++Final++ Trip ล่องแก่ง ทะเลหมอก ดูผีเสื้อ ดอกบัวผุด @ แก่งกระจาน++

Nu_Paiy · 88110

Offline Nu_Paiy

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
ทริปใหญ่ ทริปแรก แห่งปี ของ ชาว Opel.in.th

ล่องแก่ง แม่น้ำเพชร
ทะเลหมอก พะเนินทุ่ง
พร้อมชมผีเสื้อ และดอกบัวผุด ณ แก่งกระจานน

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ปากาศ!!!

เนื่องจากงานนี้ เราจามีแขกพิเศษ นะคะ เลยทำให้มีกิจกรรมใหม่ พิเศษเกินขึ้นมา....อิอิ

เราจาได้โอกาสไปถ่ายรูปรวม ณ สนามแข่งรถ แก่งกระจาน ที่ขึ้นชื่อว่าสวยที่สุด แห่งหนึ่งประเทศไทบ

และ ที่สำคัญได้รับเกียรติ จาก หนังสือ MotorSportMag มาเก็บภาพกิจกรรม พวกเราที่สนามแก่งกระจานในครั้งนี้ด้วยยย

(ภาพตั้งแต่เริ่ม จนจบทริป จาเปนหน้าที ของตากล้องประจำเวป แล้วมาคัดเลือกส่งไปให้ทางหนังสือค่ะ
แต่สำหรับที่สนามแก่งกระจาน จะมีพี่บอย เข้ามาร่วมกิจกรรมด้วยย!!!)

งานนี้ต้องขอบคุณสนามแข่งรถแก่งกระจานและ พี่บอย จาก หนังสือ Motor Sport Mag ไว้ล่วงหน้าเลยนะคะ ^____^

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

กำหนดการเลยมีการเปลี่ยนแปลงบ้างงงนะคะ เล็กน้อยตามรายละเอียดด้านล่างเลยค่ะ

วันที่ 5 มิ.ย. 2553 (ยกเลิกพระราชวังบ้านปืนค่ะ)

09.00: เจอกันที่ปั๊มปตท. (Jiffy) พระราม 2 (พิกัด N13.36.881  E100.22.999)  
หลังจากผ่านวงแหวนกาญจนา ให้วิ่งเข้าคู่ขนาดเลยค่ะ พอเหนปั๊มเชลล์แล้ว อีกไม่เกิน 1 Km, จะเจอ ปั๊ม ปตท. ที่นัดหมายไว้ค่ะ)

09.30: ออกเดินทางไปแก่งกระจาน
12.00: ทานข้าวเที่ยง ที่แก่งกระจาน
13.00: ไปถ่ายรูปรวมที่สนามแก่งกระจาน
14.30: เข้าที่พัก
15.00: ล่องแก่ง
18.30: รวมตัว ทานอาหารเย็น และทำกิจกรรมยามค่ำคืิน
อยู่กันยันเช้ารอไปขึ้นพะเนินทุ่งด้วยกันนะคะพี่น้องงงงง

วันที่ 6 มิ.ย. 2553 (ยังคงเหมือนเดินค่าา)

05.00: รวมกันที่ที่พัก เพื่อขึ้นไปชมทะเลหมอก ผีเสื้อ ดอกบัว ที่พะเนินทุ่งค่ะ
07.00: ทานอาหารเช้า (สำหรับผู้ที่ขึ้นพะเนินทุ่ง ทางรีสอร์ทจะมีคนหอบหิ้วอาหารเช้าขึ้นไปให้ค่ะ)
12.00: Check out ถ่ายรูปรวม

เป็นอันจบทริปค่าา....

ทริปนี้ ขอจบโปรแกรมของทางเวป ตั้งแต่ช่วงเที่ยงของวันอาทิตย์นะคะ เพื่อให้ไม่เปนการเหนื่อยกันเกินไป วันจันทร์ต้องกลับมาทำงาน สู้ชีวิตกันต่อ...อิอิ

แผนที่จุดนัดพบ วันแรกค่ะ ปั๊ม ปตท. พระราม 2

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ที่พักนะคะ

เปนที่ A&B Resort 2
เข้าไปดู้ website ได้ตาม link นีเลยค่ะ --> www.aandbreosrt.com

ห้องพักเดี่ยว พักได้ 2 คนจะมีทั้งหมด 8 ห้องนะคะ
ห้องพักรวม จะเป็นห้องที่พักได้ 4 คนและ 8 คนค่ะ (มีจำนวนเยอะค่ะ ห้องพอเพียงแน่นอน)

กิจกรรมที่ที่พักนะคะ
สามารถลงเล่นน้ำที่หน้าที่พักได้เลยค่ะ  รวมทั้งมีเครื่องเล่น adventure เล็กๆ ให้ได้เล่นกันด้วย โดยไม่มีค่าใช้จ่าย
ไม่ว่าจะเปน สะพานเชื่อก จิงจอกสายฟ้า(โรยตัวลงน้ำมาจากหอคอย หรือจะเปนยางเล็กๆ ให้โหยแล้วกระโดดลงกลางน้ำค่ะ..
หนุกหนานแน่นอน..งานค่ะ ^_____________^

รูปที่ที่พัก เล็กๆ น้อยๆ ค่ะ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เรื่องเงินๆ ทองๆ ค่าใช้จ่ายทริปนี้นะคะ...

ค่าใช้จ่ายที่ต้องโอนเข้าเวปมาก่อน

รอบนี้รีสอร์ทของคิดค่าใช้จ่ายเป็น package นะคะ

ผู้ที่นอนรวม 700 บาท/คน

:ค่าที่พัก: มีห้องนอนรวม 4 คน และนอนรวม 8 คนค่ะ (ใครนอนห้องไหน เป้ยขออนุญาติจัดให้ตามความเหมาะสมนะคะ)
:อาหารเย็น
:อาหารเช้า (ทั้งทานที่รีสอร์ท และบนพะเนินทุ่งค่ะ)

ผู้ที่นอนแยก ขอเพิ่มอีกห้องละ 500 บาทค่ะ

เช่น ถ้าไป 2 คนขอ ขอพักห้องเดี่ยว จะเสียค่าใช้จ่าย
(700 x 2) + 500 = 1,900 บาท ค่ะ

และผู้ที่ไม่นอนค้าง แต่รวมทานมื้อเย็นด้วย ท่านละ 350 บาทค่ะ

สำหรับเด็กเล็กไม่มีค่าใช้จ่ายนะคะ แต่เด็กโตขอเก็บค่าใช้จ่ายที่คนละ 350 บาทค่ะ (เพื่อไม่ย่งยาก เป็นเด็กตั้งแต่อายุ 13 ปีขึ้นไปนะคะ)

เนื่องจากเวปของเราไม่มีนโยบายในการเก็บเงินเข้าเวป และเราต้องจ่ายเงินมัดจำวันที่ 10 นี้ ถ้าพี่น้องสมาชิกท่านพร้อมโอน รบกวนโอนเข้าบัญชีเวปมาได้ทันทีเลยนะคะ..

ค่าใช้จ่ายที่จ่ายเองหน้างาน

-ค่าล่องแก่ง 1000 บาท/ลำ ได้ 10 คนค่ะ
-ค่าขึ้นพะเนินทุ่ง 2000 บาท/คัน ได้ 10 คนค่ะ (ราคานี้รวมค่าเข้าอุทยานคนละ 40 บาทแล้วค่ะ)
-ค่าอาหารกลางวัน

หมายเหตุ: กิจกรรมล่องแก่งและขึ้นพะเนินทุ่ง รบกวนแจ้งเป้ยภายในเดือนพ.ค. นะคะ เพราะเป้ยจะ comfirm กับทางรีสอร์ทค่ะ

สิ่งที่ทางรีสอร์ทเตรียมให้นะคะ

อาหารเย็น:กินได้ไม่อั้นค่ะ มีบริการเรื่อยๆๆ ถึงประมาณเที่ยงคืน
-ปลาทอด
-แกงส้มผักกูดทะเล (มาที่นี่ ยังไงต้องทานผักกูดค่ะ ^_^)
-ปลาหมึกนึ่งมะนาว
-ไก่คั่วเค็ม
-น้ำพริกกะปิ
-แหนมทรงเครื่อง
-ผลไม้
- น้ำเปล่า น้ำแข็ง และน้ำอัดลม

อาหารเช้า
-ข้าวต้ม
-ชา กาแฟ โอวัลติน
-ขนมปัง + แยมผลไม้

และกิจกรรมตอนกลางคืน มีเครื่องเสียงและคาราโอเกะให้ค่ะ!!!... งานนี้นักร้องเพียบ..อย่าลืมพกไมค์กันไปเองนะคะ...อิอิ ^_________^

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

จากวันที่ไปเซอรฺ้เวย์ มีรูปอาหารจากรีสอร์ทนี้มาฝากเล็กๆ น้อยๆ ค่ะ..

ยืนยันว่าอร่อยจิงๆๆ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ตัวอย่างรูปกิจกรรมมาเรียกน้ำย่อยกันก่อนดีก่า.. ^_________________^ [/size]

ล่องเรือยางแม่น้ำเพชร..อิอิ [/size]

เช้าวันใหม่ไปขึ้นพะเนินทุ่งกัน ^_^~ [/size]

ทะเลหมอกกกกกกก

ผีเสื้อออออ (แอบมีแมลงปอแถมมาด้วยยย..)

และสุดท้าย ดอกบัวผุด หรือ กระโถนพระราม ค่ะ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

« Last Edit: 01 Jun 2010, 01:07 by Nu_Paiy »

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

รายชื่อและจำนวนคนที่เข้าร่วมทริปนี้ พร้อมรายละเอียดอื่นๆ ค่า...

จำนวนรถ 32 คัน

จำนวนคน ทั้งหมด 70 คน

ค้าง 54 คน
ไม่ค้าง 5 คน
เด็กโต 2 คน
เด็กเล็ก 9 คน

** จำนวนเงินด้านหลัง คือจำนวนเงินที่ต้องโอนเข้าเวปนะคะ ไม่เกี่ยวกับค่าใช้จ่ายที่ต้องออกเองหน้างานค่ะ **
« Last Edit: 03 Jun 2010, 08:08 by Nu_Paiy »

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......

Offline bat

• bat
ในระหว่างนี้ ในการรอเป้ยมาอัพ ข้อมูล
จังหวัดเพรชบุรีขึ้นชื่อมากในเรื่องอาหารการกิน ใครที่เคยไป หรือ อยากจะแนะนำสถานที่ทานมื้อเที่ยงกันก็แนะนำกันมาได้เลยนะครับ

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
แพ็ค กระเป๋ารอละน๊า.... :D :D
1 หนุ่ม 2 สาว  ขอ..ชมวัง  นั่งเรือยาง  กร่างพะเนินทุ่ง  กางมุ้งนอนแยก....คร๊าบบ
« Last Edit: 05 May 2010, 08:07 by thiratoon »

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline ช่อลดา

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
  • โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999
แพ็ค กระเป๋ารอละน๊า.... :D :D

เขาก็เตรียมชุดเล่นน้ำแย้วนะ555       :)

ขอห้องเดี่ยว 1 ห้องนะจ๊ะ [/color]
« Last Edit: 06 May 2010, 18:38 by ช่อลดา »

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
นู๋จำชื่อร้านไม่ได้ รู้แต่ว่าอยู่ตีนสะพานแม่น้ำเพชรบุรี ใกล้ๆ วัด ในตัวเมือง
เป็นร้านไม้ๆ เก่าๆ ชิลๆ อาหารอร่อยๆ ทั้งร้านจุได้ 50 - 70  คน แต่อาจจะแยกกัน
แต่ที่จอดรถนั้นต้องหาริมถนนอะจิ

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ไปแน่นอน 2 คน 1 เกา(คัน)  8)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline maijubujubu

• นักรบพเนจร
  • **
  • No.: 101
  • รุ่นรถ: Corsa5d
  • สีรถ : น้ำเงิน
  • เครื่องยนต์: 4e turbo. Toyota
ละทะเบียนจะไปด้วยยังงัย่ค่ะ  2 คน 1 คัน ค่ะ

[โอนเงินแล้ว]
« Last Edit: 30 May 2010, 23:20 by ยัยแมวอ้วน »

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
มายืนยันเจตนารมย์เดิม 2 คน(รอดูว่าลูกชายจะว่างไปด้วยหรือเปล่าถ้าไม่ติดแข่งกีฬา จะมา +ลูกชายอีก 1) + รถ1คัน +ห้องเดี่ยว 1ห้อง :) :) :)

« Last Edit: 10 May 2010, 14:08 by ยัยแมวอ้วน »

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Oz_Non

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ
  • 089-668 8878
    • www.puworldphone.com
ด้วยครับ  1 หลัง รถ 1+ 2 คน :) :)

edit by Phai  : เพิ่มจำนวนเป็น 2 คนนะคะ

[โอนเงินแล้ว]  โอนเกินมา 400 บาท
« Last Edit: 30 May 2010, 23:21 by ยัยแมวอ้วน »

be a nice guy & wish everybody be happy in OPEL

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
 :o

อ่ะ ลืมลงชื่อ...

1 คัน 1 คนฮะ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
2 คน 1 คัน ห้องแยกค่ะ

ขอบคุณค่ะนู๋เป้ยย

[โอนเงินแล้ว]  โอนเกินมา 100 บาท
« Last Edit: 30 May 2010, 23:20 by ยัยแมวอ้วน »

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ยืนยันด้วย  2 คน 1 คัน  [ 1,400 บาท]

นอนรวม

ล่องแก่ง

ขึ้นพะเนินทุ่ง

สรุปร่วมทุกกิจกรรมเช่นเคย

:) :)
« Last Edit: 11 May 2010, 12:10 by ยัยแมวอ้วน »

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

up รายละเอียด พร้อมรูปภาพให้แล้วนะค่า.....

ส่วนรายละเอียดเรื่องจำนวนคน จะรีบทำให้ค่า..

(วันนี้หยุดมีเวลาเต็มที่...อิอิ)

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
ไปด้วยครับ 1 คน 1 คน แต่ค้างได้รึเปล่ายังไม่รู้ครับ แต่จองพักรวมไว้แล้วกันครับ :)

[โอนเงินแล้ว]  เปลี่ยนเป็นไม่นอน  คืนเงิน 350 บาท
ขอเพิ่มเติมครับ คือ เรื่องอาหารครับ ไม่ทานหมูครับ แฮะๆ  8) 8) 
« Last Edit: 30 May 2010, 23:22 by ยัยแมวอ้วน »

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ไปดูสถานที่ล่องแก่งมาแล้ว 

ชิวมาก  ไม่น่ากลัวเลย  ใครไม่เคยล่องแก่งก็ลงได้นะคะ

น้ำใสสะอาดน่าเล่นมากๆๆ

:น้ำร้อน:

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• ^-^ Project Manage .
 :) คุณเป้ย สอบถามหน่อยค่า ... พอดี คน ของ ปู เขาไม่ทานเนื้อสัตว์ เป็น พวกชาย มังสวิรัตอ่ะค่ะ ... ยังงี้ ค่า ใช้จ่ายตรงนี้ ยังเป็นเหมา รวม อยู่ ที่ 700 เหรอ ป่าวค่ะ เพราะ ว่า ปู ว่า จะให้เขา ไป สั่ง เเยก ต่างหาก หรือไม่ก้อเอาไปเองอ่ะค่ะ ... แต่ ยังงัย ก้อไม่ ซีเรียสอ่ะคะ ถ้า ทาง รีสอร์ท คิดเหมา ก้อ ม่ายเป็นไรอ่ะค่ะ  :ตาปิ้ง:

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
งง......งง.......อ่ะครับ ถามหน่อยเถ่อะพี่เป้ยที่ว่า

:ค่าที่พัก: มีห้องนอนรวม 4 คน และนอนรวม 8 คนค่ะ (ใครนอนห้องไหน เป้ยขออนุญาติจัดให้ตามความเหมาะสมนะคะ)
:อาหารเช้า (ทั้งทานที่รีสอร์ท และบนพะเนินทุ่งค่ะ)

ผู้ที่นอนแยก ขอเพิ่มอีกห้องละ 500 บาทค่ะ

เช่น ถ้าไป 2 คนขอ ขอพักห้องเดี่ยว จะเสียค่าใช้จ่าย
(700 x 2) + 500 = 2,000 บาท ค่ะ

คนนอนรวมนี่ค่าใช้จ่ายเรื่องอาหารทุกมื้อที่แจ้งและรวมค่านอนแล้ว 700บาท ใช่หรือเปล่าครับ

ส่วนคนนอนแยกก็ต้องจ่ายค่าที่นนอนนอนรวมด้วยแล้วก็ต้องจ่ายค่าที่นอนนอนแยกอีก 2คน 500บาท ใช่หรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ แล้วถ้าไปคู่แล้วนอนแยกต้องเสียพิเศษอีก 100บาทด้วยใช่หรือเปล่าครับ เพราะ ((700*2) = 1400) + 500 = 1900บาท แต่ค้องจ่าย 2000บาท คือมันงงๆอ่ะครับ ม่ะได้ป่วนนะม่ะรู้จริงๆ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

:) คุณเป้ย สอบถามหน่อยค่า ... พอดี คน ของ ปู เขาไม่ทานเนื้อสัตว์ เป็น พวกชาย มังสวิรัตอ่ะค่ะ ... ยังงี้ ค่า ใช้จ่ายตรงนี้ ยังเป็นเหมา รวม อยู่ ที่ 700 เหรอ ป่าวค่ะ เพราะ ว่า ปู ว่า จะให้เขา ไป สั่ง เเยก ต่างหาก หรือไม่ก้อเอาไปเองอ่ะค่ะ ... แต่ ยังงัย ก้อไม่ ซีเรียสอ่ะคะ ถ้า ทาง รีสอร์ท คิดเหมา ก้อ ม่ายเป็นไรอ่ะค่ะ  :ตาปิ้ง:

เป้ยคุยกับทางรีสอร์ทแล้ว เค้าจะเตรียมอาหารที่เปนมังสวิรัตแยกไว้ให้ค่ะคุณปู...ไม่ต้องห่วงค่ะ ^^

งง......งง.......อ่ะครับ ถามหน่อยเถ่อะพี่เป้ยที่ว่า

(700 x 2) + 500 = 2,000 บาท ค่ะ

คนนอนรวมนี่ค่าใช้จ่ายเรื่องอาหารทุกมื้อที่แจ้งและรวมค่านอนแล้ว 700บาท ใช่หรือเปล่าครับ

ส่วนคนนอนแยกก็ต้องจ่ายค่าที่นนอนนอนรวมด้วยแล้วก็ต้องจ่ายค่าที่นอนนอนแยกอีก 2คน 500บาท ใช่หรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ แล้วถ้าไปคู่แล้วนอนแยกต้องเสียพิเศษอีก 100บาทด้วยใช่หรือเปล่าครับ เพราะ ((700*2) = 1400) + 500 = 1900บาท แต่ค้องจ่าย 2000บาท คือมันงงๆอ่ะครับ ม่ะได้ป่วนนะม่ะรู้จริงๆ

ฮ่าๆๆ...นู๋คูณผิด.....

น้อมรับความผิดพลาดค้าบบบบบ

ขอบคุณพี่หมอมากค่ะ...

:สำนึก: :omg: :สำนึก:

เป้ยคุยกับทางรีสอร์ทแล้ว เค้าจะเตรียมอาหารที่เปนมังสวิรัตแยกไว้ให้ค่ะคุณปู...ไม่ต้องห่วงค่ะ ^^

;) ขอบคุณ คร่า ...  พอดี เกรงใจอ้ะ เลย ต้องเเอบ ถามก่อน เพราะ จะไปไหนที ต้องเตรียม อาหารส่วนตัว เพระเขาไม่ เเตะ เนื้อสัตว์เลยอ่ะคะ  :แงๆ:

ละทะเบียนจะไปด้วยยังงัย่ค่ะ  2 คน 1 คัน ค่ะ

รบกวนแจ้งเป้ยดว้ยนะคะ ว่าอยากนอนรวมหรือนอนแยกค่ะ...

กับจาล่องแก่งหรือขึ้นพะเนินุท่งด้วยรึเปล่านะคะ

:ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

ด้วยครับ  รถ1คัน +ห้องเดี่ยว 1ห้อง :) :)

รบกวนแจ้งจำนวนคน และกิจกรรมที่จะรวมทำให้เป้นด้วยนะคะ (ล่องแก่ง + ขึ้นพะเนินทุ่ง) ^^

Offline Omega VIP

ไปด้วย 1 คัน 2 คน

นอนรวม  ล่องแก่ง ขึ้นเขาพะเนินทุ่งด้วย  พระราชวังด้วย  

« Last Edit: 10 May 2010, 16:57 by ยัยแมวอ้วน »

:) ปู 1 คัน 2 คน นอนแยกค่ะ  (ทานมังสวิรัติ 1 คน)
ส่วนกิจกรรม join ทุกอันค่ะ 

:) ปู 1 คัน 2 คน นอนแยกค่ะ  (ทานมังสวิรัติ 1 คน)

:สำนึก: พิม ผิด...  นอนรวมค่ะ

:สำนึก: พิม ผิด...  นอนรวมค่ะ

รับทราบค่า.. ^^

Offline bat

• bat
ไปด้วย 1 คัน 1 คน

นอนรวม  ล่องแก่ง ขึ้นเขาพะเนินทุ่งด้วย  พระราชวังด้วย
[/glow]

Offline gucoach

• ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
  • เครื่องยนต์: C20NE

นอนรวม  ล่องแก่ง ขึ้นเขาพะเนินทุ่งด้วย  พระราชวังด้วย
[/glow]

พี่บัติจองไป 1 คัน 1 คน นอนคนแรก

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

[/glow]

พี่บัติจองไป 1 คัน 1 คน นอนคนแรก

พี่บัติ...รอบนี้อย่าไปกัว...

อยู่กันให้ถึงเช้าค้าบพี่..อิอิ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง