astra 1600 16v ใส่ชุดไอดีของ x16xel ใน astra G

Kaset · 4274

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
เนื่องจากมันกองอยู่อู่พี่เต้ย เลยจัดการสอยมาให้พี่เต้ยดัดแปลงใส่ดู เพื่อมันจะวิ่งดีกว่าเดิมบ้าง ในการแปลงแทนชุดไอดีเก่าไม่ยากมากเท่าไรครับ กรองอากาศใช้ชุดเดิมครับแต่ต้องดัดแปลงนิดหน่อย ตัดให้สั้นลง ท่อต่างๆใช้ด้วยกันได้

ผลการทดลองใช้ชุดไอดีตัวของ x16xel ใน astra G ผลที่ได้ ทำให้ขับสนุกขึ้นกว่าเดิมเยอะ รอบมาไวขึ้นครับ ใส่แล้วติดอกติดใจ อีกอย่างในการทำการบำรุงรักษาทำความสะอาดง่ายขึ้นกว่าของเดิมมาก เพราะมันไม่ได้มุดอยู่ข้างหลังเหมือนของเก่า

;) ;) ;) ;)

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline aotto147

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Astra F
  • สีรถ : Gray
  • เครื่องยนต์: C16SE Turbo !!!
 :o.... เทพ มากครับ.....  8) 8) 8)

Astra G มีของ 8 วาวล์ไม๊พี่ อยากเทพ.. แบบพี่บ้าง  :หึหึ:

Car: Opel Astra 5D hatchback
Engine: C16SE 1.6 8v
Turbo&ECU: TD04(HL)&PFC F-CON HKS
Wheel: Ray&Nitto Neo Gen 2012
Subtension: Koni SP20 all set Front&Rear &. Front shock ball joint Toyota Supra
Sound System: Prism&DLS Pro Front spearker JBL Subwoofer

Mechanics Super car  in phuket Autoexprass dot com
ซื้อ 5 หมื่น แต่ง 1 แสน .... -.-

ไม่ได้เทพอะไรเลยครับ  :pray :pray ทำเอาสนุก+อยากลองของครับ astra g มีแต่ 16v ครับเท่าที่รู้นะครับ

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ

Offline chai3392

• No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
สภาพจากที่ซุกหัวนอนของคอไอดีตัวไหม่ จับมาขัดสีฉวีวรรณซะเป็นผู้ดีเลย  ;D ;D ;D

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

Offline mack000

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • รุ่นรถ: Astra 16v 4 ประตู
  • สีรถ : สีแดง
ดูแลง่ายกว่าเก่าเยอะเลยน่ะครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
แรงเพราะ่ ฝาสีเหลืองนั้นแหละฮะ....  ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
เจ๋งจริงๆ ว่างๆขอลองได้มั๊ย :D

089-7015533

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
แรงเพราะ่ ฝาสีเหลืองนั้นแหละฮะ....  ;D ;D ;D

เอาฝาน้ำมันเครื่องไปขัดอีกหน่อยน่าจะได้ม้ามาอีกตัว2ตัว

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

เจ๋งจริงๆ ว่างๆขอลองได้มั๊ย :D
ได้ครับพี่เต้ พี่กอล์ฟบอกให้ไปวัดกับรถพี่เต้ซักตั้ง  ;D ;D ;D ;D  ผมกลัวว่าผมจะโดนเป็นทุ่งนี่แหละ  ;D ;D คนแนะนำนี่นะ

เอาฝาน้ำมันเครื่องไปขัดอีกหน่อยน่าจะได้ม้ามาอีกตัว2ตัว
ได้มา 2 ม้าแคระครับ  ;D ;D ;D ;D ;D

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
รถพี่อาจจะโดนก็ได้นะ ของพี่ม้ามันแก่แระ  :-[

089-7015533

Offline Omega VIP

ได้ครับพี่เต้ พี่กอล์ฟบอกให้ไปวัดกับรถพี่เต้ซักตั้ง  ;D ;D ;D ;D  ผมกลัวว่าผมจะโดนเป็นทุ่งนี่แหละ  ;D ;D คนแนะนำนี่นะ

เฮ้ย !!!  รถพี่เต้แก๊สมันวิ่งดีนะ  จากบ้านพี่ ถึง กทม.  มันขับไม่ถึง 2 hr. อ่ะ

รถพี่อาจจะโดนก็ได้นะ ของพี่ม้ามันแก่แระ  :-[

แก่เหมือนเจ้าของหราาาาาาาาาาาาาาาา

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ฝาเหลืองเพิ่ม 10 แรงม้า 555

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง