[DIY] โปรเจ็คใหม่ ไฟท้ายล้วนๆ..

PeeSard · 31820

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

ใช้ได้ครับ ใช้ไปซื้อโอเลี้ยงก็ยังได้ ระดับน้าหมอแล้ว ง่ายสุดก็ไปถอยอัลติสมาเลย รับรองครับledแบบกลมๆใส่ได้พอดีเปี๊ย  ;D

น้าเบิร์ด >:( >:( >:( >:( :( :( :( :o :o :o

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
คุณนุ่นครับ
ประมาณนี้ นะครับ
 :ตาปิ้ง:

ทำได้ไม่ยากคร้าบ..

สงสัย คงต้องเป็นอย่างนี้แระ พี่หมอ..555+

จริงแล้ว ต้องดูและแกะของอันติ๊ดดูก่อน
แต่งัยๆ ต้องการแบบไหน ก็ทำได้ครับ

รอชม ครับเพ่  แล้วแต่เลยครับ เอาแบบที่ง่ายพี่นุ่นแหล่ะ  :( 

แบบนี้เลย ดูเหมือนง่าย.. แต่ตอนเดิน LED ท่าว่าจะมันน่าดู 55

;) ;)เอาเลยพี่นุ่น โดนอ่ะ ของี้แหล่ะพี่   :D :D :D :D   แล้วถ้าทำเสร็จจริงๆ ราคาจะซักเท่าไหร่หนอ  :ไถ: :ไถ:

ถ้าเป็นหลอดไฟธรรมดา ก็ไม่กี่ตังค์ แค่หลักร้อยจ้า

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
จองๆๆๆ  1 อันชัวร์คับพี่นุ่น

ลายน่าจะเอาแนวเฉี่ยวๆ แปลก ที่มันเข้ากะรถสีฟ้าอ่ะฮะ

สติชต์ น่าจะเหมาะเนอะ  อิอิ

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

โอเช.. เด๋ว่างๆ จาร่างแบบให้ดูคร้าบ
คิดไว้ว่า สีฟ้า ก็คงมี โดเรมอน เป็นตัวยืน
แต่ S จะเอาสติ๊ด..ก็ขอลองลงแบบดูนะ

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline Osaint

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ToT ซ่าไม่เลือกที่
  • No.: 77
  • รุ่นรถ: CORSA
  • สีรถ : ORANGE
  • เครื่องยนต์: 1400
พี่นุ่น จองด้วย 1ชุด เอา แบบ led โลด  เอาให้สวยๆเลยดีกว่า  :D

0 8 8 3 6 1 9 3 9 7

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
ขอบคุณพี่นุ่นมากครับผมมม

แอลอีดี แปร๊ดๆ  หล่อ  นึกแล้วมีฟามสุข

วันนี้ไปถามไฟ ท้าย ที่เป้น กลมๆ ที่วรจักร  3500 แหนะ  แทบบ้า

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

3500 ก็ถือว่าลงมาเยอะแล้วนะ
แต่ก่อนคู่นึงตั้ง 5000 ..สู้ไม่ไหว

เห็นไอ้เมย์แระ (นู๋ซ่าสีชมพู) ที่มันกล้าทุ่มทุนสร้าง เฉพาะไฟหน้า+ไฟท้าย ก็ล่อไป 12พันแล้ว..
ตอนนี้ก็เลยไม่กล้าคบกับกลุ่มเราเลย

กลัวหมดตังค์เยอะ..555

Offline ongchai

• หนึ่งในใต้หล้า
  • top'Zaa
    • ULTIMA-G
เจ๋งมากครับ  :D รอชม ๆ เอาใจช่วยนะครับ

เรารักในหลวง
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน สำหรับคำแนะนำครับ
08-1779-7389 top'Zaa

Offline baskgame

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
อยากได้ครับ อิอิ รอชม ครับ งานนี้ถ้าออกมาแจ่มๆรับรองมีออเดอร์ทำไม่ทันแน่ๆครับ อิอิ ผมคนนึงล่ะ

คงออกมาไม่นานนี้แล้วครับ
แต่ออเดอร์คงทำช้ากว่า ตากะปอมครับ
เพราะว่า .. อยากทำให้มันตามใจคนอยากได้ และไม่มีใครเหมือนใคร
อุปสรรคใหญ่ก็เลยอยู่ที่การทำเบ้าไฟของแต่ละจุด และการเดินไฟ LED ครับ..

หลังจากเจอวิกฤติต่างๆนาๆ
ตอนนี้ เริ่มเข้าสู่เหตุการณ์ปรกติแล้ว
ขออัพเดตนินึง
เสาร์-อาทิตย์นี้ ลุยโครงกะกรอบและเป้าต่อให้เสร็จ..

และนี่แบบเบ้าไฟถอย

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
 :-* :-* :-*
สวยมากมายครับ   แต่ขับตามหลังมาเวลาเบรค คงไม่โดนน้องแมวคิตตี้หลอกหลอนนะครับ.....

Offline youth

• Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
อยากเห็นตอนเสร็จเร็วๆจังเลยครับ คงน่ารักมากๆ :ตาปิ้ง: :-*

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

พี่นุ่น เอสรถทำไฟหน้ากะไฟท้ายกะพี่นุ่นอยุนะค้าบบบ  อิอิ

^
บ่มีปัญหาครับ น้องสุดหล่อ
ขอพี่ทำตัวอย่างออกมาเนียนๆ ได้อย่างมั่นใจก่อน
อยากได้แบบไหนบอกมาจ้า

อยากเห็นตอนเสร็จเร็วๆจังเลยครับ คงน่ารักมากๆ :ตาปิ้ง: :-*
อันนี้แค่โครงจ้า รอประกอบไฟเสร็จ ทุกคนต้องร้อง..
รถคันนี้มีหิ่งห้อยด้วย (เพราะเล่นไฟกระพริบ 7สี ในช่องเล็กๆ) 555

Offline aor

ไอ้ที่มีหลอดกาแฟปักอยู่น่ะ ขนมหรือเปล่าครับพี่

ไอ้ที่มีหลอดกาแฟปักอยู่น่ะ ขนมหรือเปล่าครับพี่
ยางพาราครับ
ปักไว้เพราะต้องหล่อปูนทับอีกที พอเอาออกมันจะได้เป็น มาร์คครับ

Offline VINCENT

• 248
แจ๋ว..ว...นาย...สุดยอดมากเลยครับ..น้า  :P :P :P

Offline niclamp

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4 3D
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: X14XE 16V.
รอ ชมด้วยคนครับ ^^  :D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง