Next time Slow down ,Please !!!!

thiratoon · 9704

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
on: 20 Dec 2009, 19:25
Result of high speed in slalom driving!!
???? :red: :red: :red: :red:

Nishihara said : " Next time, Slow down and turn your steering    left - righ - left - right and full break  Please !!!! "
 8) 8) 8) 8)
( just kidding  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:)

i- ZA  อยากกิน ไอติมก็ม่ายบอก

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
Reply #1 on: 20 Dec 2009, 21:41
แหม่ ! มาแซวเค้า  ตัวเองคอนโทรลเก่งว่างั้น  ;D ;D ;D

ลุงโทนี่  ถ้าน้าเบิร์ดขับเอง  ลุงเหนื่อยนะ  ;D ;D ;D

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #2 on: 20 Dec 2009, 21:43
แหม่ ! มาแซวเค้า  ตัวเองคอนโทรลเก่งว่างั้น  ;D ;D ;D

ลุงโทนี่  ถ้าน้าเบิร์ดขับเอง  ลุงเหนื่อยนะ  ;D ;D ;D

ใช่มาหนับหนุนกอล์ฟอีกคน   

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Reply #3 on: 20 Dec 2009, 21:46
^
^
^
   รักกันจัง  ;D ;D

ครือ..ก็ไม่เห็นเค้าลงไง...ไม่ใจ อ่ะ คริคริ  (ปากดี)

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
Reply #4 on: 21 Dec 2009, 00:07
มีรูปตอนผมขับไม๊อ่ะ ไม่เคยเห็นตัวเองขับรถ  ???

ขับครั้งแรก Nishihara : " Push your brake harder, Lock - Release - Lock - Release "

ขับครั้งที่สอง Nishihara : " Brake too fast, getting closer and try full breaking "

ขับครั้งที่สาม Nishihara : " Good !!! " (ตกลงเค้าไม่ได้ประชดผมใช่ม่ะ)  :-X

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Reply #5 on: 21 Dec 2009, 07:31
มีรูปตอนผมขับไม๊อ่ะ ไม่เคยเห็นตัวเองขับรถ  ???

ขับครั้งแรก Nishihara : " Push your brake harder, Lock - Release - Lock - Release "

ขับครั้งที่สอง Nishihara : " Brake too fast, getting closer and try full breaking "

ขับครั้งที่สาม Nishihara : " Good !!! " (ตกลงเค้าไม่ได้ประชดผมใช่ม่ะ)  :-X

เขาเรียกว่า "พัฒนาการ ที่ดีเยี่ยม"ต่างหาก

พัฒนาการ ที่อยู่ใกล้ๆกับอ่อนนุชน่ะนะ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #6 on: 21 Dec 2009, 07:33

มีตอนเย็นจะลงให้ครับอยู่ที่บ้านจร้า

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline shooty

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • อถตา มันเป็นเช่นนั้นเอง
Reply #7 on: 21 Dec 2009, 08:19
555 :D

ที่สุดของความรักคือ รักโดยไม่ครอบครอง
ที่สุดของการให้คือ ให้โดยไม่หวังผล
ที่สุดของทานคือ ธรรมทาน
ที่สุดของคนคือ การเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข
"ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้มันถูกอยู่แล้ว มีแต่ความเห็นของเราเท่านั้นที่ผิด" ใครทำความเข้าใจคำสอนดังกล่าวนี้ได้ลึกซึ้ง คนนั้นจะไม่มีทุกข์และเขาจะไม่หวั่นไหวในความแปลผันของชีวิต สิ่งใดที่เกิดขึ้นมาเขาจะรู้อยู่เสมอว่า"มันเป็นเช่นนั้นเอง"

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #8 on: 21 Dec 2009, 09:51
จุดแรก Slalom
Nishiharasang said : รอบ1 ..Good pust brake!! แล้ว แกก็ทำมือ 2 มือยันไปข้างหน้า + เท้าขวาถีบแล้วเปิดปลายเท้า
(มีครัยได้เก็บภาพ แอ็คนี้ของแกบ้างอ่ะ? ..ผมสมองเบลอ ไม่สามารถครีเอทรัยได้เลย..)
รอบ 2..Good and รอบ3 ..U ra good at Slalom เย้!

จุด 2 U-turn
อ. ตั๋ง รอบแรก เบรคหน้า อ.เลย แกบอก "ผิดๆๆๆๆ ขับออกต่อไปเลย แล้วไว้มาดูคันข้างหน้าอีกที"
..คิดในใจ "นู๋ผิดตงหนาย???" อุตส่าห์เบรคสนิท ตียูซะข้างของหน้ารถกระจายแล้วนะเนี่ย...555+
รอบ 2 ก็ดูคันข้างหน้าปรกติ คราวนี้ข้างหน้าเป็น นายตั๋ง.. เมมไว้ ผมออกไป..อ.ตั๋งมายืนตรงยูแล้ว
เบรคจ้ากกกกก.. แล้วก็ยู..แจ่ม แลรอบ 3 จบงาม..

step 3 Free Run
นั่งไปเป็นเนให้ตั๋ง..เอาทุกรูปแบบ 555+

step 4 Trainer Together
Nishiharasang ขึ้นมานั่งข้างๆ ออกตัวกะลังเข้าโค้งแรก จะถามแกว่า when will i use a brake on the curve?
สงสัยแกฟังไม่รู้เรื่อง ก็เลยแตะเบรคกลางโค้งซะแล้ว..เป็นงัยล่ะ
พาแชมป์ 8 ปีซ้อนลงกินกรวด 5555++
แต่ด้วยสมรรถนะของ Gsi ก็ปาดขึ้นมาใหม่ ..รู้สึกว่า
อ.งูๆปลาๆ กับ ลูกศิษย์งูๆปลาๆ จะคุยกันไม่รู้เรื่องแล้ว แกก็เลยทั้งยกมือ
และทั้งบอกจากปาก.. อย่างเดียว เบรคและออกซ้าย/ออกขวา...

555+++

ถึงจะไม่ได้ถ้วยก็คุ้ม เพราะรถผม กลับมาบ้านก็อัดได้เกิน 180 เหมือนเดิม ;)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #9 on: 21 Dec 2009, 10:02
ใครงง... เดี๋ยวผมอธิบายซ้ำได้ฮะ...ไว้กลับบ้านก่อน...  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline shooty

• อถตา มันเป็นเช่นนั้นเอง
Reply #10 on: 21 Dec 2009, 12:18
งง ครับคุณต้นขับสามรอบเค้าบอกว่าผิดหมด :สำนึก:

ที่สุดของความรักคือ รักโดยไม่ครอบครอง
ที่สุดของการให้คือ ให้โดยไม่หวังผล
ที่สุดของทานคือ ธรรมทาน
ที่สุดของคนคือ การเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข
"ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้มันถูกอยู่แล้ว มีแต่ความเห็นของเราเท่านั้นที่ผิด" ใครทำความเข้าใจคำสอนดังกล่าวนี้ได้ลึกซึ้ง คนนั้นจะไม่มีทุกข์และเขาจะไม่หวั่นไหวในความแปลผันของชีวิต สิ่งใดที่เกิดขึ้นมาเขาจะรู้อยู่เสมอว่า"มันเป็นเช่นนั้นเอง"

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
Reply #11 on: 21 Dec 2009, 13:39
สำหรับผม แปลไม่ออกเลย รู้แต่แกยิ้ม และทุกคนมันสะใจเวลารถคนอื่นมันเผายางตอนกระทืบเบรค  8)  8)  8)  8)  ไอ้เราก็บ้ายอซ๊ะด้วย  8)  8)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #12 on: 21 Dec 2009, 19:09
 :( ขอหลักสูตร ให้ผมด้วยครับผม ขอบคุณครับบบ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
Reply #13 on: 22 Dec 2009, 13:30
:( ขอหลักสูตร ให้ผมด้วยครับผม ขอบคุณครับบบ

เจี๊ยบเอ็งไม่มาอ๊ะ เจ้าเต้เลยต้องซิ่งแอสตร้าแวนคนเดียวเหงาเลยอ๊ะ ยูเทินท์แล้วยูเทินท์อีก ยังไงก็กินหญ้า (เหมือนเราเลย)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #14 on: 22 Dec 2009, 13:47
ดู Vec A ของจุ๊ฟดิ ปัดตูดกระจาย.. 8)

เห็นว่าเข้าเกียร์ได้แล้วเหรอ?

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
Reply #15 on: 22 Dec 2009, 20:14

เจี๊ยบเอ็งไม่มาอ๊ะ เจ้าเต้เลยต้องซิ่งแอสตร้าแวนคนเดียวเหงาเลยอ๊ะ ยูเทินท์แล้วยูเทินท์อีก ยังไงก็กินหญ้า (เหมือนเราเลย)

ถ้าไม่กินหญ้านี่ได้กินกำแพงปูนแทนแน่ๆพี่  8)

www.opel.in.th

089-7015533

Offline Osaint

• ToT ซ่าไม่เลือกที่
  • No.: 77
  • รุ่นรถ: CORSA
  • สีรถ : ORANGE
  • เครื่องยนต์: 1400
Reply #16 on: 22 Dec 2009, 20:32

:o ของผม พอฟังออกบ้าง แต่ทุกรอบ มีพี่เอ้มาแปลให้ฟังทุกที  :( 

แต่ไม่อยากเชื่อ รถผม มันทำทุกอย่างได้ครบเหมือน คันอื่น  เหอๆๆ  เจ๋งจริงๆ  8) 8)

0 8 8 3 6 1 9 3 9 7

Offline Omega VIP

Reply #17 on: 22 Dec 2009, 20:58

:o ของผม พอฟังออกบ้าง แต่ทุกรอบ มีพี่เอ้มาแปลให้ฟังทุกที  :( 

แต่ไม่อยากเชื่อ รถผม มันทำทุกอย่างได้ครบเหมือน คันอื่น  เหอๆๆ  เจ๋งจริงๆ  8) 8)

ทุกอย่างอยู่ที่ใจครับ  แต่ทั้งหมดต้องตั้งอยู่บนความไม่ประมาทครับ  :) :) :) 

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง