เช็ค อาการกันหน่อย ..ผลพวงจาก Bira circuit track day

thiratoon · 25496

Offline cherryjaa

• DekGayRay's
  • หนึ่งในใต้หล้า
งานนี้...ได้เห็นน้ำใจดีดี...จากคนในคลับ...
ได้กินกับข้าวอร่อยๆ...
ได้นอนดมยากันยุง...
ได้เรียนรู้สิ่งใหม่ๆ...มากมาย....
สุดท้ายนี้ขอสิ่งศักดิ์สิทธิดลบรรดาลให้...สิ่งดีดีเหล่านี้อยู่คู่กับคลับเราไปตลอดกาล....

ส่วนรถผมมาอัพเดตด้วยครับ...
มันหายเอง....
พระเจ้าจอร์จ....มันซ่อมตัวเองได้...เหอๆๆๆๆๆ(หรือไม่มันคงเห็นรถคนอื่นพังกันเยอะมันเลยเลิกงอแง)

มันคงกลัวพี่จะเปลี่ยนใหม่มั้งพี่  อิอิ
ปล..ได้ดมยากันยุงนี่ น้องๆกัวพี่จะโดนยุงกัด สุดท้ายพี่จุฟมาววววยากันยุงแทน........ ??? ??? ???
และปล....จี้ดกลับมาทั้งคนและรถปลอดภัยก็ดีใจด้วยนะ ว่าแต่ถ้าไผ่จะไปบ้านพี่นพอีกมะไหร่อย่าลืมชวนนะ ชอบอะบรรยากาศดี จิงๆนะ ;D ;D

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
กำ อุตส่าโทรไปดักคอและเตือนว่า อย่าเพิ่งขับเร็ว เพราะเกียร์มีปัญหา (ซิงโครเมต กร่อนมากๆ ละเอียดเป็นชิ้นๆ)

ให้ขับประครองมาค่อยไปเข้าอู่แล้วผ่าเกียร์มาดู มันยังจะขับอัด180อีก กลัวมันไม่พังหรืองัยวะ

ถ้าสมมุติว่า ขับเร็วกลับมาแล้วมันพัง(ดวงยิ่งไม่ค่อยดีอยู่) ไอ้สิ่งที่ทุกคนพยายามช่วยกันทำ อดหลับอดนอนช่วยกันทำ มันจะมีประโยชน์อะรัย

มันก็เป็นแค่ความพยายามที่เสียแรงเปล่างั้นหรือ ไม่อยากจะต่อว่าเลยว่ะ รักและห่วงถึงพูด ถ้าโกรธก็ขออภัยน้องรัก แต่กลับมาปลอดภัยก็ดีแล้ว

เอาน่าๆๆๆๆๆมึง....กลับมาปลอดภัยทั้งรถทั้งคนน่ะดีแล้ว....แต่เห็นควรอย่างยิ่งเรื่องเข้าอู่....อย่าปล่อยไว้นาน....
เด๋วจะงานเข้า....มันแปลกๆอยู่....ไงไงก้อขอให้เคราะห์กรรมหมดซะทีนะ....ฟาดดับเบิ้ลเคราะห์ในวันเดียวแถมมีงานงอก...
เป็นห่วงทั้งจี๊ดทั้งกอล์ฟนะ....แต่ตอนนี้ที่เป็นห่วงที่สุด..ตัวเอง...เหอๆๆๆๆๆ...กลับบ้านมางานกองตรึม....

:วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

www.opel.in.th

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline bat

• bat
กลับถึงบ้านปลอดภัยดีทุกคนก็ดีแล้วละ แต่ว่าหลังปีใหม่เราน่าจะแวะไปเยือนที่บ้านพี่นพหน่อยนะ  ;D ;D ;D 
(แต่อย่าชวนเชอรี่ไป ;D ;D ;D เกรงใจคุณอ้อ เหนื่อยทำอาหาร 8) 8) 8)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ปล....ว่าแต่ถ้าไผ่จะไปบ้านพี่นพอีกมะไหร่อย่าลืมชวนนะ ชอบอะบรรยากาศดี จิงๆนะ ;D ;D

งานนี้ พี่นพกับแม่บ้านอ้อ จะเอาข้าวเหนียวเตรียมไว้ก็บอกผมนะ.. ไอ้รี่มันจะไปกวาดบ้านพี่อีกรอบแล้ว  8) 8)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ปล....ว่าแต่ถ้าไผ่จะไปบ้านพี่นพอีกมะไหร่อย่าลืมชวนนะ ชอบอะบรรยากาศดี จิงๆนะ ;D ;D

งานนี้ พี่นพกับแม่บ้านอ้อ จะเอาข้าวเหนียวเตรียมไว้ก็บอกผมนะ.. ไอ้รี่มันจะไปกวาดบ้านพี่อีกรอบแล้ว  8) 8)
:-[ :-[ :-[ :-[ :-[อายนะเนี้ยพี่นุ่น.......อิอิ

Offline krish

• ผู้เยี่ยมยุทธ
หน้าผลไม้น่าจะเหมาะสมครับพี่นุ่น...จะยกเงาะ ทุเรียน มังคุดมาให้กินทั้งต้นเลย รับรองว่าไม่เปลืองส้มตำกับข้าวเหนียวแน่นอน...ถ้ายัยรี่
กินได้หมดก็ต้องยอมล่ะครับ :D แต่ไว้ใจไม่ได้เหมือนกัน 8) 8) 8)

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
หน้าผลไม้น่าจะเหมาะสมครับพี่นุ่น...จะยกเงาะ ทุเรียน มังคุดมาให้กินทั้งต้นเลย รับรองว่าไม่เปลืองส้มตำกับข้าวเหนียวแน่นอน...ถ้ายัยรี่
กินได้หมดก็ต้องยอมล่ะครับ :D แต่ไว้ใจไม่ได้เหมือนกัน 8) 8) 8)

อย่าไปท้าเชอรี่นะพี่ กระเพาะเธอเชื่อมต่อกับอีกมิติแน่นอน  ???

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

อย่าไปท้าเชอรี่นะพี่ กระเพาะเธอเชื่อมต่อกับอีกมิติแน่นอน  ???

งั้นรอหน้าฝนดีกว่านะ รี่..ช่วงนั้น ผลไม้เยอะ และมันก็ชุ่มน้ำ
แกกินไม่หมดหรอก หนักน้ำก่อน 555+

จริงๆช่วงนี้แถบอิสาน แตงโม แตงไทยเยอะนะเนี่ย.. แกน่าจะลองตระเวนดู อิ่มข้ามอาทิตย์แน่นอน..555+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Omega VIP

อย่าไปท้าเชอรี่นะพี่ กระเพาะเธอเชื่อมต่อกับอีกมิติแน่นอน  ???

งั้นรอหน้าฝนดีกว่านะ รี่..ช่วงนั้น ผลไม้เยอะ และมันก็ชุ่มน้ำ
แกกินไม่หมดหรอก หนักน้ำก่อน 555+

จริงๆช่วงนี้แถบอิสาน แตงโม แตงไทยเยอะนะเนี่ย.. แกน่าจะลองตระเวนดู อิ่มข้ามอาทิตย์แน่นอน..555+

ไหนๆ ใครว่าเชอรี่กินจุ  ไม่เลยครับ  ไม่มีอะไรเหลือถึงคนอื่นเลยครับ  เชอรี่สามารถกินได้เรื่อยๆ 

แล้วคำพูดติดปาก  เชอรี่พอแล้วล่ะ  เดี๋ยวอ้วน  ก่อนจะเอามือไปลูบพุง

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)ความลับเปิดเผย
จิงๆถ้าสังเกตดีๆเชอรี่กินไม่เยอะ แต่กินได้เรื่อยๆ บ่อยๆเท่านั้นเอง อันนี้พูดจิงๆ
พี่นุ่น ช่วงนี้มะได้ไปเยือนแถบอีสานอ่า ยิ่งช่วงนี้งบน้อยสงสัยกินไรเยอะมะได้ จน :-X :-X พี่นุ่นอะสนใจของฝากแถบอีสานไหมละ แจ่วบองอะ อร่อยนะ อิอิ :-* :-*

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz

สงสัยกินไรเยอะมะได้ 

:shock: :shock:

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
เสร็จเรียบร้อย เจ้าแดงน้อยจอมดื้อ  :)ประกอบเข้าที่ ความร้อนปรกติ พัดลมทำงานปรกติ ที่ไม่ปรกติคือรู้สึกเหยียบติดเท้าขึ้นมาหน่อย  :D(ไม่ใช่หมากฝรั่งติดเท้านะ) :( รออีกหนึ่งรายการคือท่อสูตรของป๋าสันติ ดูซิจะแรงแค่ไหน 8) :ตาปิ้ง:

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เสร็จเรียบร้อย เจ้าแดงน้อยจอมดื้อ  :)ประกอบเข้าที่ ความร้อนปรกติ พัดลมทำงานปรกติ ที่ไม่ปรกติคือรู้สึกเหยียบติดเท้าขึ้นมาหน่อย  :D(ไม่ใช่หมากฝรั่งติดเท้านะ) :( รออีกหนึ่งรายการคือท่อสูตรของป๋าสันติ ดูซิจะแรงแค่ไหน 8) :ตาปิ้ง:

ยินดีด้วยครับน้าสามลิตรที่รถเสร็จและแรงกว่าเดิม ส่วนเจ้าซ่าส์ชาเขียวของผมก็แรงกว่าเดิมเหมือนกันไปเปลี่ยนหม้อต้มตามที่คุณจุ๊ฟบอกมาพุ่งกว่าเดิมพอสมควรไม่ค่อยอืดเหมือนตอนไปพัทยาแล้ว ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

เสร็จเรียบร้อย เจ้าแดงน้อยจอมดื้อ  :)ประกอบเข้าที่ ความร้อนปรกติ พัดลมทำงานปรกติ ที่ไม่ปรกติคือรู้สึกเหยียบติดเท้าขึ้นมาหน่อย  :D(ไม่ใช่หมากฝรั่งติดเท้านะ) :( รออีกหนึ่งรายการคือท่อสูตรของป๋าสันติ ดูซิจะแรงแค่ไหน 8) :ตาปิ้ง:

ยินดีด้วยครับน้าสามลิตรที่รถเสร็จและแรงกว่าเดิม ส่วนเจ้าซ่าส์ชาเขียวของผมก็แรงกว่าเดิมเหมือนกันไปเปลี่ยนหม้อต้มตามที่คุณจุ๊ฟบอกมาพุ่งกว่าเดิมพอสมควรไม่ค่อยอืดเหมือนตอนไปพัทยาแล้ว ;D ;D ;D

ถึงว่าสิ  เจ้าวิปปุวิ่งนำ  เจ้า GT วิ่งตาม  ติดมาด้วยนู๋สำลี  ไม่ยักเห็นเจ้าซ่าชาเขียวมาเล่นด้วย มีแต่สติด  แรงเอาทั้งปาดซ้าย - ขวา ไปตลอดทาง

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

ถึงว่าสิ  เจ้าวิปปุวิ่งนำ  เจ้า GT วิ่งตาม  ติดมาด้วยนู๋สำลี  ไม่ยักเห็นเจ้าซ่าชาเขียวมาเล่นด้วย มีแต่สติด  แรงเอาทั้งปาดซ้าย - ขวา ไปตลอดทาง

ตอนนี้มาเลยเจ้าสะติ๊ดน่ะจะสวนให้กระจายเลย 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

ตอนนี้มาเลยเจ้าสะติ๊ดน่ะจะสวนให้กระจายเลย 8) 8) 8)

เอาให้หม้อต้มใหม่กระจาย  น้ำ(ระบายความร้อน)แตกเลยป่ะครับน้า

เอาให้หม้อต้มใหม่กระจาย  น้ำ(ระบายความร้อน)แตกเลยป่ะครับน้า

หม้อน้ำใหม่ หม้อต้มใหม่ แถมกันโคลนหลังก็ใหม่ น้ำแตกยาก แบบพลังแรดอ่ะ ;D ;D ;D

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เสร็จเรียบร้อย เจ้าแดงน้อยจอมดื้อ  :)ประกอบเข้าที่ ความร้อนปรกติ พัดลมทำงานปรกติ ที่ไม่ปรกติคือรู้สึกเหยียบติดเท้าขึ้นมาหน่อย  :D(ไม่ใช่หมากฝรั่งติดเท้านะ) :( รออีกหนึ่งรายการคือท่อสูตรของป๋าสันติ ดูซิจะแรงแค่ไหน 8) :ตาปิ้ง:

ถึงว่าสิ  เจ้าวิปปุวิ่งนำ  เจ้า GT วิ่งตาม  ติดมาด้วยนู๋สำลี  ไม่ยักเห็นเจ้าซ่าชาเขียวมาเล่นด้วย มีแต่สติด  แรงเอาทั้งปาดซ้าย - ขวา ไปตลอดทาง

เอาให้หม้อต้มใหม่กระจาย  น้ำ(ระบายความร้อน)แตกเลยป่ะครับน้า

หม้อน้ำใหม่ หม้อต้มใหม่ แถมกันโคลนหลังก็ใหม่ น้ำแตกยาก แบบพลังแรดอ่ะ ;D ;D ;D
น้า....ให้มันวิ่งได้ที่ว่าตั้งใจก่อนเถอะ  130Km/hr ได้หรือยัง

ผมว่าไปตรวจเข็มไมล์ก่อนดีมั้ยน้า มัน lock อยู่ 120อยู่หรือเปล่าฮะ(ฮา)
« Last Edit: 23 Dec 2009, 16:33 by thiratoon »

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT

สวนนี่...คนละฝั่งถนนใช่ปะ ;D ;D

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
แฮะๆๆ พอดีว่า ตอนช่วงที่ ทำรถจี๊ดกัน ผมออกไปช่วยดูรถพี่ ธเนตร กับพี่บัตอ่ะครับ... เลยไม่ได้อยู่มุด... กลับมาก็นอนตายเลย...ไม่รอดฮะ พลังงานหมด โดนเชอรรี่แย่งกินข้าวหมด... :เครียด:

ส่วนอาการรถพี่ธเนตร... เหมือนโดนผีหลอกครับ...

ตอนแรกรู้ว่า มันฮีตแน่ๆ แต่ว่าหายังไงก็ไม่เจอ... แล้วก็มีอาการ ใช้น้ำมันไม่ได้เพราะว่าปั้มติ๊กไม่ทำงานครับ

จนเช็คครบแล้ว ไม่เจออะไรก็เลยลองให้วิ่งดูแล้วขับตามจนไม่พบสิ่งผิดปรกติครับ

แต่มาลองกดๆวาวล์ฝาหม้อน้ำรู้สึกว่ามันอ่อนๆ แต่ผมไม่ได้ใช้รถยี่ปุ่นมานานจึงไม่รู้ว่ามันผิดปรกติหรือไม่ครับ...

คุยกับจี๊ดจี๊ดบอกว่า ฝาหม้อน้ำ มันเริ่มเสื่อมฮะ...

ส่วนรถต้นปรกติดีครับ... :D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ปีใหม่ใครไม่ได้ไปไหนก็เรียนเชิญที่ สวท.ระยองครับ เพราะทำงานกันไปไหนไม่รอด ต้องตั้งวงได้แต่ในพื้นที่อ๊ะ ยินดีต้อนรับน๊ะครับ เห็นพี่นพจะมาวันที่ 31 น่าจะเคาท์ดาว์ล (สะกดไม่ถูกแน่เลย) เอาเป็นไทยล๊ะกันเนอะ พี่นพ พี่เขม จะมานับเวลาถอยหลังที่สถานีที่ผมอยู่อ๊ะครับ เชิญน๊ะครับ ยันเช้า ขอบอกว่ายันเช้า (ทำงาน)  8)  8)  8)  8)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ยันเช้ามะได้อะกิ๊ฟ... :สำนึก: ต้องเข้าเวรวันที่ 1
ขอแค่ไม่เกิน ตี1 ก้อพอ... 8) 8)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
รูปมาแล้ว....  เหตุเกิดที่บ้านพี่นพ

และสาเหตุรถพัง  เอิ๊กๆๆ 

:ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

~ขอบคุณทุกคนนะคะที่ช่วยเหลือ

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline e20rrw

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • Astra Van C16SE M/T สีบรอนส์เงินค๊าบ 08-5139-9555
:D ดีใจด้วยนะครับพี่ รถหายตัวร้อนแล้ว  8)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง