[ ข้อมูล ] corsa ท่านใด ปาดฝา+ทำท่อสูตร(ปู่สันติ) ช่วยส่งผลการทดสอบหน่อยจ้า

wat3899 · 44924

Offline wat3899

• หนึ่งในใต้หล้า
  • CORSA in RED SuperBEEN
อยากทราบผลการใช้งาน ทั้งด้าน สมรรถนะ และอัตรความสิ้นเปลืองน่ะครับ (ของผมมีแววต้องทำบ้างแล้วหล่ะ) ขอทราบด้วยนะครับว่า ท่อใช้สูตรไหน  ;) ;) ;)
« Last Edit: 24 Feb 2010, 10:59 by kamolwat_t »

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เอ้าน้าสามลิตรชี้แจงหน่อยจ้า

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
น้าวัฒน์ มาลองรถผมก่อนครับ ผมว่าตอนนี้รถผมลองสูตรเกือบสูงสุดแล้วน๊ะ แต่ดังไปหน่อย   8)   8)   8)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

สงสัยต้องหาเวลา นัดเจอกันอีกแล้วล่ะครับ เอ่อว่าแต่นัดกันที่ไหนเมื่อไรดีครับ ผมอยู่บางแค กทม. โทรนัดกันก่อนดีกว่าครับ หรือท่านอื่นๆที่สนใจอยู่นัดพบพร้อมๆกันเลยก็ยิ่งดีนะครับ

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ของนู๋ stitch ใช้สูตรเตี๋ยว เอ้ย Super tube -Medium ครับ แรงป่าวรู้ต้องไปลองดูเอง...เงียบ ด้วยพักปลายอัณฑะ Vios

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

ของนู๋ stitch ใช้สูตรเตี๋ยว เอ้ย Super tube -Medium ครับ แรงป่าวรู้ต้องไปลองดูเอง...เงียบ ด้วยพักปลายอัณฑะ Vios

แสดงว่า เจ้าstrich ออกมาจากอู่แล้วสิ เอ่อล่าสุดหลังทำท่อสูตร(หรือก่อนนี้) top speed เป็นไงบ้างครับลุงโทนี่ เห็นช่วงงานวันเกิดเวป วิ่งทิ้งหายไปลิบๆเลยนิ แล้ว Super tube -Medium เนี่ยมันเป็นอะไรหรือครับ ป๋มไม่รู้จักอ่ะ  ??? ??? ???

แสดงว่า เจ้าstrich ออกมาจากอู่แล้วสิ เอ่อล่าสุดหลังทำท่อสูตร(หรือก่อนนี้) top speed เป็นไงบ้างครับลุงโทนี่ เห็นช่วงงานวันเกิดเวป วิ่งทิ้งหายไปลิบๆเลยนิ แล้ว Super tube -Medium เนี่ยมันเป็นอะไรหรือครับ ป๋มไม่รู้จักอ่ะ  ??? ??? ???
อ๋อ...ขอปู่ติแหละครับ เค้ามี 4 สูตร แต่แบ่งเป็น 3 type  ทั้งหมดเรียกว่า Super tube
1. Super Tube - Baan
2. Super Tube - Medium
3. Super tube - Race 1  , Race 2

Super tube Medium ของ Stitch ได้ 140 150 Km/Hr ครับ
จริงๆ.. Top Speed Limit ที่..สุดขั้วหัวใจคนขับครับ....ของผม 3T  พอแล้วครับ..จัยจะวาย

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
ผมปาดไปเรียบร้อยครับ อันเนื่องมาจากสตาร์ทตอนเช้าเครื่องยนต์เดินไม่ครบสูบครับ พอสักสองนาที่ก็หายเป็นปรกติ แต่พอพักหลังเวลาสตาร์ทครั้งแรกเครื่องไม่หมุนครับ เหมือนไฟไม่พอ แต่สตาร์ทใหม่อีกครังเครื่องติดได้ครับและเดินไม่ครบสูบ ทำให้ต้องตัดสินใจเปิดฝาสูบออกดูครับ ประเก็นครับ แตกสูบที่สี่ ทำให้น้ำหล่อเย็นเข้าไปในห้องเผาไหม้เครื่องเลยเดินไม่เรียบ ก็ส่งฝาไปปาด โดยทั่ไปโรงกลึงจะปาดให้ 0.3 มิล แต่ผมให่ปาดออก 0.5 มิล และยังเหลือให้ปาดอีก 0.3 มิลครับ และก็ได้เวลาทดสอบ ปรกติผมใช้รถวิ่งประมาณ 80 ครับ ความรู้สึกแรกคือการออกตัวดีขึ้นอย่างผิดสังเกตุ และสามารถตั้งไฟแก่ได้อีกเล็กน้อยครับ แค่นี้ก็สุดยอดแล้ว :D เหลือท่อสูตรอีกชุดหนึ่งยังไมได้ลองครับ

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
เชคระบบ ระบายความร้อนด้วยนะครับน้า  เดี๋ยวงานจะงอก

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
เชคระบบ ระบายความร้อนด้วยนะครับน้า  เดี๋ยวงานจะงอก

5Filling...ไม่น่ามีปัญหานากอล์ฟ...แต่น่าจะเพิ่มขึ้นมาเล็กน้อย...
สนใจปะเก็นทองแดงสั่งตัด...เด๋วผมแนะนำให้...
วันนั้นคุยกะน้าโหน่ง...สำหรับคนฝาสูบใสใส...ลองลดปะเก็นก่อนได้นะครับ...
ก่อนจะปาดฝา....ลองลดปะเก็นดู...แทนจะปาดออก5filling..ก้อเป็นลดแปะเก็นลง5fillingแทน...
เพราะปะเก็นทองแดงสั่งตัดสามารถสั่งลดเพิ่มความหนาได้เรย...
เผื่อจะเป็นอีกทางเลือกนึง....

www.opel.in.th

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

น้าสามฯ Super tube-medium ช่วยลดร้อนได้ ล้าน% ครับ :D :D
หากไม่ลดจริง...มาตัดคอน้าหนวดทวดหมอ หรือไม่ก็ ปู่ติ ณ บางพระ(ปู้น)

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
เชคระบบ ระบายความร้อนด้วยนะครับน้า  เดี๋ยวงานจะงอก

5Filling...ไม่น่ามีปัญหานากอล์ฟ...แต่น่าจะเพิ่มขึ้นมาเล็กน้อย...
สนใจปะเก็นทองแดงสั่งตัด...เด๋วผมแนะนำให้...
วันนั้นคุยกะน้าโหน่ง...สำหรับคนฝาสูบใสใส...ลองลดปะเก็นก่อนได้นะครับ...
ก่อนจะปาดฝา....ลองลดปะเก็นดู...แทนจะปาดออก5filling..ก้อเป็นลดแปะเก็นลง5fillingแทน...
เพราะปะเก็นทองแดงสั่งตัดสามารถสั่งลดเพิ่มความหนาได้เรย...
เผื่อจะเป็นอีกทางเลือกนึง....

:'( :'( :'(

เห็นด้วยครับ เสียดายฝาใสๆ ลดประเก็นดีกว่าครับ
 ผมเห็นตรงสี่แยก วรจักร มีร้านตัดประเก็นอยู่ร้าน
 หนึ่งครับ

:bye: :bye: :bye:
« Last Edit: 22 Feb 2010, 11:45 by NONGG2500 »

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ปาดฝา ระวังเรื่องความร้อนด้วยนะครับท่าน .... จุดระเบิดเล็กลงเพราะห้องเครื่องลดขนาด ไอเสียยังค้างอยู่ระบายไม่หมด แรงระเบิดคลายไม่หมดค้างอยู่ในกระบอกสูบ......ระวังเรื่องความร้อนตอนวิ่งยาวๆด้วยนะครับ

เห็นเขาเคยแก้ด้วยใส่ปะเก็นสองชั้น แต่ก็มีสิทธิรั่วง่ายขึ้น....

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ปาดฝา ระวังเรื่องความร้อนด้วยนะครับท่าน .... จุดระเบิดเล็กลงเพราะห้องเครื่องลดขนาด ไอเสียยังค้างอยู่ระบายไม่หมด แรงระเบิดคลายไม่หมดค้างอยู่ในกระบอกสูบ......ระวังเรื่องความร้อนตอนวิ่งยาวๆด้วยนะครับ

เห็นเขาเคยแก้ด้วยใส่ปะเก็นสองชั้น แต่ก็มีสิทธิรั่วง่ายขึ้น....

อย่าไปฟังน้าเบิร์ดครับ  ถ้าเรารักจะแรงอย่าไปกลัวไสไปเลยฝาสูบ ถ้าไม่พอไสเสื้อสูบอีกด้วยจะได้เต็มที่ แต่ถ้ากลัวจะพัง ต้องอย่างผมเลยพร้อมนำเหนอเครื่องเดิมๆ 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

อย่าไปฟังน้าเบิร์ดครับ  ถ้าเรารักจะแรงอย่าไปกลัวไสไปเลยฝาสูบ ถ้าไม่พอไสเสื้อสูบอีกด้วยจะได้เต็มที่ แต่ถ้ากลัวจะพัง ต้องอย่างผมเลยพร้อมนำเหนอเครื่องเดิมๆ 8) 8) 8)

นั่นแน่ น้าหมอเตรียมเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้วล่ะสิ ถึงยุให้เค้าไสฝาสูบไปเยอะๆเนี่ย น้าหมอจะเอาเครื่องเดิมมายกให้เพื่อนๆ เมื่อไหร่ล่ะ จะได้เอามาลองไสฝาสูบเพื่อซ้อมมือดูก่อน
 :ไถ: :ไถ: :ไถ:

อย่าไปฟังน้าเบิร์ดครับ  ถ้าเรารักจะแรงอย่าไปกลัวไสไปเลยฝาสูบ ถ้าไม่พอไสเสื้อสูบอีกด้วยจะได้เต็มที่ แต่ถ้ากลัวจะพัง ต้องอย่างผมเลยพร้อมนำเหนอเครื่องเดิมๆ 8) 8) 8)

นั่นแน่ น้าหมอเตรียมเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้วล่ะสิ ถึงยุให้เค้าไสฝาสูบไปเยอะๆเนี่ย น้าหมอจะเอาเครื่องเดิมมายกให้เพื่อนๆ เมื่อไหร่ล่ะ จะได้เอามาลองไสฝาสูบเพื่อซ้อมมือดูก่อน
 :ไถ: :ไถ: :ไถ:

ก็ยุส่งเดชไปอย่างนั้นแหล่ะครับให้เค้าปาดฝาแล้วยังไม่แรงอีกก็ปาดเสื้อเครื่องด้วยจะได้แรงๆกันไงลุงวัฒน์ ผมจะได้รออะไหล่ 1.4 8V ใครปาดแล้วแรงก็ดีใจด้วยครับ เผื่อฟลุ๊คพลาดพลั้งผิดสูตรเจ๊งขึ้นมา จะได้ขอบริจากอะไหล่ครับ :ไถ: :ไถ: :ไถ:

Offline Omega VIP

เพื่อนรัก หักเหลี่ยมโหดครับ  คบไม่ได้เลยนะเนี่ย   ;D ;D

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
แหม น้าหมอจะให้ปาดเสื้อเลยเหรอครับ ขอเป็นเสื้อในได้ป่ะ 8) 8) 8)

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline .zanti.

• นักรบพเนจร
  • **
คำว่า "ปาดฝา" อาจจะทำให้หลายคนนึกถึงความแรงและความร้อน.
ถ้าใช้คำว่า "เพิ่มกำลังอัดจาก 9.4 เป็น 9.9-10.2" น่าจะทำให้หลายคนคลายกังวลได้บ้าง.
เจ้าแมงน้อย ปาดฝาออกเกือบชนเดือยหัวเทียน กำลังอัดน่าจะประมาณ 10.2 ตั้งไฟแก่หมดช่อง และบวกไปอีก 1 มม.
เกียร์ออโต้ เข้า 3 แล้วกดไปสุด3 ที่ 6000rpm 155km/h แช่อีก3นาที(ปอดแทบฉีก) ความร้อนอยู่ที่ 91.
...

" ทำรถ Opel ให้ขับสนุก เพื่อความสุขของชาว Opel ".
"แมงน้อย" Corsa 3d c14nz auto สภาพเน่าๆ แต่เร้าใจ.
. 0867 871 581 .

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
ของผมก็ไปปาดมาแล้ว แต่เป็นเครื่อง 5E-FHE
ที่ปาดเพราะฝาโก่ง ประเก็นเน่า
รื้อๆแล้วก็จัดการซะ 
ผมว่าแรงขึ้นนิดหน่อยนะ
เดี๋ยวไว้มีโอกาศ จะลองอัดยาวๆซะทีว่าวิ่งเท่าไหร่ *-*

แต่เรื่องท่อ ไม่รู้จะมีแนวทางยังไงดีนะครับ

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
เรดซ่ามะรู้ใช้สูตรไหนอะค่ะ ปรึกษาปู่สันติแล้ว ได้ข้อสรุป...... ก็ลุยเลยค่ะ
 :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:
เดิมทีหม้อพักกลางเรดซ่ามีหม้อเดียว เพิ่มหม้อพักกลางแบบไส้วนอีกหนึ่งหม้อ แต่ปลายท่อเดิม
เสียงเงียบลงค่ะ....แรงรึเปล่ามะรู้ค่ะ ไว้เดี๋ยวไปลองเหยียบดูก่อน
ส่วนพลังงาน เดี๋ยวขอเวลา 1 อาทิตย์ค่ะ .....จามารายงานผลอีกที
 :) :) :)

จริงๆ แล้วเรดซ่าทำท่อได้แก้งานเหมือนกันค่ะ
ตอนแรกช่างหาหม้อพักกลางไส้ย้อนมือสองให้ได้
แล้วช่างเอามาเชื่อมให้เอง .....ช่างบอกเสียงยังไม่โอ
เลยไปหาไส้วนแบบแกะกล่องมาใส่ให้แทน คราวนี้โอเคแล้วค่ะ
เสียงเงียบลง แต่มะถึงกะเงียบกริบนะคะ พอดีๆ ค่ะ
 :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว:

ผมก็จดๆจ้องอยู่นานแล้วหละครับ ไม่มีมวยล้มแน่อน  ??? ??? ???

ที่ปรึกษา ก็ปู่ สันติก้า แหละครับ 555

ตอนนี้เริ่มเก็บข้อมูลก่อนทำท่อไว้แล้ว เดี๋ยวลงท่อสูตรเสร็จเมื่อไร จะมาสรุปผลให้ทราบอีกคนครับ :shock: :shock: :shock:

ผมก็จดๆจ้องอยู่นานแล้วหละครับ ไม่มีมวยล้มแน่อน  ??? ??? ???

ที่ปรึกษา ก็ปู่ สันติก้า แหละครับ 555

ตอนนี้เริ่มเก็บข้อมูลก่อนทำท่อไว้แล้ว เดี๋ยวลงท่อสูตรเสร็จเมื่อไร จะมาสรุปผลให้ทราบอีกคนครับ :shock: :shock: :shock:

ช้าอยู่ใยน้าวัฒน์

ช้าอยู่ใยน้าวัฒน์

ติดภาระกิจ ต้องสอนหนังสือน้องๆอ่ะครับ

แต่คิดว่าน่าจะได้เทสเร็วๆนี้แหละครับ โปรดติดตามตอนต่อไป ฮี่ๆๆๆ  :D :D :D

วันนี้ไปทำท่อไอเสียสูตรท่านปู่มาแล้วหล่ะ (สูตร 2 นะ)  :ไม่:

ข้อมูลเดิมก่อนทำท่อ จับเวลา วัดอัตราเร่ง จาก 0-100 กม./ชม. ทำได้ 23.8 วินาที   :หนาว:

ทั้งโหมดกด S และโหมดปกติ ได้พอๆกันเลย   :shock:

หลังจากทำแล้วไปทดสอบ ด้วยสภาพอย่างอื่นเหมือนเดิม ผลออกมา งง มาก  :( :( :(

ทำเวลาแย่ลงกว่าเดิมอ่ะ เลยทดสอบอยู่ 4 รอบ ผลออกมาเฉลี่ยคือ 26.2 วินาที   :ไม่: :ไม่: :ไม่:

กำลังหาคำตอบอยู่ครับ ว่ามันมี อะไร แตกต่างจากเดิม(ก่อนทำ)  :เครียด: :เครียด:

ได้ข้อมูลดังนี้

1.พักกลางเดิม(noname) 1.6นิ้วไส้เยื้อง ของใหม่เป็น nitto 2นิ้ว ไส้ตรงตีเกลียวด้านใน ยาว16นิ้ว   :please:

2.พักปลายเป็นของเดิม ไส้เยื้อง (ใช้ของเดิม)  :มั้ง:

3.คนขับคนเดิม แต่น้ำหนักต่างกัน 1 กิโล  :สำนึก:

4.สภาพอากาศ ก่อนทำ ทดสอบที่อุณหภูมินอกรถประมาณ 35 องศา(10.30น.), หลังทำ(ทดสอบเวลา 15.10น.) อุณภูมิประมาณ 38 องศา

5.ข้ออ้างของผม รถยังวอร์มไม่ได้ที่ และคนขับพักผ่อนไม่เพียงพอครับ 555 (ยังกับเครื่องตรวจหาวัตถุระเบิดยอดฮิตเลนนะ)  :แงๆ:

รวมค่าใช้จ่ายที่ร้านนี้(ทำท่อรวมพักกลาง ไม่รวมพักปลาย และท่อรีด1.5นิ้วที่หาไปเอง(100บาท)) 1800 บาท

แจ้งไว้ให้ทราบเพื่อเป็นข้อมูลครับ ถ้ามีเพิ่มเติม จะมาต่อให้อีกครับ

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
สูตรพี่สันติ พักกลางต้องใส้ตรงอย่างเดียวห้ามบิดเกลียวไม่ใช่เหรอครับ ลองตั้งไฟแก่ขึ้นอีกหน่อยครับ รถผมวิ่งประมาณ 20 วิกว่าครับ กด s น๊ะ ลาก 6 พันรอบ เกียร์ 2 ก็ถึง 100 แล้วครับ รถผมเกียร์เน่าแล้วน๊ะ แล้วรถพี่เสียงออกมาเป็นเช่นไรเอย

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline ongchai

• top'Zaa
    • ULTIMA-G
ถ้าไม่จำเป็นต้องปาด ลองลดประเก็นดูก่อนดีกว่าครับ
ปาดฝากำลังเกิดอัดมากไป  เดี๋ยวเติมโซฮอลไม่ได้ยุ่งอีก

เรารักในหลวง
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน สำหรับคำแนะนำครับ
08-1779-7389 top'Zaa

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ถ้าไม่จำเป็นต้องปาด ลองลดประเก็นดูก่อนดีกว่าครับ
ปาดฝากำลังเกิดอัดมากไป  เดี๋ยวเติมโซฮอลไม่ได้ยุ่งอีก

เราปาดฝาได้นิดเดียวฮะ

จริงๆแล้วปาดในแง่ของการซ่อมเครื่องยนต์ให้กลับมาใช้ได้โดยไม่เสียเงินเยอะครับ ถ้ามันโก่งนิดหน่อย...

ปาดมากไปก็วาวล์โหม่ง แล้วครับ :เครียด:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline yoon

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
วันอังคารหลังเลิกงาน อาจารย์สันติโทรมาว่าอยู่กรุงเทพ เลยได้โอกาสไปลองชิมรถของอาจารย์สันติดู หลังติดเบาะ ออกตัวจัดจริงๆครับ แถมกลางถึงปลายก็ไม่มีรอรอบด้วย ต้องเก็บตังไปทำบ้างแล้วครับ ขอบคุณอาจารย์สันติที่ให้พาไปนั่งรถเล่น กะความรู้ต่างๆอีกมากมายนะครับ

Mobile : 0851666993

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
เดี๋ยวรอผล น้องหมอ ปาดฝาก่อนครับ จะแรงกว่าเดิมหรือซดหนักขึ้น แกจะทำไปซ้อมปาดหน้าตาเร็ทก่อนเจอของจริงA31

ผมอยากได้สูตรท่อคู่ซ้าย ขวา C14NZ อะครับ..... :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:
เผื่อจะโดนมาประกบ ผนักหน้า ...... แล้ว ปล่อยมันไปให้เรากินฝุ่น อิอิ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง