บิดกุญแจแล้วมอเตอร์สตาร์ทไม่หมุนครับ เงียบสนิทเลย Corsa 3D manual ครับ

Ethanol · 2976

Offline Ethanol

• นักรบพเนจร
  • **
  • ชอบใช้รถเก่า ไม่แคร์สื่อใครเขาจะว่าเราจน
บิดกุญแจแล้วเงียบสนิทเลยครับ ไฟหน้าปัทว์ก็ไม่ตกนะครับ
ไม่ทราบว่ามอเตอร์สตาร์ทมีฟิวส์ตรงไหนหรือเปล่าครับ เป็นไปได้ไหมว่าฟิวส์ขาด
เมื่อวานยังดีๆอยู่เลย

ขอบคุณครับ

มือใหม่หัดซ่า ... คับพ้ม!

Offline rk0212

• นักรบพเนจร
  • **
ไส้กุญแจหักแล้วมั๊ง
ซ่อมไม่ได้ต้องเปลี่ยน
มันแยกเป็นสองส่วนนะครับ
ส่วนที่เป็นกลไกกัส่วนที่เป็นสวิตซ์ตัดต่อไฟฟ้า
ส่วนที่หักจะเป็นกลไก  หาของมือสองเปลี่ยนได้แต่ใช้กับลูกกุญแจเดิมไม่ได้  ต้องใช้ลูกกุญแจที่มาด้วยกัน
ถ้าจะใช้ลูกกุญแจเดิม  ต้องเรียงไส้ในใหม่
ส่วนที่เป็นไฟฟ้าส่วนมากจะไม่เสีย 
ให้อู่โอเปิลจัดการดีกว่าครับ

Offline jui2512

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Corsa 5 door
  • สีรถ : สีเขียว
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ
ลองขยับสายไฟเข้าตูดไดชาร์จดูครับอาจจะแค่หลวม หรือเอาไม้ยาวๆกระทุ้งที่ไดสตาร์ทดู ของผมก็เป็นแต่นานๆครั้ง

Offline tui21

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ขอรูปตำแหน่งไดสตาร์ทหน่อยครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง