6 ก.พ. 53 meeting สร้างบุญ : เลี้ยงอาหารกลางวันเด็กน้อย ณ โคราช

teeracha · 67378

Offline ช่อลดา

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
  • โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999
  วันนี้จะออกไปโอนเงินจ้า    พอดีลุงชัยป่วยซะหลายวันแต่ดีขึ้นแล้วจ้า

ลุงชัยไปโอนแล้วคะ  509  บาท เวลา  15.15     เสียดายจังที่ไปไม่ได้ติดเจ้าบางแก้วอ่ะ :please:
« Last Edit: 01 Feb 2010, 19:36 by ช่อลดา »

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

Offline joyalice

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
ตามไปเสาร์เย็นก็อดทำบุญด้วยอะจิ แหง่วๆๆๆ

เสื้อผ้านี่ต้องการแบบไหนคะ ตอนนี้ที่เก็บไว้มีแต่เสื้อผ้าของจอยเอง เกรงว่าเ้ค้าจะไม่รับอะค่ะ 555 ^__^

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
... :สำนึก: ต้องขออภัยด้วยนะครับ  งานนี้ อด แน่นอน
พอดี คุณแม่เพิ่งลงมาจากแพร่ครับ คงมาพักด้วยสัก 4-5 วัน
ไว้โอกาสหน้านะครับ.... :)

ม่ะเห็นยากเลยก็พาคุณแม่ไปทำบุญด้วยซะเลยสิครับน้านพ

เหอะๆๆๆ ก้อมันเป็นวันที่จะพาคุณแม่กลับบ้านอะดิครับ..
ก้อเลยไปมะได้อ่ะ...

อยากไปอ่ะกางเต้นริมเขื่อนก่อไฟ ตกปลา เอามาเผา จิ้มพริกกะเกลือ ตามด้วยวอสก้า...  ;D

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline nene

• นักรบพเนจร
  • **
ขออภัยที่เข้ามาช้านะคะ
วันนี้เย็นๆ จะไปโอนเงินร่วมทำบุญด้วย

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
จุก+ญิ๋ง โอนไปแล้วนะครับ 505 บาท   01/02/10 15.13 น.

Offline MiraSport

• นักรบพเนจร
  • **
อยากไปด้วยจัง

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン

อยู่ใกล้เคียงก็มาได้เลยนะครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

อิอิ... ผมตามไปนอน ที่เขาหย่าย ง่ายกว่าป่าวพี่... ;D ;D ;D

วงน้ำชาเขียวขนาดหย่าย..... :drink: :drink: :drink:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• อร่อยจัง (^^  )
 :ตาปิ้ง:
หนับหนุนเงินสดจำนวน 300.7 จ้า โอนไปตะกี้เวลา 18:04 วันที่ 01/02/2010   จ้า

:)
((กินเยอะๆ กินอร่อยๆ โตไวๆเน้อเด็กน้อย))

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

ไปด้วยกันสิครับ ทำบุญร่วมกัน ผมยังเสียดายอยู่เลยครับไปร่วมด้วยไม่ได้ติดงานสำคัญ ก็ได้แต่ร่วมอนุโมทนาบุญไปละครับ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181

อิอิ... ผมตามไปนอน ที่เขาหย่าย ง่ายกว่าป่าวพี่...

วงน้ำชาเขียวขนาดหย่าย.....
ไปสิครับ ต้น..พี่ก็จะไปร่วมงานด้วย แล้วบ่ายๆก็กลับไปนอน เขาใหญ่...........นอน เกวียน ทองสมบูรณ์กับสาวๆ

ใคร..จะด้วยก็ตามมาเด้อ...

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline pung

พรุ่งร่วมสมทบ  ตามเลขท้าย 3  ตัว  (กระเป๋าแฟ๊บแล้ว  8))

โอนแล้ว  เมื่อ  02/02/2553  เวลา  12.51  ค่าธรรมเนียม  25
« Last Edit: 02 Feb 2010, 15:04 by pung »

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ของจี๊ด + ไผ่ โอนไปแล้วนะครับ

บัญชีรับเงิน   
เลขที่บัญชี XXXX409868

จำนวนเงิน   
จำนวนเงินที่ต้องการโอน 500.99 บาท
ค่าธรรมเนียม 5.00 บาท
วันที่ทำรายการ 02/02/2553 @ 01:35

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline ช่อลดา

• โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999
 :-*คุณลุงชัย ป่วย ค่ะ  เรื่องที่พัก คุณลุง ประสานให้แล้ว ขณะนี้ มีบ้านพักเหลือ เล็กน้อย เป็น เรือนแถว พัดลมห้องน้ำในตัว  รายละเอียด ดังนี้.
   ๑.  ชนิด ห้องเดี่ยว ห้องภายใน๒ ห้องพักได้ ห้องละ ๒ ท่าน รวม๔ท่าน ห้องน้ำในห้องนอน คิดค่าพักเป็นรายคนๆละ ๑๐๐บ.รวม ๔๐๐บ.เหลือจำนวน ๑ ห้อง
   ๒. ชนิดห้องเรือนแถวพักได้ ห้องละ ๒ ท่าน พัดลม ห้องน้ำในห้องนอน  คิดค่าพักเป็นรายคนๆละ ๑๐๐บ. เหลือ จำนวน ๔ ห้อง
 หมายเหตุ ในคืนวันที่ ๖ก.พ. มีงานเลี้ยงของ เจ้าหน้าที่ ทางหลวง (นครราชสิมา) ที่จริงแล้ว ทางคณะดังกล่าว จะเหมาที่พัก ทั้งหมด แต่ได้ ขอความอนุเคราะห์ จาก คุณอุดม จ.น.ท. ควบคุมอาคาร ฯกรุณา จัดที่พักให้ มาตามจำนวนดังกล่าว ท่านใดสนใจติดต่อ คุณ อุดม ได้ ที่ เบอร์087 2625 458 แจ้งว่า ตาม ที่ คุณชัย จากกรมประมงประสานไว้ นะครับ มีปัญหา ใด ติดต่อ ลุงชัย ๐๘๙ ๗๔๓๘ ๖๖๖
   เรื่องอาหาร สามารถทาน ได้ที่ร้าน อาหาร เพยาว์ ในเขื่อน นะแหละ เป็นของ คุณ อุดม เอง ค่ะ อร่อยและราคาไม่แพงนะจ๊ะทานเท่าไร จ่ายเท่านั้น :ปลิว:

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

Offline takapong

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ทำไปเรื่อยๆเดี่ยวก็สวย
ร่วมด้วยช่วยอีกคนครับ 300.68 บาทโอนให้แล้วน่ะครับ  :) :)

ไม่แน่ใจว่าจะไปได้หรือไม่ เพราะวันนั้นทำงานอยู่ด้วยครับแล้วตอนนี้กำลังลงงานตรุษจีนอยู่ด้วย ถ้าไปได้พี่จะไปน่ะจุก กับ อ.หน่า และชาว Opel.in ทุกท่าน  ;)

พอโอนเงินไปแล้วรู้สึกตัวเบาๆ  8) 8) 8) เหมือนคนมีบุญ  :-[ :-[

Opel Corsa 1.4 swing (มรดกคุณแม่)
>>กำลังดำเนินการให้ดูดีครับ<<
6889 Advertising&Entertainment.,Ltd

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
:ตาปิ้ง:ขอบพระคุณลุงชัยมากครับ

ทีนี้ใครจะพักที่เขื่อนคืนวันเสาร์รีบติดต่อสำรองที่พักได้โดยตรงจากคุณอุดมเลยครับ
เนื่องจากผมยังไม่ทราบจำนวนที่แน่นอนครับ

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ร่วมด้วยช่วยอีกคนครับ 300.68 บาทโอนให้แล้วน่ะครับ  :) :)

ไม่แน่ใจว่าจะไปได้หรือไม่ เพราะวันนั้นทำงานอยู่ด้วยครับแล้วตอนนี้กำลังลงงานตรุษจีนอยู่ด้วย ถ้าไปได้พี่จะไปน่ะจุก กับ อ.หน่า และชาว Opel.in ทุกท่าน  ;)

พอโอนเงินไปแล้วรู้สึกตัวเบาๆ  8) 8) 8) เหมือนคนมีบุญ  :-[ :-[
ได้รับแล้วครับ ยังไงก็ขอให้ไปให้ได้ครับ เพราะนานๆ ทีจะมีเพื่อนสมาชิกมารวมตัวที่โคราช

Offline suny11

• เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
โอนให้ัแล้วเด้อ.........ยอด............1,009.00บาท

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
อาจารย์หรือ ดช.จุก กรุณาคอนเฟิร์มให้หน่อยสิว่า
รร. มันอยู่ตรงไหน??

แบบที่ 1 ..คัดจากเวปของโรงเรียนเอง
แบบที่ 2 ..คัดจากเวปกูแม็ป

(ให้สังเกต เตี่ยหลี่เฮียง กับ รร.ราชสีมาวิทยาลัย..มันคนละที่กันครับ)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

อาจารย์หรือ ดช.จุก กรุณาคอนเฟิร์มให้หน่อยสิว่า
รร. มันอยู่ตรงไหน??

แบบที่ 1 ..คัดจากเวปของโรงเรียนเอง
แบบที่ 2 ..คัดจากเวปกูแม็ป

(ให้สังเกต เตี่ยหลี่เฮียง กับ รร.ราชสีมาวิทยาลัย..มันคนละที่กันครับ)

image 1 ชัดเจนกว่าครับ แนะนำให้ใช้เส้นทางตาม image 1 เป็นหลัก

image 2 ก็ไม่ผิดครับ ถ้าอ้างอิงที่ เตียหงี่เฮียง (เจ้าสัว) จะมี 2 สาขาครับถูกต้องตามรูปนั่นแหละ
ถ้าไล่เส้นทางบนถนนมิตรภาพจาก กทม มุ่งหน้าเข้าโคราช สังเกตุฝั่งขวามือตลอด
จะเป็น เตียหงี่เฮียง - ปั๊มปิโตนัส - ปั๊ม esso - ปั๊ม shell - รร.ราชสีมาวิทยาลัย - ซอย เข้าโรงเรียน - เตียหงี่เฮียงอีกสาขา - ตลาดนัด saveone - แยกปักธงชัย+บายพาสขอนแก่น

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
แซ่บบบ คร้าบ..

ฉะนั้น แผนที่น่าจะได้ประมาณนี้นะครับ

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

:ตาปิ้ง:ขอบคุณสมาชิกทุกท่านครับ ตอนนี้ยอดบัญชี 7,567.54 บาท ครับ เพียงพอต่อการเลี้ยง ราดหน้า-เส้นใหญ่ เด็กทั้ง รร แน่นอนแล้วครับ

เงินบริจาคทั้งสิ้นไม่รวมเงินเปิดบัญชี 500 บาท เท่ากับ 7067.54 บาท ประมาณการการใช้จ่ายดังนี้
1. ราดหน้าเส้นใหญ่สำหรับ 230 คน เด็กนักเรียนทั้งโรงเรียน คุณครู และ สมาชิกที่มาที่โรงเรียนด้วย
2. เงินเหลือจากเรื่องอาหาร ผมจะดำเนินการดังนี้
2.1 น้ำ และ เครื่องดื่ม ชนิด กาแฟ โอวันติน เลี้ยงสมาชิกที่เดินทางมาช่วยที่โรงเรียน ผมจะใช้เงินที่เหลือ
จากเงินบริจาคบางส่วน หลังจากหักค่าราดหน้าเส้นใหญ่แล้ว
2.2 เงินเหลือผมจะใส่ซองบริจาคให้กับโรงเรียนทั้งหมดครับ
3.ของหวานเป็น ไอศกรีม 2 ถังใหญ่ ถังละ 800 บาท พร้อมช้อนและถ้วย ทานได้ประมาณ 200 ถ้วย
(เลี้ยง เด็กๆ และสมาชิกที่มา) ผมออกเอง หรือสมาชิกท่านใดจะช่วยในส่วนนี้ก็ยินดีครับ ให้แจ้งเฉพาะเจอะจงมาด้วย

ถ้าสมาชิกเห็นควรอย่างไร โปรดให้ความคิดเห็นด้วย

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมช่วยออกค่าไอติมฮะ ถังละ 800 1 ถังฮะ... กินติมๆๆ เลือกเอาเจ้าอาหร่อยๆนะครับ... จาได้มีความสุขในการกิน  :) :) :)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

เอาถ้วยติดตัวไปด้วยดีกว่า.. มีข้าวเหนียวกะถั่วเหลืองมั้ย..555

ผมช่วยออกค่าไอติมฮะ ถังละ 800 1 ถังฮะ... กินติมๆๆ เลือกเอาเจ้าอาหร่อยๆนะครับ... จาได้มีความสุขในการกิน  :) :) :)

ยินดีต้น อีกถังพี่จอง

เอาถ้วยติดตัวไปด้วยดีกว่า.. มีข้าวเหนียวกะถั่วเหลืองมั้ย..555
เดี๋ยวจัดให้ครับ จะเอาเจ้าอร่อยๆ

เดี๋ยว หาทางโอนเงินให้นะคับ...  :)

lap Time

เดี๋ยว หาทางโอนเงินให้นะคับ...  :)

พี่จองอีกถังไม่ทันแล้ว เพราะคุณนุชตัดหน้าไป ไอติม 2 ถังมีคนจ่ายหมดแล้วคือต้นกับคุณนุช
ถ้าไม่สะดวกโอน ก็จ่ายที่หน้างานก็ได้ครับ พี่ออกให้ไปก่อน หรือถ้าสะดวกโอนก็ ok ครับ

ส่วนเงินที่พี่จะเป็นเจ้าภาพเลี้ยงไอติมแต่แรก ก็จะไปจ่ายค่าเครื่องดื่มและกาแฟต่างๆ สำหรับสมาชิกที่มา
ที่เหลือก็จะรวมใส่ซองไปพร้อมเงินบริจาคที่เหลือเลย

พี่จองอีกถังไม่ทันแล้ว เพราะคุณนุชตัดหน้าไป ไอติม 2 ถังมีคนจ่ายหมดแล้วคือต้นกับคุณนุช
ถ้าไม่สะดวกโอน ก็จ่ายที่หน้างานก็ได้ครับ พี่ออกให้ไปก่อน หรือถ้าสะดวกโอนก็ ok ครับ

ส่วนเงินที่พี่จะเป็นเจ้าภาพเลี้ยงไอติมแต่แรก ก็จะไปจ่ายค่าเครื่องดื่มและกาแฟต่างๆ สำหรับสมาชิกที่มา
ที่เหลือก็จะรวมใส่ซองไปพร้อมเงินบริจาคที่เหลือเลย

งั้น หน้างานเลยฮะ พรุ่งนี้จะไม่ได้เปิดเน็ทแล้ว มีอะไรเปลี่ยนแปลงโทรแจ้งด้วยนะครับ...

นุช... ไหนอ่ะครับ... :มั้ง:

lap Time

ยินดีแทนเด็กและโรงเรียนครับ ทุกอย่างลงตัวหมดแล้ว พรุ่งนี้ผมจะดำเนินการดังนี้
1. update บัญชีและนำแสดงรายการโอนเงินของสมาชิก อย่าลืมโอนสตางค์เป็นเศษตังนะครับ
เจ้าตัวจะได้รู้ว่าเงินของตัวเองอยู่ตรงไหนในรายการโอนเงิน
2. จะยืนยันไปยังโรงเรียนเรื่องปริมาณอาหาร (เนื่องจากผมยืนยันเฉพาะวันจัดเลี้ยงเท่านั้นครับ)
3. จะยืนยันกับแม่ครัวเรื่องเวลาและปริมาณอาหาร
4. จะยืนยันกับร้านไอติม และจะสั่งพร้อมข้าวเหนียวและถั่วเหลืองด้วย จะจองร้านที่อร่อยที่สุดครับ
ของเค้าดีจริงๆ  8) หรือ 3 ถังดีกลัวเด็กกินเยอะสมาชิกไม่พอกิน เดี๋ยวผมพิจารณาอีกที รับรองเอาให้เพียงพอครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง