+++รายงานตัวกันหน่อย กลับจากพีระ+++

แม่น้องเก้า · 38844

Offline toon2225

• นักรบพเนจร
  • **
เนื่องจากมีภารกิจด่วนจึงจากมาโดยไม่ได้ล่ำลา :-[    ตั้งแต่ตอนเช้าหลังเลิกล่ำสุรา :drink:มินานนัก    ตอนนี้ถึงบ้านเรียนร้อยแล้ว :dead:
งานสนุกมากมาย คับ :D

Offline Mr.T

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
เพิ่งถึงเชียงใหม่ตอน 4ทุ่มครับ เหนื่อย+เมื่อยมากๆ แต่สนุกและได้ความรู้เยอะดี พรุ่งนี้คงต้องไปนอนนวดซะแล้ว ;D

www.opel.in.th

089-7015533

Offline zince

เพิ่งถึงเชียงใหม่ตอน 4ทุ่มครับ เหนื่อย+เมื่อยมากๆ แต่สนุกและได้ความรู้เยอะดี พรุ่งนี้คงต้องไปนอนนวดซะแล้ว ;D

เท่าไรอะครับ 1,500.- ปะครับ คุณเต้

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV

เท่าไรอะครับ 1,500.- ปะครับ คุณเต้

อะไรเหรอพี่ 1,500 เนี่ย ถ้าพี่มาเดี๋ยวผมพาไป ;D

089-7015533

Offline zince

อะไรเหรอพี่ 1,500 เนี่ย ถ้าพี่มาเดี๋ยวผมพาไป ;D

ไปแล้วต้องทำไงบ้างอะครับ ไม่เคยอะ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[  แต่กอล์ฟเนี่ยดิ  8) 8) 8)

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ถึงบ้านแล้วปลอดภัยดีครับ ทั้งคนและรถ (และข้าวหลามหลังรถ)  8)

รถไม่งอแงเลยงานนี้ ซัดไปกลัวไปว่ามันจะมีอะไรพังคาทีนหรือเปล่า เพราะตอนอยู่ในสนามรอบเลยไปเกือบเจ็ดพันรอบ กำลังกดเข้าโค้งอยู่ จะเปลี่ยนเกียร์ก็ไม่ได้ (รอบตก-ช้า) จะกดอีกก็ไม่ได้ (เกิน Redline แล้ว) เซ็งห่าน  :-X

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline Osaint

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ToT ซ่าไม่เลือกที่
  • No.: 77
  • รุ่นรถ: CORSA
  • สีรถ : ORANGE
  • เครื่องยนต์: 1400
 :P รายงานตัวคร้าบ  ถึงบ้านแล้ว 24.00 น คนเหนื่อย รถเหนื่อย  ผบ. หลับสบาย จนสุดทาง  ปลอดภัยดี ทั้งคน ทั้งรถ  จร้า   :ปลิว:

ขออภัยที่ไม่ได้อยู่จน จบงานนะคร้าบ    :-X

งานนี้ สนุกมาก ความรู้ดี  เหนื่อยมากคร้าบ  :หนาว:

0 8 8 3 6 1 9 3 9 7

Offline gucoach

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
  • เครื่องยนต์: C20NE
ถึงบ้านแล้วมันตอนตี 1 เพิ่งมาจากอู่ 5555
ขากลับจากพัทยาวิ่งมอเตอร์เวย์มาชิลๆ
170เองอะ ไม่กล้าเปลี่ยนเกียรมาก
พอเข้าเกียร์5ปุ๊บลากยาวไม่เบรคเลย มาเซงตอนจ่ายเงินนี่แหละ
ถ้าขาคลัชหักอีกนะ จะฟ้องร้องการทางพิเศษ

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
บอกได้คำเดียว  เซงมาก  เพิ่งถึงบ้านตอนนี้เลย

:ไม่: :ไม่:

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline cherryjaa

ถึงบ้านแล้วจ้า.....เพิ่งจะมาถึง... :) :)
จะบอกว่าสนุกมากมาย และก็อิ่มมากมายด้วย.... 8) 8)
ต้องขอบคุณพี่อ้อด้วยนะค่ะ ที่ทำอาหารอร่อยๆมาให้กินระหว่างรอซ่อมรถจี้ด....

Offline ช่อลดา

• VIP's Member
  • โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999
 :ปลิว:จาก ลาน ซ่อมบำรุง หนานมาเซอวิซ๑๙๔๕ ถึง วังกุ้ง แสมดำ ๒๒๕๐ ปลอดภัย ไร้ปัญหา ทั้งรถ ทั้งคนค่ะ :ตาปิ้ง:

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ถึงบ้านแล้วมันตอนตี 1 เพิ่งมาจากอู่ 5555
ขากลับจากพัทยาวิ่งมอเตอร์เวย์มาชิลๆ
170เองอะ ไม่กล้าเปลี่ยนเกียรมาก
พอเข้าเกียร์5ปุ๊บลากยาวไม่เบรคเลย มาเซงตอนจ่ายเงินนี่แหละ
ถ้าขาคลัชหักอีกนะ จะฟ้องร้องการทางพิเศษ

แซงซ้าย มาไวปานสายฟ้าฟาด   เขาคงรีบไปทำ ก้าน Linkage นี่ขนาดรีบไปยังกลับบ้านตีหนึ่งเลย

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline shooty

• อถตา มันเป็นเช่นนั้นเอง
ถึงบ้านตั่งแต่เมื่อวานแล้วครับเรียบร้อยปลอดภัยดี แอบเสียใจไม่ได้ร่วมกิจกรรมตอนกลางคืน :ไม่:รถดันเอากุญแจล็อกเกีย์ไปไขล๊อกพวงมาไลเลยนเอาไม่ออก:ตาปิ้ง: ไม่อยากรบกวนพี่ๆเลยไม่ได้บอกใคร :สำนึก: ต้องให้เพี่ๆช่างที่โรงแรมใช่เลื่อยตัดตั้งนานกว่าจะออกเซ็งจริงๆๆ

ที่สุดของความรักคือ รักโดยไม่ครอบครอง
ที่สุดของการให้คือ ให้โดยไม่หวังผล
ที่สุดของทานคือ ธรรมทาน
ที่สุดของคนคือ การเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข
"ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้มันถูกอยู่แล้ว มีแต่ความเห็นของเราเท่านั้นที่ผิด" ใครทำความเข้าใจคำสอนดังกล่าวนี้ได้ลึกซึ้ง คนนั้นจะไม่มีทุกข์และเขาจะไม่หวั่นไหวในความแปลผันของชีวิต สิ่งใดที่เกิดขึ้นมาเขาจะรู้อยู่เสมอว่า"มันเป็นเช่นนั้นเอง"

Offline LukTarn

เมื่อวานกลับถึงบ้านประมาณ 5 โมงเย็น  
เพราะแวะซื้อของฝากตามทางและก็แวะที่จุดพักรถอีกค่ะ
พ่อบ้านก็ของีบซะหน่อยขับรถไม่ไหว ง่วงนอนมาก
ก็เลยให้งีบไปก่อน ปลอดภัยทั้งรถ ทั้งคนค่ะ

ปล.รถน้องจี๊ดเป็นไงบ้าง
รายงานข่าวให้พี่ๆ ทราบด้วยนะจ๊ะ
หายดียัง ขอให้ปลอดภัยทั้งรถและคนนะจ๊ะ

และ ปล.อยากดูรูปอ่ะ ใครก็ได้ช่วยมาลงให้ดูทีอยากเห็นๆ
รูปสวยๆ ง่ะ

ปล.และ.ปล.อีก งานนี้เชอรี่คุ้มสุด รูปก็ถ่ายเยอะ กินก็กินเยอะ
กิกิ..

Offline ple

กลับถึงบ้าน เวลา 05.29 น. เมื่อเช้านี้ โดยสวัสวดีภาพค่ะ
แง่ๆๆๆ ลืมไปว่ามีประชุม   ไปประชุมก่อนละ :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

"...only a life lived for otherIs a life worthwhile..."

Offline krish

เป็นความสนุกปนความตื่นเต้นเช่น รถเจ๊ง โทรศัพท์เปลี่ยนเจ้าของ แกล้งลืมกระเป๋าสตางค์ไว้ในรถคนอื่นเพื่อจะได้ไม่ต้องจ่ายค่าส้มตำ
เป็นต้น 8) 8) 8)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เห็นด้วยกับพี่กฤษ..555

อ่ะนะ ถือว่า เอาเกียร์ไปแลกถ้วยก็แล้วกัน

ปลอดภัยตั้งแต่เมื่อวานแล้วแหละ.......5555

รถอ่ะปลอดภัย   พี่อ่ะปลอดภัยดีรึป่าว  ;D ;D ;D ;D

ฮวงจุ้ย ไม่มีพลาด..!!

ถึงบ้านแล้วเหมือนกันครับ ปลอดภัยทั้งรถและคน เวลา 21.10 น.
ขับมาลุ้นตลอดทางเลยอะครับ อิอิ
รถท่าน มีไรต้องลุ้นละนั้น

ห่วง 10 ล้อตัดหน้าอ่ะสิ..!!

ส่วนตัวผม ขับมาแวะโน่นนี่ตลอด..
แวะนานสุดก็ที่จุดพักรถ ขอหลับก่อน..แบ็ตหมดจริงๆ
อัดต่อถึงบ้าน งีบยาว....ว ว
ตื่นมาอีกที จะ 3 ทุ่มแล้ว ลุยโป๊วตากะปอมต่อ..อิอิ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
ถึงบ้านตั้งกะวันอาทิด ตอนตี 1 กว่าาาาา ฮี่ๆ ^__^ ปลอดภัยดีทั้งคนขับ คนนั่ง และรถค่ะ ขากลับไม่หลงค่าาาาาาาา

ขอบคุณทุกท่านที่ให้การต้อนรับอย่างดีเยี่ยมมมนะค๊าาา ละเจอกานนนหม่ายยที่เชียงหม่ายยยนะเจ๊าาาาาาาาาาา ^________^

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
กลับถึงบ้านพี่กุ้ง 6 โมงเช้าครับ... :)

ส่วนพี่จุ๊ฟขอนอนที่เมืองชลฮะ ขับต่อไม่ไหว...

ตอนแรกกะว่าเครื่องมือหลังรถไม่ได้ใช้ ดีัจังเลยทริปนี้...

กลายเป็นว่า รถพี่ธเนต ความร้อนขึ้น...(สงสัยเพราะว่าฝาปิดมันกลับบ้านเก่าจริงๆแหละครับ) หาอาการไม่เจอ  :)

กับรถทั่นประทาน.. ซวยซ้ำซวยซ้อน... :o :dead:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline youth

• Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
เห็นภาพแล้วอิจฉาจริงจริ๊ง :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ถึงบ้านตั่งแต่เมื่อวานแล้วครับเรียบร้อยปลอดภัยดี แอบเสียใจไม่ได้ร่วมกิจกรรมตอนกลางคืน :ไม่:รถดันเอากุญแจล็อกเกีย์ไปไขล๊อกพวงมาไลเลยนเอาไม่ออก:ตาปิ้ง: ไม่อยากรบกวนพี่ๆเลยไม่ได้บอกใคร :สำนึก: ต้องให้เพี่ๆช่างที่โรงแรมใช่เลื่อยตัดตั้งนานกว่าจะออกเซ็งจริงๆๆ

อ้าวซะงั้น วันหลังบอกดิ เลื่อยผมก็มีหลังรถ  ;D

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

ขอบคุณครับพี่บอร์ม :D   เกรงใจครับลืมกุญแจไว้ในรถก็ทีนึงแล้วครับรบกวนพี่ๆมาช่วยตั้งหลายค :สำนึก:  กลางคืนกุยแจดันมาค้างที่ล็อกพวงมาลัยอีกเลยให้ช่า
ที่ดรงแรมช่วยกันทั้งเลื่อยทั้งเจียกว่าจะออก ต้องออกแรงกันยกใหย่ครับเพราะตัล็อกดันเป็นสแตนเลสครับ :ตาปิ้ง:

ที่สุดของความรักคือ รักโดยไม่ครอบครอง
ที่สุดของการให้คือ ให้โดยไม่หวังผล
ที่สุดของคนคือ การเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข
"ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้มันถูกอยู่แล้ว มีแต่ความเห็นของเราเท่านั้นที่ผิด" ใครทำความเข้าใจคำสอนดังกล่าวนี้ได้ลึกซึ้ง คนนั้นจะไม่มีทุกข์และเขาจะไม่หวั่นไหวในความแปลผันของชีวิต สิ่งใดที่เกิดขึ้นมาเขาจะรู้อยู่เสมอว่า"มันเป็นเช่นนั้นเอง"

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ขอบคุณครับพี่บอร์ม :D   เกรงใจครับลืมกุญแจไว้ในรถก็ทีนึงแล้วครับรบกวนพี่ๆมาช่วยตั้งหลายค :สำนึก:  กลางคืนกุยแจดันมาค้างที่ล็อกพวงมาลัยอีกเลยให้ช่า
ที่ดรงแรมช่วยกันทั้งเลื่อยทั้งเจียกว่าจะออก ต้องออกแรงกันยกใหย่ครับเพราะตัล็อกดันเป็นสแตนเลสครับ :ตาปิ้ง:
เจ้าพ่อพีระฯ ท่านมาประทับทั้งเช้าทั้งเย็นเลยครับคันนี้ .....  :หนาว:

สงสัย  i-za  :Dมันกลัวโดนรับน้องครับ :สำนึก:

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
กลับถึงบ้านปลอดภัยเช่นกันค่ะ
บรรยากาศน่าสนุกมากเยย รถก็สวยๆทั้งนั้นอะ
มะมีใครเห็นเรา เพราะส่งใจไปร่วมงานจ้า
 :) :) :)

กลับถึงบ้านปลอดภัยเช่นกันค่ะ
บรรยากาศน่าสนุกมากเยย รถก็สวยๆทั้งนั้นอะ
มะมีใครเห็นเรา เพราะส่งใจไปร่วมงานจ้า
 :) :) :)
โหย เจ้  เล่นงี้ ปั้มน้ำมันก็เจ๊งหมดสิครับ 
ล้อไม่หมุน แต่หุ้นด้วยคน เท่ดีวุ้น......

ว่าไปแต่ไปไหนมาละ  แล้วทำไมเพิ่งกลับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline Omega VIP

สงสัย  i-za  :Dมันกลัวโดนรับน้องครับ :สำนึก:

เปลี่ยนกุญแจใหม่หมดเลย  เอาปุ่ม Start แทนไปเลย

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
มารายงานตัวครับ กลับถึงระยองก็ 04.30 น. ครับ ง่วงแต่ค้องทนอยู่จนเช้าพราะถ้านอนกลัวไม่ตื่นตอนตี 5 เพราะมีภาระกิจ รถท่านเจ้าของเว็บเล่นซ๊ะร่างกายน่วมเลย  8)  8)  8)  8)  8)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline keng_112

รถจี๊ดเป็นไงบ้างอ่ะครับ เมื่อวานต้องกลับก่อนวันนี้ไปปายกับออฟฟิตคร๊าบบบ

มารายงานตัวครับ กลับถึงระยองก็ 04.30 น. ครับ ง่วงแต่ค้องทนอยู่จนเช้าพราะถ้านอนกลัวไม่ตื่นตอนตี 5 เพราะมีภาระกิจ รถท่านเจ้าของเว็บเล่นซ๊ะร่างกายน่วมเลย  8)  8)  8)  8)  8)

:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D
Service boy ประจำ Trip นี้พี่โทนี่ขอยกนิ้วให้ครับ ประทับใจตั้งแต่ ทำให้เจ้า Stitch   ไปเจ้า Smurf ของท่านโค้ช  แล้วคันอื่นๆๆอีก
สรุป งานนี้ น้องท่านกิ๊ฟ เจ๋งฉุดๆๆๆ เรื่อง Service mind ครับ   ใจโคตรๆครับ
 :D :D :D :D :D :D :D :D :D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง