[ Astra ] ZMR เ ข า รั ก เ ปิ้ น ค น เ ดี ย ว จิ ง ๆ น ะ _ No.73

Oakbannoon · 29933

Offline Oakbannoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
 :หึหึ:
ชื่อเจ้าของ : โอ็ค
ชื่อรถ : ZMR
ปีเกิด 1992 
ครอบครองเมื่อ  23 ส.ค. 2539 จน ณ ปัจจุบัน

ASTRA F 1.8 16V  ECOTEC C18XEL

- LPG INJECTION SYSTEM VERSUS KIT AT09 ALASKA
- Spring Set : H&R 35mm Lower             
- Shock : Gabrial Gas Ryder
- Spark plug wire   : King Spark (Rad)10mm.                               
- Gauge WATER TEMP 2.5" SARD           
- Gauge OIL TEMP 2.5" SARD                 
- Gauge VOLT  2.5" SARD                     
- Mag wheel W-WORK GTS 17"                           
- Tire Type MAXXIS MS300 (205/45ZR/17)

« Last Edit: 04 Jul 2015, 03:20 by Oakbannoon »

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
โหวตให้คนแรกเลยอ่ะ

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
โหวตให้คนแรกเลยอ่ะ
:-[
ขอบคุงก๊าบ   ;)
« Last Edit: 04 Oct 2011, 20:32 by Oakbannoon »

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
อยากเห็นเต็ม ๆ คันจังเลยค่ะ

อิอิ

ปล..ภาพสุดท้ายนี่  เป็นอะไหล่นำเข้าชุดแต่งตรงรุ่นของ ASTRA เหรอค่ะ (แซว)

:)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

อิอิ

ปล..ภาพสุดท้ายนี่  เป็นอะไหล่นำเข้าชุดแต่งตรงรุ่นของ ASTRA เหรอค่ะ (แซว)

มันเป็นเชื้อเพลิงอย่างดีเลยคับ สำหรับคนขับ อิอิ :)

• เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz

อิอิ

มันเป็นเชื้อเพลิงอย่างดีเลยคับ สำหรับคนขับ อิอิ :)

อ้าว  ไก่ย่างนู๋หายไปแว้ว

อิอิ

:ตาปิ้ง:

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline phoenix

• No.: 1566
  • รุ่นรถ: Vectra B รถบรรทุกของ แม่บ้านขับ
  • สีรถ : สีทอง......อยากทำสีเทาเข้ม แต่แม่บ้านไม่ว่างเอาไปทำ
  • เครื่องยนต์: 3S BEAM (red top) เปลี่ยนเครื่องใหม่ไฉไลกว่าเดิม ^^
ชอบทีวีกับบู๊ทมาตราวัดในรถครับ เทพมากๆ ;) ;) ;)

อยากเห็นคันเต็มจัง

<a href="http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1" target="_blank" class="new_win">http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1</a>

"เราจะรู้จักคุณค่าของชีวิตมากขึ้นหลังจากเฉียดผ่านความตาย"
www.opel.in.th
www.dekgayray

Offline m_pong

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • mmmm
แหล่มๆๆมากๆเลยคับ 

เดียวไปเก็บสีก่อนจามาไห้ชมบ่าง  ตอนนี้กันชนหน้าแตก :แงๆ:

เวปบอร์ดมีไว้คลายเคลียดอย่าไปซีเรียสเดี๋ยว"บ้า''

Offline zince

ของเล่นเพียบเลลยนะครับ

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :( ตอบไม่ถูกครับต้องเต็มๆคันครับ เป็นจุดๆดูลำบาก

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

:( ตอบไม่ถูกครับต้องเต็มๆคันครับ เป็นจุดๆดูลำบาก

แวะมาอัพเพิ่มเติมแล้วคับ ภาพเก่าๆไม่ได้ถ่ายทั้งคันเลยไปจัดมาใหม่   ??? :ปลิว:

ยังยืนยันจุดยืนเดิมอยากเห็นแอสตร้าบินได้ ฮี่ๆๆๆ :ปลิว: :หึหึ:

สงสัยทำ Omega VIP เสร็จ  ลุยทำ Astra ต่อเลยดีกว่า อาทิเช่น ลงเครื่อง EJ20T  wide body  ;D ;D ;D  เดี๋ยวน้อยหน้าคุณ โอ๊ค  แล้ววิ่งตามพี่ลักษณ์ไม่ทัน

สงสัยทำ Omega VIP เสร็จ  ลุยทำ Astra ต่อเลยดีกว่า อาทิเช่น ลงเครื่อง EJ20T  wide body  ;D ;D ;D  เดี๋ยวน้อยหน้าคุณ โอ๊ค  แล้ววิ่งตามพี่ลักษณ์ไม่ทัน

wide body โปรเจคนี้น่าสน เอาแบบ Astra_Extreme OPC นะคับ สวย :ตาปิ้ง: อยากทำบ้าง   :ไม่:

หน้าเต็มทรงมูเก้นผมแตกเลยเอา ตัวข้างซ้ายขวาแล้วก็กันชนหลังออก  ต้องกลับไปเก็บงานมาสู้ กอฟสะแว้ววววว :D
« Last Edit: 04 Oct 2011, 20:34 by Oakbannoon »

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
สวยดีครับ....แอสตร้าอีกแล้วหรอ....เหอๆๆๆๆๆ

:ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่:

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

เอ่อ...ใช่ ๆ Astra คันที่ 3 แล้วนี่หน่า

อิอิ

++++++++

ช่อบุญ

• Guest
เอ่อ...ใช่ ๆ Astra คันที่ 3 แล้วนี่หน่า

อิอิ

สวยๆดีจ้า :)เอ้า Astra ทั้งหลายรีบมาโชว์ตัวกานเร็ว ;) 8)

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
สวยดีคับ  เดี๋ยวเอามาโชว์มั่งดีกว่า

089-7015533

สวยดีคับ  เดี๋ยวเอามาโชว์มั่งดีกว่า

รีบเปิดตัวก่อนเลย  โชว์ศักยภาพกลุ่ม Astra Mania หน่อยสิ

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
สวยดีครับ อยู่ที่มหาสารคามรึเปล่าครับ เดี้ยวว่างๆจะแวะไปเล่นด้วยครับมีพี่อยู่ที่นั้นครับ

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :D ASTRA จงเจริญ  :P  :P

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline peppy

• No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
นอกเรื่องนิดนึงนะฮะรู้จักบัวขาวมินิมาร์ทป่าวคับที่กาฬสินธ์พอดีจะไปหาเพื่อนแต่ไปไม่ถูก
ปิดท้ายๆ Astra !!  :D

สวยดีครับ อยู่ที่มหาสารคามรึเปล่าครับ เดี้ยวว่างๆจะแวะไปเล่นด้วยครับมีพี่อยู่ที่นั้นครับ

ยินดีต้อนรับคับผมอยู่สารคามคับ :)

นอกเรื่องนิดนึงนะฮะรู้จักบัวขาวมินิมาร์ทป่าวคับที่กาฬสินธ์พอดีจะไปหาเพื่อนแต่ไปไม่ถูก

รู้จักคับ บัวขาวจะเป็นชื่อที่ คนท้องถิ่นเรียก หากดูจากแผนที่เป็น เขียน ว่า อ. กุฉินารายณ์   หาไม่ยากคับ เส้นหลัก กรุงไทย ยาวๆไปเจอป้ายเลย บัวขาวมินิมาร์ท
ว่างๆก็ มานะคับ เส้นทางแถวนี้ผมชำนาญไม่ว่าจะเป็รลาดยางหรือลูกลัง (อดีตสมุน) กาฬสินธุ์ออฟโรด  :หึหึ: http://www.offroaderthailand.com/forum/index.php?topic=838.0

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
กลับมารอบนี้ ถูกใจมากครับพี่ สวยแบบชอบมากอิอิ  :-*

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

กลับมารอบนี้ ถูกใจมากครับพี่ สวยแบบชอบมากอิอิ  :-*

;) ขอบคุณคับคุณน้อง :-[

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
 ;)

อ่ะ เสร็จแย้ว... astra อีกคันที่จะเป็นตำนาน....  ;D ;D ;D

รัศมีตำนานเริ่มฉายแววแล้วฮะ... ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline chok_cm

เว้า เว้า ว้าวววว   สวยมากเลย 

Astra จงเจริญ      :D

Offline VINCENT

• 248
..ถ้าเป็นเจ้าของ..จะตัดสีดำ..ผ่านกระจังจนถึงกันชนหน้าเลย...น้องต้นจ๋า..ทำphotoshop""หน่อยดิ    :P :P :P

วอเทอกาสเหลือไหมคับ  :ตาปิ้ง:  ใส่แล้วมันต้องขึ้นแน่ๆ++++ :หึหึ: :แงๆ: :แงๆ:

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
Corsa อย่าไปยอมคะ แอสตร้าเค้าจะบินละ ;)

ยอมครับ...ผมรักพื้นโลกและแรงโน้มถ่วง...

กะ..สวยดีนะครับ...ผมชอบ(ขอจะให้มะ)

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Corsa อย่าไปยอมคะ แอสตร้าเค้าจะบินละ ;)

ยอมครับ...ผมรักพื้นโลกและแรงโน้มถ่วง...

กะ..สวยดีนะครับ...ผมชอบ(ขอจะให้มะ)

พูดแบบนี้ได้เพราะว่า..... เวคเอ บินได้ไปแล้ว....  8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

ส่วน corsa ก้อบินด้าย..... ม่ะต้งมีปีกด้วย...ถามเป้ยจิฮะ.... 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง