Opel in Talks > General Discussion

สอบถาม อ.หนานมา เรื่อง ไดชาทร์

(1/4) > >>

pung:
เครื่อง  SR  แบตเปลี่ยน ใหม่  ได้  20  กว่า  วัน  ใช้ได้สักพักตาแมว  เริ่มมีสีขาว  วันนี้เลยลองวัด ไดชาทร์ใหม่  เพื่อดูว่าทำงานปกติหรือปล่าว  ตามรูป  ช่วยวิเคราะห์ดูหน่อย  (ถ้าปกติดี  พรุ่งนี้จะไป อู่  ไล่ระบบสายไฟใหม่)  ขอบคุณครับ

PeeSard:
ตอนรอบเดินเบา (ไม่เปิดไฟ) ไฟเข้าเยอะจัง
ของผม ตอนรอบเดินเบา ได้แค่ 13.6 ประมาณนี้อ่ะ (แต่ใช้มิเตอร์เล็กๆ ไม่ใช่ซันวา เด๋วขอเอา โวลด์เกจ ของ VDO วัดอีกที)

teeracha:
ผมก็ว่าเดินเบาไฟ สูงไปมั้ยครับ

pung:

--- Quote from: teeracha on 11 May  2010, 18:34 ---ผมก็ว่าเดินเบาไฟ สูงไปมั้ยครับ

--- End quote ---
ผมเองก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ  ว่าค่าในรูปนี้วัดตอนไหน

PeeSard:
ไดชาร์ต ลูกเดิมรึป่าวครับ?

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version