้.....พระเจ้า :dead: :dead: :dead:
ข้าแต่ศาลที่เคารพ....ผู้ถูกกล่าวหามิได้เป็นทั้ง ผ้า หรือ กล้วย .... ที่จะให้ จำเลยผู้ใช้วาจาเป็นอาวุธ..ได้จำนนต่อหลักฐานซึ่งถูกจับกุมโดยยายละม่อม ณ ที่เกิดเหตุ   จะมาทั้ง ซัก ทั้ง ทอดได้.... 8) 8) 8)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #29 on: 15 Jan 2010, 21:35
ข้าแต่ศาลที่เคารพ....ผู้ถูกกล่าวหามิได้เป็นทั้ง ผ้า หรือ กล้วย .... ที่จะให้ จำเลยผู้ใช้วาจาเป็นอาวุธ..ได้จำนนต่อหลักฐานซึ่งถูกจับกุมโดยยายละม่อม ณ ที่เกิดเหตุ   จะมาทั้ง ซัก ทั้ง ทอดได้.... 8) 8) 8)
โหย สำบัดสำนวน   อ่านแปดรอบถึงจะ get ฮู้.......... 8) 8)

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง