[ Omega ] ปฐมบทของการข้ามพันธุ์ รถขับหลัง ของพี่ใหญ่เรา

kamolwat_t · 29083

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ลองชมเว็ปนี้  http://www.jzengineservice.com/History.html

อู่นี้วางมาหลายคัน  ใช้เวลาวางเครื่อง ประมาณ  7 - 10  วัน

ผมคงรอให้ SR  เกินเยียวยาก่อน  ขับมา  4 เดือน  วิ่งไป  10000  ก.ม.เอง

ข้อมูลในเวปยังไม่ครบอ่ะครับ  แต่จะบอกว่าควรวางในอู่ที่เคยวางครับ  รายละเอียดมันมีครับ  แท่นเครื่อง แท่นเกียร์  การตัด ปาด เชื่อม มันมีครับ

Offline Rin-Mega-Sewagon

• VIP's Member
  • นักรบพเนจร
มารายงานว่า Omega MV6 ซีดาน ผม หลังจาก เปลี่ยนมาเป็น 2JZGE + Lpg fixmixed วิ่งมาได้ครบ 1 แสน กม.พอดิบพอดี ในเดือนนี้เอง หลักๆเลยก็ ...
ครบ 9 หมื่น กม.เปลี่ยนลูกเกียร์ ( auto ) มา 1 ลูก ....ไม่ได้เรื่อง เจอ คลัทซ์หมด ทอล์คตัน เลย จับไป o/h ปัจจุบันวิ่งฉิว
เมื่อ 8 หมื่น กม.ป.comp แอร์ ล้างระบบ ใหม่ ...เย็นฉ่ำใจ
ใกล้ๆ 8 หมื่น กม.ป.สายพานไทม์มิ่ง ลูกรอก + สายพานเส้นนอก
เมื่อ 7 หมื่น กม. ป.ไดชารจ์ ให้เป็น 120 amp 1 ลูก   

นอกนั้นก็ ของเหลว นม.เครื่อง นม.เกียร์ ตามระยะ รวม นม.เฟืองท้าย ส่วนหัวเทียนก็เปลี่ยน ทุกๆ 3 หมื่น กม.

เล่าให้ฟังอะครับ ว่า  2jz ge ใช้แล้วก็ ง่ายๆ ไปอีกแบบ ก็มี สอบถามในคลับ JZ บ้าง ตามสมควร  ครบ 1 แสน กม.แล้ว จร้า

ไว้ว่าง ๆ จะเล่าให้ฟัง ในเวอร์ชั่นของ คัน แวน MV6..ตอนนี้ เลขไมล์ เพิ่ง วิ่งได้ 3 พันกว่า กม.

ซ่อมก่อนเสีย ดีที่ซูดส์
วาจาจริงใจ แสลงหู

Offline pung

• หนึ่งในใต้หล้า

ข้อมูลในเวปยังไม่ครบอ่ะครับ  แต่จะบอกว่าควรวางในอู่ที่เคยวางครับ  รายละเอียดมันมีครับ  แท่นเครื่อง แท่นเกียร์  การตัด ปาด เชื่อม มันมีครับ

เห็นเวปนี้เขา  วาง  J  และ  U  มาหลายคัน   เลยนำเสนอเพื่อเป็นทางเลือก 

สำหรับ  OMEGA  เครื่อง  SR  20  DE  ของผม  ตอนนี้ก็ใช้ได้ดี อาจจะไม่หวือหวา  ช่วง กลาง-ปลาย  เท่าไร  อายุการใช้งาน  น่าจะอยู่ที่  ประมาณ  50,000  ก.ม.  แล้ว  ก่อนซื้อถามเจ้าของเดิม  ว่าเปลี่ยนเครื่องช่วงเลขไมล์  ประมาณ  90000  ก.ม.  เมื่อปี  2550
ปัจจุบันเลขไมล์  144,XXX  ก.ม.

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
คือ ที่ผ่านมาจากที่เคยได้คุยกับหลายคนอ่ะครับ  วางได้ วิ่งได้ แต่ระบบสายไฟไม่ครบครับ เชค Code ขึ้น Eror บานเลยอ่ะครับ

รวมทั้งวางไม่สวย แท่นเครื่องไม่ดี  แท่นเกียร์ไม่ดี เพลากลางสั่น  ออกตัวแรง  เครื่องกระชากครับ ระบบเดิมโดนแปลงอ่ะครับ

Offline pung

• หนึ่งในใต้หล้า
คือ ที่ผ่านมาจากที่เคยได้คุยกับหลายคนอ่ะครับ  วางได้ วิ่งได้ แต่ระบบสายไฟไม่ครบครับ เชค Code ขึ้น Eror บานเลยอ่ะครับ

รวมทั้งวางไม่สวย แท่นเครื่องไม่ดี  แท่นเกียร์ไม่ดี เพลากลางสั่น  ออกตัวแรง  เครื่องกระชากครับ ระบบเดิมโดนแปลงอ่ะครับ

อ้าวเป็นงันไป  เห็นในเวปบอร์ด  ส่วนใหญ่มีแต่ชม   :หนาว:

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง