รถพังอีกแว้ววว....!!!

MoocivilFCno23 · 1409

Offline MoocivilFCno23

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
มันมาอีกแล้วคับ ไอ่ ไฟ S กระพริบอ่ะคับ

เร่งไม่ขึ้นตามเคย

พอมะวาน  ก้อยังกระพริบอยู่ แต่ดันเร่งได้ปกติ เฮ้อ! งง

.................

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
มันมาอีกแล้วคับ ไอ่ ไฟ S กระพริบอ่ะคับ

เร่งไม่ขึ้นตามเคย

พอมะวาน  ก้อยังกระพริบอยู่ แต่ดันเร่งได้ปกติ เฮ้อ! งง

เริ่งงอแงแล้วฮะ....อิิอิ  :เครียด: ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
น้ำ  ดับไฟได้  คราวหน้ามาอีก สาดน้ำใส่ตรงไฟกระพริบๆนั้นเลยครับ
 ;D ;D ;D ;D :o 8) 8) 8) 8)

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
น้ำ  ดับไฟได้  คราวหน้ามาอีก สาดน้ำใส่ตรงไฟกระพริบๆนั้นเลยครับ

อย่าไปสาดมากนะ ช่วงนี้อากาศหนาว  เดี๋ยวตะคริวจะกินซะก่อน  8) 8) 8)

เข้าเรื่อง  ถามน้ำมันเกียร์ล่าสุดเมื่อไร  ถ้าจำไม่ได้ลองถ่ายทิ้งดูก่อนนะ

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181

อย่าไปสาดมากนะ ช่วงนี้อากาศหนาว  เดี๋ยวตะคริวจะกินซะก่อน  8) 8) 8)

เข้าเรื่อง  ถามน้ำมันเกียร์ล่าสุดเมื่อไร  ถ้าจำไม่ได้ลองถ่ายทิ้งดูก่อนนะ

เอาจริง
หากจะถ่ายน้ำเกียร์รอบนี้ ผมขอเสนอแนะให้ใช้วิธี Auto flushing ดูก่อนครับ    ทำมาหลายคันแล้ว เกียร์ลื่นปรื้ดๆๆๆ
ส่วนรายละเอียด ก็ลองหาอ่านใน FAQ นะครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• *
 ;) ในที่สุดก้อเจอเจ้าตัวปัญหาแล้วครับ

สรุปว่า ฟิว เสีย

กำ ไล่หาตั้งนาน ....เปลี่ยน ปุ๊ป ไฟหายปั๊ป ...

แต่ก้อยังมีปัญหา กะเกียร์อยู่อ่ะคับ

จาก เกียร์ 1 ไป เกียร์ 2 นี่ ทำไมมันกระชากแรงจังเลยอ่ะครับ พอ 3 - 4 ก้อ เนียน ไม่มีกระตุก

ไม่รู้ว่า ของพวก พี่ๆ เป็นแบบนี้รึเปล่าอ่ะครับ

อ่อ ! อีกอันนึง เวลาเปลี่ยนเกียร์ จาก N มา D หรือ ไป R / P รถมันจะ กระตุกอ่ะครับ (เหมือนกระชากอ่ะครับ)

รบกวน พี่ ด้วยค๊าฟฟฟ....

เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้า ต้องขึ้นเหนือด้วยจิ  (จ.ตากคับ) 

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
;) ในที่สุดก้อเจอเจ้าตัวปัญหาแล้วครับ

สรุปว่า ฟิว เสีย

กำ ไล่หาตั้งนาน ....เปลี่ยน ปุ๊ป ไฟหายปั๊ป ...

แต่ก้อยังมีปัญหา กะเกียร์อยู่อ่ะคับ

จาก เกียร์ 1 ไป เกียร์ 2 นี่ ทำไมมันกระชากแรงจังเลยอ่ะครับ พอ 3 - 4 ก้อ เนียน ไม่มีกระตุก

ไม่รู้ว่า ของพวก พี่ๆ เป็นแบบนี้รึเปล่าอ่ะครับ

อ่อ ! อีกอันนึง เวลาเปลี่ยนเกียร์ จาก N มา D หรือ ไป R / P รถมันจะ กระตุกอ่ะครับ (เหมือนกระชากอ่ะครับ)

รบกวน พี่ ด้วยค๊าฟฟฟ....

เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้า ต้องขึ้นเหนือด้วยจิ  (จ.ตากคับ)  

ไม่น่าเป็นอะไรมั๊งครับผมก็กระตุกมาปีกว่า 3-4หมื่นโลแล้วไม่เห็นเป็นไรเลยลองตั้งไฟให้แก่ขึ้รสักเล็กน้อยสิครับอาการอาจดีขึ้นผมก็ทำดีขึ้นจริงๆนะ สูตร อ.ปู่สันติ
« Last Edit: 30 Dec 2009, 14:23 by มือใหม่corsa »

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• *
ตั้งไฟตรงไหนอ่ะคับ

แนะนำหน่อยคับ

ม่ายรุเจงๆ  หุหุหุ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง