++ สรุปทริปแก่งกระจาน สนุกกระจายยยยค่ะ ++

Nu_Paiy · 27358

Offline Nu_Paiy

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
ผ่านไปแล้ววนะคะ กับทริปทางการทริปแรก ของปี 2010 ของพวกเรา....

เปนทริปที่จำนวนผู้ร่วมทริป เยอะที่สุด!!! และ เปนทริปที่ เด็ก เยอะที่สุด!!!!    ตั้งแต่เราจัดทริปมา

(และหวังว่า จะเยอะขึ้นเรื่อยๆๆๆ ในทุกทริปค่า....)

จำนวนรถ 26 คัน
จำนวนคนทั้งหมด 67 คน

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

--Special Thanks--
ขอบคุณท่านผู้มีอุปการะคุณใจดี ที่สนับสนุนทั้งของรางวัล ของที่ระทึก ของกินสุดอร่อยในทริปนี้มากมายนะคะ

พี่ออซ :: สำหรับของที่ระลึกจาก Dtac (เสื้อ สมุด ปากกา ร่ม), โลชั่นวาสลีน, ข้าวแช่แสนอร่อย (ที่ทุกๆ บอกว่าใส่อะไรไปรึเปล่า ทำไมพี่โอกินแล้ว ถึงได้รั่วไปขนาดน้านนน 555), และ idea การทำ manual แจกในทริปนี้ค่ะ ^^

พี่ช่อ,ลุงชัย :: สำหรับของที่ระลึก ของรางวัล ที่ได้มาแจกเด็กๆ และ สมาชิกเวป ในครั้งนี้ค่ะ

พี่เก่ง :: สำหรับ LOGO VAUXHALL ค่ะ

คุณพี :: สำหรับของที่ระลึกจาก TEIN, ผ้าเบรคหน้า และ Treatment น้ำมัน ค่ะ

พี่จี๊ด :: สำหรับ Oil Press

พี่บัติ :: กับเสื้อยีดรักชาติ

พี่โทนี่ :: กับร่มรับทรัพย์ (พร้อมกับการเปนผู้เสียสละ ให้กับทริปนี้..อิอิ)

คุณเจี๊ยบ :: กับท่อวาตานาเบ้

พี่อุ้ม :: DVD คู่มือคอร์ซ่า

พี่กิ๊ฟ :: CD โปรแกรม auto data

พี่สิงห์แดง :: กับ ขนมเปี๊ยะ แสนอร่อยจากสิงห์บุรี

พี่ตุ๋ Samanta :: กับสุดยอดเค้กส้ม และเค้กช็อคโกแลต (ที่นู๋ยังอยากกินอีก...อิอิ)

คุณป้าเจ้าของ A and B Resort :: ที่ทำอาหารอร่อยๆ และ การดูแลอย่างดีให้ที่รีสอร์ทค่ะ (คิดถึงน้ำพริก กับผักกูดจังเลยย))

และอีก 2 ท่านที่ขาดไม่ได้จิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พี่สันติ :: สำหรับเหล้า Passport ที่อายุคงเปนน้องนู๋ไม่กี่ปี จำนวน 3 ขวด

พี่เขม :: สำหรับแมวลายจำนวน 1 ลัง ค่ะ

และที่สำคัญสุดๆๆๆๆๆ นะคะ

ต้องขอขอบคุณสมาชิกทุกๆ ท่านนะคะ ที่สละเวลามาร่วมทริปครั้งนี้กับพวกเรา

ทีมงานได้เหนผู้ร่วมทริป สนุก มีความสุขกับทริปนี้ ก้อหายเหนื่อยไปเยอะเลยค่ะ.....

ถ้ามีข้อเสนอแนะใดๆ และต้องการให้ปรับปรุงตรงไหนแจ้งกันมาได้ตลอดนะคะ...

เพื่อให้ทริปหน้าของเราดีขึ้นเรื่อยๆๆๆ ค่ะ

แล้วเจอกันทริปหน้านะค่าาา ^_______________^~

« Last Edit: 07 Jun 2010, 13:07 by Nu_Paiy »

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

มีรูปของที่พี่สันติเอามาให้น้องๆ นิดนุงค่ะ..อิอิ

ขวดข้างบนนี่แระค่ะ ที่ทำให้พี่จุ๊ฟ กลายเปนแบบนี้
vv
vv
vv

มานอนไมตรงนี้คับเพ่.. ตื่น!! 55+

ต้องขอโืทษพี่จุ๊ฟ กับพี่เก่งด้วยนะค่า..ที่ไม่สามารถร่วมอุดมการณ์อยู่กันถึงเช้ากับพวกพี่ๆๆ ได้

(แอบแว๊บบบไปนอนตอนตี 2 ก่า...ตื่นมาไปพะเนินทุ่งก้อแทบสลบ --__--"")

« Last Edit: 07 Jun 2010, 13:14 by Nu_Paiy »

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
รูปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  อิอิ

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline jar

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
นู๋ชอบบบลูกชายยยพี่ปั๋งอะ เจ้าตัวเล็กอะ น่ารักกกกกกกกกกกกกกกกกกก ^^* น่าแกล้งสุดๆ ไปเลย ยย คราวหน้าพามาอีกนะคะ

ขอโพสรูปเรื่อยเปื่อยก่อนนะคะ ไว้กลับบ้านแล้วจะโพสแบบเต็มที่พร้อมบรรยายให้อีกที อิ อิ

มีรูปแก๊งยามดึก เล็กน้อยถึงปานกลางค่ะ...

อิอิ.....

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
รูปๆๆๆๆๆ แต่ไอ้เค๊กนี้มาตอนไหน ทำไมผมไม่เห็นแม้แต่กล่องเลยน่ะ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

รูปๆๆๆๆๆ แต่ไอ้เค๊กนี้มาตอนไหน ทำไมผมไม่เห็นแม้แต่กล่องเลยน่ะ เหอะๆ

เค้กมันขึ้นไปอยู่บนพะเนินทุ่งหมดแร้ววววว

หุหุหุหุ

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ผมฝากแอดมิน มัดรวมรูปใส่กระทู้ด้วยเด้อ...รูปผมอยู่ที่น้องจอย เดี๋ยวให้ cd น่าจะเร็วๆนี้ เดี๋ยวไปคัดรูปลงหนังสือกันอีกทีครับ เหอะๆ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

Offline keng_112

• ผู้เยี่ยมยุทธ
รูปถ่ายวงตอนกลางคืน มัยรูปมันมัวๆ คนถ่ายเริ่มมือไม่นิ่งแล้วรึเปล่านี่

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
เซ็ง .... เก็บเค้กกกไว้ให้ซักกกชิ้นนก้อยังงดี T__T

ตอนกลางคืนไม่มีครายอยากถ่ายรูปหรอกค่ะพี่ เด๋วตามไม่ทัน อิ อิ

รูปถ่ายวงตอนกลางคืน มัยรูปมันมัวๆ คนถ่ายเริ่มมือไม่นิ่งแล้วรึเปล่านี่

ใช้กล้องมือถืออ่ะคะพี่...

ตอนนั้นมือยังนิ่งอยู่ค่ะ.......อิอิ

Offline pung

นู๋ชอบบบลูกชายยยพี่ปั๋งอะ เจ้าตัวเล็กอะ น่ารักกกกกกกกกกกกกกกกกกก ^^* น่าแกล้งสุดๆ ไปเลย ยย คราวหน้าพามาอีกนะคะ

ขอโพสรูปเรื่อยเปื่อยก่อนนะคะ ไว้กลับบ้านแล้วจะโพสแบบเต็มที่พร้อมบรรยายให้อีกที อิ อิ

อย่าแกล้งมากนะ  ขี้แง  มาก ๆๆ  เดียวจะ :แงๆ:   :)

รูป...ไปโพสลงกาทู้ที่พี่หมอตั้งไว้นะค่า...

รวมไว้ทู้ีเดียวให้หมดเลยยย จาได้ดูง่ายๆ เนอะ

:P
เรื่องที่ต้องปรับปรุงในครั้งนี้นะครับ เรื่อง การจองห้อง พักและร้านอาหารครับ บางท่านลงชื่อไว้ แต่ไม่มาแล้วไม่โอนตัง เหอะๆ ที่เหลือ ห้องว่าง ข้าวบูดครับ ทำให้คณะ นกป. ต้องหัวหกเล็กน้อยนะครับ คราวต่อไปผมเสนอว่า ถ้าใครที่บอกว่าจะไปแต่ไม่โอนตัง ทางเราไม่ควรจองให้นะครับ ทั้งอาหารและที่พัก เพราะทางคณะ นกป. ต้องไปลงขันกันเหอะๆ
อีกอย่างนะครับถ้าจองล้ว โอนตังแล้วแต่ไม่มา มางเราก็จะไม่โอนคืนให้เพราะทางที่พักเขาก็ไม่คืนเราเช่น นอกจากเจอป้าใจดีแบบที่นี่เราก็คืนได้ครับ แต่จะขอบอกไว้ก่อนเลยครับเหอะๆ
มีแค่นี่มั้ง เหอะๆ
สารจากแกนนำ
นกป.

Offline pung

เรื่องที่ต้องปรับปรุงในครั้งนี้นะครับ เรื่อง การจองห้อง พักและร้านอาหารครับ บางท่านลงชื่อไว้ แต่ไม่มาแล้วไม่โอนตัง เหอะๆ ที่เหลือ ห้องว่าง ข้าวบูดครับ ทำให้คณะ นกป. ต้องหัวหกเล็กน้อยนะครับ คราวต่อไปผมเสนอว่า ถ้าใครที่บอกว่าจะไปแต่ไม่โอนตัง ทางเราไม่ควรจองให้นะครับ ทั้งอาหารและที่พัก เพราะทางคณะ นกป. ต้องไปลงขันกันเหอะๆ
อีกอย่างนะครับถ้าจองล้ว โอนตังแล้วแต่ไม่มา มางเราก็จะไม่โอนคืนให้เพราะทางที่พักเขาก็ไม่คืนเราเช่น นอกจากเจอป้าใจดีแบบที่นี่เราก็คืนได้ครับ แต่จะขอบอกไว้ก่อนเลยครับเหอะๆ
สารจากแกนนำ
นกป.
เห็นด้วย  +1  แล้วสรุปว่า  คณะ นกป.   :) ต้องลงขันกันหรือปล่าว  ถ้าคณะ นกป.มีการลงขัน  เดียวขอช่วยสมทบลงขันด้วย

Offline keng_112

คณะนกป. นี่มันย่อมาจากไรหว่าไม่อยากแปลเองเลย หมอโอมาโชะเด้ะ หน่อย  ;D

สารจากแกนนำ
นกป.

เห็นด้วย  +1  แล้วสรุปว่า  คณะ นกป.   :) ต้องลงขันกันหรือปล่าว  ถ้าคณะ นกป.มีการลงขัน  เดียวขอช่วยสมทบลงขันด้วย

งานนี้ยังไม่ต้องควักเนื้อกันเองค่ะพี่...ขอบคุณพี่ปั๋งมากกนะคะ ^^

งานนี้เจอคุณป้าเจ้าของใจดี...เค้าเหนเราไปเท่าไหร่ ก้อคิดตามนั้นค่ะ......

ต่อไปก้ออาจจะต้องรบกวนให้โอนมาก่อนกันทุกคน หรือมัดจำไว้ส่วนหนึ่งตามแต่ทริปอ่ะคะ..เพื่อป้องกันไว้...

ใครไม่ชัวร์จิงๆ ถ้าที่พักยังมีก้อดีไป แต่ถ้าเพิ่มไม่ได้ก้อคงต้องให้หาเองตามอัธยาศัยค่ะ....(เรื่องอาหารส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีปัญหา แต่ที่พักจะหนักหน่อยค่ะ)

หรือถ้าโอนมาแล้ว ไปไม่ได้จิงๆ อาจจะต้องขอให้แจ้งก่อนวันไป 3 วัน

ทีมงานจะได้จัดการงานได้สะดวกมากขึ้นค่ะ ^^

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• ^-^ Project Manage .
 :) รอดูรูปน่ะคร่า

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
โพสรูปที่กระทู้น้าหมอเลยนะครับ กระทู้นี้ไว้คุยสรุปกันพอ  :)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline Omega VIP

ขอบคุณพี่ออช กับ พี่เจี๊ยบมากๆครับ ข้าวแช่อร่อยมาก โดยเฉพาะ เคล็ดลับเจ้าโค๊ช ( ใส่น้ำแข็งไปด้วย ) พี่โอ ซัดไป 3 ถ้วย เหมือนคนเมากัญชาเลยครับ หัวเราะตั้งแต่ก่อนไปล่องแก่ง จนเมาตอนกลางคืน  หมอโอ โชชชชชชเด๊ะยังไม่ส่างอ่ะครับ

แล้วพี่ปั๋งใจมากครับ  ขับรถ 600 กว่ากิโลเมตร มาพบปะพี่น้องสมาชิก เห็นเด็กๆไป แล้วมีเพื่อนเล่น สนุกสนาน ทีมงานก็หายเหนื่อยครับ

งานมีตติ้งทริปนี้ ก็ขอให้พี่โทนี่  ไม่เจ็บเยอะนะครับ  แต่ทำบุญเยอะๆครับ มันจะได้ไม่ซ้อนหลายเด้งแบบนี้ 

พี่ตั๊ม พวกเรารอชม Astan matin ในคราบ Calibra ตัวเป็นๆในงานครั้งต่อไปครับ

พี่ธเนตร  งานนี้ลูกชายพี่ มีเพื่อนเล่นทั้ง 2 วัน แช่น้ำจนตัวเปื่อยไปแล้วมั่งครับ

พี่ตู๋  ขนมเค๊กอร่อยมากครับ ยังเหลือกลับมาเค๊กส้มมา 2 ถ้วย เพิ่งจะทานวันนี้เอง  ( เจี๊ยบ ทำไมไม่บอกว่าอยากกินอ่ะ มันเหลืออยู่ในรถกอล์ฟ นี่แหละ )

พี่นที  ขนมเปี๊ยของพี่ช่วยแก้หิวตอนเราขึ้นเขาพะเนินทุ่งอ่ะครับ  พกง่าย ทานง่าย

น้าเบิร์ด สำหรับข้าวหมกไก่ ซุปต้มยำไก่ และ กาแฟเย็นนะครับ

น้าหมอ สำหรับรูปถ่ายสวยๆ จากกล้องราคาเท่ากับซื้อ Corsa GSi ได้คันนึ่ง

:( ผมพึ่งรู้ว่ามันมีตัวตนด้วยก็ตอนกลับมาถึงแล้วนะ เหอะ ๆ ๆ ไอ้เค้กเเนี่ย

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
 :)

หึๆๆๆ  ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

:( ผมพึ่งรู้ว่ามันมีตัวตนด้วยก็ตอนกลับมาถึงแล้วนะ เหอะ ๆ ๆ ไอ้เค้กเเนี่ย

ขอโทษ ลืมเอาลงไปร้านลุงญาอ่ะ   :) :) :)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
"กร๊อฟฟฟฟ ชายหงี่ สี่เจี๊ยว"  ลั่นลำน้ำเพชรฯเร๊ยคร๊าบบบ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

"กร๊อฟฟฟฟ ชายหงี่ สี่เจี๊ยว"  ลั่นลำน้ำเพชรฯเร๊ยคร๊าบบบ

มีแค่อันเดียว ก็เสียวแย่แล้วครับ  8) 8) 8)

:-[ บ้าเขาเขินนะ อีนังก็อป

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
สารจากแกนนำ
นกป.
เห็นด้วย  +1  แล้วสรุปว่า  คณะ นกป.   :) ต้องลงขันกันหรือปล่าว  ถ้าคณะ นกป.มีการลงขัน  เดียวขอช่วยสมทบลงขันด้วย

คุญเจี๊ยบบบบบบบบ  รับผิดชอบแปลเลย 

(ชิ่งงงงงงงงงงงงงงงงงงง)

:bye:

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline Oz_Non

• VIP's Member
  • 089-668 8878
    • www.puworldphone.com
เคล็ดลับของอาหารเมืองเพชร อยู่ที่ส่วนผสมชูรส มี hashish น้ำตาลโตนด(ทำจากต้นตาล) พริกกระเหรี่ยง
อาหารคาว หวาน จะมีส่วนผสมของที่กล่าวมา  ของกินที่ขึ้นชื่อก็จะมีข้าวแกง ข้าวแช่(สงสัยเค้าคงใส่ hashish ในไอ้ลูกกลมๆมากไปหน่อย ใครกินมากก็ได้มาก ??? ??? 8) 8)) ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ+หมู เค้าจะมีสูตรซอลเฉพาะของแต่ละเจ้าซึ่งเค้าหวงกันมาก ขนมจีนทอดมัน   น้ำจิ้มจะแบบใสใส  
ขนมหวานก็มีมากมาย แต่ทีเด็ดอยู่ที่ ขนมบ้าบิ่น ขนมชั้น ร้านอยู่ที่อำเภอท่ายางที่พี่น้องวิ่งผ่านกันนั่นแหละ
ผลไม้ ชมพู่วัดชมพูพล ปีหนึ่งออกหนเดียว พื้นที่ปลูกน่าจะมีไม่ถึง 10 ไร่ เอาพันธุ์ไปปลูกที่ไหนรสชาดก็ไม่เหมือน
พี่น้องไปถึงเมืองเพชรแล้วได้ชิมอะไรกันบ้างครับ

be a nice guy & wish everybody be happy in OPEL

นู๋อยากกินขนมจีนทอดมัน....

แล้วก้ออย่างอื่นด้วยยย..

อิอิ

ไว้ว่างๆ ขับรถเล่นไปหาอะไรกินที่เพชรบุรีดีก่าาา.......

^_____________^

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง