5-6 มิ.ย. 53 :: ทริปแก่งกระจาน กำหนดการคลอดแล้วจ้าาาา~~

Nu_Paiy · 46896

Offline Nu_Paiy

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
ได้เวลาเตรียมตัว ระดมพล กับทริปใหญ่ ครั้งแรกแห่งปี 2010

เที่ยวเขาวัง ล่องแก่ง ดูทะเลหมอก และฝูงผีเสื้อนับล้าน

กรุงเทพ - แก่งกระจาน

วันที่ 5-6 มิ.ย. นี้นะคะ

หลังจากห่างหายไปกันกว่าเกือบครึ่งปี  ตอนนี้กำหนดการสำหรับทริปปี 2010 ออกมาแล้วค่า...~~~~~

กำหนดการคร่าวๆ นะคะ

5 มิ.ย.

7.30 รวมตัวที่ปั๊ม เซลล์ ปั๊มแรก หลังจากข้ามวงแหวนกาญจนา ถ.พระราม 2
10.00 ถึงเขาวัง
12.00 อาหารกลางวัน
13.30 เดินทางไปแก่งกระจาน
14.30 เข้าที่พัก เก็บของ เตรียมตัวล่องแก่ง
ไม่เกิน 15.00 รวมตัวเพื่อไปล่องแก่ง
18.00 ทานอาหารเย็น

6 มิ.ย.
เช้า (ยังไม่สามารถระบุเวลา)  ไปทะเลหมอก ดูผีเสื้อ
เที่ยง check out
หลังจากนั้น Free Time ค่ะ  ใคใคร่อยากไปเที่ยวไหนได้ตามใจค่ะ (เพลินวาน อัมพวา หาดเจ้าสำราญ)

########################################

เรื่องที่พักที่แก่งกระจานนะคะ

ตอนนี้ที่พัก อยู่ในระหว่างตกลง อยู่นะคะ

มีเหมือนเดิมหรือ พักรวม และพักแยกห้องส่วนตัวค่ะ

ค่าใช้จ่ายโดยประมาณนะคะ

พักรวม 300 บาท
พักแยก 1000-1200 บาทค่ะ

ใครสนใจจะร่วมทริปนี้ ลงชื่อไว้ได้เลยนะคะ....

ค่าใช้จ่ายต่างๆ เด๋วขอไป Survey ก่องนะคะ..แล้วจารีบมาแจ้งให้ทราบค่า~~~

ขอบคุณค่ะ...

อิอิ

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Update รายชื่อ ผู้รวมทริปครั้งนี้นะคะ

จำนวนคน 39 ชีวิต กะอีก 2 เด็กน้อยค่ะ
จำนวนรถ 24 คัน  
[/color]

1.กอฟ
2.พี่บัติ
3.ต้น
4.พี่จี๊ด + พี่ไผ่
5.พี่จอย + คุณเจี๊ยบ (พักแยก)
6.น้องดุ๊ก + เอส
7.โค้ช
8.พี่กุ้ง + พี่เก๋ + ดช.เก้า
9.พี่ซิ้น (บังคับไป)
10.พี่บอมบ์ + พี่ต่อง
11.พี่สามลิตร (รอ Comfirm)
12.คุณน้ำข้าว + 1
13.คุณโจโจ้
14.คุณ maijubujujubu + 1
15.คุณ Samanta (รอ Comfirm)
16.คุณเอ็กซ์
17.พี่นัท e20rrw
18.เชอร์รี่
19.พี่โทนี่ + 2 (พักแยก)
20.พี่ลุงน้องทวดหมอ + 1 (พักแยก)
21.พี่ Aramiss
22.พี่ช่อ ลุงชัย น้องเฟลอ (พักแยก)
23.พี่พงษ์ + 2
24.คุณเป้ PP + 2 (พักแยก)

รายชื่อใครตกลงไปแจ้งด้วยนะคะ.....

^______________________^*

« Last Edit: 26 Apr 2010, 19:57 by Nu_Paiy »

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ที่พักดูน่าจะสบายแห่ะ

ชิวววววววววววว

:น้ำร้อน:

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline Omega VIP

จองก่อนครับ 1 คน 1 คัน ครับ  แต่มีเพิ่ม  เดี๋ยวมา Up Date ใหม่ครับ

ใครพอจะมีร้านอาหารเที่ยงแนะนำ ในจ.เพชรบุรีก้อบอกกล่าวกันหน่อยนะคะ.....

เด๋วพ.ค. มีเวลาว่างกัน จะลงไปเซอร์เวย์ ค่ะ...

อิอิ

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ทำไมไปวันอาทิตย์ ที่ 6 - จันทร์ ที่ 7 ละครับ  น่าจะไป เสาร์ ที่ 5 - อาทิตย์ ที่ 6 นะ วันจันทร์ทำงานอ่ะ :แงๆ: :แงๆ: :แงๆ:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

ทำไมไปวันอาทิตย์ ที่ 6 - จันทร์ ที่ 7 ละครับ  น่าจะไป เสาร์ ที่ 5 - อาทิตย์ ที่ 6 นะ วันจันทร์ทำงานอ่ะ :แงๆ: :แงๆ: :แงๆ:

กรี๊ดดดดดด......นู๋เป้ยดูปฏิทินผิด........  :o :o:omg: :omg: :omg: :shock: :shock: :shock:

ขอบคุณพี่หมอมากมายนะคะ....
 :D

วันที่ 5-6 มิ.ย.ค่ะพี่น้องงงงงง.......

ความผิดนี้ข้าน้อยขอน้อมรับแต่เพียงผู้เดียววว

:สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

Offline bat

• bat
ลงชื่อด้วย 1 คน 1 คัน อยากไปเดิน เพลินวันวาน ชิวๆ  ;D ;D
 อยากเจอะเพื่อนสมาชิกทั้งหลาย คิดถึง คิดถึง :-* :-* :-*

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ปีนี้ Event ของ office เลื่อน
ช่วงนั้น ช่วงพีคหนักเลยก็คงไปไหนไม่ได้ ตายอยู่ที่ Office แน่นอนครับ..!
ว่างอีกที ปลาย มิย. ครับ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ลงชื่อด้วย 1 คน 1 คัน อยากไปเดิน เพลินวันวาน ชิวๆ  ;D ;D
 อยากเจอะเพื่อนสมาชิกทั้งหลาย คิดถึง คิดถึง :-* :-* :-*

เดินรำลึกคิดถึงอดีตสมัยหนุ่มๆเหรอน้าบัติ ;D ;D ;D  อ่อ...น้าเบิร์ดมารับของไปหรือยังครับ ผมติดต่อไม่ได้มา3วันแล้วอ่ะ :shock: :shock: :shock:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

เดินรำลึกคิดถึงอดีตสมัยหนุ่มๆเหรอน้าบัติ ;D ;D ;D  อ่อ...น้าเบิร์ดมารับของไปหรือยังครับ ผมติดต่อไม่ได้มา3วันแล้วอ่ะ :shock: :shock: :shock:

อ่ะมีแววว่าจะอด กาแฟ...  :เครียด:

ต้น 1 คัน 1 คนฮะ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

อ่ะมีแววว่าจะอด กาแฟ...  :เครียด:

ตอบตรงนี้เลยครับพี่ต้น   ไม่อดกาแฟแน่นอนเพราะมันอยู่ในมือป๋มแล้ว ;D ;D ;D พอดีน้าเบิร์ดต้องบินไปเวียดนามด่วนจี๋เนื่องจากวิดวะที่นู่นเปื่อยกระทันหัน  และงานยุ่งมากจึงขาดการติดต่อไปเลยไปกับผมไม่ได้แล้วต้องอยู่เฝ้างาน  งานนี้เลยเป็น ตะลอนทัวร์นกขมิ้นเหลืองอ่อนแบบโดดเดี่ยวผู้ต้อยต่ำ :แงๆ: :แงๆ: :แงๆ: ไปถึงเจียงใหม่แล้วจะแวะเอาของไปให้คับป๋ม

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

ตอบตรงนี้เลยครับพี่ต้น   ไม่อดกาแฟแน่นอนเพราะมันอยู่ในมือป๋มแล้ว ;D ;D ;D พอดีน้าเบิร์ดต้องบินไปเวียดนามด่วนจี๋เนื่องจากวิดวะที่นู่นเปื่อยกระทันหัน  และงานยุ่งมากจึงขาดการติดต่อไปเลยไปกับผมไม่ได้แล้วต้องอยู่เฝ้างาน  งานนี้เลยเป็น ตะลอนทัวร์นกขมิ้นเหลืองอ่อนแบบโดดเดี่ยวผู้ต้อยต่ำ :แงๆ: :แงๆ: :แงๆ: ไปถึงเจียงใหม่แล้วจะแวะเอาของไปให้คับป๋ม

อ่ะ ม่ะเป็นไรฮะ.... เดี๋ยว มาถึงแล้ว บอกด้วยนะคร้าบ...

ง่วง ก็พักนะฮะ...

จะให้ดี...เดินทางไกลสิ่งที่ช่วยผมได้.. มี...

กาแฟ 7-11

ถั่วถุงๆ อะไรก้ได้ที่มันเป็น รส วาซาบิ โก๋แก่ อะไรแบบนั้น.... กินแล้วตื่น

เมนทอส รถ ซอลมิก ที่มันเปรี้ยวๆ อ่ะครับ

น้ำ ขัดเล็ก 1 ขวด...

ผมเป็นคนที่ ถ้าง่วงแล้วมีของกินเคี้ยวๆ จะไม่ง่วงฮะ  :)

เดินทางดีๆนะคร้าบ... ช่วง กำแพง- เถิน(ลำปาง) ถ้ามีเขียนว่า ทางชำรุด แปลว่า ทางมันชำรุด เหี้ยๆเลยครับ ขับสัก 60 จะช่วงล่างไม่พังครับ แล้วชิดเลนขวาสุดๆ เปิดไฟสูงยาวเลยครับ...

เพื่อความปลอดภัย  :)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline pecth

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • สมมุติว่าไม่รู้จักกัน....0/
  • No.: 39
  • รุ่นรถ: Opel VetarA
  • สีรถ : บอล์น
  • เครื่องยนต์: เดิมๆ เครื่องไรอะ ไม่เคยรุ้ รุ้แค่ว่า 8 วาล์ 2.0
ถ้ามาจากสะพานแขวนอะปั้มแรกซ้ายมือปะ :มั้ง:

กรุไม่รู้คับกรุอึน

Offline samrit_ad

• หนึ่งในใต้หล้า
  • เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
ผมขอดูทางลมก่อนครับ หากไม่มีอะไรผิดพลาดก็จะไปด้วย 1 คัน 1 คนครับ :ตาปิ้ง:

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
อ่ะมีแววว่าจะอด กาแฟ...  :เครียด:
ต้น 1 คัน 1 คนฮะ  :)
ตอบตรงนี้เลยครับพี่ต้น   ไม่อดกาแฟแน่นอนเพราะมันอยู่ในมือป๋มแล้ว ;D ;D ;D พอดีน้าเบิร์ดต้องบินไปเวียดนามด่วนจี๋เนื่องจากวิดวะที่นู่นเปื่อยกระทันหัน  และงานยุ่งมากจึงขาดการติดต่อไปเลยไปกับผมไม่ได้แล้วต้องอยู่เฝ้างาน  งานนี้เลยเป็น ตะลอนทัวร์นกขมิ้นเหลืองอ่อนแบบโดดเดี่ยวผู้ต้อยต่ำ :แงๆ: :แงๆ: :แงๆ: ไปถึงเจียงใหม่แล้วจะแวะเอาของไปให้คับป๋ม

ยังไงเม็ดกาแฟแกวโลครึ่ง รสชาดเหมือนเม็ดมะขามคั่ว ก็รบกวนคุยกับน้าหมอเองนะครับ ว่าระหว่างทางไปผ่านโพรเสจอะไรเพิ่ม
แต่ถ้าหอมอร่อย ก็ให้น้าหมอเข้ามานอนในร่มนะครับ อย่าปล่อยท่านไปนอนกลางลานหน้าบ้านก็แล้วกันครับ หน้าท่านยิ่งวิ่งหนีอายุ
อยู่ แต่ถ้าชั่งแล้วไม่ถึงโลครึ่ง ท่านคงเคี้ยวเล่นแก้ง่วงอะครับ.......รอดูรูป 5D Mark II นะครับ....

แบรนด์ซุปไก่ ซักสองขวด ก็ตาสว่างถึงเช้านะครับ ...... เพราะวิญญานไก่คอยหลอกหลอน  :วิญญาณ:

Offline namkhow

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • No.: 191
  • รุ่นรถ: corsa
  • สีรถ : สีแดง
  • เครื่องยนต์: 1400
จองด้วยนะจ้ะ 1 คัน 2 คนจ้ะ

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
อุ่ย...ลืมลงชื่อ

คุณจี๊ด  ไผ่  2 คน 1 คันค่ะ

:) :)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline constantly

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • >>>>>Your're My Destiny>>>>>
  • รุ่นรถ: Tell you Later
  • สีรถ : BLACK
  • เครื่องยนต์: X20XEV
น้องใหม่ขอไปแจมด้วยคนนะครับ1คน1คันครับผม
โจโจ้ครับ
0860390370

<<<<<<<< Honesty is the best policy >>>>>>>

รับทราบค้าบบบทุกทั่น....

เด๋วจะ update list ไว้ให้นะค่า...

(ตอนนี้ขอพักก่อง...สมองไม่ทำงาน..เหอ ๆ))

Offline Kaset

• รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
พี่ต้นครับ ค่าทริปนี้มันประมาณเท่าไรหรอครับ ค่าน้ำมัน+ค่าที่พัก บลาๆ ขอบคุณครับๆ

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

พี่ต้นครับ ค่าทริปนี้มันประมาณเท่าไรหรอครับ ค่าน้ำมัน+ค่าที่พัก บลาๆ ขอบคุณครับๆ

ค่าน้ำมัน คงต้องรอคนอื่นมาประมาณให้นะคะ...

ส่วนเรื่องที่พ้ก กินอยู่ ตอนนี้กะลังคุยกะทางรีสอร์ทอยู่ค่ะ...

ได้ข้อสรุปแล้วจารีบมาแจ้งนะคะ...

แต่ตาม concept ค่ะ เที่ยวทั่วไทย สบายใจ สบายกาเป๋า...(รึป่าว)..อิอิ

Offline hotaru_mai

• นักรบพเนจร
  • **
  • นู๋ o'pel กระโปรงแดง
  • No.: 121
  • รุ่นรถ: Opel Astra
  • สีรถ : Red
อยากกไปเที่ยวด้วยง่าา..... :'(

แต่เสียดายยังขับรถไม่เก่งน่ะค่ะ

ไว้โอกาสต่อๆไป  ไม่พลาดแน่ๆ

เอาใจช่วยเดินทางโดยสวัสดิภาพกันถ้วนหน้านะคะ   

อย่าลืม เที่ยวเผื่อ นู๋ด้วยแร้วกานน้าค้าา :bye:   

ขับไม่ซิ่ง  เป็นสิ่งปลอดภัย  ขับแบบมีน้ำใจ   นี่สิหญิงไทย ตัวจริง!!

ค่าน้ำมัน... ติดแก๊สยังหว่า...  :มั้ง:

เอาเป็นว่า วิ่งทางไกล วิ่งที่ 100-110 กิน ไม่ต่ำกว่า 15 โลลิตร ครับ... คูณด้วยค่าน้ำมันตอนนั้นเอาเองนะครับ...

ค่าที่พัก ต้อง ดูค่าใช้จ่ายหน้างานครับว่าเท่าไร ค่ากินตีเผื่อ มือละ 100 บาทครับ เพราะว่า เราคงกินขนมบ้างกาแฟบ้าง 7-11 บ้างครับ จริงๆมันไม่ถึงหรอก

ตอนลงมาขับตามๆ กันมาก็ได้ครับ ผมขับไม่เร็ว 100-120 เท่าั้นั้นฮะ รถเดิมตามสบายๆ

ค่าที่พักใน กทม ก็คืนละ 450 โดยประมาณครับ  :)

lap Time

• สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
ขอบคุณมากเลยครับ รถผมยังไม่ได้ติดแก๊สครับ อ่อ ลืมถามว่าระยะทางมันประมาณกี่กิโลหรอครับ  ผมจะได้เก็บตังได้ถูก  ;)

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ

lap Time

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
100-120 ผมจะคอยดูครับฮ่าๆ เหอะๆ ค่าน้ำมันน่าจะราวๆ 2000-3000 นะอยู่ที่เท้านะครับ ผมเคยขับ 18 โลลิตรมาแล้วตอนวีหกนี่เหละ ที่เราไปอัมพวากันนะเหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
พี่ต้นพูดแปลว่าต้องมีแก็งซิ่งนำไปก่อนแหงๆ  ห้าๆๆๆ

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

ความเร็ว เดินทางไกล ผมประมาณนั้น จริงๆนา... ลองถามๆคนที่ นั่ง ดูก็ได้ฮะ...  :มั้ง:

มีข้อแม้ว่า

ถ้าขับคนเดียว ผมเจอใครแกล้ง ผมซัดเลย เบียดมาโง่ๆผมเบียดกลับเลย สะกิดกระจกมองข้าง ก็ว่ากันไป  :)

ถ้าเจอกลุ่ม รถเยอะๆ ก็ไปเรื่อยๆความเร็วเท่าเดิม ถ้าเกิดเขาขับกัน 80 ผมไป 120 ได้ก็ 120 ไปได้ 100 ก็ 100 ไม่รอชิดขวาแล้ว เปิดไฟไล่มันครับ... ลองแล้ว 10 คันมันหลบคันเดียว  :)

เจอรถขวาช้าผมแซงซ้าย แต่ไกล ไม่รอให้มันหลบเสียเวลา จี้มัน จนจะติดกันชนล่ะ มันก็ยังไม่หลบ  :)

เท่านั้นเองฮะ...  :)

lap Time

Offline Omega VIP

แนะนำ ครับ ติดแก๊สก่อนเลยครับ  เชียงใหม่ - แก่งกระจาน - เชียงใหม่  หนักเอาการนะครับ 

ดูท่าจะอดไปซะละ ถ้ายังไม่ได้ติดแก๊ส แค่ค่าน้ำมันก็หงายเงิบละครับ  :-X

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง