[ ข้อมูล ] ชำแหละเกียร์ออโต้คอซ่า 1.4i 8V 5D

wat3899 · 68789

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
อะพี่นพ โดน ข้างบ้าน เล่น หรือ ทาง บ้านพัก อะครับ ทำไมๆๆๆๆๆ

อ่าาา....จากบนยอดลงมา...โดนกันถ้วนหน้า  :จุก:
แต่ บ้านพี่โดนหมาเห่า  :จุก: ก้อเลยขอพักไว้ก่อน  :dead: :dead:
ใครมีปัญหาอะไร ยามมาเที่ยว ก้อยังช่วยได้เหมือนเดิม เพียงแต่เปลี่ยนสถานที่แค่นั้นเอง

อาจเป็นแบบว่า เสียตรงไหน รื้อมันตรงนั้นเลย..ไม่ต้องลากให้เสียเวลา  8) 8) 8) 8)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline chanat

• DekGayRay's
  • Tel 0896762564
ไรกัน ครับนี่ กลั่นแกล้ง รังแกกันแม้กระทั่ง ผู็น้อย จะให้ไปซ๋อม ที่ กองรถยนต์ ขส ทร อย่างเดียวรึไง ใจร้ายยยยยยยยยยย :-X :-X :-X :ตาย: :ตาย: :ตาย:

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

ไรกัน ครับนี่ กลั่นแกล้ง รังแกกันแม้กระทั่ง ผู็น้อย จะให้ไปซ๋อม ที่ กองรถยนต์ ขส ทร อย่างเดียวรึไง ใจร้ายยยยยยยยยยย :-X :-X :-X :ตาย: :ตาย: :ตาย:

เหอะๆๆๆ อย่าคิดมาก เปลืองหม๋อง ของอะไรก้อตามที่ไม่ใช่ของเรา มันยากแก่การควบคุมเสมอ :)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”

ทำงานเป็นลูกน้อง มีสมองก็เหมือนไม่มี
คิดเองไม่ค่อยจะดี เจ้านายไม่เคยแฮปปี้ ถ้าสั่งเรามีหน้าที่แค่ฟัง
คุณชี้เธอ เธอชี้ท่าน นี้นายเคี้ยวฟาง นี้นางเคี้ยวหญ้า
ไม่ต้องพูด ฟังฉันว่า ทำตามนี้นะแล้วก็สั่ง สั่ง สั่ง
เราพูดได้แค่คำว่า ค่ะ ค่ะ ค่ะ ไม่ได้สั่ง สั่ง สั่ง
แจ๋วคะพี่ ดีค่ะท่าน ควรต้องพูด ตามที่ สั่ง สั่ง สั่ง
นายท่านชอบ คนเห็นด้วย ถ้าไม่เห็นด้วย ไปให้ห่าง ห่าง ห่าง
เราต้องเดินหน้าถอยหลังตามคำสั่งห้ามช้าอย่าแซง
เร็วก็หาว่าล้ำหน้า ช้าก็ว่าอืดอาด โง่ก็ถูกตวาด พอฉลาดก็ถูกระแวง
ทำก่อนบอกไม่ได้สั่ง ครั้นทำทีหลังบอกไม่รู้จักคิด
ขอบ่นแก้เบื่อสักนิด ก่อนชีวิตคนทำงานหมดแรง

ก็ต้องทำงานถึงมันจะเซ็ง ก็ตัวเราเองมันเส้นเล็กแห้ง
ตำแหน่งไม่โตเงินเดือนไม่แพง อย่าไปเสียงแข็งเอาไปบ่นแก้เบื่อ    โอ้กองทัพเรือ เพื่อ ประชาชน

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ทำงานเป็นลูกน้อง มีสมองก็เหมือนไม่มี
คิดเองไม่ค่อยจะดี เจ้านายไม่เคยแฮปปี้ ถ้าสั่งเรามีหน้าที่แค่ฟัง
คุณชี้เธอ เธอชี้ท่าน นี้นายเคี้ยวฟาง นี้นางเคี้ยวหญ้า
ไม่ต้องพูด ฟังฉันว่า ทำตามนี้นะแล้วก็สั่ง สั่ง สั่ง
เราพูดได้แค่คำว่า ค่ะ ค่ะ ค่ะ ไม่ได้สั่ง สั่ง สั่ง
แจ๋วคะพี่ ดีค่ะท่าน ควรต้องพูด ตามที่ สั่ง สั่ง สั่ง
นายท่านชอบ คนเห็นด้วย ถ้าไม่เห็นด้วย ไปให้ห่าง ห่าง ห่าง
เราต้องเดินหน้าถอยหลังตามคำสั่งห้ามช้าอย่าแซง
เร็วก็หาว่าล้ำหน้า ช้าก็ว่าอืดอาด โง่ก็ถูกตวาด พอฉลาดก็ถูกระแวง
ทำก่อนบอกไม่ได้สั่ง ครั้นทำทีหลังบอกไม่รู้จักคิด
ขอบ่นแก้เบื่อสักนิด ก่อนชีวิตคนทำงานหมดแรง

ก็ต้องทำงานถึงมันจะเซ็ง ก็ตัวเราเองมันเส้นเล็กแห้ง
ตำแหน่งไม่โตเงินเดือนไม่แพง อย่าไปเสียงแข็งเอาไปบ่นแก้เบื่อ    โอ้กองทัพเรือ เพื่อ ประชาชน

:ใบเหลือง: ผ่าเกียร์นัท...ผ่าเกียร์  :) :)
เรื่อง กองทัพเลีย เก็บไว้ในใจ... :( :(

มันขึ้นๆอะพี่ โดนมาเยอะ นี่กะลังจะกลับ มาโดนต่อ  8) 8) 8) 8)  ว่าแต่ เกียร์ไปอยู่ที่ใครอะครับ

Offline boon2526

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
จากกระทู้นี้เป็นเหตุให้ผมเกิดความลังเลครับ ว่าจะซ่อมเกียร์ออโต้เดิมของเจ้าเขียวซ่า หรือจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา ดีน้อ งบก็ไม่ค่อยจะมี ช่วยแนะนำด้วยครับพี่ๆทั้งหลาย

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
จากกระทู้นี้เป็นเหตุให้ผมเกิดความลังเลครับ ว่าจะซ่อมเกียร์ออโต้เดิมของเจ้าเขียวซ่า หรือจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา ดีน้อ งบก็ไม่ค่อยจะมี ช่วยแนะนำด้วยครับพี่ๆทั้งหลาย
ผมว่า ฮอลเกียร์ก่อนดีกว่า เพราะถ้าเปลี่ยนเกียร์ ถ้าอะไหล่ไม่ครบ ก็นอนรออีกนาน
-ฮอลเกียร์ ถามน้าวัชร เพชรเกษม ถูกสุด หรือถ้าเข้าอู่ถูกๆ ก็โน่นแนะ อู่ DD แฟชั่นไอซ์แลนด์ ระยะเวลาทำไม่เกิน 3วัน
-เปลี่ยนเกียร์ เรื่องอุปกรณ์ ถามน้าโหน่ง พี่บัติ ถ้าจะเอาเร็วๆ ก็เข้าอู่สินครับ ระยะเวลาทำถ้าอุปกรณ์ครบไม่เกิน 1 สัปดาห์

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline wat3899

• หนึ่งในใต้หล้า
  • CORSA in RED SuperBEEN
ของผมลุยเองเพราะอยากรู้อยากเห็น จึงมีเพียงแค่ค่าอะไหล่อย่างเดียวครับ ยังไงก็ยังเชียร์ฮอลเกียร์ครับ  :D

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
อยากฮอลเกียร์ มั่งจังเลย แต่ไม่มีรถใช้ระหว่างทำ จะทำเองเหมือนกันครับ ใครมีเกียร์ยกให้ผมทดลองความรู้แบบพี่วัฒน์บ้างครับ เอาแบบฟรี เน้อ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
อยากฮอลเกียร์ มั่งจังเลย แต่ไม่มีรถใช้ระหว่างทำ จะทำเองเหมือนกันครับ ใครมีเกียร์ยกให้ผมทดลองความรู้แบบพี่วัฒน์บ้างครับ เอาแบบฟรี เน้อ

มียกให้ฟรีเลย เกียร์มัวอ่ะเอาป่าว ผมจะได้ไม่เกียร์มัวซะที ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้

มียกให้ฟรีเลย เกียร์มัวอ่ะเอาป่าว ผมจะได้ไม่เกียร์มัวซะที ;D ;D ;D

ไม่เอาหรอกครับ พี่หมอ อีกหน่อย เกียร์มัว ก็จะโดนว่า มัวแต่นั่งทำเกียร์ บอกแล้วว่าให้ไปอู่  8)  8)  8)   ถ้าพี่หมอ เกียร์มัว คงไม่ไปตอน สี่ ทุ่มหรอกครับ  (มันคืออะไรหว่า สี่ทุ่มอ๊ะ )  ???  ???  ???

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

ไม่เอาหรอกครับ พี่หมอ อีกหน่อย เกียร์มัว ก็จะโดนว่า มัวแต่นั่งทำเกียร์ บอกแล้วว่าให้ไปอู่  8)  8)  8)   ถ้าพี่หมอ เกียร์มัว คงไม่ไปตอน สี่ ทุ่มหรอกครับ  (มันคืออะไรหว่า สี่ทุ่มอ๊ะ )  ???  ???  ???

>:( >:( >:( >:( :( :( :( :( เดี๋ยวก็ความแตกจนได้   :o :o :o 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
ผมเป็นพยานให้พี่ได้ครับ ว่า หลังจาก 4 ทุ่ม พี่หมอไปกับพี่ออซ..!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
^
ผมเป็นพยานให้พี่ได้ครับ ว่า หลังจาก 4 ทุ่ม พี่หมอไปกับพี่ออซ..!
ก็น้าๆไปกัน 3 คน..ต่างคนต่างก็เป็นพยานให้กันก็ถูกแล้วนี่นครับ.....ว่าแต่ทำไมไม่ชวนผมด้วยอ่ะ :ไม่:

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

^
ก็น้าๆไปกัน 3 คน..ต่างคนต่างก็เป็นพยานให้กันก็ถูกแล้วนี่นครับ.....ว่าแต่ทำไมไม่ชวนผมด้วยอ่ะ :ไม่:

โอย....ถ้าลุงโทนี่ไปด้วยนะป่านนี้ความแตกไปนานแระ  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

มาอัพเดทข้อมูลเพิ่มเติมครับ ชุดซีลลูกทอร์คที่มาพร้อมกับชุดประเก็นเกียร์นั้น คุณภาพไม่ดีเลยครับ

ผมเจอปัญหาน้ำมันเกียร์รั่วจากซีลตัวนี้ ทั้งที่มันไม่มีร่องรอยชำรุดแต่อย่างใด โดยมันมีความนิ่มมากๆ(เข้าใจว่ามันทำจากซิลิโคน)

ผมก็หลงไม่หาจุดรั่วที่อื่นตั้งนาน หมดน้ำมันเกียร์ไปสองแกลลอน เพื่อหาจุดที่เป็นปัญหา

สุดท้ายตัดใจเปลี่ยนซืลตัวนี้ ก็หายเลยครับ ก็มาแจ้งไว้เพื่อเป็นข้อมูล

อาการก่อนเปลี่ยนซีล คือหากวิ่งไม่เกิน 2500 รอบ มันไม่รั่วครับ แต่ถ้าเกินนั้น

มันพ่นออกมาทางช่องระบายน้ำมันเกียร์บริเวณลูกทอร์คครับ

และระบบสายไฟควบคุมการทำงานของเกียร์ มันมีอายุมากแล้ว

หากมันเริ่มจะขาดด้านใน จะทำให้เกียร์ทำงานผิดไปจากปกติ

เช่น เกียร์เปลี่ยนแบบ ไม่มีเหตุอันควร ล็อกอัพ เดี๋ยวทำเดี๋ยวไม่ทำ เป็นต้น

อันนี้ต้องแก้ไขโดยการไล่ตามสายไฟชุดนี้ใหม่ก็จบครับ

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

ขอบคุณครับที่มาแจ้งผลการใช้งาน...

เผื่อวันหน้า...จะได้จัดหาชุดแจ่มๆมาใช้งานครับ

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
เยี่ยมครับ 8)  ผมเคยส่งเกียร์จากอุดร ไปให้พีเค้ฮอลมาใช้ใด้พักใหญ่ มันก้รั่วที่โอลิงปั๊มครับ  กว่าจะหาเจอก็ยกเกียร์อีกสองรอบครับ 

เยี่ยมครับ 8)  ผมเคยส่งเกียร์จากอุดร ไปให้พีเค้ฮอลมาใช้ใด้พักใหญ่ มันก้รั่วที่โอลิงปั๊มครับ  กว่าจะหาเจอก็ยกเกียร์อีกสองรอบครับ 

ยกเกียร์เล่นกล้ามขึ้นเลยซิท่าน้าลักษณ์   :P :P :P

Sent from my nexus S using Tapatalk

ยกเกียร์เล่นกล้ามขึ้นเลยซิท่าน้าลักษณ์   :P :P :P

Sent from my nexus S using Tapatalk

เมื่อก่อนจะยกเกียรืที่เล่นเอาเหนื่อยครับ  :dead: แต่เดี๋ยวนี้สบายครับ  มีเครนยกเครื่องแล้วทำงานคนเดี๋ยวก็ใด้ครับ สบายๆ :P

Offline tuck

• ผู้เยี่ยมยุทธ

เมื่อก่อนจะยกเกียรืที่เล่นเอาเหนื่อยครับ  :dead: แต่เดี๋ยวนี้สบายครับ  มีเครนยกเครื่องแล้วทำงานคนเดี๋ยวก็ใด้ครับ สบายๆ :P
โหพี่ลงทุนซื้อเครนยกเลยเหรอ แสดงว่าใจรักจริงเลยนะเนี่ย :lovelove

คิดซะว่า เอาค่าแรงช่างมาซื้อเครื่องมือครับ   เพราะบางทีเอาให้ช่างทำ สุดท้ายต้องมาแก้งานเอง  จะบอกให้แก้งานก็ทำเป็นไม่อยากทำ(แต่มันเอาเงินเราไปแล้ว )  ดีไม่ดีอ้างว่าไอ้นั้นไม่ดีไอ้นี้เสียให้เราเสียตังอีก  เลยตัดสินใจทำเองมันซะเลยง่ายดี ว่างก็ทำไม่ว่างก็ช่างมันครับ

คิดซะว่า เอาค่าแรงช่างมาซื้อเครื่องมือครับ   เพราะบางทีเอาให้ช่างทำ สุดท้ายต้องมาแก้งานเอง  จะบอกให้แก้งานก็ทำเป็นไม่อยากทำ(แต่มันเอาเงินเราไปแล้ว )  ดีไม่ดีอ้างว่าไอ้นั้นไม่ดีไอ้นี้เสียให้เราเสียตังอีก  เลยตัดสินใจทำเองมันซะเลยง่ายดี ว่างก็ทำไม่ว่างก็ช่างมันครับ

เปิด shop ทำรถกันเองเลยดีกว่าเนอะ น่าหนุกหนาน  :ตาปิ้ง:

Offline Dok Rak

• *

รบกวนสอบถามครับ   ลูกปืนที่อยู่ในสมองเกียร์  มันเรียงตำแหน่งอย่างนี้หรือปล่าวครับ

• *

อีกรูป

ลองดูไฟล์แนบครับ

http://file1.uploadfile.biz/i/IXEDMEIIEVWWEN

• *

มาอัพเดทข้อมูลเพิ่มเติม อีกแล้วหรือ

เจอปัญหา S กระพริบยอดนิยมอีกแล้ว แต่คราวนี้ มันมาแบบ ค่อยเป็นค่อยไป

กล่าวคือ เริ่มออกอาการที่ความเร็ว ประมาณ 100 แล้วจากนั้น

ก็เริ่มแสดงอาการที่ความเร็วน้อยๆลงมาเรื่อยๆ แม้จะดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ก็ไม่หาย

สาเหตุก็เนื่องมาจาก สปีดเซนเซอร์ ที่เขาเรียกว่า สปีดอินพุท เอ้าท์พุทเนี่ยแหละ

ของผมมันเสียที่ตัว อินพุท (รับสัญญาณจาก ชุดคลัทช์) อยู่บริเวณปลายเกียร์ติดล้อหน้าซ้าย

อาการเสียที่พบคือ ค่าความต้านทานภายในเพิ่มสูงมากจนเรียกว่าขาดในไปแล้ว (ปลั๊กเสียบเป็นตัวเล็ก)

(วัดได้ประมาณ 2 เมกกะโอมห์ ของปกติจะอยู่ที่ ประมาณ 440 โอมห์)

ของส่วนอีกตัวหนึ่งอยู่ใกล้เพลาขับด้านซ้าย เป็น เอาท์พุท สปีดเซนเซอร์ วัดได้ 750โอมห์ ยังดีอยู่ (ปลั๊กเสียบเป็นตัวใหญ่)

หลังจากขอยืมคุณเอ แห่งประดิษฐ์ยนต์มาทดสอบ ก็พบว่า อาการ S กระพริบหายไป

สามารถกลับมาใช้งานได้แบบเดิม (ชั่วคราวเพราะยืมเขามาทดสอบ)

ตอนนี้จึงต้องเตรียมหาอะไหล่มาเปลี่ยนแล้วจ้า จึงแจ้งไว้เป็นข้อมูลครับ
« Last Edit: 12 Sep 2012, 20:10 by wat3899 »

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 8) เป็นกระทู้ ทรงคุณค่ามากครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง