[ D I Y ] แกะแผงวิทยุ

tuck · 23898

Offline tuck

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ท่านใดเคยแกะแผงวิทยุรบกวนช่วยบอกวิธีการหน่อยครับพอดีติดปัญหาตรงขั้นตอนสุดท้ายแค่ที่เดียว(คือตรงแถวพวงมาลัย) เอาไม่ออกซะทีครับ
« Last Edit: 08 Mar 2010, 01:02 by kamolwat_t »

Offline own

• pro
Reply #1 on: 24 Feb 2010, 10:14
ท่านใดเคยแกะแผงวิทยุรบกวนช่วยบอกวิธีการหน่อยครับพอดีติดปัญหาตรงขั้นตอนสุดท้ายแค่ที่เดียว(คือตรงแถวพวงมาลัย) เอาไม่ออกซะทีครับ

รถ corsa เหรอป่าว  :มั้ง:

Reply #2 on: 24 Feb 2010, 10:25
astra 8vนะครับ
« Last Edit: 24 Feb 2010, 11:07 by kamolwat_t »

Offline own

• pro
Reply #3 on: 24 Feb 2010, 10:28
astra 8vนะครับ

อืม........งั้นต้องรอพี่ๆที่ใช้ astra และละ

แต่ในรูปดึงวิทยุออกได้เลยนิแล้วค่อยเอาโครงยึดตัววิทยุออก

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
Reply #4 on: 24 Feb 2010, 10:43
จะทำอะไรกับช่องนั่นครับ?  ถ้าแค่เปลี่ยนวิทยุ ไม่ต้องรื้อออกมาก็ได้ครับ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Reply #5 on: 24 Feb 2010, 10:49
จะทำอะไรกับช่องนั่นครับ?  ถ้าแค่เปลี่ยนวิทยุ ไม่ต้องรื้อออกมาก็ได้ครับ
พอมีวิธีอื่นมัยครับ

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
Reply #6 on: 24 Feb 2010, 11:00
 :'( :'( :'(

ถอดซะเละเลย ช่องแอร์มีวิธีถอดถ้าถอดแบบนี้เวลาใส่ก็ยากและช่องแอร์
 ก็จะหลวม วิทยุโดยทั่วไปก็สามารถดึงออกมาตรงๆได้ครับ เวลาถอดคอน
 โซลแอร์เขาจะถอดวิทยุออกก่อนแล้วถึงจะถอดส่วนอื่นครับ

:shock: :shock: :shock:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
Reply #7 on: 24 Feb 2010, 11:01
พอมีวิธีอื่นมัยครับ

นั่นซิครับ จะทำอะไรล่ะครับ ผมจะได้บอกถูก หุๆ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #8 on: 24 Feb 2010, 11:08
 :มั้ง:

ปรกติเขาไม่ต้องเอาออกมาหมดนิครับ..

แต่ถ้าจะเอาออกจริงๆ มันติดที่คอพวงมะลัย.... ทำไมไม่ไขที่คอพวกมะลัยเพื่อให้มันไม่เกยกันอ่ะคับ...  :มั้ง:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
Reply #9 on: 24 Feb 2010, 11:22
ด้านขวามีน๊อตยึดอยู่อีก 1 หรือ 2 ตัวนี่แหละไม่แน่ใจ แต่ท่านต้องถอดที่ครอบคอพวงมาลัย + ครอบเรือนไมล์ออกก่อนถึงจะเห็น
ครอบเรือนไมล์น๊อตยึด 4 ตัว
คอพวงมาลัยมีน๊อตยึดอีก 5 ตัว ด้านหน้า 2 ข้างไต้ 3

ตามนั้นครับ..

หลักการง่ายๆ ถ้าท่านจะถอดชุดที่ท่านว่าออก  อะไรที่ขวางมันอยู่ ท่านก้อต้องถอดออกให้หมด ห้ามงัด
ห้ามดึง...เพราะมันจะดึงตังค์ท่านออกจากกระเป๋าไปด้วย... 8) 8) 8)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #10 on: 24 Feb 2010, 11:50
โดยปรกติทั่วๆไป ถ้าเราจะถอดวิทยุออก
อย่างแรก เอากรอบ 4 เหลี่ยม ที่ครอบวิทยุออกก่อน
ต่อมา เอาไขควงแบนเล็กๆ ค่อยๆแทงตามด้านซ้ายและขวา
(มันจะมีสลักยึดกรอบกับตัววิทยุ ฝั่งละ 2 จุด
อันนี้ขอให้หาดูวิทยุติดรถตามร้านประดับยนต์เป็น ต/ย
มันจะมีร่องล็อคด้านข้างเหมือนๆ กัน ยกเว้น รุ่นที่สามารถดึงวิทยุออกมาเก็บกันขโมยงัด)

พอตัวล็อคหลุดจากร่อง ก็ค่อยๆดึงวิทยุออกมา แล้วก็ดึงแจ็คเสียบ แผงต่างๆออกได้เลย
ส่วนตัวกรอบเหล็กของวิทยุ ก็ต้องแกะฝาคอนโซล เพื่อใช้ไขควงหัวแฉก ไขออก ฝั่งละ 2 ตัว (ซ้าย/ขวา)

วิธีทำง่ายๆ ก็ประมาณนี้แระครับ
ที่ผมเคยแกะทั้งพวก Sony Pana อ่ะนะ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Reply #11 on: 24 Feb 2010, 13:58
โดยปรกติทั่วๆไป ถ้าเราจะถอดวิทยุออก
อย่างแรก เอากรอบ 4 เหลี่ยม ที่ครอบวิทยุออกก่อน
ต่อมา เอาไขควงแบนเล็กๆ ค่อยๆแทงตามด้านซ้ายและขวา
(มันจะมีสลักยึดกรอบกับตัววิทยุ ฝั่งละ 2 จุด
อันนี้ขอให้หาดูวิทยุติดรถตามร้านประดับยนต์เป็น ต/ย
มันจะมีร่องล็อคด้านข้างเหมือนๆ กัน ยกเว้น รุ่นที่สามารถดึงวิทยุออกมาเก็บกันขโมยงัด) :-X

พอตัวล็อคหลุดจากร่อง ก็ค่อยๆดึงวิทยุออกมา แล้วก็ดึงแจ็คเสียบ แผงต่างๆออกได้เลย
ส่วนตัวกรอบเหล็กของวิทยุ ก็ต้องแกะฝาคอนโซล เพื่อใช้ไขควงหัวแฉก ไขออก ฝั่งละ 2 ตัว (ซ้าย/ขวา)

วิธีทำง่ายๆ ก็ประมาณนี้แระครับ
ที่ผมเคยแกะทั้งพวก Sony Pana อ่ะนะ

อ้าวเหรอครับ
เล่นถอดซะหมดเลย 555
 :-X
แล้วอย่างทีพมลงรูปไว้พอจะเห็นสลักมั่งมั้ยครับ

Offline chok_cm

• หนึ่งในใต้หล้า
Reply #12 on: 24 Feb 2010, 15:33
งั้น..ถ้าจะเปลี่ยนหลอดไฟ ตรงคอนโทรลแอร์  ก็ต้อง ถอด ตั้งแต่พวงมาลัย ใช่มั้ยครับ

Offline mai_corsa

• Mr.Mai 088-521-2087
  • No.: 23
  • รุ่นรถ: Corsa b
  • สีรถ : Red
Reply #13 on: 24 Feb 2010, 15:38
ถ้าจะถอดวิทยุใช่ไหมคับ เด๊วผมเอารูปมาลงให้ดูแล้วกันนะคับ แต่พี่ต้องมีตัวถอดแบบที่ผมมีนะคับ เด๊วสักครู่ ขอเวลาสักครี่งชั่วโมงกินข้าวก่อนคับแล้วจะถ่ายรูปให้คับ
สำหรับถอดวิทยุนะคับ

เบอร์ผมเอง 088-521-2087 ใหม่ครับ
จำหน่ายอุปกรณ์แบดมินตัน และอื่นๆถูกๆ ติดต่อ พี่ชายผมได้ที่084-971-6487Sports Focus Badminton @ ชลบุรี,งามวงศ์วาน,ปิ่นเกล้า
หรือชมสาขาปิ่นเกล้าได้ที่ http://www.thaibadminton.com/main/modules/newbb_plus/viewtopic.php?topic_id=17230

Reply #14 on: 24 Feb 2010, 18:08
ขออธิบายรวบเด๊วแล้วดูตามภาพเเองแล้วกันนะครับผมใช้ แอร์การ์ด มันช้ามากๆๆๆๆๆ
1พี่ต้องมีสลักตามภาพนั้นเลยคับ
2ต้องถอดกรอบที่ครอบตัววิทยุตามมือผมชี้คับ
3ถอดกรอบออกคับ ( แต่ไม่ต้องถอดหน้ากากวิทยุออกนะคับ ผมเอาออกเพราะจะได้เห็นชัดๆ )
4เห็นรูเล็กๆรึยังครับ
5รูอยู่ตรงมือที่ผมชี้ เลยคับอยู่บนนิ้วเลยคับ
6ถึงเวลาใช้ตัวล็อคซะที
7เอาตัวล็อคเสียบลงไปด้านข้าง ที่ผมชี้ในข้อ 6 ครับ ทั้งสองด้านเลยคับ ซ้ายกับขวา
8กดไปให้สุดนะคับมันจะมีเสียงเหมือนเข้าล็อค คับ
9ดึงตัวล็อคที่เราใส่เข้าไปสุดคับ ออกมา แค่นั้นก้อเป็นอันเสร็จพิธี

อธิบายตามภาพเลยคับ ลองทำดูคับ ง่ายมากๆ

รูปเด๊วผมเลิกงานแล้วจะเอามาลงให้นะคับ มันช้าคับ เน็ตผม

เบอร์ผมเอง 088-521-2087 ใหม่ครับ
จำหน่ายอุปกรณ์แบดมินตัน และอื่นๆถูกๆ ติดต่อ พี่ชายผมได้ที่084-971-6487Sports Focus Badminton @ ชลบุรี,งามวงศ์วาน,ปิ่นเกล้า
หรือชมสาขาปิ่นเกล้าได้ที่ http://www.thaibadminton.com/main/modules/newbb_plus/viewtopic.php?topic_id=17230

Reply #15 on: 26 Feb 2010, 01:10
รูปคับเพื่อใครอยากถอดวิทยุ ทำไมรูปมันไม่เรียงหว่า ใส่เรียงไปแล้วนะคับ :สำนึก: :สำนึก:

Reply #16 on: 26 Feb 2010, 08:40
ขออธิบายรวบเด๊วแล้วดูตามภาพเเองแล้วกันนะครับผมใช้ แอร์การ์ด มันช้ามากๆๆๆๆๆ
1พี่ต้องมีสลักตามภาพนั้นเลยคับ
2ต้องถอดกรอบที่ครอบตัววิทยุตามมือผมชี้คับ
3ถอดกรอบออกคับ ( แต่ไม่ต้องถอดหน้ากากวิทยุออกนะคับ ผมเอาออกเพราะจะได้เห็นชัดๆ )
4เห็นรูเล็กๆรึยังครับ
5รูอยู่ตรงมือที่ผมชี้ เลยคับอยู่บนนิ้วเลยคับ
6ถึงเวลาใช้ตัวล็อคซะที
7เอาตัวล็อคเสียบลงไปด้านข้าง ที่ผมชี้ในข้อ 6 ครับ ทั้งสองด้านเลยคับ ซ้ายกับขวา
8กดไปให้สุดนะคับมันจะมีเสียงเหมือนเข้าล็อค คับ
9ดึงตัวล็อคที่เราใส่เข้าไปสุดคับ ออกมา แค่นั้นก้อเป็นอันเสร็จพิธี

อธิบายตามภาพเลยคับ ลองทำดูคับ ง่ายมากๆ

รูปเด๊วผมเลิกงานแล้วจะเอามาลงให้นะคับ มันช้าคับ เน็ตผม
ขอบคุณมากเลยครับ แต่ว่าไปหาตัวถอดแบบนั้นได้ที่ไหนครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #17 on: 26 Feb 2010, 08:47
ปกติมันจะอยู่ในกล่องวิทยุที่เราซื้อมาอยู่แล้วอ่ะครับ แต่ส่วนมากไม่ได้เก็บไว้กันหรอกทิ้งพร้อมกล่องของผมก็เหมือนกัน จะใช้ทีหาไม่เจอ :( :( :(

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #18 on: 26 Feb 2010, 08:56
ปกติมันจะอยู่ในกล่องวิทยุที่เราซื้อมาอยู่แล้วอ่ะครับ แต่ส่วนมากไม่ได้เก็บไว้กันหรอกทิ้งพร้อมกล่องของผมก็เหมือนกัน จะใช้ทีหาไม่เจอ :( :( :(

เออ ถึงว่า..... ในกล่อง ผมเองก็ไม่ได้ใส่ใจ หรือว่า ร้านที่ติดให้แม่งไม่เก็บให้คืนไว้ในกล่อง  :(
พอจะถอดทีไร ก็เอาไขควงเล็กๆ แยงปลดล็อคทุกที แทบจะเป็นช่างงัดแงะแล้วอ่ะ..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
Reply #19 on: 26 Feb 2010, 12:24

เออ ถึงว่า..... ในกล่อง ผมเองก็ไม่ได้ใส่ใจ หรือว่า ร้านที่ติดให้แม่งไม่เก็บให้คืนไว้ในกล่อง  :(
พอจะถอดทีไร ก็เอาไขควงเล็กๆ แยงปลดล็อคทุกที แทบจะเป็นช่างงัดแงะแล้วอ่ะ..

ยืนยัน...ร้านไม่ใส่มาให้...เดี๋ยวไม่ได้ตังค์ เพราะเจ้าของจะรื้อทำเองหมด... 8) 8) 8)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #20 on: 26 Feb 2010, 13:12
ปกติมันจะอยู่ในกล่องวิทยุที่เราซื้อมาอยู่แล้วอ่ะครับ แต่ส่วนมากไม่ได้เก็บไว้กันหรอกทิ้งพร้อมกล่องของผมก็เหมือนกัน จะใช้ทีหาไม่เจอ
:shock:
« Last Edit: 26 Feb 2010, 13:43 by thiratoon »

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Reply #21 on: 26 Feb 2010, 15:30
ไม่งั้น ผมเห็นพี่รื้อแพงมาแล้วใช่ไหมคับ ด้านข้างๆตัวล็อค วิทยุ เอา ไขขวง กด มันลง ก้อเอาออกได้แล้วคับ จิงๆ
ที่ของผมมีเพราะผม ซื้อมาแหละ ใส่เอง คับ เลย มีของ

อยู่แถวชลบุรีป่ะคับ ถ้าอยู่มายืมของผมได้นะคับ

Offline ขอยลอนผาบี้

• รุ่นรถ: Opel Corsa 5D MT
  • สีรถ : Green
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ
Reply #22 on: 26 Feb 2010, 16:49
แต่วิทยุติดรถสวยอ่ะ คลาสสิคดี ผมอยากได้เก็บใว้อ่ะ ขายบ่ :ตาปิ้ง:

Offline 2000ips

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขอพลังจงสถิตกับท่าน
Reply #23 on: 26 Feb 2010, 22:57
เอ่อ ถ้าเป็น corsa

ใช้มือล้วงเข้าไปดันขึ้น แล้วกระแซะซ้าย ขยับขวา นิดนึง พอเผลอปุ๊บ ดันพรวดออกมาเลย :น้ำร้อน:

ติดตั้งเครื่องเสียงเองอ่ะ ถอดเข้าออก หลายรอบ

นึกได้ว่า ในกล่องมีตัวปลดล็อค

แต่คงไม่จำเป็นแล้ว

ชื่อ ศักดิ์ ครับ

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA
BMx อีก 3 แค่เติมลมยาง

I Love Opel

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #24 on: 27 Feb 2010, 00:11
ช่ายๆๆๆ corsa เอามือล้วงไปหลังคอนโซล แล้วดันออกมาได้เลยครับ ตัวอื่นไม่รู้ว่าได้หรือเปล่า... :มั้ง:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
Reply #25 on: 27 Feb 2010, 09:37
ใช้ไขควงแงะก็ได้ ผมงัดออกอยู่หลายครั้ง ทำเองตลอด ไม่เคยเข้าร้าน

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Reply #26 on: 02 Mar 2010, 10:01
แต่วิทยุติดรถสวยอ่ะ คลาสสิคดี ผมอยากได้เก็บใว้อ่ะ ขายบ่ :ตาปิ้ง:
ผมไม่รู้เรื่องราคาเลยครับ ถ้าพี่สนใจผมจะขายให้ครับเพราะตอนนี้ผมได้ตัวใหม่แล้วครับ :)

Offline ขอยลอนผาบี้

• รุ่นรถ: Opel Corsa 5D MT
  • สีรถ : Green
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ
Reply #27 on: 02 Mar 2010, 11:03
ผมไม่รู้เรื่องราคาเลยครับ ถ้าพี่สนใจผมจะขายให้ครับเพราะตอนนี้ผมได้ตัวใหม่แล้วครับ :)

มันยังเปิดฟังได้อยู่ใช่เปล่า จอก็ยังใช้ได้ใช่มั้ย

ถ่ายรูปวิทยุให้ดูหน่อย หน้าตาคล้ายวิทยุ ฟิลิปส์ เลย สวยดี เดี๋ยวเก็บเป้นของสะสม :)

Offline nuchavee

• นักรบพเนจร
  • **
Reply #28 on: 02 Mar 2010, 12:53

ยืนยัน...ร้านไม่ใส่มาให้...เดี๋ยวไม่ได้ตังค์ เพราะเจ้าของจะรื้อทำเองหมด... 8) 8) 8)

แต่มีตังค์ก็ขอซื้อได้นะจ๊ะ ฮี่ไๆ  คู่ละ 20 บาท พี่ก็ขอซื้อมาแหละ  อิอิ  :bye: :bye:

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง