[DIY] โปรเจ็คใหม่ ไฟท้ายล้วนๆ..

PeeSard · 31818

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*

หลังจากเกริ่นกรอบตัวไฟท้ายโดนัท ไปแล้ว
ตอนนี้อุปกรณ์ได้มาครบแล้ว
เหลือแต่ วายสาย วายหลอด LED จ้า

และนี่กรอบที่เกือบจะสมบูรณ์คร้าบ
เหลือทำสีอย่างเดียว และก็เอาแผงไฟกับพลาสติครอบมาประกอบ.. :)
V
V

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

และนี่ ..โปรเจ็คที่ 2

ตูดคิตตี้
เอาแบบมาให้ชมก่อน คาดว่า กลางเดือนหน้า น่าจะเสร็จจ้า

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
โอ้ยท่าน
อยากได้
ถ้าทำเป็นไฟเบรค 2 ชั้น จะได้ไหมครับ

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline kapukluk

• นักรบพเนจร
  • **
  • ... &( ^___^ )& ...
ปูเสื่อรอชม  ไฟท้ายคิดตี้   :-* :-*

แค่เห็นแบบ  ก็งามแล้ว   :D :D

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
น่ารักง่ะ...

อิจฉาพี่ลูกตาลจังเลยยย... จามีไฟท้ายเก๋ๆๆๆๆ

อิอิ

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline Omega VIP

ไฟท้ายโดนใจมากเลยครับพี่  คิดได้ไงเนีย  ไฟท้ายคิตตี้

Offline tatume

• นักรบพเนจร
  • **
น่ารักที่สุดดดดดดด

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
อยากได้มั่งงงงงงงงงงงงงงงงง  อิอิ

เจ๋งสุดๆเรยคับพี่

จอง  1  ชุด ครับ คิวแรก  อิอิ

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

โอ้ยท่าน
อยากได้
ถ้าทำเป็นไฟเบรค 2 ชั้น จะได้ไหมครับ

หมูมากเลยครับ ถ้าเสาร์อาทิตย์ มีเยอะกว่าวันธรรมดา..
นึกว่า อยากได้ไฟหน้า 2 ชั้นแบบ colorado ซะอีกแน่ะ 555+

อยากได้มั่งงงงงงงงงงงงงงงงง  อิอิ

เจ๋งสุดๆเรยคับพี่

จอง  1  ชุด ครับ คิวแรก  อิอิ

S จะเอารูปรัยอ่ะ ถ้าจะเอาคิตตี้ อย่าลืมเขียนขอบตาด้วยดิ.. แร๊งงงงง

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ

ตูดคิตตี้
เอาแบบมาให้ชมก่อน คาดว่า กลางเดือนหน้า น่าจะเสร็จจ้า

เอาใจแม่บ้านน่าดูเลยอ่ะ เหอะๆๆๆๆ ;D ;D

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

ก็อย่างว่าแระท่าน ไม่เน้นสีสรร
ก็ต้องเน้นลูกเล่น อยากได้ ก็จัดให้.. งามไม่งามเด๋วรู้

จุ๊ๆ อย่าพูดมาก เด๋วคุณนายอ้อ จะเอาแบบแปลกๆลงนู๋แดงละซวย.. 8)

ไฟหน้า 2 ชั้น ก็น่าสนนะครับ
 :-[

โอ้ยท่าน
อยากได้

หมูมากเลยครับ ถ้าเสาร์อาทิตย์ มีเยอะกว่าวันธรรมดา..
นึกว่า อยากได้ไฟหน้า 2 ชั้นแบบ colorado ซะอีกแน่ะ 555+

.
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline LukTarn

• หนึ่งในใต้หล้า

ตูดคิตตี้

เอาใจแม่บ้านน่าดูเลยอ่ะ เหอะๆๆๆๆ ;D ;D

:-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*

Offline youth

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
ตูดคิตตี้เสร็จแล้วคงจะน่ารักมากเลยครับเอาใจช่วยครับ

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

แล้วไฟท้ายโดเรม่อนอ่ะครับ
ไม่ทำบ้างเหรอ  ในนี้นิยมกันหลายท่าน นะครับ

.

Offline arale

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • มือใหม่ใจเกินร้อย...(ล้นๆ)
อนาคต ทำรูปตัว stitch บ้างก็แจ่มเลยนะคะ   :D :D ;)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
อนาคต ทำรูปตัว stitch บ้างก็แจ่มเลยนะคะ   :D :D ;)
สงวนลิขสิทธิ์ จร้า...

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

แล้วไฟท้ายโดเรม่อนอ่ะครับ
ไม่ทำบ้างเหรอ  ในนี้นิยมกันหลายท่าน นะครับ
อนาคต ทำรูปตัว stitch บ้างก็แจ่มเลยนะคะ   :D :D ;)

งานปั้น ทำเป็นตัวอะไรได้หมดครับ
แต่..ยังไม่มีคนจอง ก็เลยไม่ได้แพลนไว้ครับท่านๆๆๆๆๆๆ

..โปรเจ็คไฟท้าย ตอนนี้ที่มีคนจองไว้ก็มี พี่เบิร์ดคนเดียว
พี่เบิร์ดบอกว่า ทำเป็นรัยก็ได้..
ผมก็คิดว่า จะทำเป็นรูปหน้าพี่เบิร์ดส่งจุ๊บ ๆ ๆ ๆ ๆ ครับ..

ส่วน ดช.S นู๋จะเอา คิตตี้ด้วยเหรอ? มั่นใจนะ?
แต่เอ มันอาจจะไม่ใช้สไตล์เดียวกันนะ เพราะทุกแบบ จะต้องไม่เหมือนกันจ้า
และอย่าถอยจิ้มครัยซะล่ะ เพราะของ Handmade ล้วนๆ
แล้วเอาไปซ่อมที่อื่น รับรองราคาแรง ยกเว้น ซ่อมเอง..55

สงวนลิขสิทธิ์ จร้า...

มีของสงวนกะเค้าด้วยเหรอ..5D ก็ทำได้นะครับ
เอา ต/ย มาให้ซักคู่ดิ จะได้ก๊อปโมลด์ไว้..

Offline Osaint

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ToT ซ่าไม่เลือกที่
  • No.: 77
  • รุ่นรถ: CORSA
  • สีรถ : ORANGE
  • เครื่องยนต์: 1400
พี่นุ่น ... คู่เท่าไหร่อ่า สนเหมือนกาน   ;D

0 8 8 3 6 1 9 3 9 7

Offline takapong

• ทำไปเรื่อยๆเดี่ยวก็สวย
อยากทำเป็นกับเค้าบ้างจัง  :D สวยงามครับ

Opel Corsa 1.4 swing (มรดกคุณแม่)
>>กำลังดำเนินการให้ดูดีครับ<<
6889 Advertising&Entertainment.,Ltd

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
พี่นุ่น ... คู่เท่าไหร่อ่า สนเหมือนกาน   ;D

ที่เคยคุยกับน้านุ่นแล้วบอกว่าเป็นของทำมือชิ้นเดียวในโลก แต่ราคาลงทุนไม่มาก กันเองเฉพาะน้า โอ(เสี้ยน)โดยเฉพาะ ค่าของไม่คิด คิดแต่ค่า แรง กับ ค่าออกแบบก็ตกไม่เกินชุดละหมื่น 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

ที่เคยคุยกับน้านุ่นแล้วบอกว่าเป็นของทำมือชิ้นเดียวในโลก แต่ราคาลงทุนไม่มาก กันเองเฉพาะน้า โอ(เสี้ยน)โดยเฉพาะ ค่าของไม่คิด คิดแต่ค่า แรง กับ ค่าออกแบบก็ตกไม่เกินชุดละหมื่น 8) 8) 8)

:o ชุดละหมื่นๆๆๆ โหย ไม่ไหวอ่ะ  อย่างผม ชุดละแสนเลยดีกว่า  ให้สองแสนก็ได้  แต่เป็นเงินกีบ นะครับ ลุงหมอ  8) 8) 8)

จริงคร้าบ ชุดนึง ไม่เกินหมื่นครับ..
ลองไล่ลดต่ำมาเรื่อยๆ ดิ..

มันก็จะอยู่หลักร้อย 555+

จะเอาแบบไหนล่ะ ถ้าเอาแค่แบบ กับกรอบไฟ ก็แค่ค่าน้ำยาเรซิ่น+ไยไฟเบอร์แระ
แต่ถ้าจะเอาทั้งไฟ Led ด้วย ก็ขอเอาแบบวงจรให้ร้านแถวบ้านหม้อตีราคานะ

ดูๆแล้ว ไฟหน้า จะทำง่ายกว่าไฟท้ายนะ
เพราะไฟท้าย ตัวจุกจิกเยอะ และช่องต่างๆก็เล็ก
ยิ่งงานเกี่ยวกับไฟ LED จะยุ่งยากที่สุด (แต่การจัดระเบียบยังงัย คิดไว้หมดแล้วจ้า)
ซึ่ง..ถ้าเป็นไปได้ คิดแบบกันไว้คร่าวๆ ขนาดของการวางไฟคร่าวๆ
แล้วก็ระบุชนิดหลอดไฟ จำนวนหลอดไฟ แล้วเอาให้ร้านที่รับทำไฟ LED
เขาตีราคาทำให้จะดีกว่า เร็วกว่า

ส่วนพี่ ของเล่นเส้นสาย ออกมาเป็นกรอบดีกว่า
แต่ยังงัยๆ ก็ขอให้เห็นตัวจริงเป็นๆ ก่อนนะ จะได้ไม่ผิดหวัง..

อันนี้ ขอเอาขนาด(ไซด์) ไฟท้าย 3D มาให้ดูเผื่อวางแผนเรื่องแผงไฟนะคร้าบ
(ไฟท้าย 5D เพื่อนๆท่านใดมีซากอยู่ ก็เอามาให้ทำโมลด์ได้นะคร้าบ)
v
v
v

รอชม ครับเพ่  แล้วแต่เลยครับ เอาแบบที่ง่ายพี่นุ่นแหล่ะ  :( 

Offline takapong

• ทำไปเรื่อยๆเดี่ยวก็สวย
พี่นุ่นสอนทำบางสิครับ  :) อยากทำเองบ้างจัง  :ไถ: สวยโคตรๆ  :-*

Opel Corsa 1.4 swing (มรดกคุณแม่)
>>กำลังดำเนินการให้ดูดีครับ<<
6889 Advertising&Entertainment.,Ltd

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
น้านุ่นผมมีไฟท้ายของอัลติสที่เป็นledอยู่แบบกลมๆใช้ได้ป่ะอยากได้บ้างมีอบู่คู่นึงเผื่อแปลงได้ :) :) :)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
น้านุ่นผมมีไฟท้ายของอัลติสที่เป็นledอยู่แบบกลมๆใช้ได้ป่ะอยากได้บ้างมีอบู่คู่นึงเผื่อแปลงได้ :) :) :)

ใช้ได้ครับ ใช้ไปซื้อโอเลี้ยงก็ยังได้ ระดับน้าหมอแล้ว ง่ายสุดก็ไปถอยอัลติสมาเลย รับรองครับledแบบกลมๆใส่ได้พอดีเปี๊ย  ;D

^
^
สงสัย คงต้องเป็นอย่างนี้แระ พี่หมอ..555+

จริงแล้ว ต้องดูและแกะของอันติ๊ดดูก่อน
แต่งัยๆ ต้องการแบบไหน ก็ทำได้ครับ

รอชม ครับเพ่  แล้วแต่เลยครับ เอาแบบที่ง่ายพี่นุ่นแหล่ะ  :( 

แบบนี้เลย ดูเหมือนง่าย.. แต่ตอนเดิน LED ท่าว่าจะมันน่าดู 55

คุณนุ่นครับ
ประมาณนี้ นะครับ
 :ตาปิ้ง:

.

^
^
สงสัย คงต้องเป็นอย่างนี้แระ พี่หมอ..555+

จริงแล้ว ต้องดูและแกะของอันติ๊ดดูก่อน
แต่งัยๆ ต้องการแบบไหน ก็ทำได้ครับ

แบบนี้เลย ดูเหมือนง่าย.. แต่ตอนเดิน LED ท่าว่าจะมันน่าดู 55

;) ;)เอาเลยพี่นุ่น โดนอ่ะ ของี้แหล่ะพี่   :D :D :D :D   แล้วถ้าทำเสร็จจริงๆ ราคาจะซักเท่าไหร่หนอ  :ไถ: :ไถ:

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง